• 0 Lượt chia sẻ
  • 24.3K Lượt đọc
  • 116 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• Trang 4/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 6
    • 195 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ bé An Xem bài viết
    Các mẹ nào ở gần khu Kim Liên, Trung tự - Hà Nội, có thể vào unimart, hoặc của hàng tự chọn B11 Kim Liên mua lô hội. To và rẻ nhé.
    uí, thank chị nhìu lắm ^^ chị cho em cái địa chỉ được ko ạ? EM hơi bị mù đường ạ
    • 171 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Hasapa ơi, nhà mẹ ở đâu cho mình xin 1 nhánh lô hội về trồng với. Nhà mình ở quận Cầu Giấy. Điện thoại của mình là 0979761678. Mong tin nh¾n cña b¹n.
    • 651 Bài viết

• 1,529 Được cảm ơn

Nhà em cũng trồng nhiều mà chẳng dùng đến, vì thấy mùi nó kinh quá :Sad:
    Beauty is a treasure but graciousness is priceless
    • 213 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DỌC DỪA Xem bài viết
    Mẹ Hasapa ơi, nhà mẹ ở đâu cho mình xin 1 nhánh lô hội về trồng với. Nhà mình ở quận Cầu Giấy. Điện thoại của mình là 0979761678. Mong tin nh¾n cña b¹n.
    chị ơi em mua cây lô hội có 25-30k thui, mua trên đường Bưởi ý, e thấy hầu như hàng nào cũng có, nhà chị ở Cầu Giấy thì qua đó gần lém mà. Công nhận đắp lô hội sướng thật hihi:Battin ey:
    Tình yêu bắt đầu bằng nụ cười :Smiling:, lớn lên bằng nụ hôn :561:và thường kết thúc bằng nước mắt :Crying:
    • 1,009 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bi và Tít Xem bài viết
    Bạn vào Metro ấy. mình toàn mua ở đấy có 5-6 nghìn / 1kg thôi. mà xay sinh tố uống giảm béo lắm, rồi các cụ bị thoái hoá khớp uống cái này là tạo độ nhờn ở khớp đấy
    Chị ơi, nó giảm béo thật hã chị ? Nếu được thì em bon chen ngay rooling:
    • 415 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ bé An Xem bài viết
    Các mẹ nào ở gần khu Kim Liên, Trung tự - Hà Nội, có thể vào unimart, hoặc của hàng tự chọn B11 Kim Liên mua lô hội. To và rẻ nhé.
    Mẹ An ơi cho em địa chỉ cụ thể với. Em ko rõ B11 ở chỗ nào. Nhà em ngay Xã ĐÀn
    • 65 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các bạn ơi cho hỏi, lá lô hội lúc mới cắt xong để một lúc là nhựng nó kết lại màu vàng khè kinh lắm, thế thì phải ngâm 1 lúc cho nó hết nhựa mới đắp mặt được à, nhà mình trồng được lô hội nhưng lá của nó bé đủ dùng thôi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Gió lẻ; 16/07/2009 vào lúc 10:35 AM.
    • 389 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi peace13 Xem bài viết
    Bạn nào ở gần Ngã Tư Sở hoặc ở gần Nhà Hát Lớn (chỗ cơ quan tớ) thì qua tớ cho mấy cây nhé.
    Mẹ nó có còn cây Lô hội không, cho mình xin mấy cây được không ? Mình làm ở gần Nhà Hát lớn Hà Nội. Tel của mình là: 0905551975.

Nếu đồng ý, mẹ nó nhắn tin cho mình để mình qua lấy nha.

Thanks nhiều nhiều.
    :Clown:Ngộ Không:Laughing:
    • 3,077 Bài viết

• 1,076 Được cảm ơn

trong SG, thì hình như coopmart có bán á.
    • 389 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gauden03 Xem bài viết
    ớ, nhà tớ cũng trồng bán mà. Mọi người biết ở chợ hay có các bà các chị hàng lá thuốc nam không, toàn xuất xứ từ trong làng nhà tớ đấy. Không tin hỏi họ mà xem.
    Làng nhà mẹ nó là làng nào vậy ? Có thể cho mình xin mấy cây về trồng tại nhà được không? Cứ nghĩ tới việc phải lóc cóc đi tận Metro xa tít mù tắp mới mua được vài lá lô hội về dùng mà thấy ngại.

Nếu được, mẹ nó tel cho mình nha: 0905551975.

Cảm ơn mẹ nó.

