Dưỡng da - Làm đẹp da

Loại nước hoa hồng nào có tác dụng làm se khít lỗ chân lông tốt nhất???

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 59.1K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 59 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Các mẹ ơi dạo này mình thấy da mình lỗ chân lông to quá, các mẹ chỉ cho mình sản phẩm có tác dụng se khít lỗ chân lông hiệu quả nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều lắm!
    Sao dấu ? lúc nào cũng xuất hiện trong đầu vậy ta????:Sigh:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 361 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

ui..mình cũng gặp vấn đề như riêu bông ah.....lỗ chân lông to nên nhìn trên mặt có đốm đen đen (chắc là bụi trong ấy) nên thấy ghê ghê sao ấy
    mình đọc nhiều bài hướng dẫn dùng nước hoa hồng (toner) sau khi rửa SRM,sau đó dùng dưỡng ẩm...mà e 20t,ko biết có quá sớm để dưỡng ẩm da hay ko?? đang lăn tăn với sản phẩm dưỡng ẩm Hada labo của Rohto....hihi
    mình thấy có bài hướng dẫn cách làm Nước hoa hồng tại nhà...mà ra chợ Hồ thị kỷ hỏi thì 1 bông 3k ..mỗi lần làm 50 bông...tính ra chắc ra siêu thị mua loại có sẵn xài cho tiện :"> ko biết những hiệu như Nivea .. có xài tốt ko nhỉ??tại mình ko có điều kiện để mua những sp mắc tiền...Nên xài toner của hãng nào thì ko bị khô da ah?? em da thường,dầu chữ T...thanks mấy chị ah :X :X
    • 1,397 Bài viết

• 489 Được cảm ơn

em dùng nước hoa hồng tự làm mua bên làm cha mẹ. mặt em cũng bị lỗ chân lông to, dùng thấy da mịn hơn, ko biết có nhỏ lỗ chân lông lại như quảng cáo ko nhưng cũng thích lắm.
    • 537 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Em nghĩ mình tự làm là tốt nhất và an toàn nhất ạ, em cũng làm 1 lọ để xài mà vừa hết rồi , mai fải kêu giai chở đi mua hoa hồng về làm thêm
    • 3,301 Bài viết

• 2,702 Được cảm ơn

@bosua89 : em ơi làm gì mà một lần đến 50 bông, vì nước hoa hồng mình làm chỉ bảo quản được trong tủ lạnh 1 tuần thôi, nên làm gì đên 50 bông. Chị thì thường làm khoảng 10 bông, nhưng nhiều khi thấy đậm quá và dùng k kịp hết ( vì chị chỉ dùng buổi tối ), nên chị làm 5 bông thôi, hihi. Chị tách bông rửa sạch, cho vào tô inox và vò nhẹ cánh bông, cho ít nước vào rồi đem chưng cách thủy. chừng nào em thấy cách bông chuyển sang màu trắng là được rồi í. Chị toàn làm theo cách này, xức lên chị thấy mát da lắm, dễ chịu, chứ mấy loại nước hoa hồng bán sẵn cứ toàn là cồn k à, tự làm thích hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 537 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bosua89 Xem bài viết
    ui..mình cũng gặp vấn đề như riêu bông ah.....lỗ chân lông to nên nhìn trên mặt có đốm đen đen (chắc là bụi trong ấy) nên thấy ghê ghê sao ấy
    mình đọc nhiều bài hướng dẫn dùng nước hoa hồng (toner) sau khi rửa SRM,sau đó dùng dưỡng ẩm...mà e 20t,ko biết có quá sớm để dưỡng ẩm da hay ko?? đang lăn tăn với sản phẩm dưỡng ẩm Hada labo của Rohto....hihi
    mình thấy có bài hướng dẫn cách làm Nước hoa hồng tại nhà...mà ra chợ Hồ thị kỷ hỏi thì 1 bông 3k ..mỗi lần làm 50 bông...tính ra chắc ra siêu thị mua loại có sẵn xài cho tiện :"> ko biết những hiệu như Nivea .. có xài tốt ko nhỉ??tại mình ko có điều kiện để mua những sp mắc tiền...Nên xài toner của hãng nào thì ko bị khô da ah?? em da thường,dầu chữ T...thanks mấy chị ah :X :X
    Ôi bạn ơi, mình ra chợ hoa Hồ thị kỉ mà 50 bông là 30k mà, có chị còn mua đc 15k nữa cơ, sao bạn mua đắt thế
    • 208 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Thật ra, toner ko có tác dụng làm se lỗ chân lông đâu, mấy hãng mỹ phẩm nói xạo để bán đc hàng thui. Toner thật ra chỉ là một chất dẫn giúp làm mềm da, dễ thẩm thấu kem dưỡng da. Còn bạn có cảm giác nó thu nhỏ lỗ chân lông là vì nó có achohol, sẽ làm da bạn bị khô và kích thích tiết nhờn hơn sau khi dùng.
    Lỗ chân lông to ko thể trị hết đc, chỉ đỡ thôi. Bạn phải làm sạch triệt để, rồi dùng kem dưỡng da bổ sung nước, da đủ nước thì sẽ ko tiết dầu, nên sẽ ko làm lỗ chân lông to ra nữa. Dùng mặt nạ thiên nhiên cũng là 1 cách cải thiện. một khi lỗ chân lông sạch thì nó sẽ tự thu nhỏ lại thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 923 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trước em dùng nước hoa hồng SSD vì được cho. Ngoài cảm giác nó thơm thơm ra thì còn lại là không thấy nhỏ lỗ chân lông đi đâu ạ.
    Nhưng cách của em là: Chị rót 1 ít bia ra cái chén rồi ngâm cái bông tẩy trang vào, sau đó đặt cái bông ấy lên vùng da cần làm nhỏ lỗ chân lông. Để vậy tầm 30 phút rồi rửa lại bằng nước lạnh.

