Dưỡng da - Làm đẹp da

Mụn bọc 2 bên má rất nhiều helpppppppppp

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 12.6K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em là con gái,năm nay em 13t(học lớp 8 ).Hiện giờ mặt em có rất rất nhiều mụn bọc(có mủ) ở 2 bên má và da của em rất rất nhờn.Ở nhà em thường rửa mặt bằng nước ấm(mẹ ko cho xài srm).Bây giờ em ko biết em phải làm sao???Chế độ sinh hoạt hằng ngày thì như thế nào???Cần kiêng những gì và ăn nhiều những gì???Các mẹ có kinh nghiệm gì truyền lại cho em vs!!!Em dg đau khổ lắm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nghi vấn Collagen tươi E2AR xách tay Pháp

Chào các mẹ, Gần đây khắp forum và facebook đang thấy quảng cáo rầm rộ cái này,làm em cũng ham...

• Bobby “Cảm ơn Mẹ”

Với mong muốn gửi lời cảm ơn chân thành tới các mẹ, những người phụ nữ tuyệt vời nhất đã mang lại...

• [TP. HCM] Điều trị da ở đâu tôt?!

Các mẹ có ai biết địa chỉ các spa hay trung tâm điều trị da nào hay hay không cùng vào chia sẻ với...

• Bé 10 ngày tuổi mà rất nhiều gỉ mắt, có phải bé bị đau mắt không ạ?

Chào các mẹ, Em mới sinh bé được 10 ngày, mà bé nhà em nhiều gỉ mắt quá, khóc thì ra nước mắt ngay từ ngày đầu mới sinh. Sau mỗi giấc ngủ mắt bé lại đầy gỉ. Em lo quá, thấy bảo bé mới sinh thì khóc chưa có nước mắt, nếu có nước mắt thì có khả năng bị viêm tuyến lệ:RaisedEye:RaisedEye:RaisedEye ...

• Bé nổi rất nhiều mụn dạng vẩy !! XIn giúp mẹ Uyên Minh với

Bé nhà mình được 2 tuần tuổi, mấy hôm đầu có thể vì mình để bé nóng quá nên nổi lên rất nhiều nốt đỏ như muỗi đốt, mấy hôm sau thì đỡ hơn nhiều. Nhưng đợt này bé nhà mình lại bị lại nặng hơn, lần này nốt đỏ to hơn, dạng vẩy, có thể bóc được. Bé có vẻ không bị ngứa hay khó chịu gì, vì ít khi bé...

• 808 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuthuha Xem bài viết
    Em là con gái,năm nay em 13t(học lớp 8 ).Hiện giờ mặt em có rất rất nhiều mụn bọc(có mủ) ở 2 bên má và da của em rất rất nhờn.Ở nhà em thường rửa mặt bằng nước ấm(mẹ ko cho xài srm).Bây giờ em ko biết em phải làm sao???Chế độ sinh hoạt hằng ngày thì như thế nào???Cần kiêng những gì và ăn nhiều những gì???Các mẹ có kinh nghiệm gì truyền lại cho em vs!!!Em dg đau khổ lắm
    da em nổi mụn là do mới vào tuổi dậy thì, lúc này theo chị thì cứ để tự nhiên, cứ qua tuổi là nó hết em à. Đi bác sĩ uống thuốc hay dùng mĩ phẩm bây giờ đều ko tốt. Em rửa mặt bằng nước ấm, ăn nhiều rau và trái cây, ngủ sớm, kiêng đồ ngọt, béo, sữa. Nếu mụn bọc có mủ, em có thể mua gel trị mụn về chấm lên đầu mụn, như panoxy 5, eclaran, erylik. Đừng dùng các loại quá mạnh, dễ gây tổn thương da nha. Em đừng chú ý đến nó quá, ai ở tuổi em cũng bị, người khác họ ko để ý đến mụn của mình nhiều như mình tưởng tượng đâu em
    • 236 Bài viết

• 8,134 Được cảm ơn

Chị trước đây bị mụn bọc to ở mũi và mụn to ở 2 má rất nhiều. Chị thử nhiều cách từ laser, bệnh viện da liễu, mua mỹ phẩm đắt tiền, xài ko thiếu 1 loại SRM nào, rửa nước muối...etc...nói chung là chưa gì là chưa thử qua. Cuối cùng chị tìm được cách trị mụn. Bây giờ ko còn phải lo lắng nữa. Chị chỉ nhiều người bị mụn nặng xài và họ cũng hết.

Cách dưới đây tuy trị được mụn bọc bự nhưng lại ko trị được mụn đầu đen li ti ở đầu mũi.

