Da đẹp

Mặt nạ trứng gà - trẻ hơn 10 tuổi. Chia sẻ bằng sự thật

Đến trả lời mới nhất
  • 43.3K Lượt chia sẻ
  • 975K Lượt đọc
  • 574 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lòng đỏ trứng tách riêng với lòng trắng hay sao chủ thớt????

• 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

sau đó lấy lòng đỏ thoa lên da rồi nằm thư giản trong 30p
    Chị ơi. xoa lòng trắng xong lại xoa lòng đỏ nữa ạ ?
    dùng mặt nạ này thì có dùng kem tẩy da chết nữa k ạ ? vì em thấy trong thành phần có chanh ( em da dầu)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em sinh 1993 mà đã 2 con rồi,giờ nhìn già lắm,mong là sẽ tốt hơn khi làm theo cách của chị,cảm ơn chị
    • 98 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

cái này cũng tùy ng hợp hay không, sướng nhất là rửa mặt sau khi đắp, nó láng mịn thjk gì đâu. Nhưng cũng là tạm thời thôi. hihi..mình dùng kiên trì vậy cũng đc 2 năm, ko bjk có trẻ xíu nào ko
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở đây, em xin bổ sung về dầu dừa mà chị nhắc đến. Các chị em nên cân nhắc khi lựa chọn dầu dừa thủ công hay dầu dừa ép lạnh quy trình khép kín. Quy trình nào dễ cho vi khuẩn xâm nhâp, sinh sôi và gây hại cho da chị em?. Đã rất nhiều chị em phản hồi họ ko hợp dầu dừa,dị ứng dầu dừa nên nổi mụn....
    Cả 1 vấn đề cần nghiên cứu kỹ trc khi chọn nguyên liệu thiên nhiên nào để thoa, sức lên da.
    Ok. Có thắc mắc, cần nghien cứu sâu hơn cứ hỏi em ạ.
    • 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào em, chị muốn hỏi dầu Olive là dùng loại dầu nấu ăn hả em? Vì có nhiều loại dầu Olive họ làm riêng cho da nên C muốn hỏi cho rõ. Cảm ơn em đã chia sẻ .
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cảm ơn chị nhé!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thực nghiệm hơn tháng trời, công nhận là da mịn thật, cũng sáng rõ rệt. Da e bình thường kcũng k tới nỗi nhưng đợt rồi bị sốt xuất huyết rồi ốm. e xuống 3kg liền nên da tàn tạ kinh khủng, vừa xanh xao do thiếu máu, vừa đen sạm lại.k dám xaì kem do da mặt e mỏng, thấy bài của mẹ này e áp dụng thử thế mà hiệu quả phết. Có điều dùng trứng gà mà 1 lần 1 trứng thì nhiều quá e dùng k hết,nên có vầi lần e thử dùng trứng cút, vẫn ok lắm ạ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

dùng trứng vịt thay cho trứng gà được không ạ?
    Trúc Ly Babiee
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình từ trước tới giờ toàn đắp độc lòng trắng mà đã ngại lắm rồi. vào đây đọc thấy các mẹ chịu khó thế. Ngưỡng mộ thế @@
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trứng gà mới tốt nha, trứng vịt ko tốt bằng trứng gà đâu
    Forum Giai Tri vui nhộn dành cho tuổi teen Cách test quà game Hay Day
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Làm 2lần tanh tới buồn nôn lun.trứng gà ta nhá.da mình nhạy cảm.k cho chanh vào đk
    • 36 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Da mình nhạy cảm cực kỳ... Cái mặt nát bét của quá khứ trước đây mình đã từng trải qua nên đau khổ lắm ạ... ... Trị tất cả mọi cách nhưng chỉ làm cái mặt thêm nát thôi... Sau đó mình tự mày mò, rồi tự lên kế hoạch và đối sách nên mới lấy lại được làn da mịn màng không tì vết như bây giờ đó ạ ...
    Tất cả minh đều sử dụng liệu pháp thiên nhiên hết... Gần 25t rồi mà chẳng biết kem hay sữa rửa mặt ra sao đâu ạ, nhìn da em thì khó tin nhưng sự thật nó là vậy ^^...
    Em có chia sẻ bí quyết của mình cho bạn bè, người thân... Hầu như đều hết 100%, còn tùy vào cơ địa và độ siêng năng mỗi người mà có người kết quả chỉ chừng 80-90% thôi ạ ^^
    Trong những liệu pháp làm đẹp của em, có dùng dầu dừa nha...
    Dầu dừa em tự nấu, hok mua đâu cả, vì nhìn cái giá thì thấy buồn cười quá ạ ^^, như chị chủ top nói thì 1kg dừa trung bình làm chỉ được 100ml thôi, mà cái già trung bình 1kg dừa là 50k, chưa kể tiền ga tiền công tiền chai lọ nữa, ít gì cũng 85-90k, vậy mà có người bán chỉ 50 hay 60k thôi, nên mọi người phải lựa chọn nơi uy tín để mua nhé, mặt tiền quan trọng mà , còn nếu có thời gian thì tự nấu ở nhà mà dùng ^^
    Vì em cũng dưỡng bằng dầu dừa, nên nhiều mẹ cũng đặt em nấu lun... em hok phải kinh doanh hay buôn bán chi, (có lẽ tương lai sẽ có nhưng hiện tại thì chưa ), tuy nhiên, nếu mẹ nào mặt mụn, hay làn da thế này thế khác thì em sẽ không nhận ạ, vì da mụn thì đặc biệt không được dùng dầu dừa để thoa mặt ạ... Đây là lời khuyên chân thành của em... Em có khá nhiều kiến thức về da, và bản thân đã từng trải nghiệm để chữa trị cho cái mặt của mình nên em hiểu rõ làn da quan trọng như thế nào đối với phụ nữ mình....
    EM không buôn bán bất kỳ gì, nhưng nếu mẹ nào cần em tư vấn về làm đẹp thì cứ inb cho em, em sẽ giúp các mẹ hết mình ạ!
    Đây la hình cận cảnh của em, nên các chị cứ tham khảo ạ

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi.chia sẻ bí kíp đi ạ.da chị mọn màng quá đi
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebebin123789 Xem bài viết
    em thì làm trứng gà công nghiệp 2,5k, em mua trứng nhỏ thôi là đủ dùng. Em tiết kiệm không dùng trứng gà ta, chỉ để trứng gà ta nấu cháo cho con ăn thôi
    một lần dùng 1 quả à chị?