DA ĐẸP

Mặt nạ trứng gà - trẻ hơn 10 tuổi. Chia sẻ bằng sự thật

Đến trả lời mới nhất
  • 24.2K Lượt chia sẻ
  • 671K Lượt đọc
  • 538 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

E tưởng chỉ bôi lòng trắng mới khô hóa ra bôi lòng đỏ cũng khô cứng hết mặt lại ạ, có chị nào cũng như e ko ạ
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn dùng bột nghệ cũng được đấy, vừa nãy đọc ở trên có chị chị ý dùng bột nghệ cho đỡ lích kích, vẫn hiệu quả mà
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng trứng gà bắt nắng mà Thế nên các chị ý bảo là ra đường che chắn cẩn thận, kem chống nắng, áo chống nắng các kiểu vào
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy chị ơi, cho em hỏi: Nếu em đánh lòng trắng trứng với chanh và tách lòng đỏ ra rồi bỏ vào hũ xài dần đc ko ạ?
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trứng gà chứa tp suit rất nhìu, bạn nên thử dùng quỳ tím là biêt à, vì vậy nên nó rất mau trắng và da đẹp nhưng về sau da bạn sẽ bị mỏng dần đi ( có thể là xuất hiện nhìu gân máu trên da ) và dễ bị nám , mình nghĩ k nên lạm dụng quá mặc dù nó từ thiên nhiên .
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

giảm thâm nám là k phải rồi, bạn xem lại nha bạn
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh khuyen ban la dung bao giờ
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em ơi, thế làm dầu dừa ở nhà bằng cách nào nhỉ
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

khi chị dùng dầu dừa thì vào bưổi sáng trưoc khi rua mặt c thoa dầu dừa lên trước và massage khoang tam 5-10 phút sau đó rưqar bằng nước ấm, tiếp đó c dùng sửa rửa mặt rửa lại that sạch, và tiếp thep minh thoa 1 lop dau dừa lên để giữ ẩm cho da khi ra ngoài chị nhé, c làm điều đận mỗi ngày và mọt tuần c nên lam 1-2 lần tẩy tế bào chết cho da mình nhé
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Oánh dấu để làm đẹp
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoamattroibaoloc Xem bài viết
    Tớ cũng dùng mặt nạ trứng thường xuyên nè, phải nói là thích nhé.
    Da mình thuộc họ nhờn và mụn, nên mình Dùng 1 quả trứng + nửa quả chanh + 1củ nghệ tươi. Mình làm như sau:
    1: Quả trứng bóc chia đôi phần lòng đỏ và lòng trắng
    2: Măt nạ 1: Vắt chanh vào lòng trắng trứng, đánh nổi bọt, sau đó đă p len mặt chừng 30p, sau đó rửa sạch bằng nước ấm. --> Giup da căng mịn, sạch nhờn, sạch mụn
    3. Mă t na 2: Bạn giã nghệ tươi nhuyễn, trộn chung với lòng đỏ trứng g à, đắp khoảng 30p nữa, rồi rửa sạch--> Da hồng hào, dưỡng ẩm và sạch mụn.
    Cứ gọi là thích lắm luôn, da dẻ sạch sẽ, sáng, trắng, mụn cũng bay đi đẩu đi đâu luôn
    Chị cho e hỏi là sau đấy rửa lại bằng nc ấm ad có cần srm nữa k. Thx !
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi.Cư´u em.Em dùng trứng gaˋ ta, laˋm i siˋ như chị nói.Ấy vậy maˋ sau lâˋn thư´ 3 thiˋ mặt em nổi mụn kín bưng.mụn li ti nổi lên.Em đag đau khổ lắm chị ơi.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

15
    16
    17
    18
    19
    20
    21
    22
    23
    24
    25
    26
    27
    First
    Last
    Theo dõi Môi đỏ & mi cong

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

frozen8
    23/12/2014 09:39 PM
    Re: Mặt nạ trứng gà - trẻ hơn 10 tuổi. Chia sẻ bằng sự thật
    E tưởng chỉ bôi lòng trắng mới khô hóa ra bôi lòng đỏ cũng khô cứng hết mặt lại ạ, có chị nào cũng như e ko ạ

Ngocanh.Ngocanh
    23/12/2014 10:30 PM
    Bạn dùng bột nghệ cũng được đấy, vừa nãy đọc ở trên có chị chị ý dùng bột nghệ cho đỡ lích kích, vẫn hiệu quả mà

Ngocanh.Ngocanh
    23/12/2014 10:33 PM
    Dùng trứng gà bắt nắng mà Thế nên các chị ý bảo là ra đường che chắn cẩn thận, kem chống nắng, áo chống nắng các kiểu vào

meochiii
    23/12/2014 10:44 PM
    Mấy chị ơi, cho em hỏi: Nếu em đánh lòng trắng trứng với chanh và tách lòng đỏ ra rồi bỏ vào hũ xài dần đc ko ạ?