Em mua chính xác những gì chị ghi bên dưới

Vệ sinh da mặt
    Sữa rữa mặt => Clean & Clear (đúng loại Daily Pore Cleanser => cái này rửa hết nhờn mà nhẹ, mịn da. Những loại khác của Clean & Clear xài chán lắm). Ngày rửa 3-4 lần.

Nước muối ấm rửa chả hết nhờn mà lại vất vả. Da mặt chị cứ 1 tiếng là ra nhờn.
    Một số sữa rữa mặt cho da nhờn trên thị trường như biore, Rohto..etc...tẩy mạnh, rửa xong rít da, ko tốt tí nào.

Trị mụn đã xuất hiện bên ngoài da:
    Đắp bột "Nhau phôi cừu" (Ra tiệm mỹ phẩm lớn ở Chợ hỏi mua). Tuần đắp 2-3 lần. Mỗi lần đắp 30-45 phút.

Dùng phối hợp thêm mỹ phẩm trị mụn của Pháp (cái này chị ko nhớ tên nhưng giá cũng rẻ). Cái này tuy ko nổi tiếng nhưng trị mụn rất ok. Còn mấy hãng nổi tiếng (Vichy, Za...) hay thuốc trị mụn Rohto chị xài thấy vô thưởng vô phạt. Họ toàn pha chế kem trung tính.

Còn mấy type thuốc bác sĩ bệnh viên da liễu kê đơn toàn là corticoid, làm khô và lột da vùng mụn chứ chẳng hết.

Trị mụn chưa xuất hiện nhưng có mầm trong cơ thể => Cực kỳ quan trọng.

Uống vitamin C của hãng Amway. Viên này có chứa nhiều C giúp sáng da mặt, giảm thâm và chất kháng viêm, giúp kháng mụn rất tốt. Ngày 2 viên. Sau khi mặt đã hết mụn thì giảm ngày 1 viên.

Thời gian đầu uống có thể sẽ bị tiêu chảy 1 chút nhưng sau đó sẽ hết. Thời gian đầu ko thấy hiệu quả nhưng Uống liên tục 3-4 mới thấy hiệu quả (hơn sức tưởng tượng).

Tuy nhiên người bán hàng Amway có thể sẽ tư vấn cho em uống ngày 3-4 viên C. Như thế ko tốt, uống nhiều có thể sẽ làm tan máu....etc. Chỉ 1 -2v/ngày. Họ cũng có thể sẽ tư vấn cho em uống thêm viên B, Xơ, E...Chị dùng thử thấy ko hiệu quả lắm mà giá thành khá cao. Ăn thêm trái cây là đủ rồi.

Lưu ý: C sủi bọt bán ở tiệm thuốc tây rất dễ gây sỏi thận và ko trị mụn được.
    Còn mấy lọ thuốc giải độc gan thì hỡi ôi, uống vô mặt đầy mụn. Họ giải thích là thuốc giúp giải độc tố ra khỏi da qua đường da.

Em mới 13 tuổi nên nếu dùng những loại trên nên cẩn thận 1 chút, dùng thử xem có bị kích ứng da ko. Dùng liều nhẹ hơn.

Cố gắng ngủ trước 12h.
    Đồ ăn: ko cần kiêng gì cả. Chỉ đừng ăn những thứ theo đông y làm cơ thể bốc hỏa như Quế (kẹo quế) etc...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ritavn; 24/01/2011 vào lúc 09:16 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ritavn Xem bài viết
    Uống vitamin C của hãng Amway. Viên này có chứa nhiều C giúp sáng da mặt, giảm thâm và chất kháng viêm, giúp kháng mụn rất tốt. Ngày 2 viên. Sau khi mặt đã hết mụn thì giảm ngày 1 viên.

Thời gian đầu uống có thể sẽ bị tiêu chảy 1 chút nhưng sau đó sẽ hết. Thời gian đầu ko thấy hiệu quả nhưng Uống liên tục 3-4 mới thấy hiệu quả (hơn sức tưởng tượng).

Tuy nhiên người bán hàng Amway có thể sẽ tư vấn cho em uống ngày 3-4 viên C. Như thế ko tốt, uống nhiều có thể sẽ làm tan máu....etc. Chỉ 1 -2v/ngày. Họ cũng có thể sẽ tư vấn cho em uống thêm viên B, Xơ, E...Chị dùng thử thấy ko hiệu quả lắm mà giá thành khá cao. Ăn thêm trái cây là đủ rồi.

Còn mấy lọ thuốc giải độc gan thì hỡi ôi, uống vô mặt đầy mụn. Họ giải thích là thuốc giúp giải độc tố ra khỏi da qua đường da.

