Dưỡng da - Làm đẹp da

Mẹ nào đã dùng kem trị thâm và nám của Lancome cho em tí kinh nghiệm ạ???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

• 117 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cái mặt em sau 1 thời gian bị mụn, giờ nó để lại một số vết thâm nên em tính mua tuýp này về dùng, mẹ nào có kinh nghiệm về khoản này giúp em với ạ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 300 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Có phải bạn nói đến tuýp Serum Blanc Expert Neutrowhite X3 High Potency Whitening Spot Eraser phải ko nhỉ? Mình cũng đang xài bộ này (có cả kem đêm và kem ngày nữa) nhưng chỉ mới xài được.... 5 ngày hà nên chưa review được nhiều Nhưng cảm nhận ban đầu là nó ko làm cho da mình bị mụn như bộ Estee Lauder mình dùng trước đó mặc dù cái serum của nó ko khô ráo nhanh như ANR của EL. Trước khi ngủ mình dùng serum + kem đêm thì sáng ngủ dậy mặt.... bóng nhẫy :Silly: nhưng qua 5 ngày sử dụng thấy ko nổi 1 em mụn nào hết (vậy là mừng rồi) Cũng đang nung nấu ý đồ làm giảm thâm mụn như bạn đây, để qua 1 thời gian nữa mới biết được kết quả bạn à :Smiling:
    Good things come to those who can wait...
    Better things come to those who believe...
    Best things come to those who NEVER GIVE UP!!!

• 176 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

giá rỗ như thế nào hà bạn, mình cũng quan tâm ^^
    • 176 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

giá rỗ như thế nào hà bạn, mình cũng quan tâm ^^
    • 300 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Mua trong Parkson, tầm trên dưới 2 triệu gì đấy, mình ko nhớ rõ vì mua nhiều thứ cùng lúc :Sigh:Mà cái tuýp có 30ml, hix.
    Good things come to those who can wait...
    Better things come to those who believe...
    Best things come to those who NEVER GIVE UP!!!

• 1,110 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Cái túyp này khoảng 1900k thì phải, nhưng hôm mình mua họ có giới thiêu mình lấy cái này + tuýp chống nắng mà có 2370k thôi.
    • 53 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

huhu, tớ dùng cái này gần 2 năm ròng rùi , từ hồi NeuroWhite X3, giờ cái tiến hơn là GN-White mà nói thật là tác dụng cũng chưa có gì rõ rệt:Sick:, mặc dù ngày nào tớ cũng bôi chát đều đủ 3 bước rửa, toner, serum rùi cuối là kem dưỡng. Ban ngày thì chống nắng UV Expert nữa:rolleyes:. Túm lại là không thấy tiến triển xấu hơn trước chứ bảo đỡ hẳn tàn nhan hay nám hay vết thâm mụn gì đó thì tớ không thấy mấy. Hic, có thể là da tớ không hợp nên cũng đang tính dùng hết đợt này rùi đổi qua loại khác vậy.:Smiling:
    • 520 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Mình thì dùng dòng Bright Expert này nhưng chỉ serum và kem đêm thôi, khoảng một tháng thấy rõ ràng vết thâm có mờ đi và da dẻ sáng hơn đấy.

Một ưu điểm nữa của dòng này là không bị nhờn lắm.
    • 1,492 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhnguyen0207 Xem bài viết
    Cái mặt em sau 1 thời gian bị mụn, giờ nó để lại một số vết thâm nên em tính mua tuýp này về dùng, mẹ nào có kinh nghiệm về khoản này giúp em với ạ!
    Mình đã dùng bộ trị nám nhưng tác dụng là mặt có sáng hơn nhưng nám vẫn y thế, nói chung hết một hộp ko mua lại nữa
    • 393 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trantranbebi Xem bài viết
    huhu, tớ dùng cái này gần 2 năm ròng rùi , từ hồi NeuroWhite X3, giờ cái tiến hơn là GN-White mà nói thật là tác dụng cũng chưa có gì rõ rệt:Sick:, mặc dù ngày nào tớ cũng bôi chát đều đủ 3 bước rửa, toner, serum rùi cuối là kem dưỡng. Ban ngày thì chống nắng UV Expert nữa:rolleyes:. Túm lại là không thấy tiến triển xấu hơn trước chứ bảo đỡ hẳn tàn nhan hay nám hay vết thâm mụn gì đó thì tớ không thấy mấy. Hic, có thể là da tớ không hợp nên cũng đang tính dùng hết đợt này rùi đổi qua loại khác vậy.:Smiling:
    Tớ đang dùng bộ GN White đây, thấy cũng khá khẩm hơn, là do da mặt mịn và sáng hơn thui, chứ chưa hẳn do mờ vết thâm nám, tàn nhang:Laughing:, giống bạn Givenchy.

Ngày xưa có đợt tớ dùng thử Renova bán ngoài hiệu thuốc, thấy cũng mờ vết thâm, tàn nhang, nhưng da mặt như kiểu bị bào mòn, hỏng, sau đó bắt đầu có mụn nữa. Bi zờ thi thoảng vẫn bị. Thường da mặt đã có tàn nhang là trơn mịn và k có mụn:Laughing:
    • 224 Bài viết

• 848 Được cảm ơn

hi Mod, cho mình xin 1 ngày thôi nhé.

Mình có 1 bộ Lancome Primodial dành cho da thường đến da hỗn hợp mua ở Parkson Lê Thánh Tôn trong đợt vào SG công tác sau Tết. Bộ này trong thời gian đầu mình dùng rất thích, da căng mướt và hồng hào. Nhưng 2 tháng nay mình bị mụn vì rối loạn nội tiết (đi khám Đông Y bảo vậy nha, ko phải tại Lancome đâu). Giờ thì mình tùm lum mụn, đang phải uống thuốc bắc và dùng Demalogica trị mụn + Alpha Hydrox. Vì thế mình cần thanh lý bộ Lancome của mình kẻo nửa năm nữa nó hết hạn thì phí quá.

Chi tiết tình trạng bộ của mình như sau nhé:
    1. Primordiale Skin Cream SPF 15 - còn 2/3

2. Primordiale Skin Night Cream - còn hơn 1/2

3. Primordiale Skin Self Defense Serum - còn 1/3

4. Primordiale Skin Recharge Lotion - mới tinh, chắc dùng khoảng 1/10 vì mình đã dùng hết chai đầu tiên và đi mua chai mới ở Parkson Hà Nội

Mình mua cả bộ này hết khoảng 7 triệu. Giờ thanh lý trọn bộ giá 1 triệu 800k. Mẹ nào quan tâm và muốn dùng thử mà không tốn xèng mua cả bộ thì pm cho mình nhé. Mình rất busy nên chỉ có thể trả lời vào buổi tối.
    • 224 Bài viết

• 848 Được cảm ơn

À, nói thêm là bộ Lancome dành cho da thường đến hỗn hợp. Nhưng đang mùa hè, mình recommend cho các mẹ nào da thường đến hỗn hợp khô, hay ngồi điều hòa nhé.