Dưỡng da - Làm đẹp da

Mua bột cám gạo ở đâu? (Hà Nội)

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 64K Lượt đọc
  • 87 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5
    • 1,499 Bài viết

• 1,098 Được cảm ơn

đang định thử, may gặp dc top này, mô phật, ko dám liều đâu :-s
    Chả ký với cọt j nữa, lần nào ký cũng bị khóa nick dù chả buôn bán j. Quy vs chả định
    • 312 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

em đang dùng bột cám gạo ái liên thấy tốt lắm mà, chak e mua đc bột xịn, em sẽ gắn bó lâu dài mới đc. em cũng tìm hiểu chán chê nhiều chỗ lắm đấy ah
    • 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hihi giống mình, mình đang dùng cám gạo Ái Liên hút chân không, hạt rất mịn, tắm thik lắm, lúc đầu định mua thu hương vì nghe quảng cáo hấp dẫn quá nhưng vì o SG lận nên mua cám Ái Liên cho tiện
    • 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mà bột ái liên cũng có hàng giả nữa, cận thận các chị nhé
    • 721 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

M thì cái mẹt trắng sẵn rùi, chăm chỉ bôi cbd dưỡng thui,cònchỉ dùng cám gạo để tắm.Nhưng ko phải bột cám gạo mua,mà là gạo xay nhỏ,nhưng ko mịn quá để vẫn còn những đầu gạo li ti để tẩy TBC.M dùng gạo lức,trộn với đậu đỏ xay cả vỏ(thấy bảo có tác dụng lắm trắng da ^^),thêm ít sữa tươi ko đường,để khoảng 30p.Sau khi tắm sạch với sữa tắm thì xoa bột cám gạo lên ng,matxa nhẹ nhàng khoảng 15p rùi tắm lại với nước.Da có trắng hơn ko thì m chưa thấy vì da m cũng trắng sẵn rùi,nhưng mịn màng,sờ thích lắm.Khoảng 3 ngày m tắm cám gạo 1 lần.Cách này là m học các mẹ trên này.M thấy cách này đơn giản,có thể biết chắc m đang bôi gì lên người,chứ đi mua ngoài họ có trộn thêm gì hay ko m cũng ko biết được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rubỳunny Xem bài viết
    hihi giống mình, mình đang dùng cám gạo Ái Liên hút chân không, hạt rất mịn, tắm thik lắm, lúc đầu định mua thu hương vì nghe quảng cáo hấp dẫn quá nhưng vì o SG lận nên mua cám Ái Liên cho tiện
    Bạn ơi bạn mua ở đâu thế. cho mình địa chỉ với.tks bạn.
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetsensation Xem bài viết
    em đang dùng bột cám gạo ái liên thấy tốt lắm mà, chak e mua đc bột xịn, em sẽ gắn bó lâu dài mới đc. em cũng tìm hiểu chán chê nhiều chỗ lắm đấy ah
    bạn ơi bạn mua ở đau thế. cho mình địa chỉ với. tks bạn.
    • 312 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi balaomiu Xem bài viết
    bạn ơi bạn mua ở đau thế. cho mình địa chỉ với. tks bạn.
    hihi, em dùng lâu rồi ko nhớ rõ lắm. chị thử vào ******** ở mục "Hà Nội: Cám gạo tắm trắng Ái Liên - Được rất nhiều chị em tin dùng ..." ý, em thấy dùng tốt lắm, em lại ko giữ số của chị ấy nữa, của chị "munky" ý, hàng của chị ấy là hàng thật( vì dạo này xuất hiện cám gạo giả nữa mà), mà chị ấy tốt và nhiệt tình lắm. chị ấy lỡ hẹn ship hàng của em mấy lần , vì ngại và thấy có lỗi với khách nên còn tặng thêm cho em 1 gói nữa. hehe. nhưng tắm vào thì mịn lắm chị ah, nếu cầu kì hơn mà muốn cho thêm sữa tươi ko đường nữa thì đảm bảo ai cũng muốn chạm vào da mình luôn, mướt khủng khiếp:Smug:, nhưng muốn tắm mà thêm sữa thì nên tắm bằng nước mát, kẻo dùng nước ấm thì dễ kết tủa lắm( vì trong sữa có chất béo mà). chúc chị có làn da đẹp nhé
    • 312 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

