Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Dưỡng da - Làm đẹp da

Làn da trắng mịn chỉ trong 1 tuần mà không cần dùng mỹ phẩm.

Đến trả lời mới nhất
  • 51 Lượt chia sẻ
  • 452K Lượt đọc
  • 1.2K Trả lời

162 Người đang theo dõi

• 67 Bài viết

• 690 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoBeo487 Xem bài viết
    ...............
    Hạt yến mạch tớ mua là hạt thô bạn Hà ạ. Ở ngoài có ghi là hương liệu nhưng về tớ mở ra nếm thử thì thấy nhạt toẹt chả có cái vị gì. Nên tớ định xay mịn ra rồi trộn sữa chua đắp mặt. Nhưng nghe nói yến mạch có tính tẩy da chết nữa. Nên hok biết 3 ngày dùng 1 lần có nhiều quá không nhỉ:Worried:

Năm này tớ cố sắm quả bồn để ngâm sữa tươi+dâu tây. Thích lắm :X:X
    (bồn tắm bị mẹ phá ra mang lên sân thượng trồng cây :Silly: mẹ ơi là mẹ :RollingEy

Yến mạch dùng 3 ngày 1 lần là được rồi bạn mèo ạh, Hà cũng dùng 2 lần/tuần nè. Nhưng loại bạn mèo mua là đúng đó, chứ loại mà trong thành phần nó có chứa đường, hay bột sữa này nọ nữa là đã trộn lung tung rồi, như thế thì chỉ phù hợp để uống thôi. Mình làm đẹp nên cần dùng loại nguyên không tạp chất.
    TOPIC CỦA HÀ - Làn Da Trắng Mịn Trong 1 Tuần Mà Không Cần Dùng Mỹ Phẩm

Những Bí Mật tạo nên sự Quyến Rũ cho người Phụ Nữ

• 790 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Buổi sáng em tắm, rồi bôi dầu dừa lên người. Xả lại bằng nước ấm, rồi nước lạnh. Sau đó da vẫn nhờn lắm khó chịu, nhưng sau khi lau người khô đi thì ko thấy nhờn nữa các chị ạ! Ngày 2 lần em làm như thế sáng + tối. Được 1 tháng đã thấy trắng mịn lớm Trước đây chỉ bôi dầu dừa 1 lần/ngày vào buổi tối, làm như thế trong 1 tháng, thì chỉ thấy mịn chứ ko thấy sáng mấy.

• 183 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Bột yến mạch là bột gì thế chị em ? và mua ở đâu ở HN . Trước giờ mình chỉ bít có bột gạo , bột mỳ mà chưa từng bít bột yến mạch

À có lần mình đắp thử mặt nạ bột gạo và ô liu , sau đó rửa mặt thì nhờn lắm , cả cái bồn tắm nhờn cứ phải cọ mãi mới hết , đắp xong mình ko thấy khá hơn , chứac mình ko hợp ô liu da mình thuộc da hỗn hợp lúc khô lúc nhờn
    :Battin ey:Người đến từ sao Kim :Battin ey:

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaunho86 Xem bài viết
    Mình thay bạn Hà trả lời nha. Chai đó khoảng 53k thôi bạn,250ml. Mình cũng đag dùng đây này. Mình đi co.op mart thì ko có loại này, mình mua ở Vinatex
    ui thanks bạn nhiều nhé.tớ ở hà nội.hôm qua đang định mua dầu ôliu pons của một bạn bán online mà 130k cơ.chả hiểu sao chênh lệch giá thế nữa

• 101 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hamaichi8592 Xem bài viết
    ui thanks bạn nhiều nhé.tớ ở hà nội.hôm qua đang định mua dầu ôliu pons của một bạn bán online mà 130k cơ.chả hiểu sao chênh lệch giá thế nữa
    HN thì trong siêu thị có dầu olive đấy chị. Ở quầy dầu ăn ý. E qua Big C Trần Duy Hưng thấy có khá nhiều :Smiling:

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:Smiling:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pigbird Xem bài viết
    HN thì trong siêu thị có dầu olive đấy chị. Ở quầy dầu ăn ý. E qua Big C Trần Duy Hưng thấy có khá nhiều :Smiling:
    hì.mọi hôm minh cũng có mua 1 chai dầu ôliu dintel extravigin nhưng mà gội đầu thì bết lắm.chắc tại nó có cả công dụng là trộn salat,bột em bé... Hình như oliu của pons chuyên làm đẹp thôi ý.không biết là big c có không nhỉ??:Straightf:

