Dưỡng da - Làm đẹp da

Mỗi ngày 1 viên Vitamin E có đẹp da?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 36.7K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 578 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Gần đây da mặt em xuống cấp trầm trọng, mụn liti và tàn nhan, khô tróc, mẩn đỏ lung tung. Em nghe người ta nói nên uống vitamin E mỗi ngày, mà mỗi người uống 1 loại khác nhau. Hôm nọ trên TV thấy có chương trình do Enat400 tài trợ, em còn nghe MC Hoa (em không nhớ cái j Hoa, cô MC ở kênh HTV, nói tiếng bắc ấy) nói rằng để da đẹp cô ấy uống 1 viên vitamin E mỗi ngày, uống 3-4 năm rồi.
    Em hỏi tiệm bán thuốc ngta giới thiệu tới mấy loại, hơi hoang mang.... Có chị nào dùng vitamin thì cho em tí kinh nghiệm nhe, cám ơn ạ.

• 1,113 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Đúng là vitamin E làm đẹp da nhưng phải có sự hướng dẫn kiểm tra, tự ý dùng không tốt đâu. Ngoài vitamin E ra thì còn phải kết hợp với các loại thuốc khác, rồi chế độ ăn uống, tâm lý. Mình nghĩ nếu chỉ uống thế thôi mà đẹp được thì khó lắm đấy!

• 326 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình vẫn dùng vitamin e đều đặn nên cảm thấy da mình tốt hơn nhiều người bằng tuổi vì có người nhà bên Mỹ gửi cho thuốc bổ và các vitamin thường xuyên mà. Có thời gian mình sẽ tìm lại tài liệu về vtm E gửi cho mọi người xem nhé:Smiling:

• 106 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Vitamin E có tác dụng chính là chống lão hoá phải ko các mẹ?

• 140 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hình như uống 10 ngày rồi nghỉ một đợt chứ uống mãi hàng ngày không tốt đâu ạ.

-------------------------------------

Blog Nhà Bống Bo ở đây

• 853 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Tớ thì tớ vẫn dùng thế này trừ lúc có bầu thôi còn thì vẫn là . Một tháng uống vitamin E rồi tháng sau lại uống dầu gấc, hồi trước khi chưa có vitamin E thiên nhiên của Việt Nam thì tớ vẫn dùng loại của Mỹ nhưng bây giờ dùng loại của Việt Nam tốt hơn ( vì nó của thiên nhiên) mà 1 lọ lại vừa đủ một tháng.Tớ dùng như thế 10 năm rồi thỉ thoảng nghỉ uống vitamin E lại thay vào đó là vitamin Lô Hội của Mỹ ấy.Mọi người tham khảo nhé

• 74 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi cho tớ hỏi vitamin E thiên nhiên của Việt Nam tên gọi chính xác là gì ? tks
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bi và Tít Xem bài viết
    Tớ thì tớ vẫn dùng thế này trừ lúc có bầu thôi còn thì vẫn là . Một tháng uống vitamin E rồi tháng sau lại uống dầu gấc, hồi trước khi chưa có vitamin E thiên nhiên của Việt Nam thì tớ vẫn dùng loại của Mỹ nhưng bây giờ dùng loại của Việt Nam tốt hơn ( vì nó của thiên nhiên) mà 1 lọ lại vừa đủ một tháng.Tớ dùng như thế 10 năm rồi thỉ thoảng nghỉ uống vitamin E lại thay vào đó là vitamin Lô Hội của Mỹ ấy.Mọi người tham khảo nhé

• 1,274 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me carot08 Xem bài viết
    Mình vẫn dùng vitamin e đều đặn nên cảm thấy da mình tốt hơn nhiều người bằng tuổi vì có người nhà bên Mỹ gửi cho thuốc bổ và các vitamin thường xuyên mà. :Smiling:
    mỗi ngày mình uống 1 viên sữa ong chúa 63, 1 viên vitamin E 400IU,1 viên Omega3 của USA.Dùng vitamin E thi tốt cho da, mắt ,tóc ...

• 1,330 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

các chị cho em hỏi mua vitamin E ở đâu (Em ở HN) thì tốt và đảm bảo à?Giá cả thế nào nữa chứ ?

• 1,274 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi prettyduckling Xem bài viết
    các chị cho em hỏi mua vitamin E ở đâu (Em ở HN) thì tốt và đảm bảo à?Giá cả thế nào nữa chứ ?
    bà ới! hôm rồi xã tui đem về 3h vitamin E400I.U loai 500v/1h.
    ba muon khong tui gui ra cho ne.
    loai nay ne
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mejenny_nguyen09; 20/03/2009 vào lúc 09:09 PM.

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4