Dưỡng da - Làm đẹp da

Mật ong + tỏi=khắc tinh của mụn!!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 13 Lượt chia sẻ
  • 12.8K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 4 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chả là dạo này nghỉ hè,ngày nào e cũng ăn cả đống nhãn,mít,xoài...đêm thì toàn thức đến tận 2h sáng để onl :v,và kết quả là cái mặt của e nó sáng rực rỡ luôn bởi cả 1 đống "đèn pin" rọi vào@@.Em đau lòng lắm các mẹ ạ,làm đủ mọi cách mà k ăn thua,căn bản là cũng tại e k thể nào ngủ đc trước 1h sáng với lại làm sao mà cưỡng lại được trước vị ngọt lịm của những trái cây mùa hè@@.Thế rồi mẹ e mách nước,mẹ bảo e lấy tỏi tươi đập nhỏ,ngâm vào chén mật ong,để trong tối khoảng 1 tuần rồi lấy ra đắp mặt.Mới đầu e cũng nghi ngờ lắm nhưng "có bệnh thì vái tứ phương" nên e cũng thử làm,và kết quả thì ngoài mong đợi luôn,e mới bắt đầu đắp tối hôm qua và sáng nay ngủ dậy soi gương thì sướng k thể tả,lên đây khoe với các mẹ luôn nè:v.mấy cái mụn nhỏ thì hết sạch luôn,mụn to thì se đầu lại ý.Đây là ảnh em,minh chứng rõ ràng luôn nè:v
    Hình đính kèm
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 46 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chị đắp toàn mặt hay chấm vào mụn thôi ah? C đắp trg bao lâu thì rửa? E đang bôi hồ nước mà bữa đực bữa cái nên chả thấy gì
    • 109 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

bạn ơi đắp mặt để qua đêm hả bạn, bôi khắp mặt hay chỉ chấm lên mụn thôi. Mình cũng đang bị nhiều mụn quá
    • 471 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Em thì hay làm đơn giản hơn là giã tỏi lấy nước thoa lên nốt mụn, để khoảng 10 phút rồi dùng nước ấm rửa mặt. Nhưng mà mỗi tội e sợ mùi tỏi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Òa,xl mọi người,mấy hôm.nay mình bận quá,k vào diễn đàn được.thế này nhé,trc tiên các mẹ rửa sạch mặt,sau đó đắp hồn hợp lên khắp mặt (mẹ mình nói mật ong tỏi có tác dụng kháng khuẩn và dưỡng da nữa) sau đó để 30p r rửa lại thật sạch bằng nước ấm.hehe,m vẫn đang kiên trì đắp,mặt m h hết mụn r,mọi ng còn khen da sáng hơn nữa (mình mới đi biển về,đen nhẻm à)
    • 40 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

huhu trước em dùng tỏi về đắp mụn nhọt khoảng 1 tiếng sau là xẹp lép hết luôn mà do ko biết để tỏi đắp y như mặt nạ nên nó rách một lớp da rùi bây giờ nó khỏi xong thâm lại nhìn y như là vết bớt đó đen xấu lắm.Lần sau đắp tỏi thì chấm ít ít thôi đừng để lâu nó gây bỏng !
    • 179 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

cách này hay quá nhà em đang có mấy chai mật ong chưa biết làm gì nhân tiện trị luôn vài cái mụn
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

oa oa !!! cái mặt của e cũng y chang chi vậy đó, có khi còn nhiều hơn, thức khuya thì cũng 2 h sáng mới ngủ vì k thể nào ngủ trước giờ đó được từ đầu hè tới giờ ! h thì cái mặt nó như cái dề cơm cháy á, vừa mụn vừa thâm, tối nào e cũng cố gắng mật ong với bột đậu đỏ đắp mặt mà chĩ thấy phần k bị mụn thì mịn mà phần bị mụn thì y nguyên thử cách của chị coi sao !!! mà để ngâm tỏi với mật ong 1 tuần r mới bôi dc hả chị???
    • 4 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đấy là do bạn bôi tỏi trực tiếp lên da mới bỏng đó,mình ngâm trong mật ong 1 tuần rồi nên bôi lên mặt thấy dịu nhẹ lắm ý,hì,k thấy đỏ hay rát gì đâu ạ.
    • 4 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ừm,bạn cứ thử xem,cũng có thể do da mình hợp nên bôi xong thích lắm,bôi tối hôm trc sáng hôm sau thây đầu mụn se khô luôn à,hì hì,thích lắm ý,chứ mấy ngày trước m cũng điên đầu vì mấy cái mụn ý
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hôm qua e mới thử, mà đợi 1 tuần lâu quá nên e bỏ ít tỏi nhiều mật ong, lúc mới đắp vào thấy nóng mặt mà để 1 hồi thì hết, e sợ bị bỏng da như chị trên nói nên e đắp có 15p à, ngày đắp mấy lần v c???
    • 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hồi giờ tư vấn cho nhiều khách hàng cách dùng mật ong nhưng chưa biết tới bài thuốc dân gian này. Cám ơn chị chủ thớt nhé
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thì cũng chưa dùng mật ong ngâm tỏi bao giờ. Đang tìm hiểu về bệnh đau dạ dày thấy có chị trên diễn đàn nói mật ong ngâm tỏi chữa đau dạ dày. Lân la kiểu gì lại vào trị mụn hiiiiiiii. Nhưng nếu cùng có 2 tác dụng như thế thì mình ngâm vừa uống vừa bôi mặt . Trước đây mình toàn dùng mật ong pha với nước cốt chanh bôi thôi công nhận có hiệu quả. Mẹ mình ở quê nhà có sẵn mật ong, mẹ mình thường xuyên bôi tháng trước về thấy mặt mẹ mình vừa mịm da lại sáng hơn cả con gái huuuuuu ai bảo minh lười
    • 54 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình chưa dùng mật ong dưỡng da bao h nên cũng ko biết có hợp da ko, hình như có nhiều trg hợp dị ứng nên cũng sợ
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi youmaster741 Xem bài viết
    huhu trước em dùng tỏi về đắp mụn nhọt khoảng 1 tiếng sau là xẹp lép hết luôn mà do ko biết để tỏi đắp y như mặt nạ nên nó rách một lớp da rùi bây giờ nó khỏi xong thâm lại nhìn y như là vết bớt đó đen xấu lắm.Lần sau đắp tỏi thì chấm ít ít thôi đừng để lâu nó gây bỏng !
    Mình có thử mật ong lên vùng mụn nhưng cũng chưa thấy hiệu quả, mụn của mình cũng thường lắm.
    • 858 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

tỉ lệ tỏi với mât ong thế nào hả chủ top
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi curlyhatram Xem bài viết
    tỉ lệ tỏi với mât ong thế nào hả chủ top
    E thấy nhiều web ghi tỷ lệ là 15gr tỏi thì dùng 100ml mật ong ạ
    • 1,056 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

công thức này hiệu quả cho các bạn da khỏe, dày ít nhạy cảm, các bạn da mỏng, nhạy cảm thì cẩn trọng kẻo bỏng da do tỏi khá nóng và tác dụng khá mạnh. Nếu da nhạy cảm chỉ nên chấm lên nốt mụn.

Cho tớ hỏi mùi tỏi có nồng ko khi ngâm với mật ong ^^ tớ chỉ sợ mỗi mùi tòi lưu trên mặt
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đấy là tỉ lệ ngâm để ăn chứ b.1 cốc tỏi nhỏ ngâm tầm 5-6 ánh tỏi đấy b
    • 343 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

mình cũng dùng cái này sao không thấy đỡ nhỉ chán quá
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2