Dưỡng da - Làm đẹp da

Làm sao để da mặt trắng hồng mịn màng

Đến trả lời mới nhất
  • 14 Lượt chia sẻ
  • 392K Lượt đọc
  • 565 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 167 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

mấy chị ở cơ quan mình dùng nước dưỡng da Tây Thi của mỹ phẩm Thái Dương thấy da đẹp lên nhiều đấy. Nhưng cái này dùng mùa đông thì có vẻ hợp hơn. Còn mùa hè mình nghĩ các mẹ làm thử cao bí đao mà dùng. Trong WTT thấy các mẹ rủ nhau làm và bàn luận sôi nổi lắm. Mình cũng đã tự làm được một lọ, để trong tủ lạnh, dùng từ tết đến giờ chưa hết, cũng thấy da mặt sáng lên đấy các mẹ ạ
    • 145 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình nghe nói, dủng vỏ quýt vỏ cam, chà lên mặt sẽ làm cho da mặt mịn màng, còn dùng tam thất với mật ong sẽ làm cho da hồng hào.
    Mẹ nào biết ở đâu bán tam thất xịn không?
    • 137 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

rosehip oil, nhờ chị nào ở trên up hình lên thấy quen quen, qua bên chị meoheo thì thấy chị ý có bán, trilogy, nhưng mà nghe nói đợt hàng sau giá tốt nên em ráng đợi.
    mod ơi em pót lên cho các chị biết khỏi mắc công order Uc, Mỹ, hông phải quảng cáo đâu, mod đừng khóa nick em mà tội nghiệp
    • 470 Bài viết

• 499 Được cảm ơn

Hình như đắp bằng mặt nạ khoai tấy sữa tươi cũng trắng sáng đấy các chị ạ.Trước em hay đi mát xa làm mặt và đắp mặt nạ sữa chua + tinh dầu cam ở spa nhưng giờ ít có thời gian quá em tự làm ở nhà.Trước tiên rửa sạch mặt với SRM tẩy da chết của Vichy rồi đắp mặt nạ khoai tây,thấy da cũng trắng hơn nhưng mà da em ko hồng hào được,lúc nào cũng xanh xanh,nhờn nhợt như ng ốm,thiếu sức sống lắm.Chán quá,ko biết làm thế này 1 thời gian có hồng thêm được ko?mà em bị thiếu máu,ko rõ dùng tam thất có lợi ko
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng kem trắng mịn màng của Dear Fanny đi bạn, chắc trên mạng cũng có bán đó, chỉ cần xài 3 ngày là làn da lập tức trở nên mềm mại, mịn màng trông thấy, giá cũng ok lắm, các thẩm mỹ viện đa số nhập hàng loại kem này đó
    • 902 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

trước đây còn ở quê mình có xông mặt = lá đinh lăng phơi khô, da dẻ hồng hào căng mịn lắm nhưng giờ chuyển vào Nam sống không thấy chổ nào có lá này cả.
    Mẹ nào quan tâm có thể làm theo cách này, mình bảo đảm rất hiệu nghiệm.
    • 1,399 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi juliannalinh Xem bài viết
    trước đây còn ở quê mình có xông mặt = lá đinh lăng phơi khô, da dẻ hồng hào căng mịn lắm nhưng giờ chuyển vào Nam sống không thấy chổ nào có lá này cả.
    cách xông mặt này lạ quá, em chưa nghe bao giờ! mới thấy có mẹ trên này mách xông mặt bàng lá me+ muối giúp đẹp da thôi! lá đinh lăng thì quê em có. thanks mẹ nó nhé!
    • 1,760 Bài viết

• 1,228 Được cảm ơn

Đã bạn nào dùng roseship oil rồi có tác dụng thế nào lên share kinh nghiệp đc k, mình có vài sẹo lõm cũng muốn mua thử
    • 637 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi juliannalinh Xem bài viết
    lá đinh lăng tươi đc k bạn?mình thấy mấy chỗ xông bán nhiều lắm