À , da mình bị nhiều tàn nhang, có mẹ nào có bí quyết dùng lô hội ntn để chữa tàn nhang không???
    :Clown:Ngộ Không:Laughing:
    • 565 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Hôm nay e vừa đi mua lá lô hội ở Siêu thị Fivimart trong tòa nhà 27 Huỳnh Thúc Kháng về. Mẹ nào ở gần Thái Hà, Huỳnh Thúc Kháng có thể ra đây để mua.
    Ở đây bán lá lô hội to, 7.300đ/1 lá khoảng 0,5kg,
    Hai tuần trước đứa bạn e gửi cho em một ít lá lô hội nhỏ. 1kg phải được 10 lá ấy ạ.
    E thấy lá lô hội nhỏ có nhiều nhớt hơn, mùi hắc hơn nên khó uống hơn lá lô hội to, nhưng nghe mọi ngowif bảo là lá lô hội nhỏ tốt hơn.
    Không biết các mẹ dùng thấy thế nào, còn em thấy ok lắm ạ. Mới dùng có hai tuần thôi mà những cái mụn đầu đen li ti trên mũi em đỡ hẳn.
    • 145 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nhà mình cũng trồng cây lô hội, nhưng lá bé tí à. Mà mình cũng lười bôi lắm. Vì hình như da dầu không nên bôi lô hội thì phải ( không biết có đúng không ).
    • 368 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Hôm qua em đi Big C thấy có nhiều lá lô hội lắm các mẹ ạ! To tổ chảng luôn! Hình như chỉ >10K/kg thôi! Các mẹ chịu khó! Mà em không biết cái lô hội to đùng ý thì khác lô hội bé nhà em đang trồng thế nào nhỉ, cái nào tốt hơn? Có mẹ nào thông thái không?
    Elegance is an attitude!
    • 740 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em ở SG, hay mua lá lô hội này ở siêu thị Co.op Mart.
    Hôm qua mới mua ở siêu thị trên đường Lũy Bán Bích, có 4.800đ/ 1 kg thôi, 1 lá khoảng trên dưới 1 kg.
    Em nghe nói ăn lá lô hội tươi giúp đẹp da,mát trong người nên giờ ngày nào em cũng ăn.(vì sự nghiệp sắc đẹp nên hy sinh,cam chịu đắng)
    Chiều đi làm về là em gọt vỏ, xắt hạt lựu, rửa sạch nhớt, cho vào thêm chút mật ong cho nó đỡ đắng, để tủ lạnh cho lạnh lạnh,rồi tối ăn.
    Em cũng đang băn khoăn là ăn lô hội tươi thường xuyên vào buổi tối như vậy hoài thì có "tác dụng phụ" gì ko nữa??
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hp_icy; 17/07/2009 vào lúc 11:24 AM.
    .....Đừng mang lời cay đắng thay bằng lời yêu thương.
    Đừng yêu bằng đôi mắt hãy yêu bằng trái tim.........:LoveStruc:
    • 195 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanavi Xem bài viết
    Hôm nay e vừa đi mua lá lô hội ở Siêu thị Fivimart trong tòa nhà 27 Huỳnh Thúc Kháng về. Mẹ nào ở gần Thái Hà, Huỳnh Thúc Kháng có thể ra đây để mua.
    Ở đây bán lá lô hội to, 7.300đ/1 lá khoảng 0,5kg,
    Hai tuần trước đứa bạn e gửi cho em một ít lá lô hội nhỏ. 1kg phải được 10 lá ấy ạ.
    E thấy lá lô hội nhỏ có nhiều nhớt hơn, mùi hắc hơn nên khó uống hơn lá lô hội to, nhưng nghe mọi ngowif bảo là lá lô hội nhỏ tốt hơn.
    Không biết các mẹ dùng thấy thế nào, còn em thấy ok lắm ạ. Mới dùng có hai tuần thôi mà những cái mụn đầu đen li ti trên mũi em đỡ hẳn.

EM cũng nhiều mụn đầu đen trên mũi ắlm chị ạ, thế chị bôi ạ chị?
    • 565 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cho_dom87 Xem bài viết

EM cũng nhiều mụn đầu đen trên mũi ắlm chị ạ, thế chị bôi ạ chị?
    Mình bóc lớp màu xanh bên ngoài, lấy phần thịt ở trong cho vào máy xanh sinh tố.
    một phần mình dùng để ủ tóc, một phần để uống và một phần nữa là bôi lên mặt.
    Mình đọc trên mạng thấy bảo là nếu bôi lên mặt hoặc đắp mặt nạ chỉ nên để khoảng 15-20 phút, và 1 tuần chỉ làm khoảng 2-3 lần thôi.

