Dưỡng da - Làm đẹp da

Làn da trắng mịn chỉ trong 1 tuần mà không cần dùng mỹ phẩm.

Đến trả lời mới nhất
  • 11.2K Lượt chia sẻ
  • 795K Lượt đọc
  • 1.35K Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình tắm oliu+ sữa tắm gần 2 năm nay....nhưng thật sự ko thấy da trắng lên gì đâu. chỉ có cảm giác sạch, mùa đông ko bị khô da thôi @@
    • 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

dù sao cũng cảm ơn chủ pic ^^
    Chỉnh sửa lần cuối bởi DanPhuongDao; 13/12/2014 vào lúc 07:38 PM.
    • 49 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm cá nhân thì oliu làm mềm mịn da chứ không trắng lên đâu. Nhưng da đẹp thì chỉ cần mềm mượt trơn láng là ok rùi, không cần trắng quá phải không?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của MiuMiudangiu
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zuyeu Xem bài viết
    uầy! phải triển thôi! Thía người trắng mà mặt không trắng thì sao chị?
    Có nên pha dầu ôliu vs sữa rửa mặt không?
    các chị cứ pha sửa rữa mặt với dầu oliu như pha sữa tắm với dầu oliu để xài là được ạ.
    em đã theo chị Hà này hơn 2 năm rồi. tắm dầu oliu cũng hơn 2 năm rồi.nên thật sự là thấy có hiệu quả nhé.
    các chị cứ làm thử sẽ thích thôi.
    em còn dùng dầu oliu để tẩy trang nữa và rửa cọ trang điểm nữa. rất hữu dụng. Bây giờ, trừ mỹ phẩm ra, còn tất cả mọi thứ em đều dùng từ thiên nhiên cả
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có 1 chai toner thayers new 100 % ... do đc tặng 2 chai nên bán 1. 300k . B nào cần ib mình
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi cho e hỏi cách trị thâm quầng mắt với ạ, mắt e bị quầng thâm nặng mấy năm r mà chữa kiểu j cũng k hết đc, các chị có bít loại kem nạo trị đc thì mách e với, e đau khổ vì 2 con mắt quá, nhìn gương mặt cứ u ám thế nào ấy, ak sẵn tiện cho e hỏi là e tắm sữa tắm vs dầu oliu nhưng hình như oliu kích thích lông mọc nhìu hơn hay sao ấy các chị??
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em cũng dùng dầu olive trộn vào sữa tắm để tắm mỗi ngày đây ạ. Da em nó vốn là trắng rồi nên có vẻ là nó...không trắng được thêm nữa hay sao ấy. Nhưng tắm xong cảm thấy rất thích, da mềm mịn lắm ạ, khỏi cần thoa body lotion cũng được luôn!

Còn về vụ mọc lông thì em không rõ lắm. Tạng người em vốn có nhiều lông, nhưng mà dùng dầu olive để tắm cũng không thấy lông mọc nhanh hơn hay rậm hơn gì hết ạ. Có khi là cơ địa mỗi người mỗi khác nhau chăng? :-ss

Chị Mrsthao ơi, em dùng dầu dừa để chống thâm vùng mắt. Em vừa hỏi google thì dầu olive cũng chống thâm mắt đấy ạ. Chị dùng ít dầu mát xa lên bầu mắt, mát xa chừng 5 phút xong để yên tầm 10 phút rồi rửa đi thôi ạ.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em làm vậy cả tháng rồi mà da chả mởn ra tẹo nào cả.da vẫn đen xì xì
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi enty_90 Xem bài viết
    Em cũng dùng dầu olive trộn vào sữa tắm để tắm mỗi ngày đây ạ. Da em nó vốn là trắng rồi nên có vẻ là nó...không trắng được thêm nữa hay sao ấy. Nhưng tắm xong cảm thấy rất thích, da mềm mịn lắm ạ, khỏi cần thoa body lotion cũng được luôn!

Còn về vụ mọc lông thì em không rõ lắm. Tạng người em vốn có nhiều lông, nhưng mà dùng dầu olive để tắm cũng không thấy lông mọc nhanh hơn hay rậm hơn gì hết ạ. Có khi là cơ địa mỗi người mỗi khác nhau chăng? :-ss

Chị Mrsthao ơi, em dùng dầu dừa để chống thâm vùng mắt. Em vừa hỏi google thì dầu olive cũng chống thâm mắt đấy ạ. Chị dùng ít dầu mát xa lên bầu mắt, mát xa chừng 5 phút xong để yên tầm 10 phút rồi rửa đi thôi ạ.
    Tắm xong da mịn thật lun, với c đag tắm oliu trộn với mật ong và cám gạo nhé, tắm xong sờ da cứ mướt rượt thích lắm. Ak mà bôi oliu vs dầu dừa lên mắt để qua đêm lun đc k e nhỉ?