Đang tìm mua 1 căn nhà nhỏ nhỏ xinh xinh để ở. Đường Bến Vân Đồn quận 4, hoặc Nguyễn Trường Tộ Quận 4, hoặc Vĩnh Khánh, quận 4. Nếu mẹ nào biết ai bán pm em với. Không tiếp môi giới trung gian.
    • 902 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YeuKiKi Xem bài viết
    lá đinh lăng tươi đc k bạn?mình thấy mấy chỗ xông bán nhiều lắm
    Đc mẹ nó ạ. Lá tươi hay khô đều đc cả. Ở quê nhiều quá nên mình phải phơi khô để xài dần, nhưng bản thân mình thấy thích lá khô hơn vì mùi nó thơm hơn hẳn lá tươi. Đến nỗi sau khi xông cả người mình (đặc biệt là tóc) thơm mùi đặc trưng như cây cỏ luôn.
    • 2,490 Bài viết

• 1,086 Được cảm ơn

Da mình nhiều mụn cám lắm, lỗ chân lông to, và tuổi cũng 30 rồi, cho mình hỏi có cách nào hay loại kem nào phù hợp với mình không ?
    • 183 Bài viết

• 1,821 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuong nam Xem bài viết
    Đã bạn nào dùng roseship oil rồi có tác dụng thế nào lên share kinh nghiệp đc k, mình có vài sẹo lõm cũng muốn mua thử
    * Về rosehip oil: mình đã xài qua hết 1 chai rosehip oil của A'kin và 1 chai của Trilogy mình nhận thấy da mình đỡ khô hơn thôi chứ sẹo lõm mình thấy không tác dụng mấy. Da mình khô, không mụn, có cái sẹo lõm nhỏ, có lỗ chân lông hơi to một chút gần cánh mũi, chưa có nếp nhăn nhưng xài xong 2 chai thì mình chỉ cảm nhận da mình đỡ khô hơn trước một chút thôi chứ còn sẹo lõm hay lỗ chân lông to không thay đổi mấy. Có lẽ nó không hiệu quả trên da của mình lắm với lại mình xài cũng on/off nữa.

Nếu bạn xài mình khuyên nên xài của Trilogy vì mình thấy xài Trilogy nó thẩm thấu nhanh, không màu chứ A'kin nó có màu cam, để dính vào quần áo là giặt không ra luôn.

* Còn về dầu hạt lựu: mình xài hết chai 50ml rồi nhưng da cũng không hồng hào lên chút xíu nào mặc dù da mình tái xanh nên hồng lên một chút cũng rất dễ biết. Vì vậy mọi người đừng quá kỳ vọng vào nó. Mình nghĩ nó cũng giúp da mình đỡ khô nên nó cũng thực sự giúp da mình khỏe lên vậy là vui rồi.

Chúc mọi người xài rosehip oil và dầu hạt lựu có hiệu quả nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn thử mặt nạ đắp mặt các kiêể chưa? vd mật ong chẳng han ?
    • 1,893 Bài viết

• 674 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoyeu Xem bài viết
    * Về rosehip oil: mình đã xài qua hết 1 chai rosehip oil của A'kin và 1 chai của Trilogy mình nhận thấy da mình đỡ khô hơn thôi chứ sẹo lõm mình thấy không tác dụng mấy. Da mình khô, không mụn, có cái sẹo lõm nhỏ, có lỗ chân lông hơi to một chút gần cánh mũi, chưa có nếp nhăn nhưng xài xong 2 chai thì mình chỉ cảm nhận da mình đỡ khô hơn trước một chút thôi chứ còn sẹo lõm hay lỗ chân lông to không thay đổi mấy. Có lẽ nó không hiệu quả trên da của mình lắm với lại mình xài cũng on/off nữa.

Nếu bạn xài mình khuyên nên xài của Trilogy vì mình thấy xài Trilogy nó thẩm thấu nhanh, không màu chứ A'kin nó có màu cam, để dính vào quần áo là giặt không ra luôn.

* Còn về dầu hạt lựu: mình xài hết chai 50ml rồi nhưng da cũng không hồng hào lên chút xíu nào mặc dù da mình tái xanh nên hồng lên một chút cũng rất dễ biết. Vì vậy mọi người đừng quá kỳ vọng vào nó. Mình nghĩ nó cũng giúp da mình đỡ khô nên nó cũng thực sự giúp da mình khỏe lên vậy là vui rồi.