dể tối em thử lục tìm lại số điện thoại của chị ấy cho nhé
    • 708 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclucbao_0985 Xem bài viết
    M thì cái mẹt trắng sẵn rùi, chăm chỉ bôi cbd dưỡng thui,cònchỉ dùng cám gạo để tắm.Nhưng ko phải bột cám gạo mua,mà là gạo xay nhỏ,nhưng ko mịn quá để vẫn còn những đầu gạo li ti để tẩy TBC.M dùng gạo lức,trộn với đậu đỏ xay cả vỏ(thấy bảo có tác dụng lắm trắng da ^^),thêm ít sữa tươi ko đường,để khoảng 30p.Sau khi tắm sạch với sữa tắm thì xoa bột cám gạo lên ng,matxa nhẹ nhàng khoảng 15p rùi tắm lại với nước.Da có trắng hơn ko thì m chưa thấy vì da m cũng trắng sẵn rùi,nhưng mịn màng,sờ thích lắm.Khoảng 3 ngày m tắm cám gạo 1 lần.Cách này là m học các mẹ trên này.M thấy cách này đơn giản,có thể biết chắc m đang bôi gì lên người,chứ đi mua ngoài họ có trộn thêm gì hay ko m cũng ko biết được.
    Em cung hay mang gạo ở quê ra (bố mẹ em ở quê ạ), tự xay tự thưởng thức...Yên tâm nguông gốc. Mà em thấy xay cũng đơn giản sao mọi người phải kỳ công thế nhỉ. lại lo hàng giả nữa chứ

Yêu tất cả các em mèo con mũm mĩm, béo tròn, mắt lim dim...:LoveStruc::LoveStruc::Battin ey::Battin ey:
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetsensation Xem bài viết
    dể tối em thử lục tìm lại số điện thoại của chị ấy cho nhé
    tks sweetsensation. Mình vừa tìm được số điện thoại của chị ý rùi. sweetsensation nhiệt tình quá. cám ơn nhiều nha. Chúc sweetsensation giữ mãi làn da đẹp.
    • 1,087 Bài viết

• 5,123 Được cảm ơn

Em có dùng cám gạo Thu Hương đến nay là 1 năm. Cá nhân em thấy không có hiện tượng vì cám gạo mà nổi mụn hay gì cả. Có thể do da từng người khác nhau.

Với lại làm gì cũng phải đúng liều lượng, nếu vì thấy tắm có vẻ trắng ra mà ngày nào cũng đem ra xát vào da thật lực thì chỉ tổ làm cho da yếu đi, dễ bắt nắng dễ nổi mụn. Dùng mỗi tuần 1 2 lần tẩy tế bảo da chết rồi ra nắng che chắn kỹ càng là được.

Em không nghĩ cám gạo Thu Hương có trộn hoá chất gì cả. Có mẹ nào mới dùng 1 lần thấy mịn đẹp quá mà nghĩ thế thì oan cho người ta quá. Bao giờ tẩy tế bào chết xong mà da chẳng mịn đẹp, nhất là khi kết hợp với sữa.

Em dùng nick này lâu rồi và chuyện post bài ở mục Giáo Dục, chả liên quan đến Thu Hương nhé và cũng chưa dùng Ái Liên bao giờ mà so sánh, nhưng em thấy ở đây thông tin một chiều quá, phải nhiều người dùng rồi cho ý kiến mới được.
    • 131 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

chị ngoclucbao_0985 nói đúng ấy, ai bị dị ứng, mụn,... thì tự xay cho chắc ăn. Mình còn xay đc cả đậu xanh, đậu đỏ, đậu nành,yến mạch ... để dùng nữa, ko hợp gạo thì đổi đậu đỏ, đậu xanh...mà ai lại ko hợp gạo nhỉ? Rất mịn, mềm da & trắng nữa. Hok fải cái chi trắng, mịn liền đều có Corti đâu ợ. Àh có thể dị ứng là do da nhạy cảm wá fải lọc bớt đi phần bột hoặc do thuốc trừ sâu, chất bảo quản...:[

Mìh cũng thấy ở mấy top trước có chị rửa đậu rồi phơi thật khô (ko khô bỏ vào máy xay bị kẹt & ko ra bột đâu). Riêng mìh thì rang lửa lớn để nó vỡ vỏ bên ngoài mà còn sốg bên trong rồi xay. Xay xong lọc lại cho mịn bột. Nếu mìh tẩy tb chết thì khi ngâm bột 15ph đã nở ra đủ bự để chà rùi còn nếu thích hạt to hơn thì cứ để thế mà xài lun

Warning mọi người là cám Ái Liên có pha đó nha, hàng thiệt cũng rứa.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi fai.k; 25/05/2011 vào lúc 02:47 PM.
    • 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

có mẹ nào tắm bột cám nghệ chưa? có bị vàng da không ạ? em tắm xog thấy da hơi vàng, hay da em bản chất đã vàng, hic
    • 428 Bài viết

• 867 Được cảm ơn

nghệ nó vàng thật ý, tớ thử trộn bột nghệ nguyên chất với cám thì da vàng khè, nên cạch. Ko dám thử nghiệm nữa.
    • 1,087 Bài viết

• 5,123 Được cảm ơn

• 476 Bài viết

• 1,755 Được cảm ơn

Nghệ thì các mẹ nên dùng tinh bột nghệ sẽ không bị vàng (hoặc rất ít), cái này thì hơi chát khoảng 100k/ 1 lạng (1 lạng chứ ko phải 1kg nhé :cool
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha
    • 867 Bài viết

• 1,405 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fai.k Xem bài viết
    chị ngoclucbao_0985 nói đúng ấy, ai bị dị ứng, mụn,... thì tự xay cho chắc ăn. Mình còn xay đc cả đậu xanh, đậu đỏ, đậu nành,yến mạch ... để dùng nữa, ko hợp gạo thì đổi đậu đỏ, đậu xanh...mà ai lại ko hợp gạo nhỉ? Rất mịn, mềm da & trắng nữa. Hok fải cái chi trắng, mịn liền đều có Corti đâu ợ. Àh có thể dị ứng là do da nhạy cảm wá fải lọc bớt đi phần bột hoặc do thuốc trừ sâu, chất bảo quản...:[

Mìh cũng thấy ở mấy top trước có chị rửa đậu rồi phơi thật khô (ko khô bỏ vào máy xay bị kẹt & ko ra bột đâu). Riêng mìh thì rang lửa lớn để nó vỡ vỏ bên ngoài mà còn sốg bên trong rồi xay. Xay xong lọc lại cho mịn bột. Nếu mìh tẩy tb chết thì khi ngâm bột 15ph đã nở ra đủ bự để chà rùi còn nếu thích hạt to hơn thì cứ để thế mà xài lun

chị ơi thế muốn làm cám gạo thì chỉ cần xay gạo thôi ạ, em tưởng phải có công thức gì đó chứ vì thấy các mẹ đều tìm mua chứ ko hay tự làm????? Mà nếu tự xay thì nên mua loại gạo nào hả chị????

chị warning cám gạo ái liên làm em cũng sợ quá

em search trên google có nick tròn vo bên cũng bán cám gạo, chị nào mua thử rồi review cho em với ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Chair; 29/05/2011 vào lúc 10:49 PM.
    • 80 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fai.k Xem bài viết

chị ơi đậu đỏ với yến mạch chị mua ở đâu đấy aj, tìm mãi gần nhà mà k thấy hic
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 41 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

up
    E là của riêng e là 1 là duy nhất :Battin ey::Battin ey::Kiss::Kiss::
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5