Dưỡng da - Làm đẹp da

Mặt nạ trứng gà - trẻ hơn 10 tuổi. Chia sẻ bằng sự thật

Đến trả lời mới nhất
  • 294 Lượt chia sẻ
  • 270K Lượt đọc
  • 447 Trả lời

147 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e cũng đắp mặt nạ như chị nè, nhưng e làm khác xíu.
    - Đầu tiên, là ngày nào e cũng tẩy trang sau khi ra ngoài về bằng dầu oliu bằng cách mát xa da mặt theo hình xoắn ốc từ trong ra ngoài, từ dưới lên trên trong vòng 5-10p, sau đó rửa mặt bằng sữa rửa mặt.
    - Đối với mặt nạ trứng gà, mỗi tuần e đắp 4 lần, mỗi lần 1 quả. sau 1 tuần da mặt căng ra mịn màng lắm. trước tiên e tẩy trang bằng dầu oliu như nêu trên,
    - Tiếp theo đập 1 quả trứng, tách hẳn lòng đỏ và lòng trắng ra, cho vào 2 cái chén khác nhau- Dùng lòng trắng (không cần dùng chanh cũng đc) thoa đều lên da mặt, mát xa vài phút, để da mặt căng tự nhiên, đến khi không còn cười đc nữa ý. Phần còn dư, thoa lên cổ và những vùng da sậm màu, sần sùi như khuỷa tay, đầu gối.
    - Mẹ nào bị mụn cám thì dùng lòng bàn tay mát xa nhẹ, tránh gây xây xát mặt, chú ý những vùng da quanh 2 cánh mũi, dưới mũi, cằm và xung quanh môi, sau đó rửa sạch mặt bằng nước ấm cho tất cả những chổ đã thoa.
    - sau đó dùng 2 muỗng cafe dầu oliu cho vào chén đựng lòng đỏ, đánh tan và đều tay, sau đó cũng thoa đều lên mặt, và những vùng da k đều màu khác.
    - đợi đến khi da mặt cũng căng ra, k thể cười nữa, rồi rửa mặt thật sạch với nước lạnh, se lỗ chân lông.- chú ý, đừng rửa lại = sữa rửa mặt, vì làm mất tác dụng dưỡng ẫm của lòng đỏ- cứ như thế 1 tuần 3-4 lần tùy độ siêng các mẹ.
    RIÊNG MÌNH, MỚI LÀM ĐC 1 TUẦN À, MÀ HÔM QUA GẶP CK, CK KHEN DA TRẮNG MỊN, ĐỀU MÀU HẲN RA, THÍCH LẮM CÁC MẸ Ạ. E MONG CÁC MẸ CŨNG CÓ LÀN DA NHƯ Ý MUỐN NHÉ!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tiorayen; 29/06/2013 vào lúc 09:30 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 93 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

