Dưỡng da - Làm đẹp da

Mặt nạ trứng gà - trẻ hơn 10 tuổi. Chia sẻ bằng sự thật

Đến trả lời mới nhất
  • 307 Lượt chia sẻ
  • 285K Lượt đọc
  • 447 Trả lời

150 Người đang theo dõi

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tuyet qua. Nhung benh luoi kho tri hon benh da nhon day
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tuyet qua. Nhung benh luoi kho tri hon benh da xau day
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chị dùng trứng gà ta hay bình thường?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người cố gắng làm đi, da mặtsẽ đẹp hơn nhiều đó, mình rất là thích, n chân mình có mấy nốt sẹo lâu rồi ,mình bôi dầu oliu hoài mà chưa hết, ai biết cách chỉ mình với.
    • 101 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Lưu ý các bạn có da dầu và hỗn hợp không nên dùng lòng đỏ trứng đắp mặt nhé. Vì trong lòng đỏ có nhiều chất trong khi người da dầu và hỗn hợp thường có lỗ chân lông to, vì vậy da sẽ hấp thụ và dễ bị bít lỗ chân lông dẫn đến tình trạng mụn li ti dưới da. Các bạn chỉ nên đắp mặt nạ lòng trắng, chanh, thêm chút mật ong và dầu oliu thôi nhé.
    Để nghĩ đã.......
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho mình hỏi đắp 1/2 lòng trắng thế thì còn 1/2 cất tủ lạnh lần sau đắp tiếp đc k ạ? Dùng chanh có axit liệu có bào mòn da mặt ko? Chắc mình chỉ dùng lòng trắng và mật og thui.
    • 30 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các bạn gái da không đc đẹp, hãy cố gắng chữa lười là da đẹp hẳn lên ngay. Da mặt mình cũng mịn, để ý kỹ thì sắc da không trắng, đều lắm, thỉnh thoảng có ít mụn, thâm... từ ngày bik làm siêng... mỗi tối mình đều đắp, bôi rửa. Có hôm tinh nghệ+ mật ong 30p, rửa mặt = nha đam tự trồng, có hôm đắp mặt nạ trứng gà, có hôm ngũ cốc + dầu olive... vài tuần thấy sắc da khác hẳn, tươi, đều, trắng, bớt thâm. Sau khi đắp, rửa, mình chà đá lạnh, lỗ chân lông nhỏ hẳn ra luôn. Các loại mặt nạ, các bạn nên tìm loại nào thấy hợp thì kiên trì xài. Kết hợp tẩy da chết 1-2 lần tuần, mình tẩy = muối loại nhỏ dành ( loại dành cho spa tẩy da thân bán đầy trong siêu thị, nhưng da mặt mỏng nên mình xài ít như đầu ngón tay thôi, cho tí nước để tan gần hết rồi mát xa nhẹ), muối sát khuẩn cao, trị và ngừa mụn. Nên tẩy trang cũng vài ngày một lần, với những bạn ít trang điểm, chỉ xài kem dưỡng cũng fải tẩy trang cho da thông thoáng, còn ai trang điểm mỗi ngày thì dĩ nhiên tẩy mỗi ngày ùi. Mình mới đc tặng chai tẩy trang mắt , môi ko dầu loại chai trong, tròn, nước màu xanh của neutrogena, loại này hay ghê, cara chống thấm của maybeline cũng bay, nhưng sau khi rửa mặt nghe thông thoáng, mềm mịn, giống như vừa rửa mặt sạch bằng srm, không bị nhờn vì dầu có trong tẩy trang mắt môi của biore + maybeline, cực iu cái loại này, mai mốt hết sẽ tự mua xài típ, cũng rẻ nữa. Chúc các bạn nhanh xinh đẹp nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Huyết thanh sống CAVIER Hàn Quốc có tốt không ?

Bữa nay rỗi một tí, tớ ngồi viết review về sản phẩm được cho là HOT của mùa hè 2014 này - HUYẾT...

• CẢNH BÁO MẶT NẠ NGỦ KISS ! Tất cả những ai có ý định mua nên vào đọc

Mặt nạ ngủ Kiss thì rất Hot r đúng k ạ :o Em cũng tăm tia khá lâu rồi nhưng chưa mua vì sp này giá...

• Thông báo cuộc thi ảnh "Vị Ngon Của Bạn"

Các bạn thành viên thân mến, Khi nhắc đến gia đình, vị ngon của món ăn nào là ký ức không thể...

• Mát lòng trứng gà ngải cứu

Chưa ăn món này bao giờ: Mát lòng trứng gà ngải cứu Cái vị béo ngậy mà không ngán, mỡ màng nóng hổi mà ngai ngái cay cay của món trứng gà ngải cứu đã làm dịu biết bao cơn đói lòng bất chợt của những người đang tấp nập đi lại trên phố phường đông đúc. Chẳng biết tự bao giờ, người Hà Nội...

• cách đắp mặt nạ trứng gà???

việc là như thế này các mẹ a! e nghe nói đắp mặt nạ trứng gà rất tốt cho da, thế là bì bõm tập, e đắp lòng trắng trước sau đó thấy da rất căng va trắng , khoảng ph sau e đắp tiếp lòng đỏ trứng gà trộn với mật ong, khoảng nủa tiếng sau bo ra thay ván trắng nhug ko bang luc dap log trăng, the nhug...

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Danh dau de mai ve que mua trung ga lam dep. Em thuoc dang luoi co y dinh cham soc da lau roi nhung ma t hoai tren mang chang biet nen dung my pham loai nao, em mua dau dua roi kem duong ve boi, duoc may hom lai chan, lau lam khong dung roi. Em sn 89, da cung trang nhung ma kho va da thay nhan roi hic gio nhin gia qua di mat, xem chi chu top chup hinh ma ghen ti qua, phai quyet tam lam dep thoi. Co len!!! :^^