Dưỡng da - Làm đẹp da

Làn da trắng mịn chỉ trong 1 tuần mà không cần dùng mỹ phẩm.

Đến trả lời mới nhất
  • 51 Lượt chia sẻ
  • 555K Lượt đọc
  • 1.26K Trả lời

244 Người đang theo dõi

• 175 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em xài đc 2 tháng mà ko thấy trắng nói chi là 1 tuần , giờ dẹp vụ này lun oy
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mai92; 31/10/2012 vào lúc 01:39 PM.
    • 73 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Da mình trắng, mịn sẵn rùi xài dầu olive chẳng thấy đẹp lên gì hết, mà hình như bị đen đi thì phải.
    Mà chị chủ top ơi, chị có phải là chị Hà- ng có trang WEB: "làmdepcungha.com" k vậy chị?
    Nếu k fải thì chị nên mở ngoặc ra là bài này lấy của ai chứ lỡ chị chủ web ấy biết đc là bùn lắm ấy
    • 214 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loanxinh256 Xem bài viết
    Da mình trắng, mịn sẵn rùi xài dầu olive chẳng thấy đẹp lên gì hết, mà hình như bị đen đi thì phải.
    Mà chị chủ top ơi, chị có phải là chị Hà- ng có trang WEB: "làmdepcungha.com" k vậy chị?
    Nếu k fải thì chị nên mở ngoặc ra là bài này lấy của ai chứ lỡ chị chủ web ấy biết đc là bùn lắm ấy
    bó tay, đây Là c Hà mà...bùn cười...hyhy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 214 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tqg Xem bài viết
    e dugn2 oliu tẩy trang nhưng không biết có bị bít lỗ chân lông không e sợ quá có cách nào biết mình rửa sạch chưa hả các chị e thoa dau oliu masa rồi dùng srm rửa và nước hoa hồng thì sạch chưa
    C ơi thế La sạch rùi đó hok bít j nữa đâu
    • 16 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Da mình vốn đã trắng rùi, nên không nhìn thấy rõ. Nhưng mình đã áp dụng việc này trong 1 tháng, thấy da dẻ rát mịn, không cần dùng kem body cũng ổn. Các vết thâm do mụn hồi sinh em bé cũng mờ đi kha khá . Thix nhất là vụ đó.
    1. KINH NGHIỆM TRỊ MỤN TRONG 2 TUẦN CỦA EM http://www.webtretho.com/forum/f69/e...-tuan-1438833/
    • 175 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soccon2212 Xem bài viết
    Da mình vốn đã trắng rùi, nên không nhìn thấy rõ. Nhưng mình đã áp dụng việc này trong 1 tháng, thấy da dẻ rát mịn, không cần dùng kem body cũng ổn. Các vết thâm do mụn hồi sinh em bé cũng mờ đi kha khá . Thix nhất là vụ đó.
    E thì ko thấy gì hết , da có mịn hơn thiệt , trắng thì ko thấy , chắc có người hợp người ko
    • 73 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

buithihongnhung31 ý mình hỏi chị chủ top có phải là chị Hà-chủ nhân trang web :lamdepcungha.com" hay k thôi. NHìn avarta thấy k giống
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cái này có chính xác không bạn, làm trắng da trong vòng 1 tuần sao
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, uống cam+mật ong+ lòng đỏ trứng gà sống thì có an toàn k ạ?
    • 229 Bài viết