Em mới 13 tuổi nên nếu dùng những loại trên nên cẩn thận 1 chút, dùng thử xem có bị kích ứng da ko. Dùng liều nhẹ hơn.

Cố gắng ngủ trước 12h.
    Đồ ăn: ko cần kiêng gì cả. Chỉ đừng ăn những thứ theo đông y làm cơ thể bốc hỏa như Quế (kẹo quế) etc...
    cái vitamin này mua ở nhà thuốc hả chị ? bao nhiêu tiền ạ ?
    • 236 Bài viết

• 8,134 Được cảm ơn

Ko em àh. Cái này bán hàng trực tiếp đến cá nhân em àh. Nếu em ở Hà nội thì em lên google kiếm nhà phân phối của Amway. Giá tầm 320k/100 viên.

Nếu em ở HCM thì chị có thể mua giúp em.
    • 509 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Bạn mua
    Sữa rửa mặt Teen derm gel của ISSPHARMA. Tup nhỏ 100K. Tup to 200K.
    Eryfluid 30ml bôi sáng tối sau khi rửa mặt. Bôi vào chỗ mụn đấy.
    Vitamin C ngày 2 viên uống sau khi ăn cơm nhé.
    1 tuần không giảm thì mình cho thuốc khác uống.
    • 865 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Ko em àh. Cái này bán hàng trực tiếp đến cá nhân em àh. Nếu em ở Hà nội thì em lên google kiếm nhà phân phối của Amway. Giá tầm 320k/100 viên.

Nếu em ở HCM thì chị có thể mua giúp em.
    Chị chỉ em chỗ mua ở HCM được kô,...
    mà mụn ở trán e cũng hơi nhìu, chưa kể mụn cám ở mũi kô cách nào nó hết...chị tư vấn cho em dc kô?
    thank chị!
    • 104 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Chị hồi đó cũng vậy.
    Chị khuyên em thành thật là đi bác sĩ khám trước ở bệnh viện da liễu. Hồi dó chị cũng lúc đầu chạy chửa nhiều. Nhưng nó cứ xuống rồi lên.
    Vào bệnh viện da liễu khám. Nghe theo dúng lời bác sĩ. Chịu khó rửa mat nữa.
    Nếu mẹ k cho em rửa SRM thì e nên sắm 1 cái khăn đem theo mình để lau mat không cho bụi bẩn . Em chịu khó nhé.
    Đừng nặn để kô gây thẹo e nhé.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nếu bạn nào bị mụn ở Hà nội thì mình chỉ chỗ cho nhé. Mặt mình có lúc bị mụn như vừng trên bánh đa vừng, nay được khen là như da em bé đấy.
    Liên lạc lại nhé, vất vả và lâu dài và phải rất giữ gìn đấy
    • 160 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bị mụn dùng cái gel trị mụn của Naris, đnag mưng đỏ, chấm vào nốt mụn , hôm sau sờ ko đau nữa, xẹp luôn
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình trước đây cũng bị mụn ghê lắm, bị cũng mấy năm đến nổi lỗ chân lông và sẹo mụn to đùng đầy mặt luôn. Mà gần đây mình biết 1 loại thuốc đông y bôi vào rất hữu hiệu dùng khoảng 5 ngày là mụn bắt đầu bớt rồi. đến 20 ngày thì ko còn mống nào hết mà còn tái tạo da, bớt vết thâm.

Sau khi hết mụn thì mình thường dùng 2 loai jđắt mặt nạ cũng đông y luôn, dùng chung với lòng trắng trứng gà và mật ông. Dùng rất tốt đến nay thì da mình vừa hết mụn, hết sẹo mà lỗ chân lông co nhỏ lại rất nhiêu. Da thì mịn cực.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn nào dùng bộ mỹ phẩn CLEAN FACE của THE FACE SHOP ( bộ trị mụn ý) thấy kết quả thế nào cho mình biết với, mình muốn mua trị mụn, cũng khá đắt nhưng không biết kết quả thế nào nữa nên hơi lo.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị trước đây bị mụn bọc to ở mũi và mụn to ở 2 má rất nhiều. Chị thử nhiều cách từ laser, bệnh viện da liễu, mua mỹ phẩm đắt tiền, xài ko thiếu 1 loại SRM nào, rửa nước muối...etc...nói chung là chưa gì là chưa thử qua. Cuối cùng chị tìm được cách trị mụn. Bây giờ ko còn phải lo lắng nữa. Chị chỉ nhiều người bị mụn nặng xài và họ cũng hết.

