Da đẹp

Mặt nạ trứng gà - trẻ hơn 10 tuổi. Chia sẻ bằng sự thật

Đến trả lời mới nhất
  • 43.3K Lượt chia sẻ
  • 955K Lượt đọc
  • 567 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lòng đỏ trứng tách riêng với lòng trắng hay sao chủ thớt????
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• cách đắp mặt nạ trứng gà???

việc là như thế này các mẹ a! e nghe nói đắp mặt nạ trứng gà rất tốt cho da, thế là bì bõm tập, e đắp lòng trắng trước sau đó thấy da rất căng va trắng , khoảng ph sau e đắp tiếp lòng đỏ trứng gà trộn với mật ong, khoảng nủa tiếng sau bo ra thay ván trắng nhug ko bang luc dap log trăng, the nhug...

• Tóc khô và xơ, làm sao để dưỡng?

Có ai khổ như em không, nuôi tóc ra được bao nhiêu thì xơ xác bấy nhiêu. Chẳng lẽ lại đem tóc cạo...

• Bí quyết dưỡng da siêu rẻ của em: b-ắ-p c-ả-i (ye, nó ko chỉ để ăn)

Trước hết e xin chia sẻ kinh nghiệm trị vết thâm do côn trùng cắn, cụ thể là muỗi ạ. E về quê lên,...

• Đắp mặt nạ trứng gà !

Tình hình là hôm trước em có nghe các mẹ chỉ cách đắp mặt nạ bằng trứng gà. Hôm nay rãnh rỗi thế là em bắt chước: - Rửa mặt sạch - Đắp lòng trắng lên mặt, đợi khô, rửa lại bằng nước. - Đắp tiếp lòng đỏ và đợi khô cứng rửa lại bằng sữa rửa mặt. Em không biết làm như thế có đúng cách không? và em...

• Công dụng dầu gấc trong làm đẹp và cách làm nhé

Mình tìm hiểu về quả gấc thì thấy ngoài các tác dụng tốt cho sức khỏe, dầu gấc chứa rất nhiều vit E...

• 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

sau đó lấy lòng đỏ thoa lên da rồi nằm thư giản trong 30p
    Chị ơi. xoa lòng trắng xong lại xoa lòng đỏ nữa ạ ?
    dùng mặt nạ này thì có dùng kem tẩy da chết nữa k ạ ? vì em thấy trong thành phần có chanh ( em da dầu)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em sinh 1993 mà đã 2 con rồi,giờ nhìn già lắm,mong là sẽ tốt hơn khi làm theo cách của chị,cảm ơn chị
    • 98 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

cái này cũng tùy ng hợp hay không, sướng nhất là rửa mặt sau khi đắp, nó láng mịn thjk gì đâu. Nhưng cũng là tạm thời thôi. hihi..mình dùng kiên trì vậy cũng đc 2 năm, ko bjk có trẻ xíu nào ko
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở đây, em xin bổ sung về dầu dừa mà chị nhắc đến. Các chị em nên cân nhắc khi lựa chọn dầu dừa thủ công hay dầu dừa ép lạnh quy trình khép kín. Quy trình nào dễ cho vi khuẩn xâm nhâp, sinh sôi và gây hại cho da chị em?. Đã rất nhiều chị em phản hồi họ ko hợp dầu dừa,dị ứng dầu dừa nên nổi mụn....
    Cả 1 vấn đề cần nghiên cứu kỹ trc khi chọn nguyên liệu thiên nhiên nào để thoa, sức lên da.
    Ok. Có thắc mắc, cần nghien cứu sâu hơn cứ hỏi em ạ.
    • 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào em, chị muốn hỏi dầu Olive là dùng loại dầu nấu ăn hả em? Vì có nhiều loại dầu Olive họ làm riêng cho da nên C muốn hỏi cho rõ. Cảm ơn em đã chia sẻ .
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cảm ơn chị nhé!
  2. Video có thể bạn quan tâm

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thực nghiệm hơn tháng trời, công nhận là da mịn thật, cũng sáng rõ rệt. Da e bình thường kcũng k tới nỗi nhưng đợt rồi bị sốt xuất huyết rồi ốm. e xuống 3kg liền nên da tàn tạ kinh khủng, vừa xanh xao do thiếu máu, vừa đen sạm lại.k dám xaì kem do da mặt e mỏng, thấy bài của mẹ này e áp dụng thử thế mà hiệu quả phết. Có điều dùng trứng gà mà 1 lần 1 trứng thì nhiều quá e dùng k hết,nên có vầi lần e thử dùng trứng cút, vẫn ok lắm ạ.
/* Insert JS to active Chartbeat */ /* End Insert JS to active Chartbeat */