Em có khóc
    đâu anh...
    là nụ cười
    ...tan...ra...đấy chứ!

• 267 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Mình dùng nước hoa hồng một thời gian dài, mua của hãng, đủ loại xong chả thấy khác biệt gì. Nửa năm nay chán bỏ hẳn, chỉ rửa mặt và xức kem dưỡng da, thấy da vẫn thế, thậm chí còn đẹp hơn! ?
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,182 Bài viết

• 3,396 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buiqthg Xem bài viết
    các mẹ mua hoa hồng về tự làm, có sợ bị ngấm thuốc sâu phun lên hoa ko ? các mẹ mua ở đâu để đc loại hoa ko phun thuốc sâu ?
    Có lẽ hoa của Đà lạt hasfarm an toàn hơn. Họ có cửa hàng bán trên đường 3-2 góc ngã tư Sư vạn hạnh nối dài ấy. Hoa của họ to, đẹp giá thì đắt hơn hoa ở Hồ Thị Kỷ. Ở Hồ Thị Kỷ bán 1 gói quá trời lớn, hình như là 50 bông, còn gói của Đà lạt Hasfarm chỉ có 10 bông.
    Mà mình nghĩ nếu hoa có phun thuốc trừ sâu thì khi mua về mình cắm 2-3 ngày trong bình rồi lấy ra làm thì chắc là thuốc trừ sâu (nếu có) đã bay đi hết rồi.

À mà có là hoa hồng màu gì mới có tác dụng tốt không? Mình nghe nói hoa hồng đỏ làm toner mới có tác dụng tốt hay sao ấy.
    • 361 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi osmir Xem bài viết
    Ôi bạn ơi, mình ra chợ hoa Hồ thị kỉ mà 50 bông là 30k mà, có chị còn mua đc 15k nữa cơ, sao bạn mua đắt thế
    oaoa ko biết nữa...mới hôm t7 mình đi mua ih...mới ló đầu vào hỏi..ngta kêu là 3k 1 bông...kì kèo mãi mới chịu 2k/bông ..chỉ mỗi chỗ đấy chịu 2k,mấy tiệm khác là 3k ko chịu bớt....mà lúc đấy là 3 4h chiều rùi,chứ ko fai sáng sớm nữa..
    còn mua 50 bông là tại....đọc trên net.Hướng dẫn mua 50 bông về làm....
    • 537 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

oaoa ko biết nữa...mới hôm t7 mình đi mua ih...mới ló đầu vào hỏi..ngta kêu là 3k 1 bông...kì kèo mãi mới chịu 2k/bông ..chỉ mỗi chỗ đấy chịu 2k,mấy tiệm khác là 3k ko chịu bớt....mà lúc đấy là 3 4h chiều rùi,chứ ko fai sáng sớm nữa..
    còn mua 50 bông là tại....đọc trên net.Hướng dẫn mua 50 bông về làm....
    Hix, mình thường mua buổi sáng thôi bạn, chạy vào chợ mình tìm mấy tiệm ở bên trong mà bán bó ko đó, chứ ko thấy bán lẻ....Chỗ mình mua thì hồng trắng là 30k còn mấy hồng còn lại chỉ 25k thôi bạn ah
    • 333 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Em thì chỉ mua cánh hoa hồng thôi vì về mình cũng phải lặt cánh ra mà .Mua cánh thì khỏi phải lặt mà còn rẻ nửa ,em mua 1 bao xốp to mà có 10k à
    • 1,397 Bài viết

