Dưỡng da - Làm đẹp da

Làm sao để khóc đêm mà sáng dậy không bị sưng mắt

Đến trả lời mới nhất
  • 35 Lượt chia sẻ
  • 69.4K Lượt đọc
  • 92 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 13 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em hỏi buồn cười quá nhỉ, nhưng cuộc sống vốn buồn nhiều hơn vui, mà em thì hay khóc lắm, nhất là về ban đêm, khóc thầm cũng có mà khóc nức nở cũng có. Khóc xong thì nhẹ người nhưng ghét nhất là sáng hôm sau 2 mắt sưng húp, bị mọi người phát hiện và lại hỏi han, không thì cũng nhìn bằng ánh mắt tò mò thương cảm...em chẳng thích thế chút nào.
    Có mẹ nào cũng có đôi lần như em mà có kinh nghiệm/mẹo vặt gì để đêm khóc nhiều mà sáng hôm sau vẫn không bị sưng mắt thì mách em với nhé. :LoveStruc:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 177 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hình như chị chưa có gia đình phải ko? chị ơi, hay khóc đêm là mau già lắm đó Chị là người hay suy nghĩ, đa cảm , đúng ko? Cứ vui lên mà sống chị à. Sưng mắt vì khóc đêm thì chẳng có cách nào làm giảm sưng đâu. Lên giường rồi chị đừng nghĩ gì cả, ngủ thẳng cẳng luôn. Chúc chị luôn ngủ ngon nhé.
    • 13 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoabattu862007 Xem bài viết
    Hình như chị chưa có gia đình phải ko? chị ơi, hay khóc đêm là mau già lắm đó Chị là người hay suy nghĩ, đa cảm , đúng ko? Cứ vui lên mà sống chị à. Sưng mắt vì khóc đêm thì chẳng có cách nào làm giảm sưng đâu. Lên giường rồi chị đừng nghĩ gì cả, ngủ thẳng cẳng luôn. Chúc chị luôn ngủ ngon nhé.
    Em ơi, chị có gia đình, có con rồi...thế nên mới luyện đc cứng rắn cả ngày để thỉnh thoảng đêm về khóc...không có cấch nào à?:Sad:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 540 Bài viết

• 1,736 Được cảm ơn

Bọc đá vào cái khăn mà chườm chị ạ. Không hết được 100% đâu nhưng cũng đỡ đấy. À, còn cách nữa là chị lấy cái thìa inox í, nhét vào ngăn đá cho lạnh, rồi lấy ra ấn nhẹ vào mắt. Nhưng em thấy cách này ko hiệu quả lắm.
    Em còn khổ hơn. Xem film vào buổi đêm, khóc lóc thảm thiết, mắt sưng vù. Sáng hôm sau, mọi người hỏi, chẳng biết trả lời sao bây giờ
    Chúc chị vui nhé!
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi small world Xem bài viết
    Em hỏi buồn cười quá nhỉ, nhưng cuộc sống vốn buồn nhiều hơn vui, mà em thì hay khóc lắm, nhất là về ban đêm, khóc thầm cũng có mà khóc nức nở cũng có. Khóc xong thì nhẹ người nhưng ghét nhất là sáng hôm sau 2 mắt sưng húp, bị mọi người phát hiện và lại hỏi han, không thì cũng nhìn bằng ánh mắt tò mò thương cảm...em chẳng thích thế chút nào.
    Có mẹ nào cũng có đôi lần như em mà có kinh nghiệm/mẹo vặt gì để đêm khóc nhiều mà sáng hôm sau vẫn không bị sưng mắt thì mách em với nhé. :LoveStruc:
    Chào bạn, mình đã đọc tâm sự của bạn bên mục tâm sự và muốn chia sẻ với bạn ở đây. Mình cũng rất giống bạn đó là mình cũng hay khóc đêm mỗi khi cuộc sống gia đình không được như ý mình. Mình thì chả có kinh nghiệm nào về vụ này cả, chỉ muốn nói cùng bạn rằng dạo này mình cũng hay khóc đêm lắm. Nhiều lúc nhắc nhở mình không được khóc chỉ vì khóc thì sáng dậy mắt sẽ sưng lên nhưng nhiều khi không ngăn nổi, nước mắt cứ tuôn rơi ra ngoài, rồi thì lại bảo thôi kệ khóc cho thoải mái, mai muốn ra sao thì ra. Có lúc mình khóc đến nỗi hai hôm sau không ra đường nổi. Cuộc sống là như vậy bạn nhỉ, nhiều lúc ấm ức trong lòng, chồng nằm ngay bên cạnh, muốn nói rất nhiều cho thỏa nỗi ấm ức nhưng rồi lại chả muốn nói gì, chỉ biết để trong lòng và nước mắt lại tuôn rơi. Chúc bạn năm mới mọi việc sẽ tốt đẹp hơn, sẽ không khóc đêm nhiều nữa, khóc đêm sáng dậy xấu lắm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

cho bã chè vào cái khăn mỏng rồi đắp lên mắt cũng đỡ hơn đấy. Nhưng mà tội gì phải khóc đêm nhỉ? Trước mình cũng hay khóc nhưng mà ngủ dậy dù mắt không sưng nhưng thấy mặt mũi phờ phạc xấu lắm
    • 811 Bài viết

