Dưỡng da - Làm đẹp da

Làn da trắng mịn chỉ trong 1 tuần mà không cần dùng mỹ phẩm.

Đến trả lời mới nhất
  • 51 Lượt chia sẻ
  • 543K Lượt đọc
  • 1.26K Trả lời

234 Người đang theo dõi

• 47 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgocHaSG Xem bài viết
    Các loại dầu dừa, dầu ôliu cơ bản là chúng có tác dụng giữ ẩm, nuôi dưỡng da và tóc. Nếu dùng cho da mặt thì không nên để lâu quá vì dễ gây bít lỗ chân lông gây mụn.

Để làm đẹp thì các chị nên mua dầu dừa tinh khiết (giá mắc gấp đôi dầu tinh luyện). Hà thấy họ rao giá 140-170k 1lit tinh khiết (giá rẻ quá, không biết có tinh khiết thật không).

Để yên tâm 100% thì Hà nghĩ các chị nên tự làm dầu dừa tại nhà, cũng đơn giản lắm mà muốn ít thì làm ít, không phải mua cả lít. Hà toàn là ở nhà tự làm àh, sử dụng chủ yếu cho tóc và môi, thấy rất hài lòng, thích nhất cái mùi ngọt như kẹo của nó. Vì nguyên chất nên dùng rất ít hao các chị ạ.

Cách làm rất đơn giản như sau:

0,5-1kg dừa nạo sẵn (khoảng 35-45k/kg)

Chảo, cái ray (dùng để lược)

1kg dừa trộn với khoảng 1-2 ly nước để vắt lấy nước cốt. Lấy nước cốt cho vào chảo, đun sôi. Sau đó cứ để lửa liu riu, khuấy đều tay cho cạn dần. Khi cạn nước thì dầu sẽ nổi lên trên, lớp cơm dừa lắng xuống. Lúc lớp phía dưới chuyển sang màu vàng thì tắt bếp, nhấc xuống dùng ray lược lấy dầu, để nguội rồi cho vào chai nhựa hoặc thủy tinh.

Vì post hình hơi lâu nên chị nào muốn xem hình ảnh và hướng dẫn kỹ hơn thì ở đây ạ: http://lamdepcungha.com/cach-lam-dau-dua-tai-nha.html

1kg dừa nạo được khoảng 150-200 ml dầu (vì vậy Hà mới bảo là ở ngoài 140k/lit là rẻ quá, không biết có pha thêm gì không). Coi vậy chứ dùng rất lâu các chị ạ.

Dầu ô liu thì Hà xài hem thấy nổi lông mặt, nhưng dài mi thì Hà sử dụng = dầu dừa thấy có kết quả đó bạn hihi :Battin ey:

Jojoba nhẹ hơn dầu ô liu, nên tương đối nhẹ nhàng với làn da. Theo Hà biết thì dầu ôliu là dầu thực vật (cũng như dầu dừa), nên tinh dầu ôliu cũng là dầu ôliu. Hà thấy rất ít nơi rao bán “tinh dầu ôliu” trên các web nước ngoài. Chắc người ta lẫn lộn 2 tên đó với nhau. Tinh dầu giá rất mắc, nên chai chỉ vài ml thôi em ạ. Nếu chai tinh dầu ôliu ở nhà em mà to thì đích thực nó là dầu ôliu hihi.

Da Hà cũng giống garnet, thuộc dạng dễ bắt nắng nhưng lại lâu “nhả”, nên nếu đi đâu ra ngoài trời nắng thì Hà đều che chắn, nếu đi nhiều thì kết hợp thêm kem chống nắng. Dầu ô liu giúp da khỏe và sáng, không phải làm yếu da. Khi da mình sáng thì cảm giác là dễ bị sạm hơn là khi da ngăm.

Pure olive và refined olive là 1. Đây là tên để “lừa” người mua (dễ bị hiểu lầm là tinh khiết, tinh luyện), thực chất là ôliu ko sạch và dùng hóa chất để khử (refined), nên còn rất ít dưỡng chất. Đường tinh luyện hay muối tinh luyện cũng thế. Chai ở nhà em dùng nấu ăn tốt hơn là làm đẹp. Em cứ kiếm loại Extra virgin mà mua nhé, ở siêu thị nhiều lắm. Mấy tên lạ lạ thì đừng mua.

