Dưỡng da - Làm đẹp da

Làn da trắng mịn chỉ trong 1 tuần mà không cần dùng mỹ phẩm.

Đến trả lời mới nhất
  • 51 Lượt chia sẻ
  • 544K Lượt đọc
  • 1.26K Trả lời

235 Người đang theo dõi

• 152 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Cảm ơn chị Liên nhiều, nhưng em kiếp ở trọ, lại vừa học vừa làm nên chắc ko có nhiều thời gian để nấu
    Blog kia nhiều món ăn quá, em sẽ học từ từ, cảm ơn chị nhé :LoveStruc::Rose:
    .
    .
    Ô hay tại sao ta sống chốn này?
    Quay cuồng mãi hoài có gì vui ...

.
    .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13,102 Bài viết

• 9,325 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MaiKa. Xem bài viết
    Cảm ơn chị Liên nhiều, nhưng em kiếp ở trọ, lại vừa học vừa làm nên chắc ko có nhiều thời gian để nấu
    Blog kia nhiều món ăn quá, em sẽ học từ từ, cảm ơn chị nhé :LoveStruc::Rose:
    Có dòng kem trắng da đó em, em chịu khó thoa chắc nó cũng sáng lên chứ, chị thấy nhiều loại kem tốt lắm nếu mình xài đúng đều hàng ngày là có kết quả à. Một mẹ trong DD có giới thiệu Kem L'Oreal White Perfect đó em thử đi.
    • 152 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Em cũng muốn dùng kem dưỡng để trắng chị à, Mà mỹ phẩm L'Oreal chị nói là trong siêu thị có bán phải không chị?
    .
    .

.
    .
    • 13,102 Bài viết

• 9,325 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MaiKa. Xem bài viết
    Em cũng muốn dùng kem dưỡng để trắng chị à, Mà mỹ phẩm L'Oreal chị nói là trong siêu thị có bán phải không chị?
    Em ở VN đúng không em, hôm bữa đi Coopmark nguyễn Đình chiểu SG thấy có quảng cáo nhưng chị không để ý nó có không? Em vào siêu thị kiếm thử nếu không có thì chắc là ở Parkson, hay Vincom. À chị có mua kem nghệ Thorakao, nó bảo trong ngày cứ xức lên mặt 1 tiếng rồi rửa mặt khoảng 1 tháng cũng sáng da, chị mua một lô kem nghệ qua đây cho các bạn luôn :Laughing:
    • 152 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Em ở VN chị à, để mai em vào Siêu Thị xem thế nào, em đang trong Blog hocnauan của chị, đang đói bụng nhìn món nào cũng thèm quá chị ơi
    .
    .

.
    .
    • 1,799 Bài viết

• 4,801 Được cảm ơn

chị Liên ròm ui cho em hỏi: cái ý dĩ mình cho vào với đậu xanh thì cho chừng bao nhiêu ạ. mà chừng 200gram đậu xanh đấy thì mình nấu với chừng bao nhiêu nước. Và mỗi lần nấu như thế thì nên uống chia trong bao nhiêu ngày hay uống sạch bách trong một ngày luôn. Mà có ăn rau ráu cả cái không hả chị?
    Em hỏi cụ tỉ quá vì cái mẹt em mụn đầu đen nó nổi trông như miếng thanh long. Em cảm ơn chị Liên ròm nha
    • 13,102 Bài viết

• 9,325 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoBeo487 Xem bài viết
    chị Liên ròm ui cho em hỏi: cái ý dĩ mình cho vào với đậu xanh thì cho chừng bao nhiêu ạ. mà chừng 200gram đậu xanh đấy thì mình nấu với chừng bao nhiêu nước. Và mỗi lần nấu như thế thì nên uống chia trong bao nhiêu ngày hay uống sạch bách trong một ngày luôn. Mà có ăn rau ráu cả cái không hả chị?
    Em hỏi cụ tỉ quá vì cái mẹt em mụn đầu đen nó nổi trông như miếng thanh long. Em cảm ơn chị Liên ròm nha
    Khoảng 1 nắm nhỏ ý dĩ thôi, mà xin nói cho biết là hạt ý dĩ khác hạt bobo nhen không ra ngoài mua họ bảo bobo là ý dĩ họ đưa cho là không đúng đâu. Em uống hàng ngày cũng được hay uống 2 ly một ngày cũng được, chị nấu khoảng 1.5lít nước với 100gram đậu xanh và ý dĩ em à, chị uống hai ngày, và chị hầm thiệt mềm chị không ăn cái, ăn không nổi.
    • 13,102 Bài viết

• 9,325 Được cảm ơn

NgocHaSG em ôi, chị làm loãng cái topic của em rồi huhu quánh chị đi em.