Chúc mọi người xài rosehip oil và dầu hạt lựu có hiệu quả nhé!
    bạn ơi rosehip oil có tác dụng với vết thâm ko, mình cũng đang định mua 1 ít để dùng thử

em là chim bói cá, anh là ánh trăng ngà, chỉ cách 1 mặt hồ... mà muôn trùng chia xa...

• 77 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Cho em hỏi có chị nào dùng phương pháp trắng hông da uống bột hoa đào + vỏ quýt mà có hiệu quả chưa vậy?Phải uống trong vòng bao nhiêu lâu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 183 Bài viết

• 1,821 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi onlylove393 Xem bài viết
    bạn ơi rosehip oil có tác dụng với vết thâm ko, mình cũng đang định mua 1 ít để dùng thử
    Mình không có vết thâm nên không biết nó có tác dụng tốt không nhưng mình nghĩ bạn nên dùng thử vì ít ra đối với mình nó giúp da mình mướt mịn hơn, như vậy cũng đã rất tốt rồi đúng không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 980 Bài viết

• 3,691 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hdan Xem bài viết
    Da mình nhiều mụn cám lắm, lỗ chân lông to, và tuổi cũng 30 rồi, cho mình hỏi có cách nào hay loại kem nào phù hợp với mình không ?
    Ngoài 30 tuổi thì mình xin tư vấn Bộ mỹ phẩm wise women của Thebodyshop nhé. Mình đang dùng và thấy rất ưng ý bộ này.
    • 980 Bài viết

• 3,691 Được cảm ơn

Mình để ý từ hồi mình chăm uống mật ong và mỗi ngày làm 1 quả trứng gà ngâm mật ong thì da mặt sáng hồng hào hẳn lên.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 195 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Vắt nước cốt chanh ra vỉ làm đá nhỏ. Mỗi ngày 1 viên trước khi đi ngủ. chà lên mặt cho tan hết. 1 tháng không thấy lỗ chân lông. Sure luôn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tăng cường hệ miễn dịch cho bé 2-3 tuổi

Hầu hết các mẹ đều dễ dàng nhận thấy trong giai đoạn trẻ chuyển tiếp từ bú mẹ hoàn toàn sang ăn dặm...

• Chia sẻ bí quyết dưỡng da khỏe, đẹp.

@};- Bài viết hơi dài, nhưng các bạn chịu khó đọc xíu nha :x Bạn có biết! Tùy vào cơ địa,...

• Trị nám bằng nha đam

Có mẹ nào dùng nha đam để chữa nám ở mặt chưa vậy? Có hiệu quả k ak? Chỉ e cách làm vs. Tks các mẹ

• Làm sao cho da mặt mịn màng?

da mình sáng nhưng vùng chữ T lỗ chân lông to và mũi bị đầu đen, có cách nào xử lý không nhỉ?Ai biết xin hướng dẫn với.Cảm ơn mọi người:Rose::Rose::Rose:

• Làm sao để da body trắng lên đây?

Chào các mẹ, em là thành viên mới nhưng cũng bon chen post bài vì sự nghiệp làm đẹp của em và các mẹ. Em năm nay 15 tuổi, da em lúc trc ko đen mà chỉ ngăm ngăm, trôg khỏe mạnh lắm cơ. Từ lúc bắt đầu đi chơi ngoài biển suốt tới h thì bị đen cánh tay, phần đầu gối trở xuống vs cổ, nhìn như ở dơ hay...

• 1,116 Bài viết

• 2,851 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhphuongtran Xem bài viết
    Vắt nước cốt chanh ra vỉ làm đá nhỏ. Mỗi ngày 1 viên trước khi đi ngủ. chà lên mặt cho tan hết. 1 tháng không thấy lỗ chân lông. Sure luôn.
    thiệt ạ, e thực hành lun, nếu ok thì e cảm ơn mẹ nó nhìu lắm lắm lắm