• 1,709 Bài viết

• 4,549 Được cảm ơn

Dầu olive gội mà bị bết tóc là do bạn lấy quá nhiều rồi
    Kinh nghiệm của mình là làm ẩm tóc một chút rồi thoa dầu olive nhẹ nhàng một lớp mỏng ở chân tóc và ngọn tóc thôi. Sau đó khi gội nhớ lấy ngón tay gội sạch kĩ phần chân tóc. Xả bằng giấm táo

@NgocHa: tớ cho cả yến mạch vào sữa để uống và nấu cháo nữa đấy. Vì nghe bảo yến mạch sáng da nếu ăn một thời gian dài mà.
    Life is a story
    Love is mystery
    And Time is a miracle

• 19 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Chị muốn cám ơn NgocHaSG thật nhiều về việc chia sẻ bí quyết này. Chị có thằng con trai 5 tuổi và da của bé rất khô ráp nhất là phần da đầu gối. Ngày xưa bé bò nhiều quá hay sao mà giờ da ở đó như da con voi; vừa dầy, vừa đen thâm. Ngoài ra bé rất dễ dị ứng với hầu hết các loại xà bông tắm với biểu hiện là nổi sần ngứa ở nách, háng, bụng, nhượng phía sau đầu gối. Chị đã hòa sữa tắm dê và dầu olive theo tỉ lệ 1:1, và chỉ mới tắm được vài ngày thôi, vậy mà kết quả còn hơn cả mong đợi. Da chị thì mịn màng còn da của bé thì quá tuyệt, mơn mởn lên thấy rỏ, bớt dầy sừng và ko bị dị ứng sần ngứa. Áp dụng bí quyết này chị thấy da dẻ mịn màng mà ko cần bôi lotion (vì chị ít thời gian lắm) và nếu sử dụng dài lâu mà trắng lên nữa thì tuyệt quá.
    hmh
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 77 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình đã thực hiện đúng y 1 tuần, kết quả rất khả quan, mình làm như sau: làm ướt mặt, nhỏ 1 ít dầu olive vào lòng bàn tay, đánh tan và matxa mặt, để khoảng 5 phút rồi sửa lại bằng SRM, với body cũng tương tự, mình thấy da mềm và mịn hơn hẳn, nhưng mình thích nhất là đám mụn cám khó chịu lau nay đang dần dần biến mất, lỗ chân lông cũng nhỏ hơn, mình rất hài lòng, còn về độ trắng của da thì mình không nhận thấy, vì trước đây da mình cũng khá trắng, còn cái vụ violong thì mình không rõ, vì giờ vẫn chưa thấy khác biệt. Cảm ơn bạn Hà Sài Gòn nhé, chúc bạn ngày càng xinh đẹp! :Kiss::Kiss::Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 101 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hamaichi8592 Xem bài viết
    :Smiling:
    hì.mọi hôm minh cũng có mua 1 chai dầu ôliu dintel extravigin nhưng mà gội đầu thì bết lắm.chắc tại nó có cả công dụng là trộn salat,bột em bé... Hình như oliu của pons chuyên làm đẹp thôi ý.không biết là big c có không nhỉ??:Straightf:
    Big C hình như k có Pons đâu chị. Mấy lần em qua đó k có thấy. Hic. Mà em nghĩ cứ extra virgin là như nhau cả. hehe. Em mua cái chai 250ml tên là Fra... j j í. Với lại em vẫn chưa thử gội đầu bằng cái này. Đang hóng hớt và nghiên cứu. Hehe

Vừa rồi em lỡ trộn sẵn cả nửa chai sữa tắm với olive nhưng k thấy sự khác biệt. Với lại hóng hớt các chị trên này thấy hình như để lâu k tốt nên em đang thử trộn trực tiếp. Sẽ có review sau cho cả nhà nhé *chớp chớp*

À, trước em cũng táy máy thử bôi olive lên mặt rồi. Đầu tiên em ngu ngu rửa mặt xong cứ thế cho olive ra tay rồi xoa xoa, xong áp lên mặt --> Thấy chả tác dụng gì. hic. Sau đấy cũng hâm hâm lấy olive massage xong lau sạch, rửa mặt --> cũng k khác gì luôn. Hờhờ. Hôm qua tự dưng nghĩ tnào mà bôi kem Johnson baby hồng (cũng xoa ở tay rồi áp lên mặt), xong rồi mới đến olive. Sáng dậy thấy mặt mũi có vẻ khá hơn tý. Để dùng tiếp xem sao. Hehe

P/S: Da em là loại đểu lắm nhé, thậm chí còn k dùng đc sữa rửa mặt mà phải rửa bằng nước muối ấm, nhờn, mụn, thâm, sẹo đủ các loại luôn. Hic
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pigbird; 17/10/2011 vào lúc 06:44 PM.