Dưỡng da - Làm đẹp da

Mua bột cám gạo ở đâu? (Hà Nội)

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 62.4K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 344 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Em liên tục search google về cám gạo nhưng thấy toàn hàng bán online thui, mà em lại ngại khoản này lắm
    Mẹ nào ở HN biết địa chỉ cụ thể nào có bán bột cám gạo để làm mặt nạ, tẩy da chết vv thì chỉ giúp em với (Ko biết ở Big C, fivimart vv..có bạn ko hả các mẹ? )
    Mà em thấy có mỗi hãng cám gạo Ái Liên thui,cái này dùng có đc ko ah? ngoài hãng này có cám nào chất lượng hơn hay ko? Thanks các mẹ trc nhé. :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    "Trái tim em có ước mơ... "
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,397 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

ngoài Hn có Cám gạo Thu Hương rất nổi tiếng mà bạn? chuyên cung cấp cám gạo các loại cho các spa. Bạn ấy bán ol trên m,ạng nhưng luôn khuyến khích người mua tới tận nhà xem quá trình thu cám gạo+mua hàng vì bạn ấy sẽ tư vấn chính xác cho mình cần dùng loại cám nào! tớ mua rồi thấy bạn này nhiệt tình lắm. comment cho bạn để bạn dễ mua bán thôi chứ ko quảng cáo gì đâu vì tớ cũng dùng cám gạo 1/2 năm rồi. mua hè da nhờn nên ko dùng. mấy hôm nay Hn lạnh nên đang định quay về đây. bạn search sẽ ra địa chỉ trên en bac .com ý. nhà bạn này chuyên cung cấp nguyên liệu cho các spa nên có nhiều thứ hay ho phết, có cả bột ngọc trai nữa mà tớ chưa có xiền mua. :Laughing:
    • 1,397 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

trong các siêu thị thì ko có cám gạo đâu, chỉ có bột gạo chuyên để nấu bột cho trẻ em thôi. một số chị mua cái này về tẩy tế bào chết cho body cũng khen nhưng tớ thấy ko thích bằng cám gạo.
    chả biết bạn ngại mua ol thế nào chứ tớ toàn lên mạng search địa chỉ rồi theo địa chỉ nhà người ta đăng đến tận nơi mua hàng thôi. vừa mua vừa xem xét thái độ người bán hàng thế nào để gắn bó lâu dài. giờ mua bán trên mạng là cứ phải cẩn thân. cũng mya là tớ đi mua ol lâu lắm rồi nhưng chưa gặp phải hàng dỏm hoặc người bán hàng ko nhiệt tình. các chị ấy toàn chị vui+dễ tính, vừa mua vừa trò chuyện rôm rả!
    bạn ko muốn ship hàng thì hôm nào rảnh gọi điện trước hẹn rồi đến nhà người ta mua xem sao!!
    • 344 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

@Oanh Kieu: Cám ơn bạn nhiều nhé. tớ vẫn đang trong công cuộc tìm mua cám gạo đây
    • 831 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhkiều Xem bài viết
    ngoài Hn có Cám gạo Thu Hương rất nổi tiếng mà bạn? chuyên cung cấp cám gạo các loại cho các spa. Bạn ấy bán ol trên m,ạng nhưng luôn khuyến khích người mua tới tận nhà xem quá trình thu cám gạo+mua hàng vì bạn ấy sẽ tư vấn chính xác cho mình cần dùng loại cám nào! tớ mua rồi thấy bạn này nhiệt tình lắm. comment cho bạn để bạn dễ mua bán thôi chứ ko quảng cáo gì đâu vì tớ cũng dùng cám gạo 1/2 năm rồi. mua hè da nhờn nên ko dùng. mấy hôm nay Hn lạnh nên đang định quay về đây. bạn search sẽ ra địa chỉ trên en bac .com ý. nhà bạn này chuyên cung cấp nguyên liệu cho các spa nên có nhiều thứ hay ho phết, có cả bột ngọc trai nữa mà tớ chưa có xiền mua. :Laughing:
    Bạn may mắn thật đấy! Tớ mua cám gạo của Thu Hương, hạt gạo lẫn trong cám gạo rất to, lại còn có cả mọt và kén của con bọ nữa! Hic, hôm tớ mua, bạn ý ship đến tận nơi, nhưng ép phải mua hết cả 1kg (2 túi), mặc dù tớ đã bảo tớ sẽ trả thêm tiền ship vì mình chỉ muốn mua trước 0,5kg để dùng thử thôi! Mà cám gạo ko để trong túi hút chân không, theo đúng trình tự đóng gói như bạn ý tả đâu, chỉ là để trong túi ni lông bình thường thôi! Hôm sau tớ gọi điện để hỏi, thì không thấy nghe máy, cả mấy ngày sau cũng vậy!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 831 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Để làn mặt nạ tẩy da chết cho mặt thôi thì mình nghĩ bạn nên mua của Skinfood, có hơn 200K 1 chút thôi nhưng cũng dùng đc 3, 4 tháng!
    • 344 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

