Dưỡng da - Làm đẹp da

Mặt mụn nên dùng bộ sản phẩm trị mụn nào tốt

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 18.3K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mặt mình cách đây 2 tháng tự dưng nổi mụn (từ trước đến giờ đã bị mụn bao giờ đâu). Mình đi khám có bsỹ thì bảo do mỹ phẩm, bsỹ khác lại bảo do nội tiết. Nhưng mình bôi thuốc vẫn chưa đỡ. Bây giờ mặt mình thỉnh thoảng lên mụn mủ, còn mụn cám thì nhiều ở quanh mép và nhiều vết thâm nữa. Mình muốn dùng bộ sản phẩm trị mụn để chăm sóc da mặt luôn nhưng ko biết mua loại nào cả. Mẹ nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp mình với. Cám ơn các mẹ nhiều.

• 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

lúc trước em cũng bị mụn giống chị vậy đó ,cũng nghĩ chắc do không hạp mỹ phẩm nhưng vừa mới xài thì không dám bỏ ngang vì nghĩ biết đâu chừng thời gian đầu nếu không kiên nhẫn thì ko kết quả mà nếu cứ dùng tiếp thì lại sợ ngày càng nổi nhiều sau này khó trị ,tối ngủ thì thôi mà cứ sáng soi gương là lại buồn buồn.Sau đó em dùng thuốc trị mụn này nè Nature's cure(1 vỉ 30 viên ,mỗi ngày 2 lần sáng chiều)kết hợp với tuýp thoa lên mặt cũng Nature's cure luôn ,chị em thì nói dùng hết 2 vỉ thuốc có hiệu quả nhưng em chỉ mới dùng có hơn nữa vỉ là hết rồi nên dừng lại luôn,lúc đầu em sợ uống thuốc có hại cho cơ thể nhưng bà chị nói bên Mỹ có bán ở các tiệm thuốc nên chắc không độc hại ,còn thực hư thế nào em cũng không biết luôn ,không biết có sis nào dùng thử rồi thì tiếp tục cho ý kiến ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thế bạn mua sản phẩm đó ở Việt Nam hay ở Mỹ đấy. Bạn uống thuốc đó các vết thâm có mờ đi ko?

• 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chị mình đem từ Mỹ về ,còn về làm mờ vết thâm thì mình nghĩ chắc không tác dụng quá vì mặt mình vẫn còn dấu thâm

• 1,633 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebongmam Xem bài viết
    Mặt mình cách đây 2 tháng tự dưng nổi mụn (từ trước đến giờ đã bị mụn bao giờ đâu). Mình đi khám có bsỹ thì bảo do mỹ phẩm, bsỹ khác lại bảo do nội tiết. Nhưng mình bôi thuốc vẫn chưa đỡ. Bây giờ mặt mình thỉnh thoảng lên mụn mủ, còn mụn cám thì nhiều ở quanh mép và nhiều vết thâm nữa. Mình muốn dùng bộ sản phẩm trị mụn để chăm sóc da mặt luôn nhưng ko biết mua loại nào cả. Mẹ nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp mình với. Cám ơn các mẹ nhiều.
    cách đây 2 năm mình đã từng dùng qua bộ sản phẩm trị mụn của mấy hãng, từ đắt đến rẻ . đầu tiên là dược phẩm Vitaskin , sau đó chuyển qua dược phẩm Vichy, rồi Clinique . trong 3 bộ sp dùng thì Clinique là đắt nhất . Và xin nói luôn với bạn kết quả khi dùng cả 3 bộ là : trong 2 tuần đầu dùng thì rất có hiệu quả, da giảm nhờn , mặt đỡ mụn .Nhưng tiếp những ngày sau thì đâu lại bắt đầu đóng đấy . nên mình dùng chưa hết 1 bộ sp, có bộ mới dùng 1/2 mình đã nản lắm rồi , dùng vẫn bị mụn

Sau đó mình chẳng dùng cái quái gì nữa, đến giờ thì tự nhiên mặt ko có mụn nữa ( trộm vía ), chỉ có mụn đầu đen, mụn cám. Và trước kì kinh thì lần nào mặt cũng mọc 1-2 cái mụn bọc - Nhưng hết kì kinh lại biến mất . tát nhiên nó có để lại vết thâm nhưng rồi 1 tg sau cũng biến mất.

