Dưỡng da - Làm đẹp da

Mua muối tắm epsom salt ở đâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 12.7K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 113 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Các mẹ có biết muối epsom salt này mua ở đâu không?

Tự làm muối tắm

Bạn phải mất hàng trăm nghìn khi mua muối tắm ở các cửa hiệu mỹ phẩm. Thực ra nó rất dễ làm và lại rẻ nữa.

Các chuyên gia thẩm mỹ thường khuyên chị em nên bổ sung loại muối tắm có hương thơm tinh tế, quyến rũ đựng trong những chiếc lọ xinh xắn vào bộ mỹ phẩm chăm sóc da hằng ngày. Chúng có tác dụng làm đẹp da, giúp cơ thể sảng khoái, ngặt nỗi giá bán thường khá cao. Thế nhưng, thực ra chúng rất dễ làm và rẻ nữa. Công thức cơ bản chỉ là dùng đủ muối cùng với một vài hương liệu thư giãn.
    Các bạn có thể thực hiện theo các bước sau:
    - Cho 1,5 cốc thuốc tẩy magie (Epsom Salt) và 1 cốc muối biển vào một cái bát rồi trộn đều.
    - Thêm 2-3 giọt tinh dầu thơm mà bạn yêu thích. Trộn đều cho tới khi muối hút hết dầu thơm.
    - Cho 1-2 giọt màu thực phẩm vào bát, trộn đến khi muối có màu tương đồng.
    - Trộn cánh hoa hay thảo mộc vào hỗn hợp muối trên. Nhớ chọn các loại hoa hay thảo mộc khô có mùi thích hợp với hương thơm tinh dầu để bổ dung độ đậm của hương liệu. Cách hoa hồng, oải hương và lá bạc hà là những phụ gia tuyệt vời giúp tăng cường hương thơm quyến rũ.
    - Rải muối tắm vừa làm xong lên giấy thấm và để khô trong khoảng 1-2 tiếng.
    - Đổ muối tắm vào một lọ thuỷ tinh đẹp, trong suốt hoặc hộp có trang trí đẹp mắt. Mỗi lần tắm, bạn chỉ cần thả một ít muối vào bồn tắm và ngâm mình trong 15-20 phút là được.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MẹNgọcKhánh; 03/03/2009 vào lúc 05:14 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở VN thì em ko biết chứ em thấy bên Singapore có bán chị ạh. Chị có quen ai đi Sing thì nhờ họ vào cửa hàng Watson hay Guardian mua hộ. Giá khoảng 60 ngàn đồng 1 hộp 300-400gram gì đấy.
    • 729 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

ở HN đi rất nhiều hiệu thuốc tây nhưng không thấy có. Họ còn hỏi là lấy thông tin ở đâu .Chán thế cơ chứ.
    Có bố mẹ nào biết muối EPSOM bán ở đâu trong HN không chỉ mình với!
    Một người vợ tốt luôn biết tha thứ cho chồng khi cô ta sai.:Laughing:
    • 109 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi tác dụng của việc tắm bằng muối tắm với ạ:Sigh:
    Tôi ru em ngủ một sớm mùa thu
    Em đi trong sương mù gọi cây lá vào mùa...:Rose::Rose::Rose:
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Muối Epsom (Magnesium Sulfate) có tác dụng chữa trị bong gân, các vết bầm, tắm ngâm toàn thân trị đau nhức cơ bắp, tẩy chất độc ra khỏi cơ thể, làm mịn da, trị tróc da- da cháy đỏ, tăng khả năng cho cơ thể tiếp dụng insulin, giảm căng thẳng, tăng sức cho tuần hoàn tim, cải thiện chức năng thần kinh hệ.

Chúng tôi cung cấp sỉ và lẻ toàn quốc với mức giá cạnh tranh nhất hiện nay: 258 d/ g . Giao hàng toàn quốc. L/h: Ms Hương Phạm 0932 106 882. Email: huongpham214@yahoo.com.vn. Xin cám ơn
    • 182 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

ở Hà Nội thì các chị hỏi OGA SHOP có 70 k/1 kg thôi, mua từ 5 kg thì 60 k/1 kg
    • 21 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

em thấy ở trang tinhdauthiennhien. com cũng có bán. Muối này để tắm và massage. chú ý là nó có nhiều dạng kích thước lắm. dạng hạt nhỏ mịn và dạng hạt lớn nữa. nếu mua tẩy tế bào chết thì nên mua hạt mịn, mua ngâm bồn tắm thì mua hạt to em thấy hay hơn.
    Muối epsom hạt mịn trộn với dầu hạt nho và tinh dầu ylang giúp tẩy tế bào chết và làm trắng da nữa đó. Một kg muối cho khoảng 100ml hạt nho và 10ml tinh dầu ylang là được.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình đã mua muối EPSOM của Thùy Trang 0918176316 nhé. Thích lắm vì mình còn dùng để làm đậu phụ. nước muối Epsom (ko pha muối biển) sau khi ngâm chân thì tười cây rất tốt.