Dưỡng da - Làm đẹp da

Làn da trắng mịn chỉ trong 1 tuần mà không cần dùng mỹ phẩm.

Đến trả lời mới nhất
  • 208 Lượt chia sẻ
  • 572K Lượt đọc
  • 1.29K Trả lời

• 86 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cherrypink Xem bài viết
    nó làm nổi mụn hả bn? mình cũng muốn lên cân, mà da thì dễ nổi mụn lắm, cân ko lên mà mặt đầy mụn chắc chết mất :Sad:
    Uống sữa bột pha rồi bỏ lòng đỏ trứng vào, quậy lên thì bớt tanh ạh.Lúc trước còn siêng em tối nào cũng uống cả.Đảm bảo lên cân, da đẹp và không nổi mụn đâu ạh
    • 302 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgocHaSG Xem bài viết
    Thấy nhiều chị hỏi cách mua dầu ôliu nên Hà chia sẻ chút kinh nghiệm chọn mua dầu ôliu tốt luôn.

1. Thông thường dầu ôliu sẽ được phân thành 4 loại sau:

- Extra virgin: là dầu từ lần ép đầu tiên của quả ôliu nên được xem là tốt nhất, ít qua xử lý nhất. Càng ít qua xử lý thì dầu ôliu càng đảm bảo được chất lượng cũng như hương vị và có thể được xem là nguyên chất nhất.

- Virgin: cũng rất tốt, chỉ thua Extra Virgin.

- Pure Olive : là dầu đã qua một số công đoạn xử lý, chẳng hạn như lọc và tinh chế. Thực chất Pure olive là dầu đã được xử lý bằng hóa chất để loại bỏ cặn bã nên chỉ còn ít lượng dầu nguyên chất.

- Extra light hoặc Lite (hoặc Olive pomace oil): đã qua chế biến đáng kể và chỉ giữ lại chút ít hương vị của ô liu.

2. Cách chọn mua dầu ô liu

Các siêu thị lớn nhỏ (Lotte mart, Coopmart…) hay các cửa hàng thực phẩm đều có bán dầu ôliu. (cứ hỏi nhân viên trong đó họ sẽ chỉ cho), giá khoảng 50-70 nghìn/chai extra virgin 250ml. Đa số được nhập khẩu từ Tây Ban Nha. Hà thường mua hiệu PONS (có cả Extra virgin và Pure). Cũng có dầu ôliu hiệu Tường An.

- Nếu các chị cần mua dầu ôliu để làm đẹp hoặc dùng trộn xà lách thì nên chọn Extra Virgin hoặc Virgin (ghi rất rõ trên vỏ chai).

- Nếu dùng để nấu ăn thì nên chọn Pure Olive (rẻ hơn Extra Virgin).

- Để đánh bóng đồ vật thì Extra Light, Light (hay Olive Pomace Oil) vì giá rẻ. Tuy nhiên ở siêu thị Việt Nam thì Hà thấy một số loại Extra Light có giá mắc gấp đôi loại Extra Virgin luôn hix. Ai không biết thì cứ tưởng giá mắc là tốt.

Chị nào có thời gian thì xem chi tiết hơn ở đây nhé. http://lamdepcungha.com/CachChonMuaDauOliu.html

3. Bảo quản dầu Ôliu.

Dầu ôliu nhạy sáng nên tốt nhất là để chỗ tối. Các chị thấy chai dầu thường làm bằng thủy tinh màu sẫm (trừ mấy chai extra light có vỏ trong veo vì loại này chỉ là hương liệu ôliu thôi). Nên dùng trong vòng 2 tháng sau khi mở nắp, để lâu các dưỡng chất trong dầu sẽ bị mất.

4. Ôliu hợp với ai?

Rất khó nói. Theo kinh nghiệm của rất nhiều mẹ trên đây chia sẻ và kinh nghiệm của Hà thì dầu ôliu có thể hợp với nhiều loại da, nhưng hợp nhất với da thường và da khô.

Hà thấy cách này rất đơn giản và tiện, nếu chị nào dử dụng mà không trắng thì ít nhất nó cũng làm da mình căng bóng, mịn màng và khỏe hơn. Giá dầu ôliu cũng rẻ, nên nếu không hợp thì các mẹ dùng nấu ăn, hương vị thơm ngon và bổ dưỡng hơn dầu ăn thường đó.

