Dưỡng da - Làm đẹp da

Làn da ngăm - xin một lời khuyên

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 2.28K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị, e là thành viên mới toanh của webtretho. Nhiều lần tham khảo các topics em thấy các chị chia sẻ rất chân thành nên thật lòng mong nhận được lời khuyên từ các chị. Em vốn rất tự ti về làn da của mình, nhìn chung quanh ai cũng có làn da trắng em rất ngưỡng mộ và cũng có chút ganh ty nữa hjx. Nói chung, ngoài màu da ngăm ngăm ra e cũng không dám phàn nàn gì về da của mình, nhiều lần em rất ham làm trắng nhưng sợ tác dụng phụ... Nên đôi lúc em tự hỏi: liệu có nhất thiết da đẹp là làn da trắng không?
    rất mong các chị chia sẻ với em vài điều, để nếu có bước trên con đường chinh phục làn da trắng thì e cũng có thêm nghị lực ạ. Love all of you
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,177 Bài viết

• 5,672 Được cảm ơn

Mình thấy trắng hay ngăm ko quan trọng, miễn da mịn màng ko mụn và nếp nhăn là đẹp rồi. Dạo trước mình ham trắng nên ai chỉ kem gì cũng xài kể cả dòng cao cấp nhưng chỉ đẹp một thời gian rồi sần sùi nổi mụn,cứ thế phải đổi kem liên tục. Cuối cùng mình quyết định từ giả mỹ phẩm và quay về với thiên nhiên, học hỏi các mẹ trong này và giờ đây khá hài lòng với làn da sáng mịn (kết hợp với uống nữa nhé). Cả body mình cũng tắm bằng sản phẩm thiên nhiên ko dùng sữa dưỡng thể, tiết kiệm hơn nhưng da dẻ lại đẹp hơn lúc dùng lotion.
    Hãy chịu đựng chứ đừng kêu than những gì không thể thay đổi được
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 321 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kazumy Xem bài viết
    Mình thấy trắng hay ngăm ko quan trọng, miễn da mịn màng ko mụn và nếp nhăn là đẹp rồi. Dạo trước mình ham trắng nên ai chỉ kem gì cũng xài kể cả dòng cao cấp nhưng chỉ đẹp một thời gian rồi sần sùi nổi mụn,cứ thế phải đổi kem liên tục. Cuối cùng mình quyết định từ giả mỹ phẩm và quay về với thiên nhiên, học hỏi các mẹ trong này và giờ đây khá hài lòng với làn da sáng mịn (kết hợp với uống nữa nhé). Cả body mình cũng tắm bằng sản phẩm thiên nhiên ko dùng sữa dưỡng thể, tiết kiệm hơn nhưng da dẻ lại đẹp hơn lúc dùng lotion.
    Người đẹp uống gì để cải thiện da vậy ạ ? Cho em học hỏi với <3
    • 3,177 Bài viết

• 5,672 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweety.cookie Xem bài viết
    Người đẹp uống gì để cải thiện da vậy ạ ? Cho em học hỏi với <3
    Sao dám nhận là người đẹp trời . Có nhiều loại trái cây và thuốc để cải thiện làn da, tùy cơ địa và hoàn cảnh mà dùng loại thích hợp. Chị thì uống bí đao xay ngày 1 quả nho nhỏ, xen kẻ nha đam nữa, rùi mật ong phấn hoa sữa ong chúa, thuốc thì uống Omega 3. Thỉnh thoảng làm sữa đậu nành nhưng ko đc siêng lắm hị hị.
    Hãy chịu đựng chứ đừng kêu than những gì không thể thay đổi được
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng da ngăm đen đây.Nhưng trộm vía được cái da khỏe và mịn,tuy đen thế nhưng vớt lại được vậy .hihi.Mình cũng đang dùng thử bài thuốc "trắng da toàn thân tuệ Tĩnh" ko biết có hiệu quả ko nữa???Mình tham khảo thấy các bạn dùng rồi,phản hồi cũng khá tốt nên mình thử.Hi vọng một ngày mai da sáng hơn.Bạn cũng dùng thử xem sao!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi chị chia sẻ cho e biết về bài thuốc trắng da toàn thân tuệ tĩnh với ạ. cảm ơn chị
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

1 ngày 3 cốc sinh tố cà chua kèm 2 lít nước lọc. 1 tháng ko sáng da ko lấy tiền. Cái gì cũng phải dần dần bạn ạ
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

da mình cũng ngăm. Ko thấy vấn đề gì cho tới khi bị bạn trai nói con gái gì mà da ko trắng cũng chả biết điệu đà @_@ mình mới mò lên đây tìm các bài tắm trắng thiên nhiên của các chị các mẹ ... hu hu nhưng mà nhiều quá không biết cách nào mới hợp với mình. Nào là yến mạch, cám gạo, đậu xanh đậu đỏ dầu oliu dầu dừa TT_TT rối quá
    • 58 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình cũng vậy, dùng đồ thiên nhiên da trắng lên chút thoy, chả rõ rệt, quay cuồng với bao nhiu thứ rôi. tắng trắng và kem trộn thì phải giữ gìn chăm bẵm ghê lắm, lại hại da nên chấp nhận tạm thời cứ mịn màng tnai là được rùi. được cái dáng mình trông thể thao nên da nâu cũng k tệ lắm. vẫn mún phấn đấu cho làn da trắng sáng hơn
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hi e,
    Ch cũng từng pùn (ko đến nỗ tự ti đâu) vì làn da ngăm, vì ch thích diện quần áo màu nổi và áo hở vai nữa...nhưng da ngăm thì khó mặc đồ đẹp lắm nhưng ko dám đùa vs lửa "tắm trắng" và thật may mắn một đứa e của ch đi spa rồi chỉ tip tắm cám gạo vs sữa tươi, cam và mật ong. Ch dùng dc 10 ngày và thấy da sáng dần và đều màu. E tìm mua và sử dụng thử đi, có thể làm e hài lòng đó.
    -Thứ 2, bik đâu da ngăm lại là ưu điểm và tạo sự khác biệt đó e!
    hy vọng những lời khuyên của ch sẽ giúp đc e.
    Thân.
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

