Dưỡng da - Làm đẹp da

Mặt nạ trứng gà - trẻ hơn 10 tuổi. Chia sẻ bằng sự thật

Đến trả lời mới nhất
  • 315 Lượt chia sẻ
  • 294K Lượt đọc
  • 447 Trả lời

151 Người đang theo dõi

• 279 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

Hi các mẹ
    Em đã sử dụng mặt nạ trứng gà 6 tháng nay, 1 tuần 3 lần, và mình chẳng dùng thêm loại kem nào nữa, lúc trước thì có dùng Feiya và EV Princess thấy cũng oke nhưng không thấy da mặt trẻ ra mà chỉ trắng lên thôi, da mình ngâm đen và nhờn
    Mình chia sẽ với các mẹ loại mặt nạ trứng gà rất tốt. Thiên nhiên mà giá rẻ vô cùng, 1 tháng các mẹ tốn khoảng 35k là có làn da đẹp, rất rất rẻ so với mua mỹ phẩm dưỡng da công nghiệp
    đây là hình của mình sau 6 tháng sử dụng. Các mẹ đón mình bao nhiêu tuổi, hình chụp không photoshop

Các mẹ thấy có vẻ rất teen đúng không ạ? Nếu em nói sinh năm 1986 các mẹ nghĩ sao. Thật ra thì e cũng hơi bé chỉ 42kg thôi, 1m58. dạo này ra đường ai cũng kêu là bé, bé này có con 1 tuổi mấy rồi hihi.

Hình năm ngoái vào dịp tết nguyên đán 26/1/2012

Lúc truoc da mình ngăm đen và nhờn.

--Giới thiệu sơ qua về mặt nạ trứng gà
    Sạch da triệt để và vô cùng dịu nhẹ với da, kể cả da dị ứng
    Thích hợp da khô, nhờn, dị ứng, hỗn hợp
    Làm sạch nhờn 2 bên má mà không làm khô các vùng da còn lại nên cực tốt với da hỗn hợp
    Chứ enzym lysozyme làm sạch sâu và thấm nhanh vào da

----Công dụng: làm mịn da, trắng da, trẻ hóa da, chống lão hóa

---- Cách làm
    Rửa mặt sạch với nước ấm
    Lấy 1/2 lòng trắng trứng vắt 1/4 trái chanh ( nếu da dầu và hỗn hơp), da khô và mẫn cảm thì không dùng chanh nhe
    dÙNG MUỖNG ĐÁNH THEO CHIỀU KIM ĐỒNG HỒ TRONG 3 PHÚT cho tới khi nổi bọt
    thoa lòng trắng lên da mặt, xung quanh mắt và mí mắt, thoa lên môi luôn ( thoa lên mí mắt và quầng mắt giúp giảm thâm và giảm mỡ mắt, mí rãnh hơn) trong 20p rồi rửa bằng nước ấm
    sau đó lấy lòng đỏ thoa lên da rồi nằm thư giản trong 30p sau đó rửa mặt bằng nước lạnh rồi thoa 1 lớp mỏng dầu dừa hoặc dầu olive maxa xoay tròn hình xoắn ốc 5p
    -- Ra đường các chị nhớ che chắn thật kĩ chứ không thì uổng công dưỡng trắng, các chị dùng kem chống nắng SPS 81 nha
    *** Các chị lưu ý là dầu olive hoặc dầu dừa dùng loại dầu tốt, olive các chị vào siêu thị mua loại extra virgin, dầu dừa các chị đừng bao giờ mua vì 99% là pha kể cả những cơ sở uy tín, hay những chị lam handmade. Vì em làm 1kg dừa khô nạo được 100ml
    1kg dừa khô em mua 50 ngàn, công sức và tiền gas nấu trong 3 tiếng. Tính ra 100 ngàn chỉ có 100ml không hiểu sao nhiều chị bán 50k 100ml, nhiều chổ bán 1 lít 35k ( eo ơi )không biết pha thêm gì nữa
    nên em khuyên các chị tự làm dầu dừa tuy cực nhưng rất tốt, 100ml xài được hơn 1 năm cho da mặt, ngoài ra tẩy trang rất tốt

