Dưỡng da - Làm đẹp da

Mặt nạ trứng gà - trẻ hơn 10 tuổi. Chia sẻ bằng sự thật

Đến trả lời mới nhất
  • 347 Lượt chia sẻ
  • 306K Lượt đọc
  • 449 Trả lời

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn chị nhiều nha! Em nghe nói, một tuần chỉ nên dùng một lần thôi mà. Tối nay em vừa làm xong nè. Thấy mặt có vẻ mịn hơn. Em sẽ kiên trì. Có chị chia sẻ, em lại có thêm động lực. Em là mê làm đẹp lắm chị ạ.
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

đắp mặt nạ lòng trắng trứng cũng tốt lắm chị nhỉ, em cũng làm thử mấy lần rùi. Mà dạo gần đây thời tiết oi bức quá làm em nổi mụn quá trời lun, để lại quá trời vết thâm trên mặt em này, chắc em phải kết hợp mặt nạ trứng với bột nghệ và mật ong lun quá, em thik mấy cái vụ làm đẹp bằng tự nhiện như vậy nè, chứ xài kem này kem kia toàn là hóa chất ko sau này da mình dễ lão hóa nữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 57 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

keke ...
    Mình cũng biết là trứng gà tốt nhưng ko hiểu sao mình lại ko kiên trì được,
    Da mình nhờn và thâm ( tàn dư sau mụn )
    Hiện mình đang làm mặt nạ lòng trắng trứng + bột chè xanh mới dùng được mấy lần ah,
    Để mình làm kiên trì 1 time xem như thế nào ... hihi
    Vì sự nghiệp làm đẹp.
    Ra đường xài kem chống nắng, nhưng nếu dùng hàng ngày mà dùng SPS 81 mình thầy cao quá hok ?
    • 279 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweet_ht88 Xem bài viết
    keke ...
    Mình cũng biết là trứng gà tốt nhưng ko hiểu sao mình lại ko kiên trì được,
    Da mình nhờn và thâm ( tàn dư sau mụn )
    Hiện mình đang làm mặt nạ lòng trắng trứng + bột chè xanh mới dùng được mấy lần ah,
    Để mình làm kiên trì 1 time xem như thế nào ... hihi
    Vì sự nghiệp làm đẹp.
    Ra đường xài kem chống nắng, nhưng nếu dùng hàng ngày mà dùng SPS 81 mình thầy cao quá hok ?
    hihi tại mình xài sps 81 cho chắc ăn đó mà. Còn bạn xài nhiêu cũng đc, nhưng mình nghĩ tốt nhất là 50 sps tại bây giờ thủng tầng ozon toàn tia cực tím độc hại làm da nhanh lão hóa
    • 279 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zinzin2712 Xem bài viết
    Cảm ơn chị nhiều nha! Em nghe nói, một tuần chỉ nên dùng một lần thôi mà. Tối nay em vừa làm xong nè. Thấy mặt có vẻ mịn hơn. Em sẽ kiên trì. Có chị chia sẻ, em lại có thêm động lực. Em là mê làm đẹp lắm chị ạ.
    uhm, từ 1 đến 3 lần, da chị lúc trc nhờn và đen quá nên làm 1 tuần 3 lần cho nhanh đó mà hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,225 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Chúa lười đây, đợt này phải cố vậy, ko da xấu cứ tương dưỡng da vào tón kém quá. Mẹ nó post quy trình làm dầu dừa cho tớ tham khải với, trên web cũng có nhưng mẹ nó cứ đưa cách làm của mẹ nó để tớ tham khảo nhé.Thanks
    • 182 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

công thức này mình đã làm rồi rất ok nhưng dạo này mình lười quá phải bắt đầu lại thôi

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 279 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meotuyet Xem bài viết
    Chúa lười đây, đợt này phải cố vậy, ko da xấu cứ tương dưỡng da vào tón kém quá. Mẹ nó post quy trình làm dầu dừa cho tớ tham khải với, trên web cũng có nhưng mẹ nó cứ đưa cách làm của mẹ nó để tớ tham khảo nhé.Thanks
    Các bước làm dầu dừa
    - Mua 1kg dừa khô nạo sẵn( đc 100ml dầu), nếu cần nhiều dầu hơn thì mua dừa khô nạo sẵn với số lượng tương ứng
    - chế nửa lít nước nóng 60 độ C vào bóp và vắt thật mạnh cho ra nước cốt dừa thật đậm đặc
    - Dùng đồ lược, ray để lấy nước cốt dừa, bỏ xác lại
    - Xác dừa đã bỏ lấy nửa lít nước ấm bóp mạnh lược lấy nước cốt dừa 1 lần nữa.
    Được 1 lít nước cốt dừa đem nấu 20 phút với lửa lớn cho sôi
    sau đó vặn nhỏ lửa lại
    Cứ 20p trộn trộn đảo đảo 1 lần.
    Sau 2-3 tiếng thấy dầu nổi lên trên bạn vớt ra cho vào lọ. Phần cơm dừa ở dưới đáy trộn cơm ăn rất ngon đó
    - thông thưởng mình làm 2kg hoặc 3kg dừa nạo để chia cho người nhà và bạn bè dùng nên mình đun 2-3 tiếng. Nếu bạn làm chỉ 1kg thì thời gian sẽ ngắn hơn ( vì mình chưa làm số lượng ít nên chưa biết), bạn đun cho tới khi nào dầu nổi lên là được nhe.
    rất dễ làm không khó đâu bạn, chỉ mất vài tiếng buổi sáng thôi ah mà dùng được lâu, ít tốn tiền mà chất lượng nữa
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 202 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Cho xin cái hình lúc đánh trứng gà với ạh. Em đánh ko lên chút bọt nào hết
    • 279 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yumibenho Xem bài viết
    Cho xin cái hình lúc đánh trứng gà với ạh. Em đánh ko lên chút bọt nào hết
    Bạn đánh theo chiều kim đồng hồ, không đánh lôn xộn và không đổi chiều đánh, đánh trong 3 phút nhe
    Vài bữa rảnh mình up hình lên nhe
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thoa lòng trắng lên da mặt, xung quanh mắt và mí mắt, thoa lên môi luôn ( thoa lên mí mắt và quầng mắt giúp giảm thâm và giảm mỡ mắt, mí rãnh hơn) trong 20p rồi rửa bằng nước ấm
    sau đó lấy lòng đỏ thoa lên da rồi nằm thư giản trong 30p sau đó rửa mặt bằng nước lạnh rồi thoa 1 lớp mỏng dầu dừa hoặc dầu olive maxa xoay tròn hình xoắn ốc 5p
    chị ơi vậy là đắp mặt nạ tới 2 lần àh chị, làm sao mà lần 1 lòng trắng chanh mà rửa nước ấm, mà lần 2 lòng đỏ mà rửa nước lạnh thế ạh?
    • 8 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cảm ơn bạn nhé. Mình sẻ làm thử.
    • 56 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mỗi lần nghe ai chỉ cách làm đẹp là mình hào hứng lắm nhưng chỉ làm được mấy bữa đầu thôi ah. Cái vụ làm đẹp này là mình làm biếng nhất quả đất luôn dù da mình xấu lắm da mình ngăm đen mà bị nám và mụn nữa chứ.
    Chuyến này quyết tâm làm đẹp mới được, cảm ơn chủ top nhé.
    • 858 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