Nếu mẹ nào sử dụng mà thấy bí da thì nên hạn chế, không nổi mụn liền đâu ạ. Hà thích dùng giấm táo để rửa mặt hàng ngày hơn, còn rửa mặt với dầu ô liu thì Hà dùng khoảng 1 lần/tuần. Còn hàng ngày thì chỉ dùng để tắm thôi. :Battin ey:
    chị ơi cho hỏi nhà e có chai oliu to dùng, nó k ghi pure hay extra virgin mà ghi là composed of refined olive oil and virgin olive oil thì có dầu để nấu ăn hoặc tắm được k ạ, nhà e ít ăn đồ trộn
    • 46 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi asos Xem bài viết
    Tớ dùng Extra Virgin Oilve Oil được khuyến mại thêm vài em mụn xinh xinh ở lưng. Dầu Oilve Oil tốt thật đấy nhưng không hợp với tớ, bạn nào cơ địa dễ nổi mụn thì cẩn thận em này ra
    như mình đã nói,dầu oliu là dầu nặng, nhờn và nếu ko rửa sạch sẽ gây ra bít lỗ chân lông. Bạn tắm mình ko rõ thế nào nhưng mình tắm bằng cách này ko hề mụn đâu,mà da mượt, ko kiểu nhờn đâu (da mình cũng dầu nhé) mình trộn sữa tắm vs 1 lượng vừa phải dầu oliu(dùng dần thì tự đưa ra lượng fù hợp thui) xoa tắm như bt, nhưng mà sau đó dùng bàn chải chuyên dụng cho rửa mặt cọ cho body,nó vừa có tác dụg massage, tẩy tbc dịu nhẹ cho da mà còn làm dầu thấm dần vào da đấy:d Mặt thì mỏng manh hơn body rồi nên bàn chải chuyên dùng cho mặt ko làm đau da đâu^^ ah mà mình chỉ bạn mình cách này,nó bảo lỗ chân lông thoág hơn và đỡ bị kiểu viêm chân lông ý.
    hình cái bàn chải đây nè, các bạn bán mf online hay bán ý

hi vọng bạn cũng hợp dầu oliu như mọi ng vì nó thực sự rất tuyệt:LoveStruc::Rose:
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 227 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

ôi zổ ôi, da em nó còn nâu hơn cả chị Da trâu PTV í ạ, mà từ hồi nhớn nhớn vì mặc cảm da đen mà toàn tặc lưỡi đi ngoài nắng mà k che chắn gì cả ( điếc k sợ súng :"> ), giờ thì đen, sạm, nham nhở... đen kinh khủng luôn ạ.( toàn thân chả có chỗ nào sáng màu cả) . Quả này thi xong phải dốc toàn lực chăm sóc da thôi. da em hơi nhờn nhưng đc cái k nhạy cảm ( chưa từng thấy kích ứng với cái gì bao giờ)... Tình hình này phải đua đòi gấp thôi... hy vọng nó cũng nhạt nhạt bớt từ socola nguyên chất sang socola sữa. *ao ước*
    Mọi người cứ bảo da đen đẹp... em chả thấy da đen xấu nhưng thấy thiệt thòi mấy chuỵện màu tóc với màu quần áo lắm. Em thích lòe loẹt mà toàn phải nhịn thôi ạ. k thì mọi người lại bảo k đỡ đc...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Ms_Lazyyy; 24/08/2011 vào lúc 03:25 AM.
    Vì mục tiêu: Sống vui - khỏe - có ích ->>> Cố lên, oh yeah! :LoveStruc:
    • 36 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

hôm wa e đã thử ắm với oliu rồi, do sợ bị nhờn nên khi cho sữa tắm e chỉ nhỏ vào 2->3giọt oliu thôi, nhưng cảm nhận là da có vẻ láng hơn còn làm ẩm thì chưa thấy, chắc tại da e khô wá mà lại cho ít oliu, để hnay e tăng lượng oliu lên thử xem thế nào.
    • 398 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