đó là kinh nghiệm em đã làm chuột bạch thí nghiệm, mong các chị có làn da đẹp và trẻ mãi nha, các chị nhớ dùng thường xuyên tuần 3 lần nha. Em bảo đảm các chị sẽ cực kỳ thích và bàn trang điểm sẽ không còn những bé kem dưỡng của các nhãn hiệu, tiết kiệm đc nhiều chi phí
    Các chị ơi, đẹp từ thiên nhiên là tốt nhất vì thiên nhiên tươi đẹp đầy màu sắc ban cho ta biết bao nguồn dinh dượng cho da và cơ thể
    Chúc các chị luôn trẻ đẹp
    Các chị nhớ dùng rồi comment cho em mừng nha, công em lập topic để mọi người đẹp đó. Có gì thắc mắc cứ comment hỏi e nha

Chủ đề bạn cần quan tâm:

Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_lamdep; 05/08/2013 vào lúc 03:53 PM.
    197 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

c oi da nhờn thì có dùng được không c
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 279 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trananth Xem bài viết
    c oi da nhờn thì có dùng được không c
    da nhờn dùng được, bạn đọc kĩ hướng dẫn cách làm nha, mình có ghi cụ thể, chúc bạn có da đẹp
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

e cảm ơn c nhé.c trẻ quá đó.hi thật là ngưỡng mộ .hi.e sẻ chịu khó làm xem tn.nhưng e ngại quá aaaaaaaaaaaaa
    Chỉnh sửa lần cuối bởi trananth; 19/04/2013 vào lúc 12:53 PM.
    • 279 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trananth Xem bài viết
    e cảm ơn c nhé.c trẻ quá đó.hi thật là ngưỡng mộ .hi.e sẻ chịu khó làm xem tn.nhưng e ngại quá aaaaaaaaaaaaa
    Cố gắng siêng làm thường xuyên nha bạn
    • 94 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

bình thường e toàn mua sẵn mặt nạ bán ở ngoài về đắp vì ngại lỉnh kỉnh và mùi tanh của trứng nhưng giờ thấy chị đắp mà da đẹp lên trông thấy làm e có động lực hơn nhiều rồi. tối e mua trứng về đắp liền mới được.
    • 279 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaumap1931992 Xem bài viết
    bình thường e toàn mua sẵn mặt nạ bán ở ngoài về đắp vì ngại lỉnh kỉnh và mùi tanh của trứng nhưng giờ thấy chị đắp mà da đẹp lên trông thấy làm e có động lực hơn nhiều rồi. tối e mua trứng về đắp liền mới được.
    hồi trước mình hay mua mặt nạ trong siêu thị 25k, tuần 3 lần nhưng không thấy work gì hết, từ ngày đọc báo rồi làm thử thấy hiệu quả nên bây giờ ghiền làm đẹp từ thiên nhiên luôn, làm hoài sẽ quen không thấy cực đâu, các chị em nhớ siêng làm đẹp từ thiên nhiên nha
    • 6,557 Bài viết

• 19,444 Được cảm ơn

Đắp mặt nạ này xong thấy da mặt sướng phải biết, chị thì 1 tuần làm 1 lần, với trứng gà ta í
    • 279 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

Hình mình thật sự không hề chỉnh sửa photoshop và mặt mộc 100% đó, các mẹ nhớ làm thử nha, sẽ bất ngờ lắm đó, trứng gà có rất nhiều dưỡng chất cho da, và đặc biệt giảm thâm nám, giảm mụn, trẻ hóa da mà các mỹ phẩm hàng hiệu không thể nào có đc
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 279 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi greenherb Xem bài viết
    Đắp mặt nạ này xong thấy da mặt sướng phải biết, chị thì 1 tuần làm 1 lần, với trứng gà ta í
    em thì làm trứng gà công nghiệp 2,5k, em mua trứng nhỏ thôi là đủ dùng. Em tiết kiệm không dùng trứng gà ta, chỉ để trứng gà ta nấu cháo cho con ăn thôi
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,557 Bài viết

• 19,444 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebebin123789 Xem bài viết
    em thì làm trứng gà công nghiệp 2,5k, em mua trứng nhỏ thôi là đủ dùng. Em tiết kiệm không dùng trứng gà ta, chỉ để trứng gà ta nấu cháo cho con ăn thôi
    Nhà chị do hay mua 20 trứng để tủ lạnh, nên chị tách lấy lòng trắng , còn lòng đỏ thì để ăn . Vả lại đâu có làm mỗi ngày
    Chỉnh sửa lần cuối bởi greenherb; 19/04/2013 vào lúc 01:50 PM.
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hi chị! trước emma5p65, da đẹp lắm, từ ngày còn 42kg, da xuống sắc kinh khủng, làm gà công nghiệp cũng được hả chị, để em thử luôn! chứ da nhợt nhạt quá! hi hi!
    cảm ơn chị về bài viết bổ ích!
    • 544 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Em ơi, nếu da khô thì chỉ dùng lòng trắng đánh lên bôi thôi phải ko? mà em bôi bằng tay hay dùng cọ, mỗi lần có dùng hết 1 lòng trắng ko? cứ phải đắp lòng trắng 30p, rồi rửa, rồi mới đắp lòng đỏ a? l1ch lách quá nhì.
    Cho chị hỏi là em rửa nước ấm là rửa thế nào? em có thể chỉ cho chị chi tiết được ko? vì c hay rửa nước lạnh thì ghé mặt vào vòi nước rửa nó cứ uớt hết cả cổ áp, mà dùng khăn thì chị thấy gặt khăn cho hết tanh mùi trứng mệt quá.
    Em bôi dầu dừa để qua đêm a?
    Thanhks e nhiều.
    • 58 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