làm sao da mới trắng? nhanh thì hại. an toàn lại lâu.. haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz
    my love
    • 32 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình cũng ngăm đen này.hiện tại mình tắm bằng đậu đỏ vs sữa tươi, mật ong.đang trông chờ trắng da.nhưng nghe vẻ với dạng đen từ bé như mình thì nó chỉ sáng hơn tí xíu thui,được cái là da láng mịn vô cùng
    • 1,604 Bài viết

• 1,370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kazumy Xem bài viết
    Sao dám nhận là người đẹp trời . Có nhiều loại trái cây và thuốc để cải thiện làn da, tùy cơ địa và hoàn cảnh mà dùng loại thích hợp. Chị thì uống bí đao xay ngày 1 quả nho nhỏ, xen kẻ nha đam nữa, rùi mật ong phấn hoa sữa ong chúa, thuốc thì uống Omega 3. Thỉnh thoảng làm sữa đậu nành nhưng ko đc siêng lắm hị hị.
    thấy chị ka zun trong top da heo nữa nhớ ) công nhận da mịn lên chị nhỉ. hihi
    • 60 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mình nghĩ là bạn nên uống nhiều nước trái cây, nhất là cà chua, chăm đắp mặt nạ và hạn chế ra nắng là da sẽ sáng lên liền, còn trắng hay k là do cơ địa mỗi người thui bạn ơi! chúc bạn mau đẹp
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đó da mik cũng đen nè. bẩm sinh ren là z + đi học + đi chơi.chuyên gia là sort.^^. đo cũng xài kem nhieu pan.noi tien re mac thien nhien co. ma cũng chả trắng. chi len ti màu.r lai mèo lai hoan mèo.bữa bắt gặp 1 b bán kem trên facebook.gần nhà nên qa xem lun.mik cũng bắt đầu xài vì thấy b ấy tư vấn rành rõi hơn nhiều.kem thì có giấy chứng nhận đã được ktra.cả tắm trắng cuãng vy. nen mik cũng yen tam roi quyet đinh.dành tiền làm 1 phát xem sao.vi da den do ren nen c ay 4van mik xai tt CNN được 3 sets roi kèm theo tắm cám gạo ngchat + sữa tươi ( cg k ngchat xài cũng k trắng nổi ) rồi xài kem kích trắng câp tốc.mik xài được 1/2 hũ rồi và tắm đúng như thề.da đã tiến triển rõ rồi nên mi2k thik lắm. chăm dưỡng hơn.share niem vui vi thoi.co ai qan tam thi nt cho b ay đi nhá mik k rành mac cong noi bay ba lai tiu 0918 222 645.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TrangHanah Xem bài viết
    Hi e,
    Ch cũng từng pùn (ko đến nỗ tự ti đâu) vì làn da ngăm, vì ch thích diện quần áo màu nổi và áo hở vai nữa...nhưng da ngăm thì khó mặc đồ đẹp lắm nhưng ko dám đùa vs lửa "tắm trắng" và thật may mắn một đứa e của ch đi spa rồi chỉ tip tắm cám gạo vs sữa tươi, cam và mật ong. Ch dùng dc 10 ngày và thấy da sáng dần và đều màu. E tìm mua và sử dụng thử đi, có thể làm e hài lòng đó.
    -Thứ 2, bik đâu da ngăm lại là ưu điểm và tạo sự khác biệt đó e!
    hy vọng những lời khuyên của ch sẽ giúp đc e.
    Thân.
    tip tắm cám gạo vs sữa tươi, cam và mật ong khá mịn da nhưng ai mà dị ứng với mật ong thì kinh khủng lắm ạ khắp người nổi mụn đỏ li ti dưới da như bị lên sởi ấy
    • 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình thấy ko nên ham trắng nhanh hay tắm trắng kiểu tẩy da làm j. B nên uống nhiều nc rau xanh trái cây hạn chế đường rồi thì cứ chăm chỉ mấy kiểu đắp tự nhiên mà b biết r đấy, đẹp từ trog ra ngoài rồi thì cải thiện dáng vóc. Nói thật là mình da trắng này, ng tròn trịa, cân đối nh đứa bạn thích như mình, nh than ôi mình đôi lúc chỉ thích đc mình dây da ngăm ngăm thôi đấy ạ. Mỗi đàn ông 1 sở thích. Ko p tất cả đều thích da trắng mỡ màng đâu bạn. Mình có mấy ng bạn là ng nc ngoài chúng nó chỉ thích da đen và kiểu miệng rộng hơi hô rồi gò má cao, nh thằng thích phụ nữ gầy và cao nữa . Mặt tròn tròn như mình đc khen baby thì chúng nó pảo là nhìn mày buồn cười âyd bạn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình chỉ cần bạn biết cách kết hợp quần áo là ok mà