Dưỡng da - Làm đẹp da

Làm sao để khóc đêm mà sáng dậy không bị sưng mắt

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 59.4K Lượt đọc
  • 92 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 13 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em hỏi buồn cười quá nhỉ, nhưng cuộc sống vốn buồn nhiều hơn vui, mà em thì hay khóc lắm, nhất là về ban đêm, khóc thầm cũng có mà khóc nức nở cũng có. Khóc xong thì nhẹ người nhưng ghét nhất là sáng hôm sau 2 mắt sưng húp, bị mọi người phát hiện và lại hỏi han, không thì cũng nhìn bằng ánh mắt tò mò thương cảm...em chẳng thích thế chút nào.
    Có mẹ nào cũng có đôi lần như em mà có kinh nghiệm/mẹo vặt gì để đêm khóc nhiều mà sáng hôm sau vẫn không bị sưng mắt thì mách em với nhé. :LoveStruc:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 177 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hình như chị chưa có gia đình phải ko? chị ơi, hay khóc đêm là mau già lắm đó Chị là người hay suy nghĩ, đa cảm , đúng ko? Cứ vui lên mà sống chị à. Sưng mắt vì khóc đêm thì chẳng có cách nào làm giảm sưng đâu. Lên giường rồi chị đừng nghĩ gì cả, ngủ thẳng cẳng luôn. Chúc chị luôn ngủ ngon nhé.

• 13 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoabattu862007 Xem bài viết
    Hình như chị chưa có gia đình phải ko? chị ơi, hay khóc đêm là mau già lắm đó Chị là người hay suy nghĩ, đa cảm , đúng ko? Cứ vui lên mà sống chị à. Sưng mắt vì khóc đêm thì chẳng có cách nào làm giảm sưng đâu. Lên giường rồi chị đừng nghĩ gì cả, ngủ thẳng cẳng luôn. Chúc chị luôn ngủ ngon nhé.
    Em ơi, chị có gia đình, có con rồi...thế nên mới luyện đc cứng rắn cả ngày để thỉnh thoảng đêm về khóc...không có cấch nào à?:Sad:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 523 Bài viết

• 1,672 Được cảm ơn

Bọc đá vào cái khăn mà chườm chị ạ. Không hết được 100% đâu nhưng cũng đỡ đấy. À, còn cách nữa là chị lấy cái thìa inox í, nhét vào ngăn đá cho lạnh, rồi lấy ra ấn nhẹ vào mắt. Nhưng em thấy cách này ko hiệu quả lắm.
    Em còn khổ hơn. Xem film vào buổi đêm, khóc lóc thảm thiết, mắt sưng vù. Sáng hôm sau, mọi người hỏi, chẳng biết trả lời sao bây giờ
    Chúc chị vui nhé!

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi small world Xem bài viết
    Em hỏi buồn cười quá nhỉ, nhưng cuộc sống vốn buồn nhiều hơn vui, mà em thì hay khóc lắm, nhất là về ban đêm, khóc thầm cũng có mà khóc nức nở cũng có. Khóc xong thì nhẹ người nhưng ghét nhất là sáng hôm sau 2 mắt sưng húp, bị mọi người phát hiện và lại hỏi han, không thì cũng nhìn bằng ánh mắt tò mò thương cảm...em chẳng thích thế chút nào.
    Có mẹ nào cũng có đôi lần như em mà có kinh nghiệm/mẹo vặt gì để đêm khóc nhiều mà sáng hôm sau vẫn không bị sưng mắt thì mách em với nhé. :LoveStruc:
    Chào bạn, mình đã đọc tâm sự của bạn bên mục tâm sự và muốn chia sẻ với bạn ở đây. Mình cũng rất giống bạn đó là mình cũng hay khóc đêm mỗi khi cuộc sống gia đình không được như ý mình. Mình thì chả có kinh nghiệm nào về vụ này cả, chỉ muốn nói cùng bạn rằng dạo này mình cũng hay khóc đêm lắm. Nhiều lúc nhắc nhở mình không được khóc chỉ vì khóc thì sáng dậy mắt sẽ sưng lên nhưng nhiều khi không ngăn nổi, nước mắt cứ tuôn rơi ra ngoài, rồi thì lại bảo thôi kệ khóc cho thoải mái, mai muốn ra sao thì ra. Có lúc mình khóc đến nỗi hai hôm sau không ra đường nổi. Cuộc sống là như vậy bạn nhỉ, nhiều lúc ấm ức trong lòng, chồng nằm ngay bên cạnh, muốn nói rất nhiều cho thỏa nỗi ấm ức nhưng rồi lại chả muốn nói gì, chỉ biết để trong lòng và nước mắt lại tuôn rơi. Chúc bạn năm mới mọi việc sẽ tốt đẹp hơn, sẽ không khóc đêm nhiều nữa, khóc đêm sáng dậy xấu lắm.

