Dưỡng da - Làm đẹp da

Mỗi ngày 1 viên Vitamin E có đẹp da?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 45.6K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 580 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Gần đây da mặt em xuống cấp trầm trọng, mụn liti và tàn nhan, khô tróc, mẩn đỏ lung tung. Em nghe người ta nói nên uống vitamin E mỗi ngày, mà mỗi người uống 1 loại khác nhau. Hôm nọ trên TV thấy có chương trình do Enat400 tài trợ, em còn nghe MC Hoa (em không nhớ cái j Hoa, cô MC ở kênh HTV, nói tiếng bắc ấy) nói rằng để da đẹp cô ấy uống 1 viên vitamin E mỗi ngày, uống 3-4 năm rồi.
    Em hỏi tiệm bán thuốc ngta giới thiệu tới mấy loại, hơi hoang mang.... Có chị nào dùng vitamin thì cho em tí kinh nghiệm nhe, cám ơn ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cách chọn Kiwi Zespri - Chuyên gia đã trả lời

MÌnh rất thích ăn Kiwi nhưng lại có ít cơ hội được thưởng thức "siêu quả" này nên chưa có kinh...

• Mỗi ngày ở Nghệ An có hơn 100 con lợn giống chết

Mỗi ngày ở Nghệ An có hơn 100 con lợn giống chết Cập nhật 02:03 ngày 24-07-2010 http://nhandan.com.vn/tinbai/?top=39&sub=127&article=179768 ND - Tại Trại lợn giống Thái Dương, xã Ðại Sơn, huyện Ðô Lương (Nghệ An), mỗi ngày đang có hơn 100 con lợn chết. Qua kiểm tra của ngành thú y tỉnh,...

• Mỗi ngày một điều ước có thể thành hiện thực

Lúc này mong nhất giảm cân tích cực. Kế đến kiếm công việc lương thật cao. Học thật giỏi. Con thật ngoan. Chồng thật tốt. Tất cả mọi người thân yêu khỏe mạnh, vui vẻ và hạnh phúc. Gia đình lớn nhỏ yên vui. p/s : chủ nghĩa cá nhân ghê nhưng mình vẫn cứ ước thế.:Rose:

• Trị nám bằng nha đam

Có mẹ nào dùng nha đam để chữa nám ở mặt chưa vậy? Có hiệu quả k ak? Chỉ e cách làm vs. Tks các mẹ

• [TP. HCM] Điều trị da ở đâu tôt?!

Các mẹ có ai biết địa chỉ các spa hay trung tâm điều trị da nào hay hay không cùng vào chia sẻ với...

• 1,119 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Đúng là vitamin E làm đẹp da nhưng phải có sự hướng dẫn kiểm tra, tự ý dùng không tốt đâu. Ngoài vitamin E ra thì còn phải kết hợp với các loại thuốc khác, rồi chế độ ăn uống, tâm lý. Mình nghĩ nếu chỉ uống thế thôi mà đẹp được thì khó lắm đấy!
    • 327 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình vẫn dùng vitamin e đều đặn nên cảm thấy da mình tốt hơn nhiều người bằng tuổi vì có người nhà bên Mỹ gửi cho thuốc bổ và các vitamin thường xuyên mà. Có thời gian mình sẽ tìm lại tài liệu về vtm E gửi cho mọi người xem nhé:Smiling:
    • 106 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Vitamin E có tác dụng chính là chống lão hoá phải ko các mẹ?
    • 140 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hình như uống 10 ngày rồi nghỉ một đợt chứ uống mãi hàng ngày không tốt đâu ạ.

-------------------------------------

Blog Nhà Bống Bo ở đây
    • 853 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Tớ thì tớ vẫn dùng thế này trừ lúc có bầu thôi còn thì vẫn là . Một tháng uống vitamin E rồi tháng sau lại uống dầu gấc, hồi trước khi chưa có vitamin E thiên nhiên của Việt Nam thì tớ vẫn dùng loại của Mỹ nhưng bây giờ dùng loại của Việt Nam tốt hơn ( vì nó của thiên nhiên) mà 1 lọ lại vừa đủ một tháng.Tớ dùng như thế 10 năm rồi thỉ thoảng nghỉ uống vitamin E lại thay vào đó là vitamin Lô Hội của Mỹ ấy.Mọi người tham khảo nhé
    • 74 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi cho tớ hỏi vitamin E thiên nhiên của Việt Nam tên gọi chính xác là gì ? tks
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bi và Tít Xem bài viết
    Tớ thì tớ vẫn dùng thế này trừ lúc có bầu thôi còn thì vẫn là . Một tháng uống vitamin E rồi tháng sau lại uống dầu gấc, hồi trước khi chưa có vitamin E thiên nhiên của Việt Nam thì tớ vẫn dùng loại của Mỹ nhưng bây giờ dùng loại của Việt Nam tốt hơn ( vì nó của thiên nhiên) mà 1 lọ lại vừa đủ một tháng.Tớ dùng như thế 10 năm rồi thỉ thoảng nghỉ uống vitamin E lại thay vào đó là vitamin Lô Hội của Mỹ ấy.Mọi người tham khảo nhé
    • 1,274 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me carot08 Xem bài viết
    Mình vẫn dùng vitamin e đều đặn nên cảm thấy da mình tốt hơn nhiều người bằng tuổi vì có người nhà bên Mỹ gửi cho thuốc bổ và các vitamin thường xuyên mà. :Smiling:
    mỗi ngày mình uống 1 viên sữa ong chúa 63, 1 viên vitamin E 400IU,1 viên Omega3 của USA.Dùng vitamin E thi tốt cho da, mắt ,tóc ...
    • 1,330 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

các chị cho em hỏi mua vitamin E ở đâu (Em ở HN) thì tốt và đảm bảo à?Giá cả thế nào nữa chứ ?
    • 1,274 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi prettyduckling Xem bài viết
    các chị cho em hỏi mua vitamin E ở đâu (Em ở HN) thì tốt và đảm bảo à?Giá cả thế nào nữa chứ ?
    bà ới! hôm rồi xã tui đem về 3h vitamin E400I.U loai 500v/1h.
    ba muon khong tui gui ra cho ne.
    loai nay ne
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mejenny_nguyen09; 20/03/2009 vào lúc 09:09 PM.
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mejenny_nguyen09 Xem bài viết
    loai nay ne
    Sao thấy loại vitamin E này lạ thế? Loại này có tác dụng chống lão hoá da không? Em cũng đang dùng Enat 400, 2 loại này có khác nhau không chị? Loại nào tốt hơn hả chị?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,464 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

nên dùng vitamin A nào thì được ạ, xưa giờ em chưa dùng bao giờ ạ

http://huyenbibo.wordpress.com/ ghé nhà em ủng hộ nhé
    • 1,274 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conmuamuadong Xem bài viết
    Sao thấy loại vitamin E này lạ thế? Loại này có tác dụng chống lão hoá da không? Em cũng đang dùng Enat 400, 2 loại này có khác nhau không chị? Loại nào tốt hơn hả chị?
    loại vitamin E này chỉ có ở Mỹ thôi, nên bạn thấy lạ là đúng rồi. thật ra thì vitamin E nào củng có công dụng như nhau thôi:
    mình dịch bên loại này là:làm chậm quá trình lão hóa da< bảo vệ các tế bào không bị tổn thương gây ra bởi quá trình oxy hóa< điều trị VÀ dự phòng tình trạng thiếu vitamin E , duy trì vẻ đẹp của làn da, ngăn cản viêm da do ánh sáng và ngăn ngừa bệnh đục thủy tinh thể.
    Dùng 2v mổi ngày như chất bổ sung dinh dưỡng.
    - Trước giờ mình chỉ dùng thuốc do ông xã bên US gửi về thôi. nên củng không biết được loại Vn có tốt hơn không, nhưng thấy chị em hay chọn ngoại hơn nội.Hix..
    - Đây là loại vitamin A mà mình dùng nè:
    • 46 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

E nghe 1 anh trên này cảnh báo là dùng quá nhiều Vitamin E sẽ gây ra ung thư phổi đấy chị ạ.
    http://dantri.com.vn/c7/s7-221097/du...g-thu-phoi.htm
    Mà dùng dùng quá nhiều Vitamin E .Vitamin A cũng gây nổi mun đấy.Tốt nhất nên dùng 1 đợt rùi nghỉ 1 thời gian.Dì em cũng dùng thời gian đầu thấy da đẹp lắm nhưng sau đấy nổi mụn tùm lumngừng uông nó cũng thuyên giảm đi nhưng cũng k hết ,không biết có phải do uống Vitamin E k nữa ,hic.Theo em thì nên ăn nhiều rau xanh và trái cây(bơ,chanh leo,cam rất tốt cho da đấy),ngủ đủ giấc(trước 11h p.m) là tốt rồi.Ngoài ra có thể bổ sung thêm viên tảo Spỉulina
    Chúc chị luôn có 1 làn da đẹp!Hi.
    • 1,274 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi whiteangel_6368 Xem bài viết
    E nghe 1 anh trên này cảnh báo là dùng quá nhiều Vitamin E sẽ gây ra ung thư phổi đấy chị ạ.
    http://dantri.com.vn/c7/s7-221097/du...g-thu-phoi.htm
    Mà dùng dùng quá nhiều Vitamin E .Vitamin A cũng gây nổi mun đấy.Tốt nhất nên dùng 1 đợt rùi nghỉ 1 thời gian.Dì em cũng dùng thời gian đầu thấy da đẹp lắm nhưng sau đấy nổi mụn tùm lumngừng uông nó cũng thuyên giảm đi nhưng cũng k hết ,không biết có phải do uống Vitamin E k nữa ,hic.Theo em thì nên ăn nhiều rau xanh và trái cây(bơ,chanh leo,cam rất tốt cho da đấy),ngủ đủ giấc(trước 11h p.m) là tốt rồi.Ngoài ra có thể bổ sung thêm viên tảo Spỉulina
    Chúc chị luôn có 1 làn da đẹp!Hi.
    khổ thật ăn củng bệnh, mà uống củng bệnh, chả biết đường đâu mà lần.
    mình uống vitaminE,và sữa ong chúa 63 thấy da đẹp, nhanh lành vết thâm, chứ có nổi mụn gì đâu?
    mà BS củng khuyên dùng vitamin E 1 thời gian rồi nghỉ, sau đó dùng tiếp.

Mình có thể tìm ra hàng trăm bài báo viết về tác hại của việc dùng thuốc bổ.
    khổ thật 1 bên thì kêu dùng, 1 bên thì nói dùng bị bệnh?????
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mejenny_nguyen09; 21/03/2009 vào lúc 09:05 AM.
    • 477 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Nếu mọi người sợ uống, thì dùng bôi mặt vậy. Vi E là dạng viên nang thì mình bóc ra bôi lên mặt hàng ngày chắc ko sao ^^. Có điều chắc sẽ nhờn lắm. Nhưng mà như chị chủ topic thì e nghĩ phải dùng phối hợp vài 3 loại mỹ phẩm trong vài 3 tháng mới cải thiện đc.
    • 230 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Em nghe một người bạn làm bác sỹ tư vấn bảo phải từ 30 tuổi trở đi mới nên dùng Vitamin E ạ. Uống một vỉ thì lại dừng 1tuần đến 10 ngày rồi mới uống tiếp. Vitamin E thiên nhiên của Việt Nam có tên là ENAT được đánh giá khá tốt. Hình như là tầm 60k/vỉ, ở hiệu thuốc tây nào cũng có ạ. Vitamin có tác dụng đẹp da và tóc. Chị ở cơ quan cũ của em uống đều đặn theo chỉ dẫn, quả thực là da và tóc được cải thiện đáng kể, rất mỡ màng.Nnhưng không phải có tác dụng ngay và luôn đâu ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

theo mình thì mình thấy bạn nào da quá khô dùng vitamin E sẽ thấy ngay hiệu quả da được cải thiện rõ rệt , bớt khô hơn , còn bạn nào da nhờn ý thì xin thôi nhé , càng uống nó càng nhờn . mà mấy cái vitaminE này thì cứ uống hết 1 hộp rùi nghỉ khoảng 1 tuần , chứ uống liên tục ko tốt đâu , có khi còn bị béo nữa ý .
    • 1,274 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BaoKhang_BaoNghi Xem bài viết
    theo mình thì mình thấy bạn nào da quá khô dùng vitamin E sẽ thấy ngay hiệu quả da được cải thiện rõ rệt , bớt khô hơn , còn bạn nào da nhờn ý thì xin thôi nhé , càng uống nó càng nhờn . mà mấy cái vitaminE này thì cứ uống hết 1 hộp rùi nghỉ khoảng 1 tuần , chứ uống liên tục ko tốt đâu , có khi còn bị béo nữa ý .
    mình thấy hiệu quả rỏ rệt của nó là, nhanh lành vết thâm lắm, da bong
    hay là vì mình uống thêm sữa ong chúa nữa không biết, rồi omega 3 nữa .
    • 1,330 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mejenny_nguyen09 Xem bài viết
    loai nay ne
    bà ơi ?tui chưa dùng bao giờ ko biết có hợp ko nhỉ?
    Mà giá cả thế nào xem có ok ko?có chị ở lớp cũng muốn mua vitamin E uống .Bà tư vấn cho tui đi .thank's bà :Rose:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2