Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Dưỡng da - Làm đẹp da

Làm sao để da mặt trắng hồng mịn màng

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 367K Lượt đọc
  • 544 Trả lời

87 Người đang theo dõi

• 531 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cafechino Xem bài viết
    Em này có cách gần giống chị.
    Bí quyết để da trắng hồng của mình đó là:
    1. ăn 2 hộp sữa chua/ngày;
    2. hộp sữa Vinamilk loại 1 lít mình uống trong 2 ngày;
    3. ăn ít nhất 2 quả cà chua/1 ngày;
    4. Luôn đeo khẩu trang;
    5. Luôn dùng kem chống nắng và trang điểm khi đi làm. 3 lớp kem 1 lớp phấn trát lên mặt thì lo gì nắng nhỉ :Laughing:
    Mình duy trì cách này 5 năm rồi, bây giờ thì da khá ngon lành, thậm chí rất trắng.

Nhưng chắc bạn trắng bẩm sinh đúng không? cụ thể là da mặt so với da tay chân thế nào?
    Mình đaqng muốn da trắng để khỏi phải trang điểm ấy chứ, còn trang điểm mỗi ngày thì cần gì làm da trắng nữa nhi, vì da mình cũng mịn rồi, không mụn, nhưng ko đều màu, không sáng.
    Mình hỏi bạn trang điểm mỗi ngày thì về bạn dùng SRM gì, và có dưỡng kem gì nữa ko? mình hỏi thật tình đấy vì mình sợ bôi đủ thứ thế thì da bít, còn thời gian đâu mà thở, vì ngày trang điểm, tối kem dưỡng, ...

• 75 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me cun cam Xem bài viết
    Nhưng chắc bạn trắng bẩm sinh đúng không? cụ thể là da mặt so với da tay chân thế nào?
    Mình đaqng muốn da trắng để khỏi phải trang điểm ấy chứ, còn trang điểm mỗi ngày thì cần gì làm da trắng nữa nhi, vì da mình cũng mịn rồi, không mụn, nhưng ko đều màu, không sáng.
    Mình hỏi bạn trang điểm mỗi ngày thì về bạn dùng SRM gì, và có dưỡng kem gì nữa ko? mình hỏi thật tình đấy vì mình sợ bôi đủ thứ thế thì da bít, còn thời gian đâu mà thở, vì ngày trang điểm, tối kem dưỡng, ...
    Da mặt mình không trắng bằng da ở tay chân, da mặt cách đây 6,7 năm thì khá đen và nhiều mụn do hồi đó chưa bít chăm sóc da và dùng khẩu trang.
    Năm 2005 mình chữa mụn ở showroom của GEO và từ đó cũng học cách trang điểm luôn. Mình bắt đầu coi trang điểm là 1 cách bảo vệ da mặt khỏi tác động ô nhiễm môi trường không khí ở thành phố.

Tối mình không dùng kem dưỡng. Vệ sinh mặt xong là đi ngủ. Mình dùng kem tẩy trang của Lancome, sữa rửa mặt thì liên tục đổi hãng (hiện tại thì đang dùng TBS), nước hoa hồng OHUI, chấm hết.
    1 tuần xông mặt 1 lần, đắp mặt nạ 1 lần, tẩy da chết 1 lần (dùng TBS).

Tóm lại mình thấy muốn da đẹp thì phải trang điểm khi ra ngoài đường rooling: và vệ sinh da thật sạch sẽ trước khi ngủ cũng như trước khi trang điểm. Ngoài ra là biện pháp ăn uống.
    Mẹ nào là Fan của Thebodyshop thì ghé thăm nhà mình nhé: http://www.flickr.com/photos/60247724@N03/
    Hãy alo 0902211575 hoặc nhắn tin qua YM: cafechinous, nếu các mẹ quan tâm :Kiss:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 55 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cafechino Xem bài viết
    Em này có cách gần giống chị.
    Bí quyết để da trắng hồng của mình đó là:
    1. ăn 2 hộp sữa chua/ngày;
    2. hộp sữa Vinamilk loại 1 lít mình uống trong 2 ngày;
    3. ăn ít nhất 2 quả cà chua/1 ngày;
    4. Luôn đeo khẩu trang;
    5. Luôn dùng kem chống nắng và trang điểm khi đi làm. 3 lớp kem 1 lớp phấn trát lên mặt thì lo gì nắng nhỉ :Laughing:
    Mình duy trì cách này 5 năm rồi, bây giờ thì da khá ngon lành, thậm chí rất trắng.
    hí hí cái mà dùng lâu dài và đảm bảo sức khỏe và an toàn cho da thì chỉ có như thế,em có bà chị sài kem trắng da của pháp gì đó,trắng thiệt sau 1 tháng nhưng rất dễ ăn nắng và sạm da lại nếu không dùng tiếp
    còn cách này,vừa bổ vừa ngon mà lại đẹp da,nhưng phải kiên trì cơ,dăm ba bữa sẽ không thấy kết quả đâu

• 409 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Nếu mà phải trang điểm thì cần gì làm trắng da nữa nhỉ, chỉ cần mặt mịn và lỗ chân lông nhỏ là đẹp rồi. Mình cũng không thích trang điểm, mẹ nào có cách làm trắng da khác chỉ cho bọn em với

