Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Dưỡng da - Làm đẹp da

Máy rửa mặt clarisonic - mẹ nào dùng rồi?

Đến trả lời mới nhất
  • 12 Lượt chia sẻ
  • 87.3K Lượt đọc
  • 227 Trả lời

19 Người đang theo dõi

• 387 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Hôm nay em mới nghe nói đến em này, nghe mọi người ca ngợi quá làm em lại ham hố. Khổ nỗi máy này cũng chả rẻ nên ko phải cứ ham hố là cố ngay được
    Mẹ nào dùng máy rửa mặt clarisonic rồi thì vào share với em chút cảm tưởng và kinh nghiệm nhé. Em ham hố mà không biết nên chọn dòng nào đây:LoveStruc:

• 717 Bài viết

• 1,317 Được cảm ơn

Mình dùng rồi! Loại 225usd (ặc ặc).

Hiện giờ mình vẫn đang dùng. Cảm giác là sạch mặt (dĩ nhiên rồi, chém 225$ mà ko sạch thì tui kiện). Tuy nhiên, tác dụng vượt trội thì mình không cảm thấy.

Tóm lại, không nên mua. Vì sẽ có nhiều phương pháp thay thế trong việc làm sạch mặt mà không cần phải mua cái máy tốn kém vậy. Bạn có thể mua bàn chải rửa mặt của Coastalcent, rẻ hơn nhiều mà mình nghĩ cũng tốt. :-) Hoặc là mỗi lần scrub mặt xong thì mặt sạch cũng ko kém.

Cần mình review kĩ hơn cái gì nữa thì mình sẽ nói nhé. Vẫn đang dùng hàng ngày mà! :-)

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,574 Bài viết

• 1,654 Được cảm ơn

mình cũng xài rồi, ham hố order về từ hồi nó mới được lăng xê trên lamdep í. hồi đấy háo hức khi xài bao nhiêu và sau 1 thời gian chờ đợi mình thất vọng bấy nhiêu. Da sạch (tất nhiên rồi) nhưng dùng cả 2-3 tháng sau cũng chẳng thấy kết quả như quảng cáo gì cả, bình thường như cân đường hộp sữa . Nói chung là y như khi mình rửa mặt = cọ thôi. Mình nghĩ có lẽ là do tại VN không khí ko sạch như nước ngoài, rửa xong nó cũng ...dơ lại nên nó ko hiệu quả chăng, chứ ở nước ngoài c1i này được rate cao ngất ngưởng.
    Túm lại là ai muốn thử thì cứ thử cho biết, riêng mình thì chán quá nên đem tống đi lun òi.
    à xài cái này được mỗi cái nữa làm...đỡ làm biếng chà mẹt :P, nhìn rất là hitech, thế thôi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi radar; 08/10/2010 vào lúc 04:52 PM.

• 387 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Ùi, vậy là ko như mong đợi ah? Em vẫn thường dùng cọ rửa mặt thấy cũng sạch lắm, nhưng ko được mướt mát như mọi người review về clarisonic. Đọc cái review của chị Feb thấy mê đắm quá chừng :Silly::

"Tớ mua cũng được 10 ngày rồi và đã sử dụng được 9 ngày. Nói chung là vẫn luôn hài lòng vì Clarisonic đem lại nhiều điều hơn mình đã mong đợi.

-Mụn giảm thấy rõ (trên 80%), da được even skin tone.

-Da căng hơn, mịn hơn rất nhiều do máy rửa mặt mình sạch sẽ nên lọai bỏ được các bụi bẩn, tế bào chết và giúp da hấp thụ kem dưỡng mạnh hơn.

-Gương mặt tớ tươi tắn hơn thấy rõ, radiant and glow hehe. Nói chung là làm tớ yêu đời lắm. Cảm thấy mình xinh hơn lên nữa =====> tự tin hơn lên luôn

Còn đây là những điều Clarisonic hứa hẹn sẽ đem đến cho bạn sau 1 thời gian sử dụng:

-Giảm mụn, even skin tone, làm da săn chắc, tẩy tế bào chết. Rửa sạch hơn 6 lần so với rửa tay và giúp da hấp thụ kem mạnh hơn 6 lần so với rửa tay.

