• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.57K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 191 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Tình hình là em và mama của em đang dùng lá lô hội tươi rửa mặt ngày 2 lần sáng tối.

Sáng để chừng 5p thì rửa, k cần dùng sửa rửa gì hết nhưng vẫn sach kin kít, cảm giác sảng khoái lắm.
    Tối xông hơi 5p, sau đó ép lô hội lấy nước đắp mặt 20p nữa.

Mama và em làm liên tục như vậy được 12 ngày rồi, kết quả là :

- Vết nám của Mama đã mờ được 40%, da láng mịn.
    - Mụn và vết thâm của em hết hẳn.

=> 2 má con ngạc nhiên k ngờ....onttella:

Bí quyết là do Em nghe 1 cô bạn mới sinh baby được 4 tháng. Cô ấy xài như thế này cũng được gần 2 tháng rồi. Mịn màng, hồng hào , k mụn.

Em cũng đang hí hửng vì da đẹp lên trông thấy, thế nhưng mới chiều nay có cô kia hỏi mama em xài gì mà thấy da dẻ sáng sủa ra hơn hẳn 1 tuần trước cô ấy ngó thấy ngoài chợ.
    Nghe mama em chia sẽ thì cô ấy phán 1 câu xanh dzờn là "Trét cái cây lô hội ấy ăn nắng khiếp lắm, vài ngày sau bắt nắng là nám lại đen xì xì ..."

Mấy mẹ tinh thông ở đây cho em biết với, lô hội ấy...có ăn nắng ghê lắm lắm k ạ?
    Bình thường thì mama em cũng tránh nắng để bảo vệ da rồi, nhưng nghe cô ấy hù lô hội bào da ghê lắm. Mà thấy da dẻ đẹp lên trong thời gian ngắn em cũng lo quá.

Mấy mẹ thông tin cho em biết với nhá, chứ dùng nó em thấy thích quá chừng k muốn bỏ.
    Yêu mẹ hơn tất cả - Mong anh yêu em nhiều hơn em đã yêu mẹ em. !!:rolleyes:!!
    :LoveStruc:That love never change Forver and Ever .:LoveStruc: I believe in you and me .:LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,371 Bài viết

• 2,307 Được cảm ơn

em với mama làm cách này rồi , làm kiên trì lâu lắm mà thấy hok tiếtrie6n3e6 gì hết , nám vẩn hoàn nám à , chắc mình với mama mình kok hợp :Sad::Sad::Sad:
    • 5,704 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

da đẹp hơn mà. Sáng hơn, hết thâm, mịn màng. Uống được nước ép nữa thì tốt :Smiling::Smiling::Smiling::Smiling::Smiling:
    Yêu là biết vượt qua. Yêu là biết hi sinh cho nhau. Yêu là biết bỏ qua quá khứ. Yêu là cùng nhìn về 1 tương lai tươi sáng. Nhớ lắm ánh mắt, giọng nói, nụ cười của anh. ( Lộc Vừng - Ku Anh ) :Laughing::Laughing::LoveStruc::LoveStruc::Kiss::Kiss:
    • 191 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bích_Quân1982 Xem bài viết
    em với mama làm cách này rồi , làm kiên trì lâu lắm mà thấy hok tiếtrie6n3e6 gì hết , nám vẩn hoàn nám à , chắc mình với mama mình kok hợp :Sad::Sad::Sad:
    Thế chị với mama chị xài được bao lâu ? Em thì nhận được kết quả khá tốt ấy chứ.
    Không còn muốn xài các mặt nạ mà trước kia em vẫn hay đắp như : Khoai tây, dưa leo, sữa chua này nọ.
    :LoveStruc:That love never change Forver and Ever .:LoveStruc: I believe in you and me .:LoveStruc:
    • 191 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lộc Vừng Xem bài viết
    da đẹp hơn mà. Sáng hơn, hết thâm, mịn màng. Uống được nước ép nữa thì tốt :Smiling::Smiling::Smiling::Smiling::Smiling:
    Vậy là chị cũng xài nó à ?
    Đúng á... sáng - hết thâm - mịn.
    Dưng mà..em chỉ lăn tăn cái vụ bắt nắng của nó, chỉ sợ k khéo sau nó đen xì 1 mặt thì toi.
    Em k uống nước ép mà nấu chè với đậu xanh , thơm ngon và mát cực kì.
    Bổ cả trong lẫn ngoài, da đẹp thích lắm.

Nếu nó bắt nắng ghê quá thì chắc tuần em xài 3 lần chị nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi GJKANI; 14/03/2009 vào lúc 10:34 AM.
    • 311 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Có bắt nắng chị ạ. Mẹ chị giống mẹ em đấy. sau 1 năm dùng lô hội thì mẹ em hết sạch nám ( dù trước đó bị nám khá nặng). Mẹ em thì giữ da kinh lắm, che chắn kinh ng:Laughing:. Giờ da cụ trắng sáng, mịn màng. Nói chung là thik lắm.

EM thì ko hợp lô hội bằng dưa leo. Đúng là do da mỗi ng nữa.