• 1,461 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi small world Xem bài viết
    Đọc topic của small world, tự dưng đang buồn thấy cũng bớt buồn, vì hóa ra cũng có người giống mình. Sáng nay mình cũng đi làm với 1 đôi mắt sưng...
    Mình đọc báo thấy nói muốn mắt hết sưng sau khi khóc đêm, sáng dậy cắt 2 lát dưa leo lạnh đắp lên mắt trong vòng 10', hoặc lấy bã trà (hoặc trà túi lọc sau khi pha uống giữ lại túi bã trà) bọc vào lớp khăn rồi đắp lên. Mình thì chưa làm bằng hai cách này, mà chỉ pha nước muối rồi thấm vào bông gòn đắp. Tuy vậy, kết quả cũng ít thôi, không thể nào che dấu một đôi mắt mệt mỏi sau 1 trận khóc .
    Các mẹ hay khóc đêm ơi, hãy luôn dự trữ dưa leo trong tủ lạnh và trà túi lọc trong nhà nhé.
    Nước mắt mình lại sắp rơi...
    Chia sẻ cùng các mẹ !
    • 13 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lib8 Xem bài viết
    Đọc topic của small world, tự dưng đang buồn thấy cũng bớt buồn, vì hóa ra cũng có người giống mình. Sáng nay mình cũng đi làm với 1 đôi mắt sưng...
    Mình đọc báo thấy nói muốn mắt hết sưng sau khi khóc đêm, sáng dậy cắt 2 lát dưa leo lạnh đắp lên mắt trong vòng 10', hoặc lấy bã trà (hoặc trà túi lọc sau khi pha uống giữ lại túi bã trà) bọc vào lớp khăn rồi đắp lên. Mình thì chưa làm bằng hai cách này, mà chỉ pha nước muối rồi thấm vào bông gòn đắp. Tuy vậy, kết quả cũng ít thôi, không thể nào che dấu một đôi mắt mệt mỏi sau 1 trận khóc .
    Các mẹ hay khóc đêm ơi, hãy luôn dự trữ dưa leo trong tủ lạnh và trà túi lọc trong nhà nhé.
    Nước mắt mình lại sắp rơi...
    Chia sẻ cùng các mẹ !
    Chị ơi, em thấy nếu khóc xong, mà không ngủ ngay, để cho mình tỉnh táo khoảng 1 tiếng sau (vào đây tâm sự) rửa mặt rồi đi ngủ, hôm sau có đỡ sưng hơn.
    Ước gì chị em mình không phải chia sẻ với nhau những kinh nghiệm này....
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 536 Bài viết

• 621 Được cảm ơn

hic hic, các mẹ cũng giống em thế. Khóc xong sáng hôm sau 2 mắt sưng to như 2 quả ổi. Tự nhủ biết thế này cố ko khóc...Em thường lấy đá chườm và massage một lúc. Đỡ thôi chứ ko hết đc
    • 212 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn thử lấy hai túi chè đã dùng rồi đắp lên mắt xem! Chúc bạn vui để không còn phải bận tâm đến topic này nữa nhé!:Smiling:
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

:Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 1,194 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Nếu ko có trà hay dưa leo, bạn dùng khăn ấm đắp mắt. Cấp tốc nữa bạn khum bàn tay lại giữ nước, xịt nước ấm trực tiếp từ vòi cho chảy qua mí mắt (nhắm lại nhé :Laughing: )và tay...mỗi lần 5-7' ,khoảng vài lần cũng đỡ .. Nhưng chỉ đỡ thôi không hết ngay được đâu nha bạn...

Mong các chị em mình ít phải khóc thầm như thế này nữa nhé..
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::Kiss:Con sẽ là mùa xuân của Mẹ. Con sẽ là màu nắng của Cha.:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::Kiss:
    • 551 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Cách 1: Tốt nhất là đừng khóc nủa, hại mắt mau già
    Cách 2: Đắp bả trà, trà xanh càng tốt
    Cách 3: đắp miếng cây lô hội đã gọt bỏ vỏ ngoài còn màu trong veo
    Cách 3: bỏ 1 nắm rau răm vặn nhỏ vào ly to, chế nước sôi vào rồi đưa mắt vào xông lần lượt cho mỗi bên mắt.
    Dù cho áp dụng cách nào thì cũng giữ cho mắt thư giãn nhắm mắt lại nhẹ nhàng tránh căng thẳng nhé.
    Chúc bạn bỏ được thói quen xấu này đi, hãy thương đôi mắt của mình chứ...:Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    Hana:Rose:
    • 295 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