Nếu muốn chống nhăn và thâm vùng mắt, trước lúc đi ngủ các mẹ thoa một ít dầu oliu quanh vùng mắt, sáng ra rửa mặt. Mình đã thử rồi và kết quả rất tốt
    • 145 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

nghe nói dầu màng gạo/dầu cám gạo có khả năng chống nắng tốt hơn dầu ô liu ^^ mẹ nào có điều kiện thử rồi thì giúp e vụ này với. Không hiểu dầu màng gạo ở đây có phải loại dầu của chinsu hay ko?
    • 215 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoanang_1986 Xem bài viết
    Nếu muốn chống nhăn và thâm vùng mắt, trước lúc đi ngủ các mẹ thoa một ít dầu oliu quanh vùng mắt, sáng ra rửa mặt. Mình đã thử rồi và kết quả rất tốt
    bạn ơi, nếu thế thì trc khi đi ngủ mình bôi dầu oliu lên cả mặt và để qua đêm được ko? có sợ bị bí da ko? tại mình nghĩ nếu bôi cho mắt dc thì chắc cũng bôi cho mặt dc. mà nếu bôi hàng ngày thế trong thời gian dài thì có sợ bị sao ko?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,016 Bài viết

• 1,193 Được cảm ơn

Ui, mật ong nguyên chất mới làm chín lòng đỏ trứng ạ? Biết mua mật nguyên chất ở đâu bây h? Chỗ nào mua cũng nói nguyên chất cả, nhưng giá cả thì mỗi nơi một khác, ko biết đâu mà lần nữa. Hu hu. Em đang muốn tăng cân và làm da trắng lên nữa, có ai giúp em vụ mật ong này ko ạ? :Rose:
    Và anh biết một điều thật giản dị
    Càng xa em anh càng thấy yêu em
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

da mình thuộc dạng da hỗn hợp, và có đặc điểm là cứ ở nhà liền cho vài ngày là lại sáng và đẹp nhưng cứ đi làm ra đường là mặt cứ nổi toàn mụn to nhỏ trên mặt, khủng khiếp lắm. Nhưng mà phải đi làm chứ làm sao mà ở nhà mãi được các chị em nhỉ. Cảm ơn bạn để mình thử kết hợp dùng dầu olive xem rồi phải hồi lại topic nhé. Mình cũng thích cả khoản uống hỗn hợp cam+mật ong+ lòng đỏ trứng lắm vì mình cũng thích tăng cân
    Chỉnh sửa lần cuối bởi amourbolide; 24/08/2011 vào lúc 02:00 PM.
    • 180 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

rất cảm ơn bạn chủ tóp rất nhiều, hôm qua lang thang thế nào thì vào đọc dc bí kíp này, tối qua về thực hiện ngay, ôi chao, làn da mượt mà và sạch sẽ vô cùng, đến giờ sờ vào da vẫn mượt thích thật.
    còn vụ trắng thì để mình làm liên tục xem thế nào, sẽ lên báo cáo tiếp.
    • 180 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kokochacha Xem bài viết
    Cách này bên topic kinh nghiệm cho phái nữ và topic nhà dầu cũng nhắc đến rồi ạ. E cũng mới thực hiện đc 3 ngày. Về body thì em cũng chưa cảm nhận thấy sự khác biệt lắm, nhưng tắm massage cũng thấy thoải mái thư giãn lắm ạ. Đặc biệt nghe lời các chị bên kkia em lấy vài giọt dầu oliu để tẩy trang mặt vào buổi tối (e không trang điểm nhưng việc tẩy trang vẫn là rất cần thiết). Da em da dầu, không có mụn to nhưng rất nhiều mụn cám đầu đen li ti dưới da, nhìn không rõ nhưng sờ cứ sần sùi,khó chịu vô cùng. Mới có 3 ngày dùng dầu oliu massage mà da mặt e thay đổi rõ rệt ah. Sờ mềm mượt, mụn đầu đen mụn cám cũng giảm hẳn, đến em cũng không ngờ luôn, thậm chí chỉ chờ đến tối để massage oliu thôi chứ. hí hí. Em đang nghiên cứu tiếp vụ làm dầu dừa để làm đẹp. Khi nào có kết quả e lại thông báo típ ạ.
    mình cũng tẫy trang bằng dầu oliu thường xuyên luôn, thấy sạch và da láng mịn cực kỳ.........
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

