Dưỡng da - Làm đẹp da

Làn da trắng mịn chỉ trong 1 tuần mà không cần dùng mỹ phẩm.

Đến trả lời mới nhất
  • 51 Lượt chia sẻ
  • 543K Lượt đọc
  • 1.26K Trả lời

234 Người đang theo dõi

• 42 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuemchuot Xem bài viết
    Có lẽ cũng tùy da nữa, mình dùng dầu olive massage toàn thân trước khi tắm một thời gian rồi nhưng thấy cũng bình thường, da đỡ khô hơn 1 tí nhưng bảo mềm mướt và trắng lên thì không hẳn. Mình chuyển sang dùng bột gạo (tự xay bằng máy xay sinh tố) trộn sữa chua, mật ong thấy khác hẳn, mướt mát cực kỳ , dùng cho cả mặt luôn, bớt hẳn mụn cám trên mũi.
    Bạn nào không sợ tăng cân thì áp dụng bài nước cam trộn mật ong và lòng đỏ trứng trộn đều uống liền 7 ngày, có bạn gì bên nhà Mặc đẹp cam đoan không trắng không làm người cơ đấy, mình uống được 4 ngày rồi, phải nói là chưa bao giờ để mặt mộc xinh đến thế.
    Vậy có tăng đc ký lô nào ko chị? Nhà đang sẳn chai mật ong, chắc mai về em thử luôn, vừa đẹp da, vừa tăng ký :Kiss:.Mà cái này hình như uống buổi sáng đúng ko chị?
    • 8,950 Bài viết

• 2,147 Được cảm ơn

Bạn nào không sợ tăng cân thì áp dụng bài nước cam trộn mật ong và lòng đỏ trứng trộn đều uống liền 7 ngày, có bạn gì bên nhà Mặc đẹp cam đoan không trắng không làm người cơ đấy, mình uống được 4 ngày rồi, phải nói là chưa bao giờ để mặt mộc xinh đến thế.
    Tỉ lệ bao nhiêu thế mẹ nó ơi :Rose:
    • 420 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Ui, tớ cũng chờ công thức nước cam trộn mật ong và lòng đỏ trứng của mẹ chuột :Rose::Rose::Rose:
    Từ em đi mãi đường mây xa tít mù
    Lòng anh hiu hắt đong đầy cơn mưa lũ
    Từ em đi mãi làm hoàng hôn tan vỡ...
    • 2,073 Bài viết

• 6,010 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Explosive Xem bài viết
    Mẹ yêu em chuột ơi: Món nước cam trộn mật ong với lòng đỏ trứng gà thực hiện thế nào (cách làm)? Liều lượng của từng món khi pha, và mỗi ngày dùng mấy cốc hả mẹ nó. Mật ong loại nào cũng được hay phải đúng mật ong rừng?
    Đang đợi cai sữa cho con xong rồi dùng cái món chân gà+Chi massage của mẹ nó đây.
    Hì, công thức mình học của 1 bạn bên Mặc đẹp (xin lỗi mình không nhớ nick) thế này: 1 quả cam sành vắt lấy nước, 1 lòng đỏ trứng (sống), 2 thìa mật ong (bạn nào không ăn được ngọt thì 1 thìa thôi), đánh đều lên rồi uống. Uống mỗi ngày 1 lần và liên tục trong 7 ngày, da trắng, má hồng thích lắm, đi chơi chỉ cần tô tí son tint vào là long lanh rồi. Để tớ lục lại hỏi bạn chủ nhân sáng kiến này xem uống đều đặn trong thời gian dài có sao không nhé, thành nàng bạch... tạng thì chít
    Tớ uống được 4 ngày thì thấy mặt mũm mĩm ra 1 tí, chắc là tăng vài lạng rồi, nhưng không sao, sắp tới tớ lại phải chiến đấu ngày 2 lần trên đường với nắng gió bụi bặm rồi nên phải dưỡng da tổng lực, trong đánh ra ngoài đánh vào (mặt nạ bột gạo sữa chua).
    PS: Bạn nào da khỏe có khi dùng cao bí đao cũng được, mịn màng phết nhưng không trắng đâu, mỗi lần da mặt chuẩn bị nổi mụn ( sờ thấy đau đau sưng sưng) là đêm hôm đấy tớ bôi luôn, sáng hôm sau rửa mặt thấy nốt mụn cũng biến mất, tớ tự nấu 1 lọ trữ trong tủ lạnh dùng như thuốc đặc trị vậy đó.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meyeuemchuot; 22/08/2011 vào lúc 12:54 PM.
    Bài thơ đầu tiên của con gái 2 tuổi:
    Một...ba...chín...
    ăn bún...ăn trứng...ăn chuối...