các chị dung trứng gà ta sẽ ít tanh hơn, có khi không hề có mùi tanh ạ, lại nhiều dưỡng chất tốt hơn nữa
    dùng cọ phết lên da sẽ dễ làm hơn, ko bị chảy tùm lum, bẩn. ra siu thị mua loại co rẻ tiền về phết ngon lành lắm ạ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 279 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cecilia_quyen Xem bài viết
    chị ơi vậy là đắp mặt nạ tới 2 lần àh chị, làm sao mà lần 1 lòng trắng chanh mà rửa nước ấm, mà lần 2 lòng đỏ mà rửa nước lạnh thế ạh?
    Sau khi đắp lòng trắng xong bạn rửa nước ấm để lỗ chân lông nở ra mà hấp thụ dưỡng chất của mặt nạ lòng đỏ, đắp lòng đỏ xong rửa nước lạnh để se khít lỗ chân lông đó bạn
    Chúc da đẹp nhe
    • 279 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhphucmongmanh105 Xem bài viết
    Mỗi lần nghe ai chỉ cách làm đẹp là mình hào hứng lắm nhưng chỉ làm được mấy bữa đầu thôi ah. Cái vụ làm đẹp này là mình làm biếng nhất quả đất luôn dù da mình xấu lắm da mình ngăm đen mà bị nám và mụn nữa chứ.
    Chuyến này quyết tâm làm đẹp mới được, cảm ơn chủ top nhé.
    Nhớ làm thường xuyên nha bạn, làm trứng gà ta cho nhanh đẹp và nếu da xấu thì bạn làm nửa năm mới có kết quả nha, nhớ uống nước nhiều nước cho da thêm đẹp nha
    • 51 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Chị ơi da chị đẹp quá, còn cách nào làm dầu dừa mà ít tốn công hơn không chi?
    Da em nhờn thì thay vì dùng chanh em dùng dấm táo đc không chị?
    • 54 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Hình như ko ai đắp lòng đỏ đâu, chỉ lòng trắng thôi
    Good girls go to heaven, bad girls go everywhere ^^
    • 93 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

e cũng đang đắp mặt nạ này cảm nhận là sau khi đắp da rất mịn :X
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• " Mặt nạ ngũ hoa " thật ra là hạt Đình Lịch giá 10k 100g

Có nhiều ý kiến về mặt nạ ngũ hoa đang hot hiện nay giá mắc trên trời là hạt đình lịch giá 10k...

• 10 lý do nên dùng tã giấy Bambo Nature

Nếu như bạn ưa thích sự tiện lợi của tã giấy dùng một lần và muốn chọn cho bé một sản phẩm tốt...

• Mát lòng trứng gà ngải cứu

Chưa ăn món này bao giờ: Mát lòng trứng gà ngải cứu Cái vị béo ngậy mà không ngán, mỡ màng nóng hổi mà ngai ngái cay cay của món trứng gà ngải cứu đã làm dịu biết bao cơn đói lòng bất chợt của những người đang tấp nập đi lại trên phố phường đông đúc. Chẳng biết tự bao giờ, người Hà Nội...

• Trị nám bằng nha đam

Có mẹ nào dùng nha đam để chữa nám ở mặt chưa vậy? Có hiệu quả k ak? Chỉ e cách làm vs. Tks các mẹ

• cách đắp mặt nạ trứng gà???

việc là như thế này các mẹ a! e nghe nói đắp mặt nạ trứng gà rất tốt cho da, thế là bì bõm tập, e đắp lòng trắng trước sau đó thấy da rất căng va trắng , khoảng ph sau e đắp tiếp lòng đỏ trứng gà trộn với mật ong, khoảng nủa tiếng sau bo ra thay ván trắng nhug ko bang luc dap log trăng, the nhug...

• 51 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

hình như em nghe nói đắp lòng trắng thì giảm nhờn và trị mụn còn lòng đỏ đẹp và trẻ hóa da đúng không chị?
    Nếu em chỉ đáp lòng trắng thôi thì da có đc đẹp như chị không? Tại em lười quá với lại hồi nãy mới đắp thử thấy lòng đỏ khó rửa lắm, cứ dính bết vào da.
    Thấy da mịn màng quá, em nghĩ trứng gà ta sẽ tốt hơn