Cách dưới đây tuy trị được mụn bọc bự nhưng lại ko trị được mụn đầu đen li ti ở đầu mũi.

Em mua chính xác những gì chị ghi bên dưới

Vệ sinh da mặt
    Sữa rữa mặt => Clean & Clear (đúng loại Daily Pore Cleanser => cái này rửa hết nhờn mà nhẹ, mịn da. Những loại khác của Clean & Clear xài chán lắm). Ngày rửa 3-4 lần.

Nước muối ấm rửa chả hết nhờn mà lại vất vả. Da mặt chị cứ 1 tiếng là ra nhờn.
    Một số sữa rữa mặt cho da nhờn trên thị trường như biore, Rohto..etc...tẩy mạnh, rửa xong rít da, ko tốt tí nào.

Trị mụn đã xuất hiện bên ngoài da:
    Đắp bột "Nhau phôi cừu" (Ra tiệm mỹ phẩm lớn ở Chợ hỏi mua). Tuần đắp 2-3 lần. Mỗi lần đắp 30-45 phút.

Dùng phối hợp thêm mỹ phẩm trị mụn của Pháp (cái này chị ko nhớ tên nhưng giá cũng rẻ). Cái này tuy ko nổi tiếng nhưng trị mụn rất ok. Còn mấy hãng nổi tiếng (Vichy, Za...) hay thuốc trị mụn Rohto chị xài thấy vô thưởng vô phạt. Họ toàn pha chế kem trung tính.

Còn mấy type thuốc bác sĩ bệnh viên da liễu kê đơn toàn là corticoid, làm khô và lột da vùng mụn chứ chẳng hết.

Trị mụn chưa xuất hiện nhưng có mầm trong cơ thể => Cực kỳ quan trọng.

Cố gắng ngủ trước 12h.
    chị ơi mỹ phẩm trị mụn của Pháp hiệu gì đấy ạ, em ra chợ hỏi người ta không biết
    • 131 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

13 tuổi là em đang dậy thì đúng không ^^, em chịu khó ăn nhiều đò mát, hoa quả, giữ vệ sinh da dẻ và không ăn đồ cay nóng. Nếu bị nhiều quá thì em nên đến bệnh viện da liễu hỏi, bác sĩ người ta lhams và kê đơn cho, đừng bôi linh tinh khẻo hỏng hết da mặt đấy
    • 605 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Đây em: Cái đầu dạng gel bôi trực tiếp. Hai cái sau thuốc uống nhé.
    - T3 Mycin (Malaysia)
    - Khử độc gan Arylin
    - Acnotin 10 (Thailand)

Đợt trước chị bị mụn dùng kết hợp ba loại thuốc này thấy cũng có kết quả. Em ra hàng hỏi thử dược sĩ xem nhé. Nhớ kết hợp chế độ ăn uống nhiều rau và trái cây mát, ăn yogurt, hạn chế đồ cay nóng,fast food, UỐNG NHIỀU NƯỚC,ngủ sớm trước 12h nữa
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cyrano_1712; 16/01/2014 vào lúc 03:29 PM.
    • 38 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình bị mụn 3 năm trời, từ hồi lên đại học là bị, bôi bao nhiêu thuốc mà không khỏi. tự dưng bôi eighteen gel lại khỏi, mỗi tội loại này khó mua, ở da liễu mới bán. mà bôi cũng hại. h hết r còn sẹo thôi. mình rửa teem gel từ hồi đi khám da liễu, giờ vẫn dùng không đổi. bạn thử đọc topic chữa mụn bằng khoa học và kinh nghiệm bên voz xem, nhiều ng khỏi đó bạn
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị thử uống nhiều nước đắng và ăn thêm lô hội nhé.
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

PP của mình là dùng viên uống antiacne aa+ trị mụn! Vừa đơn giản lại tiện lợi! Được cái từ thiên nhiên nên an toàn cho da mà ko sợ dị ứng hay hóa chất hại da gì cả! Share thêm kinh nghiệm cho các bạn nhé!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binhlm Xem bài viết
    nếu bạn nào bị mụn ở Hà nội thì mình chỉ chỗ cho nhé. Mặt mình có lúc bị mụn như vừng trên bánh đa vừng, nay được khen là như da em bé đấy.
    Liên lạc lại nhé, vất vả và lâu dài và phải rất giữ gìn đấy
    ban ơi có nơi nào trị mụn tốt vậy??.
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu bạn ở HCM, bạn đến ĐC này xem nhé, mình đã trị mụn hết rồi, làm 5 lần thôi, mà giá lại rẻ nưã 75k/1l
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2