• 1,215 Được cảm ơn

Ngoi lên mặt nước chút!
    - Mình biết về dầu oliu, dầu dừa từ website riêng của Ngọc Hà, điều mình quý bạn này là bạn ấy tư vấn rất chi tiết, có sự đầu tư, tìm hiểu, và thử nghiệm trên bản thân bạn ấy. Mình cảm nhận là bạn ấy nói thật (nên các bạn khác làm theo mà bảo là bạn ấy nói không đúng thì phải xem lại, vì bạn ấy đang chia sẻ kinh nghiệm mà tự mình rút ra, chứ không phải là nghiên cứu khoa học, nên các bạn comment thế nào tùy ý, nhưng nên tôn trọng chủ top vì sự chia sẻ này)
    - Mình đọc một lèo hết toàn bộ các comment rồi. Thực ra mình cũng quan tâm đến làm đẹp từ lâu, cũng đọc sách báo, nhưng lúc đó ý thức không cao, tìm hiểu chưa kỹ nên hiệu quả kém. Khi biết đến website của Hà, mình thấy như tìm được một cách làm đẹp từ tự nhiên tốt, hiệu quả, đúng cách, Hà có hiệu quả thế nào mình cũng gần thế, có điều mình không đầu tư tốt (vì có con nhỏ dưới 2 tuổi nên bận), thật sự cám ơn Hà nhé.
    - Hiện tại nhà mình có cả dầu olive và dầu dừa (tự làm)
    Mình chia sẻ kinh nghiệm làm dầu dừa đạt hiệu suất cao cho những mẹ nào thích dầu dừa mà bận con nhỏ nhé:
    1. Chọn một quả dừa già to, (mình làm được trên lưng bát ăn cơm dầu, mà thời gian nấu chỉ khoảng 1 tiếng), nhớ là dừa phải mới đập nhé, cùi dừa dầy, đều, chứ đừng chỗ dầy, chỗ mỏng (đây là loại dừa hoặc non, chưa đều, hoặc già quá, nó bị hao cùi đi, quê mình quê dừa, người ta hay gọi là bị bay cùi).
    2. Nên nấu vào ngày nghỉ, vì không có thời gian nấu vào ngày thường đâu, nên bảo người bán họ gọt sạch vỏ cho mình, về nhà rửa sạch, để ráo, cắt lát bằng ngón tay, giống như đem kho dừa với thịt ấy, nhưng ngắn hơn để xay cho dễ. Cho vào máy xay sinh tố, loại cối to, máy khỏe, cho ngập nước nóng vào, để xay cho dễ, không thì khô quá, dễ hỏng máy. Xay thật kỹ.
    3. Đổ ra xong to, hoặc thau con để đựng đồ ăn, bóp kỹ, khoảng 3-5 phút. Sau đó lọc kỹ bã, mình toàn dùng khăn sữa của con lọc, hi hi. nhưng lọc xong giặt sạch bằng xà phòng giặt lần sau dùng tiếp, đừng dùng cho con nữa.
    4. Cho cả tô nước đó vào ngăn mát (nhớ chọn tô nhỏ để còn để được, cho vào 1-2 tô là đủ)
    5. Khoảng nửa ngày thì lôi ra, nếu thấy bên trên đóng lớp sữa dừa đặc lại, thì lấy thìa, đũa gạt gọn lại, xúc ra chảo, cố gắng tận dụng hết, xúc thêm tý nước cũng chả sao, vì phần lớn nước bị bỏ lại rồi, nên tiết kiệm vô cùng thời gian cũng như nhiên liệu đun nấu.
    6. Nấu ở mức nhỏ nhất của bếp từ (nhà mình có cái bếp từ), cứ vứt trên bếp, thoải mái đi làm việc khác, vì tới lúc nó ra hết dầu cũng còn lâu. mình có thể nấu nhanh được một bữa cơm nữa. Thỉnh thoảng ngó nó một cái, xem có bị cháy hay phát sinh gì không, thỉnh thoảng đảo đảo chút, nên dùng muôi gỗ để đảo.
    7. Đến lúc dầu ra nhiều, nghiêng chảo đi để chắt dầu (bạn nào thích dầu thơm lừng thì để hơi có mầu hanh vàng nhạt, thật nhạt nhé, chứ đậm là bị cháy đó, thì mới hớt dầu, còn mình thì có dầu là hớt luôn, vì mình thích mùi thơm nhè nhẹ, thế mà cả xóm mỗi lần mình nấu đều kêu inh lên là thơm quá). Cuối cùng là kiếm cái lọ thủy tinh hoặc lọ nhựa đựng thức ăn mà không dùng đến, rửa sạch, để khô, cho dầu vào (tại sao mình lại nói thế, bởi thủy tinh với nhựa bây giờ không thể tin được, đôi khi mình mua phải loại có chứa độc tố do các cơ sở sản xuất thủ công họ nấu tạp lại, nên mình toàn chọn loại đựng sữa, đồ ăn của con, của những hãng danh tiếng, rửa sạch, cất đi để đựng thôi, như thế đảm bảo hơn, mình đã mất công tự làm để tránh hóa chất, lại còn bị khoản chất độc từ chai lọ đựng thì chán lắm, mình khó tính nên làm gì cũng phải cẩn thận).