Quay trở lại phần dầu ô liu, mình thấy các bạn bên topic khác bảo lấy cây tăm bông gòn quét dầu ô liu và chải lên mi mắt làm lông mi dài ra nữa đó nên ngoài việc tắm cho mịn da trắng trẻo còn xài cho mắt, tóc nữa đó. Mọi người thử nhen.

Trích dẫn Nguyên văn bởi mumpupu Xem bài viết
    cứ có dòng chữ extra virgin olive oil là được bạn à, theo như mình thấy thì là chai nhỏ đấy. Còn nếu muốn bôi lên lông mi cho mi dài và dày (mình đã chuột bạch, thấy có hiệu quả lắm ^^) thì bạn có thể dùng 2 cách:
    1. chấm tăm bông chải lên lông mi và gốc mi
    2. dùng 1 cái mascara đã cũ, rửa sạch, sau đó thấm dầu oliu và chuốt như dùng mascara vậy, hihi
    Chúc bạn thành công ^^
    • 167 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

chị Liên ơi chị đang ở Thụy Sỹ ạ , chị mua mấy cái đồ thuốc bắc này ở đâu vậy , ở cửa hàng Châu Á liệu có không chị hay phải kiếm hiệu thuốc nam . Vì em cũng đang ở Áo ( sát vách với Thụy Sỹ ) , nhưng em sang đây bao lâu rồi cũng chưa thấy thành phố em ở có cía hiệu thuốc nam hay thuốc Tàu nào hết
    Chúc chị 1 buổi tối vui vẻ

Quay lại vụ dầu olive , 3 hôm nay em cũng thử rồi , vì bên em vừa khô vừa rét nên em hòa tỉ lệ 1:1 luôn . 1 sữa tắm + 1 olive oil . Lúc tắm xong thấy trắng và mềm thật , nhưng đến sang hôm sau thì lại quay về như cũ ??? hay em cho nhiều dầu olive quá các chị nhỉ ? sữa tắm thì em dùng The Body Shop White Musk
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bemo_TTVN; 30/08/2011 vào lúc 12:43 AM.
    • 13,102 Bài viết

• 9,325 Được cảm ơn

bemo_TTVT: Chị mua các loại đồ để nấu uống trong shop Vietnam em à, bên zurich này hàng hoá đa chủng loại và rất nhiều đồ, đợt đó chị tới chị thấy có bán nhiều thứ nhưng thiếu kỷ tử chị nói chị muốn kỷ tử vậy mà lần sau lại có quá chừng luôn.

Tắm dầu ô liu và sữa đâu phải một sớm 1 chiều là da thay đổi liền em à đặc biệt nếu da em quá khô. Chị ở vùng núi nơi nhiều ánh mặt trời nên chị xài dầu ô liu mát xa trước cho nó thẩm thẩu rồi chị mới tắm lại bằng sữa tắm, và có khi chị bỏ thẳng vào bồn tắm sữa tắm và dầu ô liu rồi chị ngâm luôn. Với lại tối đi ngủ chị xài Bio Oil nên da dẻ chị mịn, mượt lắm vì chị toàn xài dầu thôi em à. Mấy đứa bên này ghẹo chị là tay chân mịn rờ rồi, còn người chưa rờ thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,193 Bài viết

• 636 Được cảm ơn

Chị Ròm ơi cho em hỏi, uống mấy thứ đó có bị béo ko? Em rất sợ béo!
    Muốn thành công phải trải qua thất bại. Trên đường đời có dại mới có khôn.:Rose::Rose::Rose:

• 37 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Olive làm mềm và mịn da thì rõ ràng rồi, nhưng còn cái vụ làm trắng thì hơi băn khoăn à nghen!
    • 67 Bài viết

• 705 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ...JoNi... Xem bài viết
    em da nhờn có dùng đc dầu olive ko chị nhỉ? ngày trước em dùng toner mà thấy đã bí bí rồi, hay tại em dùng sai cách?
    em lại đang đi bơi (2 buồi/tuần) nữa liệu dùng bây giờ có kết quả tốt ko nhỉ? chứ đi bơi vào rồi mèo lại hoàn mèo thì :Sad:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vicky_92 Xem bài viết
    Olive làm mềm và mịn da thì rõ ràng rồi, nhưng còn cái vụ làm trắng thì hơi băn khoăn à nghen!

Đúng là ôliu làm da rất mềm mịn, có nhiều chị ở topic này da nhờn vẫn dùng dầu ôliu tẩy trang hoặc kết hợp với SRM để rửa mặt mà cũng khen là thấy da đẹp ra. Nhưng nếu JoNi sử dụng mà thấy bí quá thì có thể giảm số lượng ôliu hoặc số lần sử dụng lại xem sao.

Để da trắng ra thì khi tắm các chị cần tắm với sữa tắm làm trắng da thì kết quả sẽ rõ hơn. Và cũng nên né ánh nắng mặt trời, đi ra ngoài che chắn cẩn thận, nếu để tiếp xúc với ánh nắng thì sẽ không thấy hiệu quả đâu. Đi bơi thì nước hồ bơi cũng làm da sạm đi đó :Smiling:
    TOPIC CỦA HÀ - Làn Da Trắng Mịn Trong 1 Tuần Mà Không Cần Dùng Mỹ Phẩm

Những Bí Mật tạo nên sự Quyến Rũ cho người Phụ Nữ
    • 1,193 Bài viết

• 636 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vicky_92 Xem bài viết
    Đồng ý với bạn là như thế! Mình dùng lâu rùi, khá mịn màng nhưng ko trắng mà còn rất bắt nắng nữa.1 điều nữa là olive oil ko làm lông mọc dài mà dầu dừa mới làm lông,tóc dài hơn.
    Muốn thành công phải trải qua thất bại. Trên đường đời có dại mới có khôn.:Rose::Rose::Rose:

• 67 Bài viết

• 705 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Liên ròm Xem bài viết
    NgocHaSG em ôi, chị làm loãng cái topic của em rồi huhu quánh chị đi em
    Cám ơn chị Ròm đã chia sẻ thêm nhìu kiến thức làm đẹp khác mà em chưa được biết. Em còn phải học hỏi chị nhiều, làm sao mà dánh quánh chị chứ hihi :Battin ey:
    TOPIC CỦA HÀ - Làn Da Trắng Mịn Trong 1 Tuần Mà Không Cần Dùng Mỹ Phẩm

Những Bí Mật tạo nên sự Quyến Rũ cho người Phụ Nữ
    • 13,102 Bài viết

• 9,325 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongtoan128 Xem bài viết
    Chị Ròm ơi cho em hỏi, uống mấy thứ đó có bị béo ko? Em rất sợ béo!
    Uống món đậu xanh hay sâm, nước mà có miếng béo, miếng thịt nào trong đó đâu mà đòi tăng ký em ơi. Uống nhiều quá thì mắc ... "hát" thôi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgocHaSG Xem bài viết
    Cám ơn chị Ròm đã chia sẻ thêm nhìu kiến thức làm đẹp khác mà em chưa được biết. Em còn phải học hỏi chị nhiều, làm sao mà dánh quánh chị chứ hihi :Battin ey:
    Các Mod gọi là tham luận xa chủ đề nên dễ bị đưa vào DS đen, em không cho chị vào blacklist thì chị vô đây chơi tiếp hì hì...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 225 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

