Dưỡng da - Làm đẹp da

mụn cám, ngứa hai bên cánh mũi!!!gấp gấp

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 365 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

các mẹ ơi, mấy ngày nay da tớ bị lên mụn cám nhiều quá, nhất là hai bên cánh mũi, lại bị ngứa nữa chứ. Các mẹ có cao kiến gì giúp tớ với nhé!cám ơn nhiều.
    Mới biết sửa chữ ký nè: tặng cả nhà chứng :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Laughing:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,606 Bài viết

• 1,756 Được cảm ơn

1. Rửa hai tay thật sạch
    2. Rửa mặt nước nóng
    3. Lau khô mặt
    4. lấy mười đầu ngón tay cào cào, gãi gãi lên mui ..., đã ngứa chưa bạn ?
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đến bệnh viên da liễu Hà Nội khám. Họ sẽ cho thuốc , mới bị nhẹ, chữa dễ lắm bạn ạ. Nếu không bạn thử mua Eclaran 5 % về bôi vào, tơ cũng chữa được nhờ đi khám đấy.
    • 1,626 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Kể ra mà ko vướng cái vụ H5N1 thi bạn có thể dùng lòng trắng trứng gà + mấy giọt chanh đắp vào đó khoảng 20' cũng có tác dụng lắm. Ngày trước mình cũng hay có mụn cám ở mũi lắm, nhưng bây giờ thì đỡ nhiều rồi.
    • 365 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Các mẹ ạ! gãi rất đã ngứa, thậm chí tớ còn nặng thật kỹ, thật sạch nhưng sau đó thì hậu quả nặng nề!!!da tróc ra từng mảng, xù xì trông kinh khủng lắm. Cho mình hỏi Eclaran 5 % là gì? bôi lên mũi thôi hay sao?có dùng để trị mụn cho cả mặt k?Các mẹ có cách gì chữa bằng sản phẩm thiên nhiên thì chỉ mình với.
    Mới biết sửa chữ ký nè: tặng cả nhà chứng :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Laughing:
    • 132 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dothiviethang
    Các mẹ ạ! gãi rất đã ngứa, thậm chí tớ còn nặng thật kỹ, thật sạch nhưng sau đó thì hậu quả nặng nề!!!da tróc ra từng mảng, xù xì trông kinh khủng lắm. Cho mình hỏi Eclaran 5 % là gì? bôi lên mũi thôi hay sao?có dùng để trị mụn cho cả mặt k?Các mẹ có cách gì chữa bằng sản phẩm thiên nhiên thì chỉ mình với.
    Uí dời ơi ! Chị ơi sao chị lại nghe theo lời mẹ cu Sam thế , mũi có mụn cám là do tiết nhiều dầu quá , chị lại đem nặn tay nó ra nhiều dầu cộng với trời lạnh nó chẳng bong từng mảng ý chứ , ko cẩn thận lại viêm da.
    Em cũng bị mụn cám ở mũi , kinh nghiệm của em là lột bằng feeling pack của taiwan là ra một đám luôn. Khi chị bóc xong lỗ chân lông nó đang to còn có dịp lấy nhíp nhổ luôn những cái sót lại. Sau khi lột em hay dùng nước hoa hồng để lau cho se lỗ chân lông và bớt dầu , đảm bảo ok.
    Nếu chăm chỉ thì cứ 1 tháng 2 lần đảm bảo sạch luôn , chị đừng nặn thế mũi nó to và bì bì ra đấy.
    Yêu bé Rồng con của mẹ
    • 3,092 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

