Da đẹp

Làn da trắng mịn chỉ trong 1 tuần mà không cần dùng mỹ phẩm.

Đến trả lời mới nhất
  • 22.7K Lượt chia sẻ
  • 1.39M Lượt đọc
  • 1.47K Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maivang1564 Xem bài viết
    Cứ là phải kiên trì các bạn ạ, mình dùng dài dài 2 năm nay rùi cứ là từ đầu đến chân, này nhé dưỡng tóc, ủ tóc nè, tẩy trang, đắp mặt nạ, rửa mặt với srm, tắm cùng sữa tắm, tất tật da trắng và mịn hẳn ra lâu lâu bạn bè gặp lại cứ khen mh dạo này trắng và trẻ ra nhiều, còn vụ lông vốn dĩ trước đây chân đã nhiều lông rùi nên cứ tắm là mình cạo nên chả biết có nhiều hơn k? Nhưng tay và mặt mình vẫn thấy thế chẳng dài chút nào đâu.
    Đồng ý với bạn này, phải kiên trì mới thấy kết quả được, chứ có phải thuốc tiên đâu mà đòi tắm là trắng liền

• 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Topic hay quá, thèm da mịn và sáng nhưng nhiều người nói lông tay lông chân dài ra nên k dám thử. Mình thuộc hàng nhiều lông đang điều trị triệt lông vĩnh viễn sắp xong ùi mà dưỡng nó kiểu này chắc khóc wá. Tiếc hùi hụi..Cơ mà sẽ áp dụng nước cam - mật ong - trứng gà, dạo này cho con bú tụt ký vùn vụt. Tks chủ top nhé ^^
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e đã thử cách này
    1 tháng mà vẫn ko thấy kết quả
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình công nhận là tắm sữa với oliu da mướt thật, đặc biệt là mùa đông. Mùa hè mẹ nào phải ngồi điều hòa thường xuyên thì áp dụng rất tốt.
    NHƯNG ngại mỗi khoảng vi ô lông ~~
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị thử cach này chưa
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị hà ơi cho e hỏi.e thay dâu olive bằng dầu duaef đc k ạ.dầu dừa e tự làm luôn
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có chứ hok thui sao sạch dc bạn hihi
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

dau dua voi dau oliu thj loai nao nhanh trang hon cac chj?
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mk cũng đang thác mắc đây.mk thỳ chỉ có dầu dừa tự làm thôi
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em rút kinh nghiệm bản thân là dùng sữa tắm và dầu oliu thì không trắng được đâu (em tắm hết cả chai rồi đây này) mà chỉ làm da sáng hơn thôi. Nói chung là làm đẹp từ thiên nhiên thì bao giờ cũng tốt và yên tâm.
    Còn khoản violon thì e cũng có lông tay nhưng e thấy không vấn đề lắm, tại em cũng dùng dầu oliu bôi lông mi nhưng dùng khoảng 1 tháng mới thấy lông mi đen và dài xíu xìu xiu thôi nên việc trộn dầu oliu vào sữa tắm xong xoa xoa có mấy phút mà lông tay dài ra thấy rõ thì em thấy hơi nghi ngờ ý ạ
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

1. Công thức làm kem trộn trắng da toàn thân- 1kg cám gạo- Sữa tươi không đường- Thuốc Asprin dạng vỉ (1 vỉ/ 10 viên). Lưuý thuốc phải bóc màng bao bên ngoài, chỉ sử dụng bột thuốc bên trong.- 200ml sữa tắm trắng da chiết xuất từ sữa dê.Làm kem trộn trắng da với cám gạo và sữatươi an toàn và hiệu quả2. Cách thực hiện trộn kem trắng da toàn thân- Trộn đều tất cả các thành phần của công thứctắm trắngở trên thành 1 hỗn hợp sệt. Sau đó, cho vào lọ đậy kín nắp, bảo quản trong ngăn mát của tủ lạnh.- Khi tắm, bôi hỗn hợp trên lên toàn bộ cơ thể. Sau 20 – 30 phút, khi hỗn hợp hơi khô lại trên da thì bạn tắm sạch lại bằng nướcấm.
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mk cũng đang thắc mắc
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C oi luc trc da c co đen k ma trog 1 tuan da trag rui
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E ko dùng sữa tắm thì sao ạ