A bao giờ phải thử thôi
    • 398 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khongmuonnoiten Xem bài viết
    bạn ơi, nếu thế thì trc khi đi ngủ mình bôi dầu oliu lên cả mặt và để qua đêm được ko? có sợ bị bí da ko? tại mình nghĩ nếu bôi cho mắt dc thì chắc cũng bôi cho mặt dc. mà nếu bôi hàng ngày thế trong thời gian dài thì có sợ bị sao ko?
    Không sợ bí đâu, tớ đã dùng rồi cảm giác còn thích hơn là dùng kem dưỡng da vùng mắt ban đêm của các hãng ý, cậu thử dùng tuần 1 vài lần xem sao ^ ^
    • 67 Bài viết

• 715 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi love_candy Xem bài viết
    Có chị e nào dùng dầu dừa tin vui chưa? mình dùng dầu dừa tin vui mà mặt mọc chi chít mụn, bôi cả cổ cả phần dưới cằm thì cổ ko bị mụn còn lại mọc mụn hết dù trc đấy da mình cực kỳ ít mụn luôn, nhất là phần dưới cằm từ xưa đến nay chưa bao h có mụn vậy ........................... không phải loại để nấu ăn đâu
    Trích dẫn Nguyên văn bởi truixinh Xem bài viết
    hic chia bùn với chị, em cũng nghe công dụng của dầu dừa nhưng ko hỉu sao bôi vào mặt mọc mụn nhìu hơn, ngày xưa em ko bị ở cằm mà bi h bị cả ở cằm , em đang ngưng ko dùng 1 thời gian xem mặt có đỡ mụn ko. Có phải do chị em mình ko hơp với dầu dừa ko nhỉ, bi h em lại quay về chỉ rửa mặt bằng nước trà xanh, nước muối xem có đỡ mụn ko nữa
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Liptoncam Xem bài viết
    có bị nổi mụn ko cun_phuong? Tại da tớ vừa dầu vừa dễ nổi mụn mà :Sad:
    hic, làn da làm khổ mình thế :Sigh:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi uyen.uyen93 Xem bài viết
    Nếu da mụn thì dùng dầu oliu pha với srm có đc ko chị?
    Em nghe nói dầu oliu là dầu loại nặng, làm se khít lỗ chân lông, đồng thời làm bí da mặt, sinh mụn nữa. Có phải thế ko ạh?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhocbidexuong Xem bài viết
    Nghe bùn ghê, mình đang mún dùng cho da mặt, mà da mặt lúc nào cũng có mấy em mụn, hichic
    Các loại dầu dừa, dầu ôliu cơ bản là chúng có tác dụng giữ ẩm, nuôi dưỡng da và tóc. Nếu dùng cho da mặt thì không nên để lâu quá vì dễ gây bít lỗ chân lông gây mụn.

Để làm đẹp thì các chị nên mua dầu dừa tinh khiết (giá mắc gấp đôi dầu tinh luyện). Hà thấy họ rao giá 140-170k 1lit tinh khiết (giá rẻ quá, không biết có tinh khiết thật không).

Để yên tâm 100% thì Hà nghĩ các chị nên tự làm dầu dừa tại nhà, cũng đơn giản lắm mà muốn ít thì làm ít, không phải mua cả lít. Hà toàn là ở nhà tự làm àh, sử dụng chủ yếu cho tóc và môi, thấy rất hài lòng, thích nhất cái mùi ngọt như kẹo của nó. Vì nguyên chất nên dùng rất ít hao các chị ạ.

Cách làm rất đơn giản như sau:

0,5-1kg dừa nạo sẵn (khoảng 35-45k/kg)

Chảo, cái ray (dùng để lược)

1kg dừa trộn với khoảng 1-2 ly nước để vắt lấy nước cốt. Lấy nước cốt cho vào chảo, đun sôi. Sau đó cứ để lửa liu riu, khuấy đều tay cho cạn dần. Khi cạn nước thì dầu sẽ nổi lên trên, lớp cơm dừa lắng xuống. Lúc lớp phía dưới chuyển sang màu vàng thì tắt bếp, nhấc xuống dùng ray lược lấy dầu, để nguội rồi cho vào chai nhựa hoặc thủy tinh.