    Dầu dừa mình dùng để dưỡng mi, dưỡng tóc, dưỡng da (dùng kết hợp cả dầu olive nữa), cách dùng là rửa sạch mặt, lau khô bằng khăn sữa của con, mátxa theo đúng hướng dẫn (đừng matxa lung tung, hỏng da mặt lại kêu không hiệu quả, muốn có hiệu quả thì làm cái gì các bạn cũng phải tìm hiểu kỹ, tìm hiểu từ nhiều kênh khác nhau, và tư duy để chọn lọc, giờ thông tin trên mạng tràn lan, trái ngược nhau lắm). Để bao lâu tùy các bạn, tại da mình khô, lại đang mùa hanh, nên mình tiện lúc nào thì rửa lúc ấy, mình chỉ lấy nước sạch rửa lại, và dùng khăn sữa khô lau kỹ chút là hết dầu, có lẽ da khô lên dễ làm. Các bạn có thể dùng sữa chua không đường rửa lại, sạch lắm, không phải dùng sữa rửa mặt, da mình không thích hợp với hóa chất, mình đã dùng cả mỹ phẩm vichy nhưng cũng chả khá khẩm và hiệu quả, hiện tại chỉ dùng kem chống nắng của clinique thôi), nhưng nhớ đừng để sữa chua dính vào tóc, nó làm tóc khô lắm, tóc mình cứ bị sữa chua dính là khô.
    Mình da trắng, nên dùng dầu nào thì cũng thấy trắng hơn chút chút, một số bạn có comment là không trắng, cũng đúng thôi, nếu mà mỗi dầu olive mà trắng thì các hãng mỹ phẩm họ phá sản hết rùi, còn hãng dầu olive thì phải giầu có kinh người, thực ra bạn Hà bạn ấy ngoài dầu ôlive còn áp dụng nhiều các khác, chưa kể để là chúng ta chỉ cải thiện bên ngoài thì hiệu quả kém, phải cả bên trong nữa.
    Mà các bạn nói làm đẹp tự nhiên không tốn kém, hi hi, mình nghĩ khác, nó tốn chả kém mình dùng Vichy hay là clinique đâu, chẳng qua là mua mỹ phẩm thì các bạn phải bỏ cả chục triêu một lúc nên thấy sợ, còn làm đẹp tự nhiên thì mỗi ngày một chút, nên thấy bình thường, Riêng mình thấy ngang nhau (vì sinh con xong, mình bị nám, không muốn dùng mỹ phẩm, nên phải đầu tư cả trong lẫn ngoài, uống vitamin E, C, ăn cà chua-sữa chua, ăn rau xanh - loại rau sạch ấy, làm giá đỗ để ăn, ....nói chung là tất tần tật những loại chống lão hóa, tăng cường sức khỏe da, dầu olive, dầu dừa, sữa tươi rửa mặt, đắp mặt nạ....tính ra mỗi tháng vài trăm nghìn, tính mỹ phẩm cũng thế, nhưng được cái thấy an toàn, vì mỹ phẩm xịn cũng toàn hóa chất, sợ lắm rồi.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mai92 Xem bài viết
    E thì ko thấy gì hết , da có mịn hơn thiệt , trắng thì ko thấy , chắc có người hợp người ko
    Da của em có phải là trắng bẩm sinh ko? nếu như là da ngăm bẩm sinh thì em ko thể trắng lên chỉ nhờ dầu olive đâu, bởi làn da là đc di truyền bởi gen, chỉ có rằng do những tác động bên ngoài như môi trg, khí hậu, ánh nắng mặt trời, chế độ ăn uống, dưỡng da...mà làm da đen đi (nhưng bản chất vẫn trắng), vì vậy khi nó đc chăm chút hơn (như dùng dầu olive) thì dần dần sẽ làm làn da tái tạo lại trở về bản chất (tắm trắng chẳng hạn). Còn nếu da ngăm bẩm sinh thì ko thể dùng các yêu tố tự nhiên này để trắng lên đc, em chỉ có thể tác động vào lớp melanin dưới làn da để trắng hơn thôi (ie. tiêm trắng)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