• 63 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi escada Xem bài viết
    Nếu mà phải trang điểm thì cần gì làm trắng da nữa nhỉ, chỉ cần mặt mịn và lỗ chân lông nhỏ là đẹp rồi. Mình cũng không thích trang điểm, mẹ nào có cách làm trắng da khác chỉ cho bọn em với
    Với mình thì mình thường làm mặt nạ sữa chua + mật ong thì sau 1 thời gian da mặt trắng mịn, lỗ chân lông se lại, và đặc biệt mật ong làm giảm sẹo lõm do mụn để lại, sau đó thì mình dùng thêm cả tinh dầu hạt lựu giúp chống lão hóa và làm hồng da. Bạn cứ thử xem, chứ mình dùng như thế thường xuyên mà ngay cả khi đi dưới nắng mà da mình vẫn không bị bắt nắng, da vẫn mịn màng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi PETAL; 13/03/2011 vào lúc 04:42 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 115 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

em uống thuốc làm trắng da Hoa đào ở thẩm mĩ Hà,em mua hai gói,da em cũng chẳng đen,nhưng nó toàn trắng những chỗ bí mật,còn những chỗ thanh thiên thì nó cứ chả sáng tẹo nào,thế nên em cũng lười uống lắm,gói đầu em ngày uống ngày không,nhưng sau 1 tháng,em thấy da em nó sáng hẳn lên,hồng hẳn lên nhá,nhìn rất đẹp,em tích cực uống. em gói thứ hai thì đang uống đc 1/3 rồi,chăm chỉ lắm,cái này làm từ hoa đào,hạt bí đao,trần bì,tự nhiên nên cũng không hại gì cả,chị Hà thì tư vấn nhiệt tình,chị ý bảo uống 3 gói thì còn thấy tác dụng rõ hẳn nữa,lúc em đặt hàng(chị ý sài gòn mà em tít Quảng Ninh cơ),chị í bảo,thuốc tự nhiên nên da không trắng như bạch tuyết đâu và cũng khôn tác dụng ngay đâu,thế mà em thấy chả đúng tẹo nào,bạn em ai cũng bảo em càng ngày càng trắng,hồng hào,nói chung,da mềm và đẹp,chắc do em hợp)

• 790 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PETAL Xem bài viết
    Với mình thì mình thường làm mặt nạ sữa chua + mật ong thì sau 1 thời gian da mặt trắng mịn, lỗ chân lông se lại, và đặc biệt mật ong làm giảm sẹo lõm do mụn để lại, sau đó thì mình dùng thêm cả tinh dầu hạt lựu giúp chống lão hóa và làm hồng da. Bạn cứ thử xem, chứ mình dùng như thế thường xuyên mà ngay cả khi đi dưới nắng mà da mình vẫn không bị bắt nắng, da vẫn mịn màng.
    tinh dầu hạt lựu này chị mua ở đâu ạ? Nó có phải là tinh dầu chiết xuất thiên nhiên như trên mạng ngta hay bán 130-160k/10ml, hay là thế nào vậy chị ?

• 2,596 Bài viết

• 2,969 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lady.Yen Xem bài viết
    em uống thuốc làm trắng da Hoa đào ở thẩm mĩ Hà,em mua hai gói,da em cũng chẳng đen,nhưng nó toàn trắng những chỗ bí mật,còn những chỗ thanh thiên thì nó cứ chả sáng tẹo nào,thế nên em cũng lười uống lắm,gói đầu em ngày uống ngày không,nhưng sau 1 tháng,em thấy da em nó sáng hẳn lên,hồng hẳn lên nhá,nhìn rất đẹp,em tích cực uống. em gói thứ hai thì đang uống đc 1/3 rồi,chăm chỉ lắm,cái này làm từ hoa đào,hạt bí đao,trần bì,tự nhiên nên cũng không hại gì cả,chị Hà thì tư vấn nhiệt tình,chị ý bảo uống 3 gói thì còn thấy tác dụng rõ hẳn nữa,lúc em đặt hàng(chị ý sài gòn mà em tít Quảng Ninh cơ),chị í bảo,thuốc tự nhiên nên da không trắng như bạch tuyết đâu và cũng khôn tác dụng ngay đâu,thế mà em thấy chả đúng tẹo nào,bạn em ai cũng bảo em càng ngày càng trắng,hồng hào,nói chung,da mềm và đẹp,chắc do em hợp)
    Thiệt hả bạn? Thẩm mĩ Hà ở đâu? Giá cả thuốc Hoa đào thế nào? Cảm ơn bạn. Có bị bắt nắng không?

• 951 Bài viết

• 626 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tienty Xem bài viết
    Thiệt hả bạn? Thẩm mĩ Hà ở đâu? Giá cả thuốc Hoa đào thế nào? Cảm ơn bạn. Có bị bắt nắng không?
    Thẩm mỹ Hà là chị Hà chuyên Cao Sâm đó bạn.
    Nhưng mình hơi nhát khoản uống thuốc vào người dù xem comment của mọi người nên khá tin tưởng chị Hà
    Nói thế lại nhớ ra đi đắp cao sâm tí, lười k đắp chứ đắp cũng ok lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 272 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho em hỏi tí da mặt em rất nhiều mụn, mà em bị từ 18 tuổi nên giờ mặt bị rỗ và các nốt thâm mụn khi ra nắng cứ đỏ ửng lên . em rất mất tự tin , và nhìn vào mặt lại thấy buòn phiền. em muốn hỏi các mẹ đi spa chiếu ánh sáng có hết được không ? giờ em chỉ ước có làn da trằng min thôi . nhìn mọi người có làn da mịn màng mà thèm quá