Yêu ghê cơ
    • 263 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

gừ gừ ....em mới đi tập quân sự về mà đen nhẻm , người đã gầy đét si mo cau rồi ma còn đen nên càng gầy hơn
    chắc phải ăn theo kiểu này thôi ....mua mật ong ở đâu bảo đảm đây
    • 2,073 Bài viết

• 6,010 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yui_2212 Xem bài viết
    gừ gừ ....em mới đi tập quân sự về mà đen nhẻm , người đã gầy đét si mo cau rồi ma còn đen nên càng gầy hơn
    chắc phải ăn theo kiểu này thôi ....mua mật ong ở đâu bảo đảm đây
    Thế thì vắt cam xong em để lại tóp nhé, buổi tối lúc đi tắm lấy ra chà xát vào những chỗ bị cháy nắng (trừ mặt) sẽ đỡ nhiều đấy, nhớ chỉ dùng buổi tối cho đỡ bị bắt nắng.
    Bài thơ đầu tiên của con gái 2 tuổi:
    Một...ba...chín...
    ăn bún...ăn trứng...ăn chuối...

Yêu ghê cơ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13,096 Bài viết

• 9,309 Được cảm ơn

Cam sành nóng lắm không tốt cho long term đâu, uống cam loại bé bé mỏng vỏ trông giống như quít nhưng to hơn thì tốt lắm.

Dầu ô liu mua loại extra virgin thì rất tốt nhưng đọc thử có loại không có gia vị trộn xà lách thì tốt hơn loại có gia vị. Tuy nhiên nếu không có thì cũng có thể xài loại trộn xà lách
    • 1,193 Bài viết

• 636 Được cảm ơn

Có lẽ cũng tùy da nữa, mình dùng dầu olive massage toàn thân trước khi tắm một thời gian rồi nhưng thấy cũng bình thường, da đỡ khô hơn 1 tí nhưng bảo mềm mướt và trắng lên thì không hẳn. Mình chuyển sang dùng bột gạo (tự xay bằng máy xay sinh tố) trộn sữa chua, mật ong thấy khác hẳn, mướt mát cực kỳ , dùng cho cả mặt luôn, bớt hẳn mụn cám trên mũi.
    Mechuot ơi, em hỏi tý, nghe chị nói mà em ham quá.
    1. Bột gạo sữa chua: đây là mask hay dùng để massage vậy chị? Công thức tỷ lệ như thế nào ạ?
    2. Cam+ lòng đỏ trứng+mật ong: Em dễ béo thế có nên uống ko nhỉ? Hix. Mà dùng cái này liên tục 7 ngày là kết quả như thế nào ạ? Da trắng mịn phải ko chị?
    Ham quá! Chi trả nhời nhanh giúp em nhé! Thanks chị!
    Muốn thành công phải trải qua thất bại. Trên đường đời có dại mới có khôn.:Rose::Rose::Rose:

• 13,096 Bài viết

• 9,309 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongtoan128 Xem bài viết
    Mechuot ơi, em hỏi tý, nghe chị nói mà em ham quá.
    1. Bột gạo sữa chua: đây là mask hay dùng để massage vậy chị? Công thức tỷ lệ như thế nào ạ?
    2. Cam+ lòng đỏ trứng+mật ong: Em dễ béo thế có nên uống ko nhỉ? Hix. Mà dùng cái này liên tục 7 ngày là kết quả như thế nào ạ? Da trắng mịn phải ko chị?
    Ham quá! Chi trả nhời nhanh giúp em nhé! Thanks chị!
    Đẹp da chứ không trắng lên đâu, cái này những người bạn ở nn và trên dd WTT có riêng từng topic, ròm tui đọc hết cả rồi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 960 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

các chị cho em hỏi là ăn lòng đỏ trứng sống ạ, cho lòng đỏ trứng trộn mật ong và nước cam quấy đều lên rồi uống ạ.