Vì post hình hơi lâu nên chị nào muốn xem hình ảnh và hướng dẫn kỹ hơn thì ở đây ạ: http://lamdepcungha.com/cach-lam-dau-dua-tai-nha.html

1kg dừa nạo được khoảng 150-200 ml dầu (vì vậy Hà mới bảo là ở ngoài 140k/lit là rẻ quá, không biết có pha thêm gì không). Coi vậy chứ dùng rất lâu các chị ạ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi yuyu.3bie Xem bài viết
    @.@, mình cũng có lông mặt, xài dầu ôliu nó phát triển thêm chắc die mất :Crying: . Lúc trước có nghe các mẹ tư vấn vitamin E NNO xài cũng good lắm, làm trắng da, dài mi, mà ko biết khoản lông thì thế nào @.@
    Dầu ô liu thì Hà xài hem thấy nổi lông mặt, nhưng dài mi thì Hà sử dụng = dầu dừa thấy có kết quả đó bạn hihi :Battin ey:

Trích dẫn Nguyên văn bởi pnpa1203 Xem bài viết
    chị chủ top àh, em có 1 chai tinh dầu jojoba, mỗi khi tắm em cũng hòa vào sữa tắm và tắm đó chứ nhưng da chỉ mịn thôi chứ không trắng. Không biết có fai nó khác dầu oliu ko. Em thi ko có dầu oliu nhưng co tinh dầu oliu mua trên 123mua, không biết có tdung ko nhỉ
    Jojoba nhẹ hơn dầu ô liu, nên tương đối nhẹ nhàng với làn da. Theo Hà biết thì dầu ôliu là dầu thực vật (cũng như dầu dừa), nên tinh dầu ôliu cũng là dầu ôliu. Hà thấy rất ít nơi rao bán “tinh dầu ôliu” trên các web nước ngoài. Chắc người ta lẫn lộn 2 tên đó với nhau. Tinh dầu giá rất mắc, nên chai chỉ vài ml thôi em ạ. Nếu chai tinh dầu ôliu ở nhà em mà to thì đích thực nó là dầu ôliu hihi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi garnet_0383 Xem bài viết
    tắm với dầu oliu này có phải che nắng kĩ không chị Hà? da em da thường nhưng bắt nắng kinh khủng
    Da Hà cũng giống garnet, thuộc dạng dễ bắt nắng nhưng lại lâu “nhả”, nên nếu đi đâu ra ngoài trời nắng thì Hà đều che chắn, nếu đi nhiều thì kết hợp thêm kem chống nắng. Dầu ô liu giúp da khỏe và sáng, không phải làm yếu da. Khi da mình sáng thì cảm giác là dễ bị sạm hơn là khi da ngăm.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cei.Ribbon Xem bài viết
    chị ơi cho hỏi nhà e có chai oliu to dùng, nó k ghi pure hay extra virgin mà ghi là composed of refined olive oil and virgin olive oil thì có dầu để nấu ăn hoặc tắm được k ạ, nhà e ít ăn đồ trộn
    Pure olive và refined olive là 1. Đây là tên để “lừa” người mua (dễ bị hiểu lầm là tinh khiết, tinh luyện), thực chất là ôliu ko sạch và dùng hóa chất để khử (refined), nên còn rất ít dưỡng chất. Đường tinh luyện hay muối tinh luyện cũng thế. Chai ở nhà em dùng nấu ăn tốt hơn là làm đẹp. Em cứ kiếm loại Extra virgin mà mua nhé, ở siêu thị nhiều lắm. Mấy tên lạ lạ thì đừng mua.