Chẳng nên tin tưởng dùng sản phẩm nào hết bạn ạ . Bạn đến ngay Viện Da Liễu - Nguyễn Khuyến khám đi xem BS trị liệu ra sao
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 135 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Uh, minh dang dung thefaceshop dong clean face, cung tam on. online bang di dong nen ko go tieng viet co dau dc, thong cam cho em ti mod nha
    Ngỗng yêu của bố mẹ
    Ngỗng xinh xinh.
    Măm.......Măm :Applause::Kiss::LoveStruc:

• 2,046 Bài viết

• 610 Được cảm ơn

nói nhìu thì tưởng quảng cáo nhưng mà Skincare Joppa đồ mineral makeup rất tốt
    tớ bị mụn thì bôi Emu oil là giảm sưng ngay hôm sau và sau đó tớ xài cleanser + toner + kem dưỡng của nó thì da giảm dầu, mụn cám cũng ít dần đi và mụn đỏ cũng đỡ
    nếu có time thì xài thêm mask của nó nữa, thik lắm
    Trái Tim Nhân Ái đồng hành với các bé Viện Bỏng Quốc gia.
    http://www.webtretho.com/forum/f479/.../#post19492556
    Ủng hộ suất ăn miễn phí cho bệnh nhi nghèo tại viện Nhi
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/

• 4,307 Bài viết

• 3,984 Được cảm ơn

Em nghe các mẹ trên này quảng cáo mp Thorakao nên cũng bon chen mua về dùng thử này. Giá rẻ bất ngờ mà cũng có hy vọng lắm. 1 tuýp sữa rửa mặt và 1 tuýp kem nghệ, tổng thiệt hại chỉ có 30k (các mẹ đừng giật mình nha . Em mới dùng chưa đc 1 tháng, thấy ko lên mụn mới nhiều, vết thâm có mờ hơn trc. SRM thì rửa rất thích, ko bị khô da chút nào. Ngày dùng 2 lần. Tất nhiên em mới thử nên chưa kết luận chắc chắn được, để em dùng thêm tháng nữa em tình hình thế nào, nếu lại trở về ban đầu thì em lại về đây tham khảo thông tin. (Oánh dấu)
    Anh thân yêu - người vĩ đại của em
    Anh là mặt trời - em chỉ là hạt muối
    Một chút mặn giữa đại dương vời vợi
    Lời rong rêu chưa ai biết bao giờ...
    Em chỉ là ngọn cỏ dưới chân qua
    Là hạt bụi vô tình trên áo...
    Nhưng nếu sáng nay em chẳng đong được gạo
    Chắc chắn buổi chiều anh chẳng có cơm ăn

• 202 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chị k nói rõ nên em k biết chị đi khám ở đâu và uống thuốc được bao lâu rồi, em nghĩ chị đã cẩn thận vậy thì tốt nhất là tiếp tục theo hướng điều trị. Kể cả bác sĩ thì họ cũng phải khám cẩn thận, cho đơn thuốc uống và bôi, 1 tháng lại tới khám lại, nếu cần họ lại điều chỉnh thuốc. Các bộ sp thì cũng có ng hợp ng k. Chị bao lâu nay k bị, h mới bị thì em nghĩ do nội tiết thôi, nếu chị mới di chuyển xa thì còn có thể do chưa quen nc và không khí nữa. C

• 437 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

hiện e đang dùng bộ kit medibac của derma e phải kiên nhẫn dùng 2 tháng trời thì da mới cải thiện được, mà không dùng thì lại tiếc tiền dù chưa thấy gì vẫn quyết dùng thế là cũng được kết quả khả quan
    sao e sợ cái thằng thorakao đó quá, xài cái SRM Nghệ của nó thui là e đã tệ lắm rồi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4