bạn thử làm xem. a, để đắp mặt, bạn có thể pha lẫn mật ong cũng tốt lắm bạn ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 195 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanavi Xem bài viết
    Mình bóc lớp màu xanh bên ngoài, lấy phần thịt ở trong cho vào máy xanh sinh tố.
    một phần mình dùng để ủ tóc, một phần để uống và một phần nữa là bôi lên mặt.
    Mình đọc trên mạng thấy bảo là nếu bôi lên mặt hoặc đắp mặt nạ chỉ nên để khoảng 15-20 phút, và 1 tuần chỉ làm khoảng 2-3 lần thôi.

bạn thử làm xem. a, để đắp mặt, bạn có thể pha lẫn mật ong cũng tốt lắm bạn ạ.
    thanks chị ạ, nhìu cách làm đẹp quá :Battin ey: tại hồi trước em đắp thấy nó hơi ngứa nên cũng sờ sợ :Angel:
    • 1,009 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi halam1988 Xem bài viết
    Lá lô hội to thì nhiều siêu thị cũng có bán. Mua lá đó rất dễ. Em mua 1 lần về lười ko dùng ngay, để tủ lạnh hàng tuần vẫn thấy nó tươi nên hơi sợ, nhỡ nó dùng thuốc bảo quản gì thì sao.
    Em muốn xin nhánh lô hội bé về trồng ( em nghĩ loại này tốt hơn ). Nhà chị nào có nhiều cây lô hội bé này cho em xin 1 nhánh về gây giống với ạ :Rose:
    Mình nghĩ là ko có thuốc bảo quản gì đâu bạn. Vì theo kn của mình thì lá lô hội bản thân nó đã thế rồi. Hồi trước, có 1 lần mình về nhà ngoại ở quê vác lên mấy cây lô hội ( bứng cã gốc cây lên ) đem lên nhà trồng. Về đến nhà thì ko có đất, lại lười đi mua ( cũng ko hẳn lười mà do đất ở mấy chỗ bán cây cảnh nó bán đắt lắm). Thế là để thêm khoảng 4 ngày ông anh từ quê lên chở thêm 1 bao đất nữa. Thế là xách ra trồng. Cây vẫn sống, vẫn tốt. Thỉnh thoảng cắt 1 ít đem vào đắp mặt, nấu chè.
    • 1,118 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

nếu mình tự trồng thì khó được to như lo hội vẫn bán ở trong siêu thị, không hiểu người ta trồng kiểu gì mà lá to thế, cây nhà mình trồng lá nhỏ xíu, cắt ra không được nhiều nước như mua ở siêu thị đâu!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• White Doctors có phải hàng đa cấp không?

Hiện nay mọi người nghe đến hàng đa cấp là sự không tin tưởng, tránh xa, vì nó lừa đảo, lừa tiền...

• CẢNH BÁO MẶT NẠ NGỦ KISS ! Tất cả những ai có ý định mua nên vào đọc

Mặt nạ ngủ Kiss thì rất Hot r đúng k ạ :o Em cũng tăm tia khá lâu rồi nhưng chưa mua vì sp này giá...

• Mua ba lo di du lich o dau- Ha Noi

Các chị ơi, em đang tìm mua balo và vali du lịch, mua ở đâu tốt mà rẻ nhỉ? thấy mọi người hay mua ở Đinh Tiên Hoàng, không biết mua ở đấy thì có sao k a,? cám ơn các chị nhiều

• Dưỡng da bằng lá lô hội tươi

Dạo này em đang dùng keo lá lô hội tươi dưỡng da. Bôi trước khi ngủ, để qua đêm. Thấy kết quả tức thì là da mịn hơn, các nốt mụn se lại hoặc xẹp đi. Tác dụng lâu dài thì em cũng mới dùng nên chưa biết. Có mẹ nào có kinh nghiệm dùng lô hội lâu dài rồi thì chia sẻ bí kíp cho chị em với.

• Bé chỉ ho về đêm

Các mẹ ơi. Tình hình là em thấy khó hiểu lắm. Bé nhà em, chỉ đêm mới ho thôi, chứ ngày bé không có...

• 1,009 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamnt07 Xem bài viết
    nếu mình tự trồng thì khó được to như lo hội vẫn bán ở trong siêu thị, không hiểu người ta trồng kiểu gì mà lá to thế, cây nhà mình trồng lá nhỏ xíu, cắt ra không được nhiều nước như mua ở siêu thị đâu!
    Hay do đất của chị trồng ko tốt nhỉ? Chứ đất nhà em vác từ quê lên lá cây vẫn to lắm ạ.
  • Trang 4/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 6