huhu có ai giống e k??? dùng dầu dừa dưỡng da bị mọc mụn đầy mặt, mà từ trước giờ da e rất ít khi có mụn ở mặt mà bây giờ nó lên nhiều lắm, sáng nào ngủ dậy cũng thấy mọc thêm mấy cái. buồn dã man, e bôi cả người thì k thấy bị chỉ có mặt là mọc chi chít thôi (, dầu olive tắm thì thấy hợp hơn.cạch dầu dừa chắc da e k hợp rùi,,,cảnh báo các mẹ da dầu dùng dầu dừa dưỡng da cần thử kĩ càng nha k lại mọc mụn chi chít như e thì khổ..hizzzzzzzzzzz bây giừo vẫn phải sống chung với lũ..
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Meo_elly; 19/11/2012 vào lúc 10:00 AM.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

da mặt em đang xài kem dưỡng trắng xài liên tục thì da trắng đẹp nhưng nếu ngưng thì bị dị ứng ngứa và nổi mụn. em ko biết dùng dầu oliu có hết tình trạng đó ko chị giúp em với.thanks chị!
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

dầu oliu này còn có tác dụng ngăn lão hoá da, và làm dài mi nữa đấy ạ.
    các mẹ cứ cắt 1-2 miếng vỏ chanh ngâm vào 30ml dấu oliu trog 1 tuần đến khi dầu có hương tinh dầu chanh là dùng được. tối trc khi đi ngủ bôi đều lên mi. hiệu quả lắm
    Cám gạo nguyên chất-0907740409
    http://zaodich.com/forum/f2490/sieu-.../#post27526433
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi t.suong95 Xem bài viết
    da mặt em đang xài kem dưỡng trắng xài liên tục thì da trắng đẹp nhưng nếu ngưng thì bị dị ứng ngứa và nổi mụn. em ko biết dùng dầu oliu có hết tình trạng đó ko chị giúp em với.thanks chị!
    nếu da chị là da nhờn thì nên massage với dầu oliu 1-3 lần 1 tuần thui, còn da khô thì xài vô tư. chị nên ngưng dùng kem này đi ạ. nó làm da chị ngày càng mẫn cảm đấy.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi mặt em xài kem mà giờ ngưng không xài nữa thì nó bị dị ứng ngứa nổi mụn em ko biết dầu oliu có chữa được cái này ko chị!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị cho em hỏi dùng oliu dưỡng tóc thì tóc khỏe và nhanh dài phải ko ạ? chị chỉ em cáh làm nha
    Chỉnh sửa lần cuối bởi t.suong95; 23/11/2012 vào lúc 03:59 PM.
    • 15 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mai em phải đi siệu thi tậu chai dầu oliu về làm luôn thui.thank chị!
    • 79 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Cho mình hỏi Dầu ôliu dùng với sữa tắm nào cũng được hay sao? và cách này dùng được cho tất cả các loại da không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

dùng mật ong lành tính và sát khuẩn hơn í ạ