hihi mình cũng đắp lòng trắng trước r lòng đỏ sau, cơ mà cũng chả bỏ thêm j cả vì lười. mà m mới mua được trứng gà tre, trái trứng bé xíu nhìn xinh xinh, trông ngon lắm. chắc đắp trứng này lại càng đẹp da hơn trứng công nghiệp đây
    Chỉnh sửa lần cuối bởi gaumap1931992; 29/06/2013 vào lúc 10:01 PM.
    • 202 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tiorayen Xem bài viết
    e cũng đắp mặt nạ như chị nè, nhưng e làm khác xíu.
    - Đầu tiên, là ngày nào e cũng tẩy trang sau khi ra ngoài về bằng dầu oliu bằng cách mát xa da mặt theo hình xoắn ốc từ trong ra ngoài, từ dưới lên trên trong vòng 5-10p, sau đó rửa mặt bằng sữa rửa mặt.
    - Đối với mặt nạ trứng gà, mỗi tuần e đắp 4 lần, mỗi lần 1 quả. sau 1 tuần da mặt căng ra mịn màng lắm. trước tiên e tẩy trang bằng dầu oliu như nêu trên,
    - Tiếp theo đập 1 quả trứng, tách hẳn lòng đỏ và lòng trắng ra, cho vào 2 cái chén khác nhau- Dùng lòng trắng (không cần dùng chanh cũng đc) thoa đều lên da mặt, mát xa vài phút, để da mặt căng tự nhiên, đến khi không còn cười đc nữa ý. Phần còn dư, thoa lên cổ và những vùng da sậm màu, sần sùi như khuỷa tay, đầu gối.
    - Mẹ nào bị mụn cám thì dùng lòng bàn tay mát xa nhẹ, tránh gây xây xát mặt, chú ý những vùng da quanh 2 cánh mũi, dưới mũi, cằm và xung quanh môi, sau đó rửa sạch mặt bằng nước ấm cho tất cả những chổ đã thoa.
    - sau đó dùng 2 muỗng cafe dầu oliu cho vào chén đựng lòng đỏ, đánh tan và đều tay, sau đó cũng thoa đều lên mặt, và những vùng da k đều màu khác.
    - đợi đến khi da mặt cũng căng ra, k thể cười nữa, rồi rửa mặt thật sạch với nước lạnh, se lỗ chân lông.- chú ý, đừng rửa lại = sữa rửa mặt, vì làm mất tác dụng dưỡng ẫm của lòng đỏ- cứ như thế 1 tuần 3-4 lần tùy độ siêng các mẹ.
    RIÊNG MÌNH, MỚI LÀM ĐC 1 TUẦN À, MÀ HÔM QUA GẶP CK, CK KHEN DA TRẮNG MỊN, ĐỀU MÀU HẲN RA, THÍCH LẮM CÁC MẸ Ạ. E MONG CÁC MẸ CŨNG CÓ LÀN DA NHƯ Ý MUỐN NHÉ!!!
    Cách này thấy công phu quá nhỉ, nhưng chắc sẽ đẹp lên trông thấy đây mà
    • 378 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Hi các mẹ, Mặt em bị mụn nhiều thì đắp lòng trắng trứng có trị được mụn không ạ? Và thành phần cho mặt nạ trứng trị mụn thì cho thêm cái gì vào ạ. Thanks các mẹ nhiều ạ.Bị mụn chán quá, chữa mãi chả khỏi nên cứ thử các cách vậy ạ. hic
    kiss the rain!!!.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=mebebin123789;29163058]Hi các mẹ
    Em đã sử dụng mặt nạ trứng gà 6 tháng nay, 1 tuần 3 lần, và mình chẳng dùng thêm loại kem nào nữa, lúc trước thì có dùng Feiya và EV Princess thấy cũng oke nhưng không thấy da mặt trẻ ra mà chỉ trắng lên thôi, da mình ngâm đen và nhờn
    Mình chia sẽ với các mẹ loại mặt nạ trứng gà rất tốt. Thiên nhiên mà giá rẻ vô cùng, 1 tháng các mẹ tốn khoảng 35k là có làn da đẹp, rất rất rẻ so với mua mỹ phẩm dưỡng da công nghiệp
    đây là hình của mình sau 6 tháng sử dụng. Các mẹ đón mình bao nhiêu tuổi, hình chụp không photoshop

Các mẹ thấy có vẻ rất teen đúng không ạ? Nếu em nói sinh năm 1986 các mẹ nghĩ sao. Thật ra thì e cũng hơi bé chỉ 42kg thôi, 1m58. dạo này ra đường ai cũng kêu là bé, bé này có con 1 tuổi mấy rồi hihi.

Hình năm ngoái vào dịp tết nguyên đán 26/1/2012

Lúc truoc da mình ngăm đen và nhờn.

--Giới thiệu sơ qua về mặt nạ trứng gà
    Sạch da triệt để và vô cùng dịu nhẹ với da, kể cả da dị ứng
    Thích hợp da khô, nhờn, dị ứng, hỗn hợp
    Làm sạch nhờn 2 bên má mà không làm khô các vùng da còn lại nên cực tốt với da hỗn hợp
    Chứ enzym lysozyme làm sạch sâu và thấm nhanh vào da

----Công dụng: làm mịn da, trắng da, trẻ hóa da, chống lão hóa

---- Cách làm
    Rửa mặt sạch với nước ấm
    Lấy 1/2 lòng trắng trứng vắt 1/4 trái chanh ( nếu da dầu và hỗn hơp), da khô và mẫn cảm thì không dùng chanh nhe
    dÙNG MUỖNG ĐÁNH THEO CHIỀU KIM ĐỒNG HỒ TRONG 3 PHÚT cho tới khi nổi bọt
    thoa lòng trắng lên da mặt, xung quanh mắt và mí mắt, thoa lên môi luôn ( thoa lên mí mắt và quầng mắt giúp giảm thâm và giảm mỡ mắt, mí rãnh hơn) trong 20p rồi rửa bằng nước ấm
    sau đó lấy lòng đỏ thoa lên da rồi nằm thư giản trong 30p sau đó rửa mặt bằng nước lạnh rồi thoa 1 lớp mỏng dầu dừa hoặc dầu olive maxa xoay tròn hình xoắn ốc 5p
    -- Ra đường các chị nhớ che chắn thật kĩ chứ không thì uổng công dưỡng trắng, các chị dùng kem chống nắng SPS 81 nha
    *** Các chị lưu ý là dầu olive hoặc dầu dừa dùng loại dầu tốt, olive các chị vào siêu thị mua loại extra virgin, dầu dừa các chị đừng bao giờ mua vì 99% là pha kể cả những cơ sở uy tín, hay những chị lam handmade. Vì em làm 1kg dừa khô nạo được 100ml
    1kg dừa khô em mua 50 ngàn, công sức và tiền gas nấu trong 3 tiếng. Tính ra 100 ngàn chỉ có 100ml không hiểu sao nhiều chị bán 50k 100ml, nhiều chổ bán 1 lít 35k ( eo ơi )không biết pha thêm gì nữa
    nên em khuyên các chị tự làm dầu dừa tuy cực nhưng rất tốt, 100ml xài được hơn 1 năm cho da mặt, ngoài ra tẩy trang rất tốt