ngoctrinh1311
    24/12/2014 03:18 PM
    trứng gà chứa tp suit rất nhìu, bạn nên thử dùng quỳ tím là biêt à, vì vậy nên nó rất mau trắng và da đẹp nhưng về sau da bạn sẽ bị mỏng dần đi ( có thể là xuất hiện nhìu gân máu trên da ) và dễ bị nám , mình nghĩ k nên lạm dụng quá mặc dù nó từ thiên nhiên .

ngoctrinh1311
    24/12/2014 03:20 PM
    giảm thâm nám là k phải rồi, bạn xem lại nha bạn

ngoctrinh1311
    24/12/2014 04:09 PM
    minh khuyen ban la dung bao giờ

juliathanhnguyen
    Hôm qua 08:40 AM
    em ơi, thế làm dầu dừa ở nhà bằng cách nào nhỉ

ngoctrinh1311
    Hôm qua 09:01 AM
    khi chị dùng dầu dừa thì vào bưổi sáng trưoc khi rua mặt c thoa dầu dừa lên trước và massage khoang tam 5-10 phút sau đó rưqar bằng nước ấm, tiếp đó c dùng sửa rửa mặt rửa lại that sạch, và tiếp thep minh thoa 1 lop dau dừa lên để giữ ẩm cho da khi ra ngoài chị nhé, c làm điều đận mỗi ngày và mọt tuần c nên lam 1-2 lần tẩy tế bào chết cho da mình nhé

Jany.lukas
    Hôm nay 01:16 AM
    Oánh dấu để làm đẹp

Jany.lukas
    Hôm nay 01:22 AM
    Re: Mặt nạ trứng gà - trẻ hơn 10 tuổi. Chia sẻ bằng sự thật
    Nguyên văn bởi hoamattroibaoloc
    Tớ cũng dùng mặt nạ trứng thường xuyên nè, phải nói là thích nhé.
    Da mình thuộc họ nhờn và mụn, nên mình Dùng 1 quả trứng + nửa quả chanh + 1củ nghệ tươi. Mình làm như sau:
    1: Quả trứng bóc chia đôi phần lòng đỏ và lòng trắng
    2: Măt nạ 1: Vắt chanh vào lòng trắng trứng, đánh nổi bọt, sau đó đă p len mặt chừng 30p, sau đó rửa sạch bằng nước ấm. --> Giup da căng mịn, sạch nhờn, sạch mụn
    3. Mă t na 2: Bạn giã nghệ tươi nhuyễn, trộn chung với lòng đỏ trứng g à, đắp khoảng 30p nữa, rồi rửa sạch--> Da hồng hào, dưỡng ẩm và sạch mụn.
    Cứ gọi là thích lắm luôn, da dẻ sạch sẽ, sáng, trắng, mụn cũng bay đi đẩu đi đâu luôn
    Chị cho e hỏi là sau đấy rửa lại bằng nc ấm ad có cần srm nữa k. Thx !

phuongblack
    Hôm nay 10:13 PM
    Chị ơi.Cư´u em.Em dùng trứng gaˋ ta, laˋm i siˋ như chị nói.Ấy vậy maˋ sau lâˋn thư´ 3 thiˋ mặt em nổi mụn kín bưng.mụn li ti nổi lên.Em đag đau khổ lắm chị ơi.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào, giống em đắp xong bị nổi mụn k ạ ( bị cái trứng cá bọc dưới dự là to đùng vì đang sưng đau rồi em làm y như trên chỉ k có bước dầu dừa hoặc olive thôi ạ
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trước em cũng hay đắp mặt nạ trứng, 2 lần/tuần, nhưng giờ lười quá nên ko làm nữa. Phải công nhận là sau khi đắp mặt xong thì thấy thích lắm.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hỏi kỹ tí, đắp lòng trắng nhưng da khô ko thêm chanh thì làm sao để ko hôI.
    Khi đắp lòng đỏ thì thêm mật ong vào được hay ko bạn
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi da em có mụn cám, đầu đen dùng cách này có hết ko chị ? hay là e nên lột mụn trước khi làm za chị ?
    • 43 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cho e hỏi luôn là nếu dùng trứng gà bắt nắng thì có loại kcn nào dùng cho vùng mắt đc k ạ? Hay bôi kcn bt cho mắt cũng đc nhỉ?
    • 47 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

hồi trc mình cũng dùng trg gà, da hồi con gái đẹp lắm. Bây giờ về đến nhà là cơm nc , con cái, ngó qua cái lịch đắp kia cũng mất 40p. Lấy đâu ra thời gian mà là bgio. huhu