híc híc. k ngờ vào đây lại có nhiều ng giống e thế. E cũng hay khóc lắm.Biết là khóc nhiều thì mệt mỏi và mau già nhg mà chẳng hiểu tại sao lại cứ khóc cơ chứ , đặc biệt là cái hồi còn yêu ạ. Mà e toàn khóc vào buổi tối nên sáng ra trông như con ma luôn mặc dù e cũng áp dụng các biện pháp như các chị nói ở trên. Chỉ gọi là đỡ đỡ đi tẹo thôi chứ nhìn vào là biết ngay vừa khóc xong. Mà e còn thấy thế này, khóc rất mệt các chị ạ, đau đầu lắm nhé. Hồi trước cứ mỗi lần khóc lóc ầm ĩ là y như rằng sáng hôm sau fải nghỉ học vì ốm luôn. Hic híc.
    • 223 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cúmèođiệu Xem bài viết
    híc híc. k ngờ vào đây lại có nhiều ng giống e thế. E cũng hay khóc lắm.Biết là khóc nhiều thì mệt mỏi và mau già nhg mà chẳng hiểu tại sao lại cứ khóc cơ chứ , đặc biệt là cái hồi còn yêu ạ. Mà e toàn khóc vào buổi tối nên sáng ra trông như con ma luôn mặc dù e cũng áp dụng các biện pháp như các chị nói ở trên. Chỉ gọi là đỡ đỡ đi tẹo thôi chứ nhìn vào là biết ngay vừa khóc xong. Mà e còn thấy thế này, khóc rất mệt các chị ạ, đau đầu lắm nhé. Hồi trước cứ mỗi lần khóc lóc ầm ĩ là y như rằng sáng hôm sau fải nghỉ học vì ốm luôn. Hic híc.
    Mình có bí quyết khóc mà không sưng mắt là lúc khóc đừng có dùng khăn hay giây lau mắt (chỉ lau mũi thôi ), cứ để cho nước mắt rới tự do. Khóc xong thì đừng có đi ngủ luôn mà chờ 1 lúc, rửa mặt sach sẽ rồi đi ngủ. Các mẹ cứ thử xem, đảm bảo hôm sau mắt không bị sưng.

• 495 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Hì hì, chị ơi, đã muốn khóc cần khóc thì cứ khóc đi nhá, việc mí mắt nó sưng lên 1 tí thì cũng không sao đâu!
    (Topic ngộ nhất trên WTT)
    • 312 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Chết chết, em là con trai, đọc cái này thấy ngậm ngùi quá, thấy lo lo. Vợ ơi, có gì thì hãy chia sẻ với anh nhé, em đừng khóc một mình, anh biết sẽ đau lòng lắm, anh yêu vợ nhất mà!
    (Em chưa có vợ, còn lâu nữa mới có)
    Á có Bác Hồ đời em được ấm no
    • 1,404 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

Hichic, em cũng phải góp 1 chân vào cái topic này mặc dù em k trả lời được câu hỏi của chủ topic. Dưng mờ em giống chủ topic và các mẹ ở đây là rất hay khóc nhè (AY bảo tại em hay cả nghĩ, huhu).
    Và em thấy các phương pháp chỉ đỡ thui chứ k hết được, kể cả khóc mờ k lau vì em toàn thế mờ, khóc có lau đâu, mỗi lần khóc đêm là ướt hết chăn gối, nước mắt nước mũi tèm lem hết cả.
    Túm lại, muốn mắt k sưng thì k nên khóc (cái này vô cùng nan giải). Còn đã khóc thì chắc chắn mắt sẽ sưng, huhu

• 2,346 Bài viết

• 747 Được cảm ơn

Em thấy dùng trà or khăn ấm là đỡ nhất đó.

Dưng mà, thôi các bác đừng khóc đêm nữa, hay bị... thúi tai (viêm tai) lắm ạ. Do nước mắt chảy vào tai í. Em bị 1 lần rùi, đau dã man con ngan, cạch luôn. Nên em chỉ khóc đêm hồi còn SV thui, giờ thì chả có thời gian để mà suy nghĩ mấy lại khóc đêm, đặt lưng xuống là ngủ lun.
    • 1,807 Bài viết

• 742 Được cảm ơn

dù sao lúc buồn mà khóc được cũng...hay, cho nó nhẹ người bớt đi, lấy trái chanh hơ vào lửa (hoặc bỏ vào lò nướng) cho nóng 1 tý rồi chườm lên mắt cũng bớt (nhưng k hết hẳn)
    thôi đi, không ký nữa
    • 2,090 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Em cũng hay khóc đêm lắm. Cứ hôm nào chồng không ngoan là nằm khóc một mình.Mà tính em lại hay tủi thân chứ. Hôm nay vào đây mới biết khóc đêm sẽ mau già và xấu. Thôi, cố gắng kiềm chế bản thân vậy.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5