• 489 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metuongvan Xem bài viết
    Em thì chỉ mua cánh hoa hồng thôi vì về mình cũng phải lặt cánh ra mà .Mua cánh thì khỏi phải lặt mà còn rẻ nửa ,em mua 1 bao xốp to mà có 10k à
    thế mẹ nó mua dc riêng cánh hoa ở đâu thế? giờ có nhiều dịch vụ tiện nhỉ? cái gì cũng ăn sẵn dc.
    • 256 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ--Suri Xem bài viết
    @bosua89 : em ơi làm gì mà một lần đến 50 bông, vì nước hoa hồng mình làm chỉ bảo quản được trong tủ lạnh 1 tuần thôi, nên làm gì đên 50 bông. Chị thì thường làm khoảng 10 bông, nhưng nhiều khi thấy đậm quá và dùng k kịp hết ( vì chị chỉ dùng buổi tối ), nên chị làm 5 bông thôi, hihi. Chị tách bông rửa sạch, cho vào tô inox và vò nhẹ cánh bông, cho ít nước vào rồi đem chưng cách thủy. chừng nào em thấy cách bông chuyển sang màu trắng là được rồi í. Chị toàn làm theo cách này, xức lên chị thấy mát da lắm, dễ chịu, chứ mấy loại nước hoa hồng bán sẵn cứ toàn là cồn k à, tự làm thích hơn
    me nó cho e hỏi tí

1/mua hoa hồng màu hồng sậm, trắng, vàng có ok ko, hay chỉ dùng hoa hồng đỏ sậm?

2/ 10 bông thì bnhieu nước? mẹ nó có cho thêm mật ong ko?

3/ đun xong, nồi có đỏ chót hết cả ko?

4/ e dùng xong nhôm đun dc ko? có cái núm đen cầm tay, nắp ko sâu lắm

5/ bắc bếp đun, sôi lăn tăn thì cho nhỏ lửa, chờ đến khi nào nước sôi bằng nhiệt của lửa nhỏ đó thì lật ngược nắp, cho đá, fai ko c?

sau đó dun tiếp bao lâu thì tắt bếp

với 10 bông c sẽ thu dc bnhieu nước hoa hồng? làm tnao biết nước hoa hồng của m đặc hay loãng?
    • 537 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bingxing Xem bài viết
    me nó cho e hỏi tí

1/mua hoa hồng màu hồng sậm, trắng, vàng có ok ko, hay chỉ dùng hoa hồng đỏ sậm?

2/ 10 bông thì bnhieu nước? mẹ nó có cho thêm mật ong ko?

3/ đun xong, nồi có đỏ chót hết cả ko?

4/ e dùng xong nhôm đun dc ko? có cái núm đen cầm tay, nắp ko sâu lắm

5/ bắc bếp đun, sôi lăn tăn thì cho nhỏ lửa, chờ đến khi nào nước sôi bằng nhiệt của lửa nhỏ đó thì lật ngược nắp, cho đá, fai ko c?

sau đó dun tiếp bao lâu thì tắt bếp

với 10 bông c sẽ thu dc bnhieu nước hoa hồng? làm tnao biết nước hoa hồng của m đặc hay loãng?
    Em trả lời theo cách em hay làm, chị cứ tham khảo xem nha
    1/Em mua hoa hồng trắng vì nghe có chị bên ttvnol nói mua hồng trắng ko bị nhuộm màu jì đó nên an toàn hơn (mà em mua cũng mắc hơn )
    2/Em dùng đến 50 bông chị ạ, 10 bông em ko biết sao nhưng thấy công thức thường là 50 bông lận. Em cho thêm mật ong khoảng 2-3 muỗng jì đó tuỳ thik
    3/Hoa hồng trắng nên ko đỏ chót jì cả ạ, hồng đỏ em ko biết nhưng nghĩ chắc ko có đâu vì toàn tinh dầu thôi mà, hơi ngả vàng 1 chút nếu có mật ong, ko thì trong veo thôi
    4/Chắc đc chị ạ
    5/Em lật ngược nắp từ đầu và luôn để lửa liu riu thôi, đến khi nước sôi thì cho đá lên nắp :1:. Đến khi thu đc tinh dầu đầy rồi thì lấy ra, làm tiếp giống vậy....thu khoảng 1 chai nứơc suối nhỏ ạ
    • 361 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