Dầu ô liu có thể kết hợp với chanh để làm mặt nạ giúp mềm và sáng da. Dầu ô liu thoa lên quanh mắt để qua đêm cho bớt quầng thâm thì được, nhưng không nên thoa lên cả mặt để qua đêm (có thể bí da và gây mụn). Thường thì quanh mắt không có lỗ chân lông nên hem có bị bít! Cái gì cũng nên thử tăng dần bạn ơi, thoa vùng nhỏ rồi tăng dần thời gian lên xem có hợp không. :Smiling:
    dì ơi, cho cháu hỏi dầu dừa bôi mặt có bị mọc lông không? Da cháu bị khô, mùa đông hay có vảy trắng xung quanh mồm, cháu bôi dầu dừa qua đêm, sáng rửa mặt xong bôi thêm lần nữa, nhưng mà cháu sợ mọc lông, mọc rồi thì làm răng mà rụng được.
    • 47 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi single121 Xem bài viết
    Em thử cách dùng dầu oliu để rửa mặt và ủ tóc thì kết quả là tóc thì ok nhưng mà cái mặt em thì lông tơ các thứ mọc lên bao nhiêu, cả lông mày nữa ạ, quên còn thêm ria mép nữa chứ em sợ quá chắc kg dám dùng nữa, thay = dầu dừa có đc kg chị
    cũng rứa cả, con bị đây này. Mấy cái i loại dầu ni có thánh phần làm tóc, lông mi mọc nhanh thì không lí chi mà bỏ qua lông mặt cả. Con cumgx đang sầu lắm đây.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em oánh dâu cái nhé =)))
    Để làm thứ xem có làm làn da trâu này đỡ hơn tý nào k =))
    Cơ mà em bị sợ vụ vi ô lông ý -.- lông em bây h cũng đã..
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình từng dùng cho cả da và mặt nhưng mặt thì mụn, lông mọc nhiều lên nữa Nhưng mấy đứa bạn mình dùng đứa nào cũng kêu thích. chắc do không hợp
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phương Nhím Xem bài viết
    Em mới dùng đc 4 ngày, và đây là kết quả:
    - Độ trắng: Trắng thần kì thì ko, nhưng sáng thì sáng da thật. Da mặt và ngừoi em trắng, nhưng tay chân bị ăn nắng. Em dùng dầu pha với sữa tắm rồi dùng bông tắm mát xa nhẹ nhàng. Em đã thử ko dùng bông nhưng ít bọt, hao dầu và thấy ko dễ chịu như dùng bông
    - Mờ vết thâm: Riêng cái này thì thấy rõ, em pha lượng dầu gấp đôi sữa rửa mặt rồi dùng buổi tối, mặt em ít khuyết điểm, cõ 1 vết sẹo thâm hơi lồi do mụn và 1 vết bỏng nhỏ ở cằm. Sau 4 ngày rửa mặt như trên, vết sẹo mịn đi thì vết thâm mờ đi trông thấy. Em hay rửa qua mặt bằng nước ấm cho lỗ chân lông nở ra rồi mới dùng sữa rửa mặt+ dầu oliu , phần mũi có mụn đầu đen em mát xa kĩ rồi dùng khăn bông lau hơi mạnh kéo mụn ra, rồi lau nhẹ khuôn mặt. Rửa lại bằng nước lạnh
    - Violong: Chỉ bị mọc nhanh phần cánh, ria mép tay chân ko sao, nhưng phần dưới cánh tay lại trắng mịn ra. Nên em khá hài lòng
    + Dưỡng da sau tắm: Cơ thể thì thật ra ko cần, khi vào rảnh thì em thoa dưỡng ko thì thôi. Nhưng mặt thì em để ý nếu ko thoa kem thì phần chữ T hơi khô khi ngủ dậy. Nên em có dùng 1 xíu kem. Em làm nóng kem rồi áp áp lên mặt. Thấy rất mịn màng
    Em đã dùng qua rất nhiều pp làm đẹp từ thiên nhiên, từ trà xanh cám gạo khoai tây cà rốt..vv..vv và em thấy
    - tẩy da chết bằng hỗn hợp khoai tây hấp lên trộn sữa tưoi ko đường là tốt thất, cho cả mặt và body
    - tắm bằng dầu oliu + sữa tắm cực sạch và mịn
    -dưỡng da vùng mắt bằng dầu o liu, hiệu quả trông thấy
    -dưỡng da vùng môi bằng mật ong mềm và bóng hồng môi
    -còn dưỡng da mặt thì em chưa tìm đc sp từ thiên nhiên hợp nên vẫn dùng kem ganier. Em đang suy nghĩ đến cao bí đao và sữa ong chúa
    Cám ơn bạn Hà vì pp hay và hữ ích, tặng hoa bạn nè:Rose:

chị ơi c dùng sữa tắm và sữa rửa mặt nào thế. da e mịn và k mụn nhưng k được trắng chị ạ!! giúp e với nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các chị ơi, các chị xài dầu oliu với sữa tắm nào mà trắng lên dậy, da e cũng mịn bà k bị nổi mụn, mỗi tội nó k trắng nổi hĩ, mấy chị xài sữa tắm nào chỉ em với nha
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chi ơi bị mụn thì sử dụng thử cái thuốc tra mắt mua ở hiệu thuốc tây í, có 3k thui ah, mà nhìu người dùng rồi yêu lam71 chị ạ!!
    • 76 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieu_nhok95 Xem bài viết
    cũng rứa cả, con bị đây này. Mấy cái i loại dầu ni có thánh phần làm tóc, lông mi mọc nhanh thì không lí chi mà bỏ qua lông mặt cả. Con cumgx đang sầu lắm đây.
    thế này thì không ổn nhỉ. Nếu lông mặt mà cũng dài ra thì mình phải xem xét lại, thà để da ngăm ngăm tý rồi trang điểm trông vẫn xinh hơn nhỉ
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dầu oliu làm lông mọc dài và đậm đúng k ạ? Thế thì sợ lắm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duocmyphamchauau Xem bài viết
    Dầu oliu làm lông mọc dài và đậm đúng k ạ? Thế thì sợ lắm
    đúng rồi đấy bạn ạ. mình dùng rồi lông mọc lên nhiều hẳn