@Redeyes: Cảm ơn bạn nhé. Tớ định mua cám gạo để dùng cho toàn thân nên tìm mua cám Ái Liên thui. Cái Skinfood mà dùng toàn thân thì bao nhiêu cho vừa. Huhu
    • 33 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình cũng có mua cám gạo Thu Hương về xài thử 1 lần, trôn với sữa chua và đắp mặt nạ, trong khi đắp thì thấy có vẻ rát rát, nhưng da dẻ rất mịn màng, trơn láng và không đổ dầu. Mình lo lo không biết có phải cám có trôn thuốc corticoid hay không mà thần dược dữ dội như vậy nên không dám đắp nữa. Mình sợ corticoid lắm vì ngày xưa còn nhỏ không biết xài hết hai hũ, mới dầu nó trắng mịn lắm, nhưng sau đó nó làm mình bị nám, khô và rất xấu xí. Có bạn nào đã sử dụng cám gạo Thu Hương lâu dài hay chưa? Có thể chia sẻ chút xíu với mình để mình yên tâm sử dụng không các bạn? Thanks a lot.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BonBon-SoCoLa; 17/02/2011 vào lúc 05:32 PM.
    • 468 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

hức, nói tới cám gạo thì đúng là ác mộng vs e. thấy mng khen cám gạo quá, thế là e cũng hí hửng order cám gạo TH về dùng thử. e chỉ trộn vs sữa tươi, để tắm và rửa mặt. ôi, sao dùng xong thấy da thơm, mịn như da e bé. thích thế k bít. hí hửng đi khoe mng.

mẹ e nhìn túi cám thì bảo: 5 phần cám, 5 phần là gạo xay chứ có phải cám đâu con

và sau 3 lần e dùng thì bắt đầu mặt nổi mụn. từ 1 đứa da nhẵn nhụi, trở thành 1 cái mẹt nghĩa địa, trên trán, 2 bên má toàn là mụn bọc. hu hu ... sợ quá đi mất. e phải ngưng dùng ngay, và may quá, h đã trở lại như thường.

vì thế, hiện h ở nhà e vẫn còn nhìu cám gạo lắm (e mua 1 kí mà). e ở hn, chị nào dùng hợp hoặc mún dùng thử thì pm e, e biếu nhé.
    Em yếu đuối nên cần che chở
    Em hay vấp nên cần nâng đỡ
    Em dại khờ nên chẳng biết lo toan
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 101 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bột cám gạo có những tác dụng j, và sử dụng như thế nào hả các mẹ? ở quê em có nhà chuyên xay sát gạo có nhiều cám gạo lắm nhưng chẳng để làm đẹp bao giờ chỉ để làm thức ăn cho lợn thui:Laughing: yên tâm là không có hóa chất j đâu nhé.
    • 541 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi redeyes Xem bài viết
    Bạn may mắn thật đấy! Tớ mua cám gạo của Thu Hương, hạt gạo lẫn trong cám gạo rất to, lại còn có cả mọt và kén của con bọ nữa! Hic, hôm tớ mua, bạn ý ship đến tận nơi, nhưng ép phải mua hết cả 1kg (2 túi), mặc dù tớ đã bảo tớ sẽ trả thêm tiền ship vì mình chỉ muốn mua trước 0,5kg để dùng thử thôi! Mà cám gạo ko để trong túi hút chân không, theo đúng trình tự đóng gói như bạn ý tả đâu, chỉ là để trong túi ni lông bình thường thôi! Hôm sau tớ gọi điện để hỏi, thì không thấy nghe máy, cả mấy ngày sau cũng vậy!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi himi07 Xem bài viết
    hức, nói tới cám gạo thì đúng là ác mộng vs e. thấy mng khen cám gạo quá, thế là e cũng hí hửng order cám gạo TH về dùng thử. e chỉ trộn vs sữa tươi, để tắm và rửa mặt. ôi, sao dùng xong thấy da thơm, mịn như da e bé. thích thế k bít. hí hửng đi khoe mng.

mẹ e nhìn túi cám thì bảo: 5 phần cám, 5 phần là gạo xay chứ có phải cám đâu con

và sau 3 lần e dùng thì bắt đầu mặt nổi mụn. từ 1 đứa da nhẵn nhụi, trở thành 1 cái mẹt nghĩa địa, trên trán, 2 bên má toàn là mụn bọc. hu hu ... sợ quá đi mất. e phải ngưng dùng ngay, và may quá, h đã trở lại như thường.