đó là kinh nghiệm em đã làm chuột bạch thí nghiệm, mong các chị có làn da đẹp và trẻ mãi nha, các chị nhớ dùng thường xuyên tuần 3 lần nha. Em bảo đảm các chị sẽ cực kỳ thích và bàn trang điểm sẽ không còn những bé kem dưỡng của các nhãn hiệu, tiết kiệm đc nhiều chi phí
    Các chị ơi, đẹp từ thiên nhiên là tốt nhất vì thiên nhiên tươi đẹp đầy màu sắc ban cho ta biết bao nguồn dinh dượng cho da và cơ thể
    Chúc các chị luôn trẻ đẹp
    Các chị nhớ dùng rồi comment cho em mừng nha, công em lập topic để mọi người đẹp đó. Có gì thắc mắc cứ comment hỏi e nha

chị ơi lầ đầu thì đắp lòng trắng có phải cho chanh vào ko chị,hi hi thanks chị nhiều
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cái mặt nạ này mình cũng có làm roài. Nhìn bạn mebebin123789 trẻ quá, thấy mà ham. Nhưng hình như mình không hợp mặt nạ trứng hay sao ý , đắp xong da khô lắm.
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em tập làm theo chị chủ top rồi nè. Thích lắm ạ. Sau khi đắp trứng gà thì em xài dầu dừa tự làm thoa 1 lớp mỏng rồi massage, sáng hôm sau ngủ dậy thấy da căng và mịn hơn hẳn. Tks chị chủ top nhiều ạ ^^

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Da e là da hỗn hợp... e đã đắp được 1 tuần và tình hình là rất khả quan.Nhưng ngày nào e cũng đắp trứng gà không biết có bị sao cả nhà?
    • 302 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

cái gì cũng vừa phải thôi bạn ơi, 1 tuần 2 lần đc rồi, đắp nhiều quá là ko tốt đâu nà. Chúc bạn có làn da như ý.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vitbau1207 Xem bài viết
    Da e là da hỗn hợp... e đã đắp được 1 tuần và tình hình là rất khả quan.Nhưng ngày nào e cũng đắp trứng gà không biết có bị sao cả nhà?

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Huyết thanh sống CAVIER Hàn Quốc có tốt không ?

Bữa nay rỗi một tí, tớ ngồi viết review về sản phẩm được cho là HOT của mùa hè 2014 này - HUYẾT...

• Trị nám bằng nha đam

Có mẹ nào dùng nha đam để chữa nám ở mặt chưa vậy? Có hiệu quả k ak? Chỉ e cách làm vs. Tks các mẹ

• cách đắp mặt nạ trứng gà???

việc là như thế này các mẹ a! e nghe nói đắp mặt nạ trứng gà rất tốt cho da, thế là bì bõm tập, e đắp lòng trắng trước sau đó thấy da rất căng va trắng , khoảng ph sau e đắp tiếp lòng đỏ trứng gà trộn với mật ong, khoảng nủa tiếng sau bo ra thay ván trắng nhug ko bang luc dap log trăng, the nhug...

• Đắp mặt nạ trứng gà !

Tình hình là hôm trước em có nghe các mẹ chỉ cách đắp mặt nạ bằng trứng gà. Hôm nay rãnh rỗi thế là em bắt chước: - Rửa mặt sạch - Đắp lòng trắng lên mặt, đợi khô, rửa lại bằng nước. - Đắp tiếp lòng đỏ và đợi khô cứng rửa lại bằng sữa rửa mặt. Em không biết làm như thế có đúng cách không? và em...

• Thông báo chương trình "Tư vấn nâng mũi và hàm đẹp tự nhiên"

Các chị em thân mến, “Không có người phụ nữ xấu chỉ có người phụ nữ không biết làm đẹp” là câu...

• 70 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

mình có tí ý kiến . thay vì đắp hột gà lần nào cũng thừa mình đắp trứng cút được k nhỉ các mẹ ???