theo mình nghĩ,chắc do osmir làm cách ấy để thu dc tinh dầu lun ý...nên 50 bông chỉ thu dc 1 chai nc suối nhỏ...
    còn cách mẹ suri chắc là dạng...nấu ý...vì chị ý bỏ trực tiếp bông vào tô inox ,rùi đổ miếng nc vào tô lun ..sau đó bỏ tô vô nồi ( có nc bên trong nồi )==> chưng cách thuỷ..nên nước thu dc trong tô inox chỉ là nc nấu từ bông thui....(hổng biết đúng cách mà mẹ suri dạy chưa nhỉ??)
    • 239 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ miu iu ba cọp Xem bài viết
    Thật ra, toner ko có tác dụng làm se lỗ chân lông đâu, mấy hãng mỹ phẩm nói xạo để bán đc hàng thui. Toner thật ra chỉ là một chất dẫn giúp làm mềm da, dễ thẩm thấu kem dưỡng da. Còn bạn có cảm giác nó thu nhỏ lỗ chân lông là vì nó có achohol, sẽ làm da bạn bị khô và kích thích tiết nhờn hơn sau khi dùng.
    Lỗ chân lông to ko thể trị hết đc, chỉ đỡ thôi. Bạn phải làm sạch triệt để, rồi dùng kem dưỡng da bổ sung nước, da đủ nước thì sẽ ko tiết dầu, nên sẽ ko làm lỗ chân lông to ra nữa. Dùng mặt nạ thiên nhiên cũng là 1 cách cải thiện. một khi lỗ chân lông sạch thì nó sẽ tự thu nhỏ lại thôi.
    Chắc là chị nói đúng đấy. Em sài nước hoa hồng của Lan Côm mà cũng ko thấy cải thiện được gì cả.
    • 256 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

theo mình nghĩ,chắc do osmir làm cách ấy để thu dc tinh dầu lun ý...nên 50 bông chỉ thu dc 1 chai nc suối nhỏ...
    còn cách mẹ suri chắc là dạng...nấu ý...vì chị ý bỏ trực tiếp bông vào tô inox ,rùi đổ miếng nc vào tô lun ..sau đó bỏ tô vô nồi ( có nc bên trong nồi )==> chưng cách thuỷ..nên nước thu dc trong tô inox chỉ là nc nấu từ bông thui....(hổng biết đúng cách mà mẹ suri dạy chưa nhỉ??)
    u, đúng rồi, đọng bài của Mẹ Suri cũng có vẻ giống vậy lắm, nhưng thế đâu gọi là tinh dầu, thấy mọi người đều làm như trên, ..đun cho nước bay lên nắp, dùng đá hạ nhiệt độ, nuớc ngưng tụ , cho ta tinh dầu đó: như kiểu tạo nước cất ý mà. 50 bông mà chỉ được 1 chai Lavie 350ml thì..ít quá nhỉ?
    • 3,301 Bài viết

• 2,702 Được cảm ơn

Mình thì k dùng như cách mấy mẹ làm, mình cho một ít nước vào cánh hoa hồng đã vò nhẹ, một ít chứ k nhiều, sau đó mình cho vào nồi hấp ( hấp tức là vẫn cho nước ở dưới xửng hấp, đặt tô lên cái xửng hấp đó), mình đun lửa nhỏ cho đến khi hoa cánh hoa ngả sang màu trắng, mình làm vậy cho nhanh chứ cho đá vào lỉnh kỉnh quá k có thời gian, hihihi. Mà thu đc nước tất nhiên là nhiều hơn luợng nước mình cho vào tô chứ

Mình xem trên google có cách này đây, post lên cho các mẹ tham khảo

Nguyên liệu và dụng cụ cần thiết: 2-3 lít cánh hoa hồng tươi, đá viên, nước, một viên gạch nung, một cái nồi sạch, một bát thuỷ tinh đựng được hơn 1 lít nước.

Chuẩn bị: Đặt viên gạch vào giữa nồi, sau đó đặt bát thuỷ tinh lên trên viên gạch. Thả cánh hoa hồng vào trong nồi cho đến khi lượng cánh cao đến đỉnh viên gạch, rồi đổ nước sao cho ngập cánh hoa và viên gạch.

Thực hiện: Đặt ngược nắp vung nồi. Bật bếp lên. Khi nước bắt đầu sôi lăn tăn thì vặn nhỏ bếp. Ngay khi nước bắt đầu sôi hẳn thì bỏ hai khay đá lên vung nồi.

Kết thúc: Khi nước sôi, hơi nước bốc lên chạm tới đỉnh vung nồi lạnh thì ngưng tụ lại. Hơi nước ngưng tụ chảy về tập trung ở giữa vung nồi và nhỏ giọt vào bát thuỷ tinh.

Sau 20 phút, nhanh chóng nhấc vung nồi ra, múc nước hoa hồng trong bát thuỷ tinh ra ngoài. Dừng lại việc chưng cất khi bạn đã thu được hơn 1 lít nước hoa hồng có mùi hương nồng nàn y hệt như hoa hồng tự nhiên.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3