-Về lâu dài thì lỗ chân lông sẽ được thấy bé lại. Well, tớ nghĩ đây là do mình dùng máy rửa sạch hơn thì cái pore sẽ ko còn chứa vi khuẩn cũng như bụi bẩn, dầu… nên nó sẽ ko “phình to” và do đó được nhìn thấy bé đi. Chứ thực ra trên đời này chẳng có sản phẩm nào làm lỗ chân long mình bé đi cả, chỉ là do hiệu ứng hình ảnh mà thôi.

-Góp phần cải thiện nếp nhăn, làm da mặt mịn màng, tươi tắn.

Đọc 1 trong những comment về Clarinsonic mà tớ thấy rất ấn tượng: “Simply put, there is no substitute for Clarisonic. Nothing comes even remotely close.” — Ginger K.

CHO NHỮNG BẠN LẦN ĐẦU BIẾT ĐẾN CLARISONIC:

-Trước khi mua nên tìm hiểu kỹ lọai máy mình muốn mua, tùy vào da của mình. Clarisonic có 3 lọai brush: normal dành cho da thường, sensitive dành cho da nhạy cảm và delicate dành cho da mỏng manh. Bạn có thể mua máy và mua extra brush riêng tùy theo bạn chọn.

-1 bộ Clarisonic đi kèm theo gồm 1 brush, 1 tay cầm, 1 charger, 3 chai rửa mặt cho 3 lọai da: all skin type (màu trắng), dry skin (màu golden) và oily skin (màu xanh). 3 lọ này tuy bé nhưng xài lâu hết lắm vì mỗi lần xài có tí tẹo tèo teo à. Tớ ước lượng 1 tube 30ml mình xài phải gần 2 tháng vì tớ xài đc gần 10 ngày mà thấy nó vẫn còn y nguyên (do đang mùa đông nên tớ xài lọai cho dry skin) vì 1 lần lấy ra có cỡ 1 hạt đậu đen thôi, họăc ít hơn thế nữa.

-Cho lần đầu tiên sử dụng: sạc charger trong 24 tiếng.

-Charger này dùng điện 110-120 Volt, do đó các bạn ở VN phải dùng cục biến điện, nếu ko máy đi đời ngay. Cái này hết sức quan trọng, cần lưu ý.

-Clarisonic có bán riêng rẻ charger mà universal-có nghĩa là có thể sử dụng ở bất cứ nơi đâu trên thế giới do ko giới hạn dòng điện. Bạn xem trên website của Clarisonic sẽ rõ.

-Bạn có thể sử dụng sữa rửa mặt của bạn, nhưng lưu ý là ko nên dùng lọai có bọt nhiều sẽ ko tốt cho da và cho cả máy. Tốt nhất là dùng lọai gel, nếu dùng lọai foam thì nên chọn cái gentle foaming.

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG:

Theo kinh nghiệm của tớ, để bảo vệ brush khỏi bị dơ nhanh và hư hỏng, trước mỗi lần rửa mặt bạn nên rửa qua loa trước, tức là dùng gel rửa mặt (khuyến khích lọai nào gentle thôi nhé, nếu có thể thì nên chọn Spectro Jel họăc Cetaphil. Sau đó mới sử dụng cái Clarisonic. Nghe có vẻ nhiều step nhưng thực ra lại rất tốt. Chỉ là rửa qua loa thôi. Nếu ko thì skip bước pre-wash này cũng được.

