Dưỡng da - Làm đẹp da

Làn da trắng mịn chỉ trong 1 tuần mà không cần dùng mỹ phẩm.

Đến trả lời mới nhất
  • 11.4K Lượt chia sẻ
  • 823K Lượt đọc
  • 1.38K Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 66 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

minh tam oliu 1nam roi, ket qua da sang nhe len ti thoi chu k trang,chac da m li qua, ket hop sua duong the ngay dem luon do
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

huhu . em cũng xai tắm y z mà lông tay lông chân thi nhau mọc ..hic
    • 78 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

E tắm muốn hết chai mà chẳng thấy trắng, thậm chí đem hơn, chỉ có cái da đỡ khô hơn, tắm thi e trộn với sữa tắm vào bông tắm, còn rửa mặt thì trộn với sua sm.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thuthuy1989
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi diepvothienngoc Xem bài viết
    minh tam oliu 1nam roi, ket qua da sang nhe len ti thoi chu k trang,chac da m li qua, ket hop sua duong the ngay dem luon do
    nguyên tắc là cứ dùng sản phẩm thiên nhiên nhé mọi người
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có pạn nào bít loại kem nào trị thâm quầng mắt hiệu quả k ạk, khổ wa nhìn vào mặt cứ u pùn tối sầm lại huhuuuu
    • 740 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Dở hơi thật

Đi tin mấy cái bí quyết phóng đại làm gì không bít

Cái blog thì chả thấy up gì mới, bài up vừa có là bài quảng cáo dầu oliu, trắng được thì thẩm mĩ viện nó ế hết à
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi, nếu e trộn 1 nua dầu oliu và 1 nua chai sửa tam ,lat deu de dành tam hang ngày thì co tác dụng fu gi ko chị.dau oliu co tác dụng nguọc lại làm da minh nổi mẩn đỏ ko ạ
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Dầu olive tốt cho tóc và lông lắm. Hôm bữa thấy da mặt hơi khô, bôi olive lên mặt để qua đêm, sau vài hôm thấy lông mặt dài thấy rõ luôn. hix
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 78 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuemchuot Xem bài viết
    Hì, công thức mình học của 1 bạn bên Mặc đẹp (xin lỗi mình không nhớ nick) thế này: 1 quả cam sành vắt lấy nước, 1 lòng đỏ trứng (sống), 2 thìa mật ong (bạn nào không ăn được ngọt thì 1 thìa thôi), đánh đều lên rồi uống. Uống mỗi ngày 1 lần và liên tục trong 7 ngày, da trắng, má hồng thích lắm, đi chơi chỉ cần tô tí son tint vào là long lanh rồi. Để tớ lục lại hỏi bạn chủ nhân sáng kiến này xem uống đều đặn trong thời gian dài có sao không nhé, thành nàng bạch... tạng thì chít
    Tớ uống được 4 ngày thì thấy mặt mũm mĩm ra 1 tí, chắc là tăng vài lạng rồi, nhưng không sao, sắp tới tớ lại phải chiến đấu ngày 2 lần trên đường với nắng gió bụi bặm rồi nên phải dưỡng da tổng lực, trong đánh ra ngoài đánh vào (mặt nạ bột gạo sữa chua).
    PS: Bạn nào da khỏe có khi dùng cao bí đao cũng được, mịn màng phết nhưng không trắng đâu, mỗi lần da mặt chuẩn bị nổi mụn ( sờ thấy đau đau sưng sưng) là đêm hôm đấy tớ bôi luôn, sáng hôm sau rửa mặt thấy nốt mụn cũng biến mất, tớ tự nấu 1 lọ trữ trong tủ lạnh dùng như thuốc đặc trị vậy đó.
    Huhu. em có 40 kg thôi. Tẩm bổ kiểu mật ong trứng gà này gần 2 tháng trời mà ko tăng lên được lạng nào, cũng chả trắng sáng lên gì. Em tẩm bổ đủ thứ rồi mà ko ăn thua. Có người chỉ sợ tăng cân, mình thì muốn tăng mà ko được
  2. Video có thể bạn quan tâm