Hồi xưa mình cũng khóai xài feeling pack của Taiwan nhưng sau một thời gian (mình không làm thường xuyên đâu) mình thấy lỗ chân lông to ra và mụn cám mọc nhanh và nhiều hơn (chỉ nhẵn nhụi được vài ba ngày sau khi lột mà thôi). Bây giờ chả dám dùng nữa. Khi tắm mình rửa sạch mặt bằng nước rồi lấy khăn mặt lau lau cà cà lên chỗ có mụn cám thì thấy đỡ chút ít. Bụng bảo dạ không được nặn gì mà cứ sờ sờ thấy có mụn cám là lại ngứa tay. Chán quá đi mất!
    Luôn khỏe mạnh, ăn giỏi, mau lớn, ngoan ngoãn và vui vẻ con nha :Kiss:
    Quy trình bảo lãnh vợ/chồng đi Mỹ (đã bổ sung lại một số bài về cách điền form)
    • 512 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhhuyendang
    mũi có mụn cám là do tiết nhiều dầu quá
    kinh nghiệm của em là lột bằng feeling pack của taiwan là ra một đám luôn. Sau khi lột em hay dùng nước hoa hồng để lau cho se lỗ chân lông và bớt dầu , đảm bảo ok.
    Nếu chăm chỉ thì cứ 1 tháng 2 lần đảm bảo sạch luôn
    Chị vietthang ơi, anhhuyendang nói đúng rồi đó. Em cũng hay dùng cái gel lột mũi của Taiwan, 7K/lọ, bán ở hàng Hà Xuân (Xuân Thủy) ấy ạ.
    Nguyên nhân của mụn cám là do da tiết nhiều dầu, chị có thể mua cái giấy thấm dầu (loại ko có phấn ý), hình như mấy chục K/1 túi. Thấm cái đó thì mũi ko bị dầu nữa => bụi sẽ ko bám vào đâu được => sẽ đỡ mụn cám.
    • 485 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Mình mới đọc được bài này, chưa thử. Các mẹ thử xem nhé!

Tẩy mụn đầu đen, hồi phục tinh thần bằng chanh

Mụn đầu đen thường bám dai dẳng ở hai bên cánh mũi, trên trán... khiến bạn rất khó chịu. Để loại bỏ chúng, hãy bôi nước chanh lên chỗ mụn trước khi đi ngủ.

Buổi sáng hôm sau rửa mặt với nước lạnh. Lặp lại việc này vào các tối tiếp theo cho tới khi mụn đầu đen thực sự hết hẳn.

Hơi thở thơm mát: Cách nhanh chóng để có hơi thở tươi mát, thơm tho là ngậm vài giọt nước chanh tươi, súc miệng và nuốt. Axit citric giúp cân bằng độ pH trong khoang miệng, giết các vi trùng gây ra mùi hôi.

Hồi phục tinh thần: Bạn cần thư giãn sau một ngày làm việc mệt mỏi? Một cách đơn giản: hãy dùng nước chanh, một chút muối thả vào nước ấm và tắm. Bạn sẽ cảm thấy hồi phục sức khỏe ngay sau khi ra khỏi bồn tắm.

Móng tay trắng hồng: Để móng tay của bạn vào nước ấm, sau đó ngâm vào nước cốt chanh pha với nước trong vòng 5-10 phút. Tiếp theo, chải móng nhẹ nhàng trong nước pha dấm trắng, bạn sẽ có bàn tay mềm, trắng.

Theo Thanh Niên
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 132 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Marguerite
    Hồi xưa mình cũng khóai xài feeling pack của Taiwan nhưng sau một thời gian (mình không làm thường xuyên đâu) mình thấy lỗ chân lông to ra và mụn cám mọc nhanh và nhiều hơn (chỉ nhẵn nhụi được vài ba ngày sau khi lột mà thôi). Bây giờ chả dám dùng nữa. Khi tắm mình rửa sạch mặt bằng nước rồi lấy khăn mặt lau lau cà cà lên chỗ có mụn cám thì thấy đỡ chút ít. Bụng bảo dạ không được nặn gì mà cứ sờ sờ thấy có mụn cám là lại ngứa tay. Chán quá đi mất!
    Thế nên mình mới bảo phải dùng nước hoa hồng sau khi lột mà , hồi trước mình cũng lột xong là xong , kết quả là mũi càng tiết nhiều dầu -> lỗ chân lông to-> dễ bám bụi -> mụn nhiều hơn. Bây giờ mình vẫn thỉnh thoảng lột bằng feeling pack , sau đó dùng nước hoa hồng và bôi kem dưỡng da. Thi thoảng mình thấy nó lên cái mới thì chỉ lấy cái nhíp nhổ nó đi thôi.
    Kết qủa là mũi đỡ mụn cám hơn nhiều vì lõ chân lông bé hơn.
    Yêu bé Rồng con của mẹ
    • 365 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

