Dưỡng da - Làm đẹp da

Làn da trắng mịn chỉ trong 1 tuần mà không cần dùng mỹ phẩm.

Đến trả lời mới nhất
  • 11.2K Lượt chia sẻ
  • 795K Lượt đọc
  • 1.35K Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 67 Bài viết

• 729 Được cảm ơn

Hà lập topic này chia sẻ chút kinh nghiệm mà Hà đã thực hiện thành công. Cách này cực kì đơn giản nhưng hiệu quả đến nỗi Hà cũng không ngờ tới. Chỉ sau 7 ngày mà hai người bạn cùng phòng của Hà giật mình hỏi là Hà dùng loại kem dưỡng trắng nào chỉ họ với (trong đó 1 người vốn trước đó đã trắng hơn Hà).
    Nếu mẹ nào có cách khác cũng hay thì chia sẻ thêm cho mọi người luôn với nhé!

Nguyên liệu

Dầu ô liu mua trong siêu thị loại Extra Virgin (Oliu có nhìu loại nhưng Extra Virgin là tốt nhất và nguyên chất nhất, kế đến là Virgin), giá khoảng 50-70k chai 250ml.

Sữa tắm dùng để tắm hàng ngày.

Cách thực hiện

Khi tắm chỉ việc pha dầu ôliu cùng với sữa tắm và tắm hàng ngày, làn da sẽ mịn và trơn láng ngay lần đầu tiên. Sau khoảng 1-2 tuần các chị sẽ thấy da mình trắng mịn rõ ràng (Hà thì chỉ 1 tuần).:LoveStruc:

Sử dụng dầu ôliu cảm giác làn da khỏe và săn chắc hơn rất nhiều. Nếu sử dụng thường xuyên thì các mẹ không cần dùng mỹ phẩm dưỡng da mà vẫn rất sáng da và mịn vô cùng. Mẹ nào làm thử cách này mà ông xã hay người yêu tự nhiên mê như điếu đổ thì phải cám ơn Hà đấy!

Ngoài ra, nếu mẹ nào da khô thì có thể hòa dầu ô liu vào nước (hoặc giấm táo), nhúng miến bông vào đấy rồi thoa lên da trước khi ngủ và sáng ra tắm lại sẽ rất hài lòng về làn da của mình. Cách này khuyến khích cho mẹ nào ngủ phòng có máy lạnh, hoặc những hôm trời mát (vì nếu gặp trời nóng mà thực hiện cách này thì da sẽ nhờn rít rất khó chịu).
    Chỉnh sửa lần cuối bởi NgocHaSG; 20/08/2011 vào lúc 11:20 AM.
    TOPIC CỦA HÀ - Làn Da Trắng Mịn Trong 1 Tuần Mà Không Cần Dùng Mỹ Phẩm

Những Bí Mật tạo nên sự Quyến Rũ cho người Phụ Nữ
    487 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 432 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Có quan trọng tỉ lệ ko nàng? Mà mình thấy cái dầu oliu đó nhờn lắm, nhiều khi bôi xong tắm lại bằng sữa tắm mệt nghỉ luôn mà nó vẫn nhờn ko chịu nổi @__@
    Thanh lý váy cưới + áo dài cưới
    http://zaodich.com/forum/f2552/hai-p.../#post23067652
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 67 Bài viết

• 729 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nt_bd Xem bài viết
    Có quan trọng tỉ lệ ko nàng? Mà mình thấy cái dầu oliu đó nhờn lắm, nhiều khi bôi xong tắm lại bằng sữa tắm mệt nghỉ luôn mà nó vẫn nhờn ko chịu nổi @__@
    Không cần quan trọng tỷ lệ lắm, Hà chỉ đổ sữa tắm vào lòng bàn tay rồi đổ dầu ôliu vào và thoa lên người, kỳ cọ rồi sau đó xối nước lên là sạch ngay. Da lúc đó chỉ hơi nhờn dính xíu nhưng lau khô người là ô kê. Dầu ô liu thoa trực tiếp lên người mà chỉ xối nước không thì đúng là rít dai thật, nhưng nếu nt_bd kết hợp với sữa tắm thì không sợ nhờn mệt nghỉ đâu :Smiling:

• 73 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Ôi cách đó của chị hay đó. Em phải thử ngay mới được. Dạo này da em đen quá
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13,247 Bài viết

• 9,607 Được cảm ơn

Mình tắm bằng dầu ô liu nè có nhờn gì đâu.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 349 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

uầy! phải triển thôi! Thía người trắng mà mặt không trắng thì sao chị?
    Có nên pha dầu ôliu vs sữa rửa mặt không?
    • 5,047 Bài viết

• 8,515 Được cảm ơn

Hee, hay đấy trong nhà tắm có sẵn chay dầu oliu và sửa tắm rồi, tối nay tiến hành thôi.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 914 Bài viết

• 1,085 Được cảm ơn

Cách này da có bị bắt nắng không hở chị?
    Mà chị không có hình before-after hở da em bị ăn nắng do đi biển, muốn trắng lại quớ
    • 166 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

thật hả chị, tối nay áp dụng ngay hehe^^
    Hy vọng là giấc mơ của một người đang thức !!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Cách này bên topic kinh nghiệm cho phái nữ và topic nhà dầu cũng nhắc đến rồi ạ. E cũng mới thực hiện đc 3 ngày. Về body thì em cũng chưa cảm nhận thấy sự khác biệt lắm, nhưng tắm massage cũng thấy thoải mái thư giãn lắm ạ. Đặc biệt nghe lời các chị bên kkia em lấy vài giọt dầu oliu để tẩy trang mặt vào buổi tối (e không trang điểm nhưng việc tẩy trang vẫn là rất cần thiết). Da em da dầu, không có mụn to nhưng rất nhiều mụn cám đầu đen li ti dưới da, nhìn không rõ nhưng sờ cứ sần sùi,khó chịu vô cùng. Mới có 3 ngày dùng dầu oliu massage mà da mặt e thay đổi rõ rệt ah. Sờ mềm mượt, mụn đầu đen mụn cám cũng giảm hẳn, đến em cũng không ngờ luôn, thậm chí chỉ chờ đến tối để massage oliu thôi chứ. hí hí. Em đang nghiên cứu tiếp vụ làm dầu dừa để làm đẹp. Khi nào có kết quả e lại thông báo típ ạ.
    • 156 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

chắc da chị hợp ý, chứ như da em, tắm cả 8,9 tháng nay đều đặn mà có thấy gì đâu, vẫn sạm đen, đến chán với da mình:Crying:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 578 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Các chị ơi em hỏi ké với, tẩy trang = dầu ôliu xong có phải rửa lại = srm không ạ???
    Lần ngoảnh mặt này là lần ta sợ nhất phải nhìn thấy nhau
    bởi có những thứ suốt đời chỉ được quyền gọi tên bằng niềm nhớ
    có những thứ ta muốn mang đi nhưng phải để lại đó
    có những thứ ta biết chắc là yêu thương nhưng không dám bày tỏ
    khi chúng ta thuộc về hai con đường!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 46 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

theo kinh nghiệm của bản thân thì mình thấy tắm dầu oliu cực mướt da,cơ mà trắng thì còn phải do dưỡng vs che chắn nữa cơ. Da mướt mát,trông glow thì bắt sáng,cảm giác trắng dần lên ý
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ILU_mc Xem bài viết
    Các chị ơi em hỏi ké với, tẩy trang = dầu ôliu xong có phải rửa lại = srm không ạ???
    còn tẩy trang oliu thì mình thấy bạn cứ xoa dầu đều lên mặt,tranh thủ massage luôn cho dầu lấy đi phấn mà cũng giúp dầu thấm vào da. Sau đó dùng bông tẩy trang thấm chút nước cho ẩm thui,lau toàn bộ dầu và phấn đi. Kế đó bạn nên rửa lại bằng srm(mình dùng soap) vì dầu oliu là loại dầu nặg,để thế trên mặt lâu dễ gây bí da, bịt lỗ chân lông. Da mặt sau từng đấy bước siêu mềm mịn, yêu lắm
    • 225 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Hôm qua đọc xong topic liền lấy sữa rửa mặt cho một chút dầu oliu rửa xong ko biết có trắng hay không mà da mặt mịn hơn, hôm nay tắm thử mới được
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 760 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

ở hn có chỗ nào bán dầu oliu như chị nói ko ạ
    • 67 Bài viết

• 729 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zuyeu Xem bài viết
    uầy! phải triển thôi! Thía người trắng mà mặt không trắng thì sao chị?
    Có nên pha dầu ôliu vs sữa rửa mặt không?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ILU_mc Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi koba1905 Xem bài viết
    Cách này da có bị bắt nắng không hở chị?
    Mà chị không có hình before-after hở da em bị ăn nắng do đi biển, muốn trắng lại quớ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kokochacha Xem bài viết
    Cách này bên topic kinh nghiệm cho phái nữ và topic nhà dầu cũng nhắc đến rồi ạ. E cũng mới thực hiện đc 3 ngày. Về body thì em cũng chưa cảm nhận thấy sự khác biệt lắm, nhưng tắm massage cũng thấy thoải mái thư giãn lắm ạ. Đặc biệt nghe lời các chị bên kkia em lấy vài giọt dầu oliu để tẩy trang mặt vào buổi tối (e không trang điểm nhưng việc tẩy trang vẫn là rất cần thiết). Da em da dầu, không có mụn to nhưng rất nhiều mụn cám đầu đen li ti dưới da, nhìn không rõ nhưng sờ cứ sần sùi,khó chịu vô cùng. Mới có 3 ngày dùng dầu oliu massage mà da mặt e thay đổi rõ rệt ah. Sờ mềm mượt, mụn đầu đen mụn cám cũng giảm hẳn, đến em cũng không ngờ luôn, thậm chí chỉ chờ đến tối để massage oliu thôi chứ. hí hí. Em đang nghiên cứu tiếp vụ làm dầu dừa để làm đẹp. Khi nào có kết quả e lại thông báo típ ạ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mumpupu Xem bài viết
    chắc da chị hợp ý, chứ như da em, tắm cả 8,9 tháng nay đều đặn mà có thấy gì đâu, vẫn sạm đen, đến chán với da mình:Crying:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi monmup Xem bài viết
    theo kinh nghiệm của bản thân thì mình thấy tắm dầu oliu cực mướt da,cơ mà trắng thì còn phải do dưỡng vs che chắn nữa cơ. Da mướt mát,trông glow thì bắt sáng,cảm giác trắng dần lên ý

còn tẩy trang oliu thì mình thấy bạn cứ xoa dầu đều lên mặt,tranh thủ massage luôn cho dầu lấy đi phấn mà cũng giúp dầu thấm vào da. Sau đó dùng bông tẩy trang thấm chút nước cho ẩm thui,lau toàn bộ dầu và phấn đi. Kế đó bạn nên rửa lại bằng srm(mình dùng soap) vì dầu oliu là loại dầu nặg,để thế trên mặt lâu dễ gây bí da, bịt lỗ chân lông. Da mặt sau từng đấy bước siêu mềm mịn, yêu lắm

Trước đây Hà đi uýnh tennis sáng từ 7h30-9h00 nên da đen đi mặc dù có thoa kem chống nắng loại 80+, sau một thời gian nghỉ thì bắt đầu dùng mỹ phẩm để dưỡng lại nhưng mất 6 tháng da mới nhả nắng, vì da Hà cũng thuộc dạng khó nhả nắng. Sau khi kết hợp tắm ôliu mà da cải thiện rất đáng kể, mềm và mịn, chị làm cùng công ty cũng quyết tâm mua về thử, còn anh iu của Hà thì thích thú vô cùng hí hí