Cho 1 ít gel/kem rửa mặt (1 trong 3 lọai của Clarisonic) ra lòng bàn tay, làm ướt mặt rồi apply toàn bộ gel lên mặt. Làm ướt brush bằng nước ấm rồi bắt đầu ấn nút cho nó cleanse mặt bạn. Với Clarisonic, bạn sẽ có: 10 giây cho mỗi bên má, 20 giây cho trán và 20 giây cho cằm+mũi. Tuyệt đối ko dùng Clarisonic cho vùng mắt và tuyệt đối ko bao giờ dùng scrub với Clarisonic. Chỉ gel/cream rửa mặt thôi. Nhớ nhé.
    Clarisonic có chức năng built-in memory nên nó sẽ báo hiệu cho bạn biết thời gian bạn cần đổi bên. Cứ 10 giây nó sẽ bíp 1 lần để bạn đổi. Rất thông minh
    Xong xuôi thì dùng nước ấm rửa lại mặt và rửa cọ cho sạch rồi cất máy chỗ khô ráo, tránh bụi bay vào cọ. Sau 30 lần rửa là bạn có thể sạc pin lại 1 lần.
    Nên thay cọ mỗi 3-4 tháng. Tớ dùng qua rồi nên biết rằng mình ko thể để cả 1 năm mà chưa thay như con nhỏ Ấn Độ mà tớ kể qua trên topic mineral. Khiếp, dơ dễ sợ . Thế cho nên lỡ order cái máy rồi thì order luôn cái brush và thêm 1 chai rửa mặt của Clarisonic cho nó work at its best.
    Ta da, xong xuôi. Sau khi rửa hãy sờ lên mặt mà xem, bạn sẽ thích ngay mà . Love the skin you’re in, bạn nhé
    Có thể dùng toner sau khi rửa mặt hay không là tùy bạn, nhưng tránh những lọai toner chỉ đặc mùi cồn, rất ko tốt, dễ làm da mặt bị khô mốc và làm skin bị irritated. Tớ thì thỉnh thoảng mới dùng toner thôi, lọai của La Mer, the best toner on Earth. Còn thì sau khi rửa mặt bằng máy xong, tớ hay xọt 1 lớp xịt khóang cho da nó toned lại, vỗ vỗ mấy cái cho nó săn bà lăn tăn luôn, rồi chờ cho da hơi khô bắt đầu apply kem dưỡng
    Với Clarisonic, bạn có thể rửa từ 1-2 lần mỗi ngày."

• 387 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Ah mà cái cọ rửa mặt của em thấy hơi đau mặt, có mẹ nào recommend cho em cái cọ vừa sạch vừa mềm với da mặt ko ah?

• 1,011 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

mẹ em mấy ngày hôm nay đang lồng lộn lên đòi mua cho bằng đc, sau khi xem review (em đưa cho xem chứ ai)... hên mà có 2pic này, trùng hợp thiệt. Em thấy cái gì chà lên mặt em ớn lắm, đắt nữa, nếu thích quá thì mua cọ CS, thấy cũng đc khen nức nở
    I wanna be Kawaii!!! :Crying:

• 1,331 Bài viết

• 2,655 Được cảm ơn

Em đang dùng cọ CS , thích lắm , cảm giác da sạch hơn rửa bằng tay :Laughing:

• 1,511 Bài viết

• 4,292 Được cảm ơn

Máy này mắc tiền quá. Michelle Phạm có chỉ cách dùng bàn chải đánh răng điện để rửa mặt cũng sạch lắm, mà lại rẻ hơn.

• 1,162 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Dùng cọ của dẻmalogica đi các bạn có 18$ mà sạch mặt lắm và êm nữa
    Sẻ mãi không thay đôỉ: 1 Chồng 2 Con 3 Lầu 4 Bánh:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 387 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Cọ CS là cọ gì đó trucvi và somnus ơi? Hok biết ở HN có chỗ nào bán ko nhỉ? Có gì chỉ cho tớ với nhé.
    @Anhhong: tớ cũng dùng đồ skincare của Derma nè, nhưng lại ko biết đến cái cọ này. thanks nàng nhé