feeling pack thì mình cũng xài rồi nhưng chưa xài chung với nước hoa hồng, để mình thử xem sao? Mình đang xài nước hh của Tenamic nhưng thấy da khô quá. sợ xài lên mũi lại tiếp tục khô và tróc da nữa thì sao?
    • 132 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dothiviethang
    feeling pack thì mình cũng xài rồi nhưng chưa xài chung với nước hoa hồng, để mình thử xem sao? Mình đang xài nước hh của Tenamic nhưng thấy da khô quá. sợ xài lên mũi lại tiếp tục khô và tróc da nữa thì sao?
    Chị ơi ! Em không biết là nước hoa hồng của tenamyd như thế nào vì chưa bao giờ có ý định dùng cả , hiện em chỉ dùng nước hh của NIVEA (ko liên doanh) có 2 loại cho da thường và da nhờn thấy rất ok , ngoài ra có thể dùng của KOSE Nhật ở Liên Thắng có bán 115k.
    Buổi tối thì em bôi kem dưỡng OLAY TOTAL EFFECT loại ban đêm của Mỹ thôi , nhờ các mẹ webtretho mua hộ.
    Túm lại thì da em bây giờ ít mụn cám , da trắng mà không hề bị khô nẻ. Theo em , để trị cái bệnh mụn cám thì không chỉ cần lột sạch mụn mà còn phải hạn chế dầu ở vùng mũi và làm se lỗ chân lông + dưỡng da để da không khô nẻ tạo điều kiện cho bụi và vi khuẩn sinh sống.
    Yêu bé Rồng con của mẹ
    • 60 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các chị ơi, lúc trước em cũng có dùng feeling pack của Taiwan để lột mụn cám trên mũi, công nhận là nó lột ra được rất nhiều mụn cám nhưng sau đó thì mụn cám xuất hiện lại nhanh hơn, nhiều hơn. Đến khi em đi chăm sóc da ở Nhật thì được các chuyên viên chăm sóc da ở đó khuyến cáo là tuyệt đối không nên dùng các loại feeling pack này vì nó làm tổn thương da rất nhiều và nhất định sẽ làm cho các lỗ chân lông to ra, dù sau đó mình có dùng nước hoa hồng để se lỗ chân lông thì cũng không cứu vãn nổi. Người Nhật đặc biệt chăm sóc da theo nguyên lý phải thật sự nhẹ nhàng đối với làn da của mình, vì vậy, dùng feeling pack thì theo họ là phản khoa học, sẽ không thể có làn da đẹp được. Họ khuyên nếu muốn lấy các mụn cám ra thì mình phải kiên trì sử dụng các loại sản phẩm tẩy tế bào chết và phải biết cách làm sạch da đúng cách. Họ cũng training cho em về cách rửa mặt. Khi về Vn, em đi massage mặt ở các thẩm mỹ viện thì thấy tình hình chung là bên mình "bạo lực" quá, kỳ cọ rất chi là mạnh bạo trên da mặt mình ở công đoạn tẩy tế bào chết. Có lẽ họ nghĩ phải mạnh tay thì lũ tế bào chết kia mới chịu bong ra. Trời ạ, em thương cái da mặt em quá, cứ bị các chị ấy ra sức chà xát. Lần sau có đi thì em chỉ đi nhưng thẩm mỹ viện của Hàn Quốc, Pháp hoặc Nhật thôi, ở đó họ làm theo phong cách nhẹ nhàng.
    Theo kinh nghiệm của em, nếu chịu khó tẩy tế bào chết đều đặn thì da sẽ đỡ mụn cám nhiều, mà lỗ chân lông cũng không bị to ra như khi dùng feeling pack đâu. Tẩy tế bào chết là một trong những công đoạn không thể bỏ qua trong quá trình chăm sóc da đấy. Vì da chết phải được thay thế bằng da mới thì da nhìn mới tươi sáng và đẹp.
    Đấy là những gì em học được từ những cô chuyên viên chăm sóc da của Nhật ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 132 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

hthu112 ơi !
    Mình cũng biết là như thế nhưng mình thấy để có thời gian chăm sóc da mặt kỹ như bạn thì cũng khó đấy , mà tính mình thì không ngồi yên 1 chỗ được chứ đừng nói đến việ nằm đấy cho người ta làm mặt cho mình. Hơn nữa khí hậu Việt Nam mình thì bạn cũng biết đấy. Bạn có cách gì không thì giúp mình và chị vietthang với.
    Yêu bé Rồng con của mẹ
    • 470 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

e hận thèn này Eclaran 5 % vì nó mà da e dị ứng đên nay chữa chưa khỏi ..
    L'asenta Bio Cosmetic SALE OFF 10%
    ĐT: 0934930092
    Facebook: Van Emily/ L'asenta Bio Cosmetic
    • 868 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

mình cũng nhiều mụn cám ở 2 bên cánh mũi lắm chả dám nặn mà cũng chưa biết làm thế nào để nó hết và đỡ nữa chán lắm cơ
    "Trái tim người phụ nữ là một đại dương sâu thẳm đầy bí ẩn... "