Da dù có sử dụng hay không sử dụng bất kì thành phần nào cũng sẽ bắt nắng hết. Nhưng sử dụng dầu ô liu da sẽ khỏe hơn nên khả năng bắt nắng ít hơn so với mình sử dụng mặt nạ trái cây (vì trong trái cây cũng có 1 lượng nhỏ axit mà). Nhưng an toàn là trên hết nên khi ra ngoài các mẹ nên che chắn cẩn thận, da sẽ đẹp lâu dài.

Ôliu dùng cho mặt thì Hà mới thử kết hợp với chanh đắp mặt nạ 1 lần/tuần. Da Hà thuộc dạng da thường nên khi thoa ô liu da cũng hơi nhờn tí, đó là do nó giúp giữ ẩm nhưng không hề gây mụn. Kết hợp với SRM thì cũng rất mềm da, mụn cám sẽ trồi lên và dễ xử lý.

Ô liu các chị có thể dùng để tẩy trang, thấm bông vào dầu ô liu rồi thoa lên mặt, nó hơi rít và khó di chuyển xíu nhưng rất sạch. Sau đó rửa lại bằng SRM để cuốn trôi đi lớp bụi bẩn.

Nếu có điều kiện các chị nên kết hợp mặt và toàn thân, nếu không thì "mặt châu Phi - người Bắc Cực" là tiêu..hehe

Hình before và after thì cũng không chính xác lắm đâu, vì khi mình chụp thời điểm và ánh sáng có thể khác nhau nên mình ko có thực hiện. Quan trọng là mình cảm nhận và người ta nhìn mình ngta cảm nhận là thành công oài.

Dầu dừa Hà cũng đã nghiên cứu và đã có kết quả, cũng chế biến tại nhà luôn rồi, mọi thứ diễn ra tốt đẹp, nếu được chị em mình nên lập thêm topic về dầu dừa nữa cho xôm. :Battin ey:

• 67 Bài viết

• 729 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi songtu285 Xem bài viết
    Hôm qua đọc xong topic liền lấy sữa rửa mặt cho một chút dầu oliu rửa xong ko biết có trắng hay không mà da mặt mịn hơn, hôm nay tắm thử mới được
    Thử xong nếu thành công cho pà kon biêt kết quả với nha songtu :Smiling:

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cass_DBSK Xem bài viết
    ở hn có chỗ nào bán dầu oliu như chị nói ko ạ
    Ô liu có bán trong các siêu thị, đa số siêu thị nào cũng có, Cass_DBSK vào siêu thị tìm thử nhoa.

• 1,499 Bài viết

• 1,099 Được cảm ơn

loại oliu nao` cũng dc ạ?
    Chả ký với cọt j nữa, lần nào ký cũng bị khóa nick dù chả buôn bán j. Quy vs chả định
    • 64 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

chị ơi dầu oliu ở siêu thị bán ah
    da em trước cũng ko đến nỗi nào,chỉ tại cái tội lười đi ra nắng k che chắn mà bh chỗ đen chỗ trắng loang lổ ghê quá huhuhuuh
    • 400 Bài viết

• 404 Được cảm ơn

Ôi. tiện quá. cảm ơn chủ top nhiều nhé. Ờ nhà minhn nấu ăn bằng Olive Oil ko àh, còn nhiều thế chắc tối nay đem đi tắm thử. hehe. btw cho mình hỏi cái olive oil nó bán cho cooking chắc là cũng nguyên chất để làm đẹp hả ? tại mình chẳng thấy nó bán loại olive oil riêng biệt trong khu vực mỹ phẩm. đọc trên chai dầu ở nhà thì nó bảo là nguyên chất. . hihi