Dưỡng da - Làm đẹp da

Làm thế nào gân tay đừng nổi lên quá nhiều?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.87K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

• 708 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Huhu người mình sao xấu quá, béo bùng mà người ốm, tóc rụng hói luôn, giờ thì đến cái tay. Tay của mình nhìn như bà già, nhăn nheo gân không. Hồi trước khi sinh em bé tay của mình cũng gân nhiều nhưng không đến nỗi lồi lên quá, giờ thì lồi hẳn lên, mà bàn tay mình ốm chứ không được múp míp. Ôi càng nhìn càng chán.

Có mẹ nào biết cách nào, ăn uống thực phẩm nào để giảm bớt gân và làm tay mũm mĩm lên hơn không ạ? Chia sẻ bí kíp cho chị em đê ê ê....

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 78 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Em cũng thế , gân tauy loạn lên ý . cách chữa cháy khẩn cấp là giơ tay lên cao trg 5s, hạ xuống là xong
    Xin âu lo ko về qua đây ....
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó đang dưỡng da mặt = cái gì thì khi nào dưỡng da mặt bôi luôn cả vào bàn tay. Kinh nghiệm của em đó.
    • 1,226 Bài viết

• 3,626 Được cảm ơn

Để gân tay không nổi lên nhiều mẹ nó nên hạn chế làm việc nặng, dưỡng da tay thường xuyên bằng kem dưỡng ẩm. Nếu có điều kiện thì hàng tuần đi đắp parafin ở spa. Chừng vài tháng là gân tay sẽ đỡ.
    • 448 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Cơ thể bị yếu, bị thiếu chất đấy chị à, ngày trước em ẻo lả lắm bị nổi gân chằng chịt như bà già í, bây giờ đỡ rùi. À mà lúc tắm chị đừng cọ da tay nhiều, da mỏng quá càng bị lộ gân đấy.
    • 210 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunluv Xem bài viết
    Cơ thể bị yếu, bị thiếu chất đấy chị à, ngày trước em ẻo lả lắm bị nổi gân chằng chịt như bà già í, bây giờ đỡ rùi. À mà lúc tắm chị đừng cọ da tay nhiều, da mỏng quá càng bị lộ gân đấy.
    Mình xin bổ sung thêm, đặc biệt không đc kì cọ trong thời kỳ kinh nguyệt nếu không càng có tuổi gân càng nổi lên nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 708 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Thanks mọi người, dạo này mình cũng siêng dưỡng da tay hơn nên có vẻ mượt mà hơn xíu. Nhưng có ai biết loại thực phẩm nào ăn mà để mỡ nó tập trung vào bàn tay không hihi, kiểu như top ăn củ cải giảm mỡ đùi á....

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh moi doc tren phunutoday co bai chia se giup giam gan tay ne:
    http://**************/lam-dep/tu-tra...au-xi-2183319/
    • 37 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

đợt này em gầy đi nên gân tay cũng nổi lên chứ hồi trước thì tay rất mềm và không có gân => người mũm mĩm chỗ nào cũng có thịt thì tay cũng ít gân đấy ạ ^^ còn chị béo bụng thì ăn uống tập luyện để giảm phần bụng thôi
    chú ý trong lúc mình làm việc nhà hay tắm tẩy da chết thì đi bao tay để tránh làm mỏng da, bôi kem dưỡng riêng cho da tay
    cơ mà em thấy đàn bà con gái phải làm việc nhà, nấu nướng thì khó giữ lắm, ví dụ như lau nhà hàng ngày cũng phải dùng lực bàn tay nhiều lâu lâu có tuổi gân xanh đầy hjxx
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mấy cụ nói là hồi trẻ các mẹ đừng giặt đồ sớm khi mới sanh con hay dùng nước lạnh. còn không thì đi chích chất làm đầy ở các trung tâm phẫu thuật thẩm mỹ