NgocHa oi cám ơn nhiều vì mách cho bí kíp làm đẹp nha. Vấn đề là mấy cái đứa mụn cám vẫn nằm ì trên mũi thế mới ghét. Bạn có cách nào để tống bớt tụi nó đi không
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn chị vì mẹo rất hay. Da em cũng không được trắng lắm nên sẽ thử cách này xem sao. Hi. Tỷ lệ pha sữa tắm và dầu ô liu thế nào à chị?
    • 171 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Toàn tàu ngầm nhưng giờ e cũng phải trồi lên tí Tình hình là e ko định áp dụng cách của c Hà đâu, vì nghe cứ như bôi...mỡ vào da í (e ngu muội không hiểu chuyện, chị đừng giận nhóe :LoveStruc Nhưng cuối tuần rồi e ủ tóc = olive, dư ra 1 tẹo dùng không hết. Cố bôi hết vào tóc thì sợ nó bết bền bệt ra nên thôi. Chợt nhớ ra mẹo của chị nên lấy dùng luôn, chắc chẳng chết người đâu :Laughing: Và cảm nhận của em là...em kết cực kì :Kiss: Hí hí, em chẳng màng cái vụ trắng trẻo gì cả. Chỉ biết là sau khi tắm xong, trên da như vẫn còn 1 lớp màng mỏng mỏng do olive nên da mềm mại thích lắm. Cách này cũng kinh tế, e tận dụng được chai olive to vật vã ở nhà. 1 tuần e ủ tóc mỗi 2 lần thì chắc sang năm cũng không hết chai :Laughing: Em sẽ trung thành với cách này để xem da em nó trắng sáng thêm tẹo nào không...Hì hì
    À mà các chị cho em hỏi là tắm thế này thì có cần bôi lotion nữa ko ạ ? E bôi lotion riết nên quen rồi...ko bôi thì thấy thiếu, mà bôi thì sợ...dư, da bí thì teo.
    À còn 1 vấn đề nữa...hình như từ hôm tắm với olive, lâu lâu da em lại...ngứa nhẹ, nhất là vùng da ngực và da bụng. Nó không phải ngứa trường kì mà thỉnh thoảng nổi dậy, em xoa xoa tí thì hết. Có ai bị như em không ợ ?
    Chúc các chị luôn xinh đẹp và hạnh phúc nhóe :Rose:
    P/S : E đang định thử vụ cam+mật ong+ lòng đỏ trứng của chị nào mách í. Đang muốn lên cân mà Sẵn mà da đẹp luôn thì càng tốt. Hí hí. E sẽ làm trong 1 tuần rồi báo cáo sau ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 167 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoBeo487 Xem bài viết
    Body thì mình hay ngồi ngâm cafe ( như một chị bên top những bí quyết nhỏ chỉ) sau đó lấy hạt cafe đó matxa lên người, tẩy tế bào chết tự nhiên, da mịn hẳn, mướt mướt nữa, không biết do trong hạt cafe có chất j làm da mình láng mướt như vậy) các hạt sẽ làm lưu thông mạch máu dưới da nữa.
    Mách nhỏ là mẹ nào bị "ổ chuột mùi" dưới cánh tay, làm cách này rất hiệu quả đấy nhé. Nách vừa đỡ thâm, vừa đỡ mùi. Ổ ôi tắm xong mùi cafe nó thoang thoảng trên da, ngất:Smug:

Tắm cafe như nào đó mẹ nó ơi.

Còn em thử dầu oliu cũng 1 tuần nay, thấy ngy khen mịn ra 1 tý mà chắc tại da em nó sẵn vậy rồi. Em chỉ ham hố, cho da nó sáng thôi. Da em trắng mà hông sáng mà. Còn vụ uống mật ong + trứng + cam kia, em thấy da em chẳng khác gì cả. Da em là da dầu, hay mọc mụn. Uống đc 1 tuần chả thấy khá hơn gì. Mà tăng cân lên chút.

Sau cũng đọc trong blog c Hà, đắp mặt nạ lòng trắng + đỏ trứng gà. Mà mới đắp 2 lần nên cũng chẳng khác đc. Trước tới giờ cũng hay dùng giấm táo để làm toner cũng thấy mặt sạch nhưng mụn đầu đen & lcl hông thay đổi mấy. Hình như e hông hạp với mấy vụ đồ thiên nhiên này sao á. Òa òa
    Chỉnh sửa lần cuối bởi er_nuez; 31/08/2011 vào lúc 11:45 PM.