sao cứ nghĩ đến đắp trứng là e sợ tanh. chị có cách nào làm nó ko tanh ko ạ? và lòng đỏ ko cần đánh lên à chị? ơ, nhưng da e thỉnh thoảng có mụn, 1 vài cái thôi, liệu đắp kí này được ko nhỉ? hi, nhìn chị trẻ và da mướt quá e cũng ham lắm!
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị mebebin ơi, em nghe nói da nhờn mà thoa đầu olive lên sẽ dễ nổi mụn phải không? Mà tại sao thoa lòng trắng trứng xong lại phải dùng lòng đỏ thế chị? Tác dụng của việc bôi dầu olive lên sau cùng là gì đấy chị? Sau khi bôi dầu olive xong có phải giửa lại bằng sữa giửa mặt không chị?
    Da em nhờn lắm, chị dùng xong giờ có bớt nhờn hơn trước không chị?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 279 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hcns1.silicomhn Xem bài viết
    hi chị! trước emma5p65, da đẹp lắm, từ ngày còn 42kg, da xuống sắc kinh khủng, làm gà công nghiệp cũng được hả chị, để em thử luôn! chứ da nhợt nhạt quá! hi hi!
    cảm ơn chị về bài viết bổ ích!
    uh, dùng trứng gà công nghiệp cũng được nhưng muốn nhanh đẹp em dùng trứng gà ta giống chi greenherd nha
    • 279 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me cun cam Xem bài viết
    Em ơi, nếu da khô thì chỉ dùng lòng trắng đánh lên bôi thôi phải ko? mà em bôi bằng tay hay dùng cọ, mỗi lần có dùng hết 1 lòng trắng ko? cứ phải đắp lòng trắng 30p, rồi rửa, rồi mới đắp lòng đỏ a? l1ch lách quá nhì.
    Cho chị hỏi là em rửa nước ấm là rửa thế nào? em có thể chỉ cho chị chi tiết được ko? vì c hay rửa nước lạnh thì ghé mặt vào vòi nước rửa nó cứ uớt hết cả cổ áp, mà dùng khăn thì chị thấy gặt khăn cho hết tanh mùi trứng mệt quá.
    Em bôi dầu dừa để qua đêm a?
    Thanhks e nhiều.
    Da khô thì chị vẫn dùng lòng trắng và lòng đỏ nhưng lòng trắng thì không vắt thêm chanh, chị bôi bằng tay hay dùng cọ đều được
    em rửa nước ấm thì em hứng nước ấm từ vòi sen vào thau và rửa mặt để đừng ước cổ, bôi dầu dừa qua đêm nếu da khô chị ah, nếu da dầu thì chỉ để 15p rồi rửa mặt
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mebebin123789; 21/04/2013 vào lúc 12:26 PM.
    • 279 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zinzin2712 Xem bài viết
    Chị mebebin ơi, em nghe nói da nhờn mà thoa đầu olive lên sẽ dễ nổi mụn phải không? Mà tại sao thoa lòng trắng trứng xong lại phải dùng lòng đỏ thế chị? Tác dụng của việc bôi dầu olive lên sau cùng là gì đấy chị? Sau khi bôi dầu olive xong có phải giửa lại bằng sữa giửa mặt không chị?
    Da em nhờn lắm, chị dùng xong giờ có bớt nhờn hơn trước không chị?
    đúng rồi em, bôi dầu olive lên rất dễ nổi mụn vì dầu olive giảu chất dinh dưỡng mà mụn rất thích, nhưng bôi dầu olive không thêm nhờn đâu và đặc biệt dầu olive làm kem dưỡng đêm rất tốt cho da, nếu em có mụn thì thay vì bôi dầu olive thì bôi dầu dừa nha. da nhờn thì không để dầu qua đêm, maxa 5p và để tiếp trong 10p rồi rửa bằng sửa rửa mặt với nước lạnh nha.
    Tác dụng của việc bôi dầu lên sau cùng là giúp dưỡng da và se khít lỗ chân lông, nếu không dùng dầu thì e dùng nước hoa hồng cũng được, nhưng chị hướng dẫn cách từ thiên nhiên cho da đẹp toàn diện nên ưu tiên dùng dầu hơn nước hoa hồng
    Dùng xong da bớt nhờn vì lòng trắng tiêu diệt vi khuẩn, giảm nhờn, giam mụn, làm săn da. Lòng đỏ thì nuôi dưỡng cho da hồng, trẻ hóa da, dầu olive và dầu dừa thì giảm thâm mụn, thâm nám, trắng da
    Chúc em có làn da đẹp
    • 279 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bonbong2008 Xem bài viết
    sao cứ nghĩ đến đắp trứng là e sợ tanh. chị có cách nào làm nó ko tanh ko ạ? và lòng đỏ ko cần đánh lên à chị? ơ, nhưng da e thỉnh thoảng có mụn, 1 vài cái thôi, liệu đắp kí này được ko nhỉ? hi, nhìn chị trẻ và da mướt quá e cũng ham lắm!
    <br><br>

Trứng gà không tanh như trứng vịt đâu bạn, hơi hơi thôi, lòng trắng bạn vắt chanh vào không còn tanh đâu. Lòng đỏ không cần đánh lên, mặt nạ này dùng đc cho da mụn, không những vậy còn trị mụn và ngăn ngừa mụn nữa. Nhớ vắt chanh vào lòng trắng thì mụn sẽ xẹp liền đó bạn.
    Chúc da đẹp nha
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mebebin123789; 21/04/2013 vào lúc 02:28 PM.
    • 237 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

"bé" này nhìn cứ như là sn 90 91 ấy )
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)