• 518 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mrsthao90 Xem bài viết
    Có pạn nào bít loại kem nào trị thâm quầng mắt hiệu quả k ạk, khổ wa nhìn vào mặt cứ u pùn tối sầm lại huhuuuu
    bạn ơi, bị quầng thâm mắt thì bạn dùng kem ít đỡ lắm, bạn làm theo cách mình nhé, hiệu quả lắm, tối trước khi đi ngủ bạn đắp hai lát dưa leo lên mắt để khoảng 10 phút, sáng dậy bạn nấu ít nước muối để ấm ấm đổ vào chén lấy 2 miếng bông tẩy trang nhúng nước muối đắp lên mặt đến khi nguội lại nhúng đắp tiếp sau 5 phút thay 2 miêng bông tẩy trang khác rồi làm thêm lượt như vậy thêm 5 phút nữa. chúc bạn thành công
    • 66 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mrsthao90 Xem bài viết
    dung ba tra dap len mat 30p nhe,hoac dung khoai tay cung hieu qua do ban,khoai tay got vo cat lat mong dap len mat
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình đã thử y xì ntn n mà chả thấy gì luôn ý

Gởi từ ứng dụng Webtretho của fuyu93
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ng thức làm kem tắm trắng từ bột yến mạch - Yến mạch làm SẠCH DA HƠN CẢ SỮA TẮM bạn đang dùng.

Trong thời tiết mưa nắng thất thường, những làn da nhạy cảm sẽ cảm thấy vô cùng khó chịu. Thế nhưng vấn đề này sẽ được giải quyết dễ dàng với cách sử dụng bột yến mạch khá đơn giản. Chỉ cần hòa 1/2 cốc bột yến mạch với nước âm ấm, đợi đến khi hạt yến mạch nở tung, sền sệt thì lấy hỗn hợp đó đắp lên toàn thân và kết hợp cùng các động tác massage khuôn mặt theo chuyển động tròn. Sau khi hoàn tất quá trình massage thì tắm lại bằng nước ấm.

Nhìn chung, cách làm đẹp này giúp đào thải những dầu và bụi bẩn, làm sạch làn da của bạn. Nó cũng có hiệu quả rõ rệt trong việc làm giảm kích ứng da do môi trường. Bạn có thể áp dụng cách làm đẹp này mỗi buổi sáng để có làn da tươi trẻ, khỏe khoắn.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhất định em cũng phải thử mới được cảm ơn chị Ngọc Hà nhé!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hix. Năm ngoái e nhờ công thức của chị mà da em bị nổi dị ứng nặng khắp người (h tình cờ vào lại web vẫn thấy bài của chị Hà nên e mới tl) .Sau khi tắm xong khoang 3 ngày là da e bị bông trốc cả lên nhìn kinh lắm (lúc tắm xong có cảm giác rát da lắm). E phải đi khám da liễu uông thuốc gần 1 tháng mới lành hẵn (vì mình tắm mà).Cũng may e k dùng ở mặt. E nói như vậy không phải có ý trách chị Hà mà e chỉ muốn nói với mọi người rằng tùy từng da mà mình có mỗi cách chăm sóc da khác nhau,mọi người nên tham khảo kỹ trước khi làm để k bị như e nhé.
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

c ơi thế dùng dầu oliu nó có kích thích mọc lông giống như dầu dừa ko vậy c
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bo vitamin c Tbs giup da trang min

Gởi từ ứng dụng Webtretho của beeshouse
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

https://www.facebook.com/permalink.php?story_fbid=901133689976343&id=889607 004462345
    Vien uong trang da vitamin c cua nhat giup da trang sang tu ben trong

Gởi từ ứng dụng Webtretho của beeshouse
    • 127 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Dầu oliu chỉ làm mềm da chứ không có tác dụng làm trắng nha bạn