vì thế, hiện h ở nhà e vẫn còn nhìu cám gạo lắm (e mua 1 kí mà). e ở hn, chị nào dùng hợp hoặc mún dùng thử thì pm e, e biếu nhé.
    Hic,đang định mua cám gạo của bạn này mà mấy lần định đi đều lười,thế này lại hoang mang rồi,mà nhà bạn này xa,lại ko bán 1 ít dùng thử nên chả biết thế nào.
    • 790 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

haiz, hồi bữa trc định mua của bạn anhshop_HT trên muare, đại loại tên như vậy đó. Bảo bạn: "ở đâu để mình tới lấy". Lúc thì bạn ý bảo đang ở chỗ A. Lúc gần h hẹn thì bạn lại nhắn tin bảo tớ "đang ở chỗ B. Chốc nữa tầm ...h thì cậu đến chỗ B nhé". Lúc gần h hẹn để đi đến B thì bạn ấy lại nhắn đang ở chỗ C. Quay mình như chong chóng. Cứ như là bắt mình phải bảo bạn ý ship-phí ship thì mới mua đc hàng ý. Nản! Chẳng thèm nhắn tin or mua nữa.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Becky_princess; 21/02/2011 vào lúc 09:50 PM.
    • 245 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

hix, e cũng thấy nhiều người khen cám gạo TH, cũng đã gđ hỏi rùi.Lúc đầu e chỉ định mua cám gạo or cám nghệ thui, (vì e mới bị thủy đậu xong, mặt còn vài cái di tích mà).^^,nhưng thấy bạn ấy tư vấn sang cám gọa hoa đào or cám gạo thuốc bắc.Cũng order rùi, nhưng chưa thấy ship
    Hix, h nghe mọi người nói tn, e lại thấy hoang mang rùi, ko biết có hóa chất ji ko .Con gái có mỗi cái mặt, n làm sao thì e chít, thế này thà ở nhà mua trứng về đắp mặt cho nó lành.
    Sis nào dùng rùi cho e biết ý kiến vs naz.e cảm ơn nhìu ah
    • 245 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

hix, đang định thui ko order nữa thì chị í gđ hẹn 15' nữa ship cho e 0.5kg cám gạo hoa đào, e chuột bạch vậy.có ji e sẽ pm cả nhà, sẽ có hình ảnh cụ thế trong 15' nữa ah.^^
    • 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em tìm hiểu thì trên thị trường có 2 hiệu la Ái Liên và Thu Hương là được comment nhiều nhất nhưng em phân vân ko biết nên mua loại nào, mới đầu định dùng thử cua TH ma nghe mấy chị nói thế đâm lo sợ =.= có chị nào dùng qua 2 loại này cho em ý kến với nhé. thanks
    • 1,397 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

thui thế thì mua của Aí Liên đi. Aí Liên có tiếng ở miền nam lâu rồi. tớ cũng ko xài cán gạo Thu Hương nữa vì thấy về sau chất lượng cũng kém đi. tớ chuyển qua cám gạo thuốc bắc của Aí Liên thì thấy cũng thích lắm. 35k/gói nhưng đắp mặt cũng lâu. tớ đang có kế hoạch tắm cho body để mua hè mặc áo hở nó trắng trẻo tí vì lưng tớ nhiều mụn+thâm lắm. hu hu....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 143 Bài viết

• 437 Được cảm ơn

Cám gạo Ái Liên ở Hà Nội thì mua ở đâu được mọi người nhỉ ?
    • 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chị ơi em order ở SG có 1 nàng bán cám gạo Ái Liên chỉ 30.000 vnd thui, mua nhìu thì chỉ có 25.000 vnd thui ah ^^ em vừa dùng thử, mịn da thiệt hi'hi'
    • 245 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

up lên nào, tình hình là sau 1 tuần dùng thử cám gạo hoa đào của Thu Hương,e có mấy nhận xét sau ah.Theo như qc thì cám mịn...ko có sạn...tinh khiết...bla bla...Nhưng thực tế thì,cám gạo của e mua vẫn còn đầu gạo chưa vỡ hết.sạn lắm ah, sis nào da nhạy cảm, ko khéo dị ứng luôn í.Da em được cái lành tính, nên ngày thứ 3 mới nổi mụn ah.Huhu, mà từ bé tới h, có bh mặt e có mụn trứng cá ji đâu cơ chứ.Giờ tự nhiên có 1 cái to chình ình trên mặt.
    Hix, ko biết tại chất lượng cám kém hay là tại e ko hợp.H e quyết định quay lại với trứng, mật ong...dưa chuột...cho lành.Đảm bảo chẳng bh bị nổi mụn.Em chừa rùi ah, ko dám ham hố nữa.PR ghê quá.
    Em mua 0.5kg cám gạo hoa đào, có mẹ nào muốn dùng thử, e sale off 50% ( e mới dùng có 3 lần thui ah) , có điều qua nhà vớt đi hộ e, chứ h e cứ nhìn thấy n là lại điên.tốn cả $,100k chứ có ít ỏi ji đâu.tức nhất là mặt bị nổi mụn.huhu
    • 245 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

up nào
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5