Trích dẫn Nguyên văn bởi khongmuonnoiten Xem bài viết
    Dầu ô liu có thể kết hợp với chanh để làm mặt nạ giúp mềm và sáng da. Dầu ô liu thoa lên quanh mắt để qua đêm cho bớt quầng thâm thì được, nhưng không nên thoa lên cả mặt để qua đêm (có thể bí da và gây mụn). Thường thì quanh mắt không có lỗ chân lông nên hem có bị bít! Cái gì cũng nên thử tăng dần bạn ơi, thoa vùng nhỏ rồi tăng dần thời gian lên xem có hợp không. :Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi NgocHaSG; 24/08/2011 vào lúc 06:52 PM.
    TOPIC CỦA HÀ - Làn Da Trắng Mịn Trong 1 Tuần Mà Không Cần Dùng Mỹ Phẩm

Những Bí Mật tạo nên sự Quyến Rũ cho người Phụ Nữ
    • 765 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Thấy cái top này cũg ham hố wa'. Da mình lúc trc thuộc dạng cực trắng, nhưng do cv phải đi ngoài nhìu nên da sạm đi nhìu. Ko bit dùng dầu liu thì có bắt nắng k nhỉ , nghe bạn Hà bảo phải che cẩn thận nhưng khó lắm vì tớ lun mặc váy che thân trên dc chứ k che ở dưới dc
    Chỉnh sửa lần cuối bởi botngot; 24/08/2011 vào lúc 07:22 PM.
    • 54 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ai tóc bị khô dùng olive ủ tóc sẽ mềm mượt lại ngay. em dùng ùi.
    Ỉn Xinh!!! :RaisedEye
    • 67 Bài viết

• 715 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi botngot Xem bài viết
    Thấy cái top này cũg ham hố wa'. Da mình lúc trc thuộc dạng cực trắng, nhưng do cv phải đi ngoài nhìu nên da sạm đi nhìu. Ko bit dùng dầu liu thì có bắt nắng k nhỉ , nghe bạn Hà bảo phải che cẩn thận nhưng khó lắm vì tớ lun mặc váy che thân trên dc chứ k che ở dưới dc
    Hihi, da tự nhiên cực trắng là hạnh phúc vô bờ rồi, chỉ cần o bế lại chút đỉnh thì thời gian ko lâu sau da bạn sẽ trắng lại như cũ thôi. Dầu ô liu thì theo Hà không bắt nắng lắm vì nó làm da mình khỏe chứ không làm da yếu hay tẩy da. Nếu vì tính chất cv bắt buộc phải mặc váy thì bạn mang thêm cái áo khoác che chân lại, Hà thấy nhiều chị đi xe máy ngoài đường cũng hay làm như thế để che nắng, đồng thời kết hợp thoa kem chống nắng và mang thêm vớ. Muốn đẹp thì đành phải mất chút công sức đầu tư thôi bạn àh. :Smiling:

• 67 Bài viết

• 715 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuemchuot Xem bài viết
    Có lẽ cũng tùy da nữa, mình dùng dầu olive massage toàn thân trước khi tắm một thời gian rồi nhưng thấy cũng bình thường, da đỡ khô hơn 1 tí nhưng bảo mềm mướt và trắng lên thì không hẳn. Mình chuyển sang dùng bột gạo (tự xay bằng máy xay sinh tố) trộn sữa chua, mật ong thấy khác hẳn, mướt mát cực kỳ , dùng cho cả mặt luôn, bớt hẳn mụn cám trên mũi.
    Bạn nào không sợ tăng cân thì áp dụng bài nước cam trộn mật ong và lòng đỏ trứng trộn đều uống liền 7 ngày, có bạn gì bên nhà Mặc đẹp cam đoan không trắng không làm người cơ đấy, mình uống được 4 ngày rồi, phải nói là chưa bao giờ để mặt mộc xinh đến thế.
    Cám ơn meyeuemchuot đã chia sẻ công thức hay :Rose:. Khi đọc xong Hà đã ra siêu thị tậu ngay cam và trứng về thực hành thử (do ở nhà có mật ong). Uống cái vị thơm ngon rất là thích..hihi.. Để thực hành đầy đủ trong 1 tuần xem kq như thía nào rùi Hà sẽ rì-viu lại với mọi người :Smiling:

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 914 Bài viết

• 1,085 Được cảm ơn

Hôm nay em đã chuột bạch, tắm hỗn hợp dầu olive + sữa mật ong thorakao, kết quả mỹ mãn ạ. Da mịn mượt mà đủ ẩm chứ không khô như khi dùng riêng sữa tắm, hi vọng sẽ nhả đen ra :Kiss:

P/s: Chị Hà ơi, bị nhiễm trùng đường ruột có dùng cam, mật ong và trứng dc ko ạ?