EM hay cho lớp trong trong của lô hội vào máy xay sinh tố. Vèo cái rồi đổ nc là cốc. RỬa mặt sáng tối bằng nc đó. Cũng tiện hơn là cắt lát hay xoa trực tiếp ( vì nhựa nó nhờn dính lắm)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • X_U
    • 7 năm
    • 1,105 Bài viết

• 801 Được cảm ơn

cách này hay đấy, tớ học tập mới được. Lô hội làm se lỗ chân lông, thế là khỏi cần xài tonner. hi hi. Thực ra theo kinh nghiệm của tớ kiên trì sử dụng các sản phẩm thiên nhiên da sẽ khoẻ hơn --> chống nắng tốt hơn đấy chứ. Trừ những món có khả năng tẩy cao như cam, chanh, dưa leo thui. Bạn nào muốn da trắng mịn tự nhiên có thể dùng thêm 1 cách nữa là tắm/rửa mặt = sữa tươi or nước vo gạo. Mỗi ngày 1 chút, khoảng 4 tháng sau thấy da dẻ khác hẳn lun í.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 191 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

KEO CHANH : Bây giờ mama của chị còn xài LH nữa k ? Trong vòng 1 năm mà bay sạch nám, lấy lại phong độ thì thích nhẩy .
    Em sẽ lên dây cót , động viên cho mama em kiên trì để xinh và tự tin giống mama chị mới được.:Battin ey:
    Chắc LH cũng ăn nắng ngang ngửa dưa leo nhẩy ? Tránh nắng kĩ kĩ là ok hỉ ?
    Mama chị cũng dùng rửa mặt 2 lần sáng tối hả ? Có bí quyết chữa nám nào nữa k ? Chia cho mama em dzới :Thinking:

X-U : Để em xài chiêu "sữa tươi và nước vo gạo " của chị xem sao.
    • 618 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Chết, có bắt nắng không hả bạn? Mình cũng dùng hàng ngày này.
    • 92 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Theo e được bít lô hội chữa bỏng rát do nắng thì ko có cớ j lại gây bắt nắng cả, còn cái vụ rửa mặt bằng LH e vẫn xay rất nhiều đổ vào lọ cho mẹ rửa mặt vào buổi sáng + tối cơ mà e nhắc mẹ xoa thôi chứ ko cờ khô 5' mới rửa mặt như các chị đâu ạ và đặc biệt e hay uống nước LH đó vào buổi sáng khi đói chữa đau dạ dày luôn, hơi khó uống chút nhưng rất tốt
    • 478 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

E nghĩ là có bắt nắng. Vì nó bào lớp da cũ đi, lớp da non dễ bị bắt nắng hơn.
    Nhưng mà lo j, mình ra đường cứ bôi kem chống nắng là chẳng sao cả.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

The xay la lo hoi ra thi de duoc may hom ha chi? xay cả phan la co dc ko? hay chi xay phan trong trong thoi?:Sad:
    • 109 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Lô hội có chữa được tàn nhang không các chị nhỉ?
    Tôi ru em ngủ một sớm mùa thu
    Em đi trong sương mù gọi cây lá vào mùa...:Rose::Rose::Rose:
    • 66 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sau khi sinh mình cũng rất nhiều tàn nhang, mama cua minh cung bi dau da day. Cac me co the noi cho minh cu the cach lam duoc khong? tks cac me nhieu.
    • 195 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pop1010 Xem bài viết
    Sau khi sinh mình cũng rất nhiều tàn nhang, mama cua minh cung bi dau da day. Cac me co the noi cho minh cu the cach lam duoc khong? tks cac me nhieu.
    Mình cũng bị đau dạ dày, nghe người ta chỉ lô hội gọt sạch vỏ xanh rồi chấm với mật ong ăn sẽ trị được bệnh đau bao tử, mình đã làm thử nhưng đắng quá ăn không nổi đành chuyển qua ăn lá trà Hồng Ngọc để trị bao tử vậy.
    • 923 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Cũng tuỳ từng loại da nữa. Da mình nhạy cảm nên dùng lô hội ko có tác dụng gì.
    Nhưng em gái thì ngược lại, sáng mịn trông thấy

Em có khóc
    đâu anh...
    là nụ cười
    ...tan...ra...đấy chứ!

• 387 Bài viết

• 2,588 Được cảm ơn

hôm nay mình mới cát lô hội ra ăn thử cùng mật ong , ăn rất dễ nếu mình để trong tủ lạnh 1 lúc , acmr giác mát như ăn thạch , mình hy vọng sẽ vừa trị được táo bón l vừa đẹp da thì nhất rồi , có mẹ nào dùng để khỏi táo bón chưa ? cho mình kinh nghiem với
    • 153 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Da mình bị tàn nhang và mụn nữa, nhà có trồng hai cây lô hội, quyết định làm thử cách này xem sao? Mà nước ép lô hội làm thế nào ạ? bỏ vỏ, rửa qua bằng nước muối và cho vào xay ạ?
    Ngạo với nhân gian một tiếng cười...
    • 416 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

em bôi lô hội bị ngứa mặt lắm, ko bít bôi cái này lên nó thể hay là em ko hợp nhỉ?
    • 77 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Kể cả da em thuộc dạng chịu lô hội, sử dụng nhiều năm rồi vẫn cảm giác bị châm chích nhẹ mẹ ah. Không sao đâu, hơi ngứa tí nhưng vì sắc đẹp ráng thôi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2