• 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

cho bã chè vào cái khăn mỏng rồi đắp lên mắt cũng đỡ hơn đấy. Nhưng mà tội gì phải khóc đêm nhỉ? Trước mình cũng hay khóc nhưng mà ngủ dậy dù mắt không sưng nhưng thấy mặt mũi phờ phạc xấu lắm

• 791 Bài viết

• 1,418 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi small world Xem bài viết
    Đọc topic của small world, tự dưng đang buồn thấy cũng bớt buồn, vì hóa ra cũng có người giống mình. Sáng nay mình cũng đi làm với 1 đôi mắt sưng...
    Mình đọc báo thấy nói muốn mắt hết sưng sau khi khóc đêm, sáng dậy cắt 2 lát dưa leo lạnh đắp lên mắt trong vòng 10', hoặc lấy bã trà (hoặc trà túi lọc sau khi pha uống giữ lại túi bã trà) bọc vào lớp khăn rồi đắp lên. Mình thì chưa làm bằng hai cách này, mà chỉ pha nước muối rồi thấm vào bông gòn đắp. Tuy vậy, kết quả cũng ít thôi, không thể nào che dấu một đôi mắt mệt mỏi sau 1 trận khóc .
    Các mẹ hay khóc đêm ơi, hãy luôn dự trữ dưa leo trong tủ lạnh và trà túi lọc trong nhà nhé.
    Nước mắt mình lại sắp rơi...
    Chia sẻ cùng các mẹ !

• 13 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lib8 Xem bài viết
    Đọc topic của small world, tự dưng đang buồn thấy cũng bớt buồn, vì hóa ra cũng có người giống mình. Sáng nay mình cũng đi làm với 1 đôi mắt sưng...
    Mình đọc báo thấy nói muốn mắt hết sưng sau khi khóc đêm, sáng dậy cắt 2 lát dưa leo lạnh đắp lên mắt trong vòng 10', hoặc lấy bã trà (hoặc trà túi lọc sau khi pha uống giữ lại túi bã trà) bọc vào lớp khăn rồi đắp lên. Mình thì chưa làm bằng hai cách này, mà chỉ pha nước muối rồi thấm vào bông gòn đắp. Tuy vậy, kết quả cũng ít thôi, không thể nào che dấu một đôi mắt mệt mỏi sau 1 trận khóc .
    Các mẹ hay khóc đêm ơi, hãy luôn dự trữ dưa leo trong tủ lạnh và trà túi lọc trong nhà nhé.
    Nước mắt mình lại sắp rơi...
    Chia sẻ cùng các mẹ !
    Chị ơi, em thấy nếu khóc xong, mà không ngủ ngay, để cho mình tỉnh táo khoảng 1 tiếng sau (vào đây tâm sự) rửa mặt rồi đi ngủ, hôm sau có đỡ sưng hơn.
    Ước gì chị em mình không phải chia sẻ với nhau những kinh nghiệm này....
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 500 Bài viết

• 586 Được cảm ơn

hic hic, các mẹ cũng giống em thế. Khóc xong sáng hôm sau 2 mắt sưng to như 2 quả ổi. Tự nhủ biết thế này cố ko khóc...Em thường lấy đá chườm và massage một lúc. Đỡ thôi chứ ko hết đc

• 212 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn thử lấy hai túi chè đã dùng rồi đắp lên mắt xem! Chúc bạn vui để không còn phải bận tâm đến topic này nữa nhé!:Smiling:
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: