• 164 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Em năm 26t,mới lập gia đình.Mỗi khi nhìn da mặt của nhiều chị em mà em phát thèm.Tại sao làn da trắng hồng mịn màng như thế không biết?Em không dùng mỹ phẩm,khi mới lớn em có bị ít mụn rồi sau đó cũng có nhưng rất ít, da mặt em lỗ chân lông to không được mịn màng
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 164 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Hic,hic...Em bấm lộn vào enter nó nhảy luôn.Em chưa nói hết.

Lúc trước, em có cạo lông mặt bằng dao lam nhưng nghe cạo làm lỗ chân lông to hơn.Không biết có phải như thế không?nhưng không cạo thì rất khó chịu,cảm giác ngứa ngáy.

Mẹ nào có biện pháp gì để làm da mặt mịn màng,láng mượt thì chỉ bảo em với nhé!
    • 176 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình nghe nói, dủng vỏ quýt vỏ cam, chà lên mặt sẽ làm cho da mặt mịn màng, còn dùng tam thất với mật ong sẽ làm cho da hồng hào.
    Mẹ nào biết ở đâu bán tam thất xịn không?
    • 164 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chị kenzoair83 ơi,

Chị thử làm chưa?Có kết quả không?Cách sử dụng tam thất với mật ong như thế nào?Có phải mua tam thất ở hiệu thuốc bắc không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 231 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

mecutun à, mình đang dùng bột nghệ vàng và mật ong đấy. Từ lúc uống thấy da dẻ đẹp lên nhiều. Mẹ thử dùng bột nghệ vàng và mật ong thử xem
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 164 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chị becuncun ơi,

Mình pha chế bột nghệ và mật ong như thế nào?Uống hàng ngày phải kg?Em sợ uống như thế sẽ béo lên đấy.
    • 2,046 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

mấy chị ở cơ quan mình dùng nước dưỡng da Tây Thi của mỹ phẩm Thái Dương thấy da đẹp lên nhiều đấy. Nhưng cái này dùng mùa đông thì có vẻ hợp hơn. Còn mùa hè mình nghĩ các mẹ làm thử cao bí đao mà dùng. Trong WTT thấy các mẹ rủ nhau làm và bàn luận sôi nổi lắm. Mình cũng đã tự làm được một lọ, để trong tủ lạnh, dùng từ tết đến giờ chưa hết, cũng thấy da mặt sáng lên đấy các mẹ ạ
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
    • 231 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chị ơi, thế này nhé
    Hàng ngày, em uống vào buổi sáng, trước khi ăn sáng. Mình lấy 1 thìa càphe bột nghệ hòa với 1 thìa nhỏ mật ong, thêm vào đấy một chút nước ấm (chị nhớ là nước ấm nhé, không nên dùng nước quá lạnh). Và chị uống thôi
    Em uống thấy rất dễ, không khó như ban đầu mình nghĩ (vì nghệ hơi hăng mà)
    Thực ra là mẹ em gửi ra cho em từ trong quê đấy ạ. Vì ở ngoài này người ta bán nghệ bột hay pha tạp thêm nhiều lăm. Mua trong quê cho nó yên tâm.Em đã uống được 4 tháng rồi ạ, thấy cũng tốt lắm. Chị uống thử xem. Nếu chị muốn uống thử thì cứ nhắn cho em, đợt tới em cũng uống sắp hết rồi nên phải bảo mẹ em gửi thêm. Chị cần thì nhắn cho em, em sẽ bảo mẹ gửi thêm cho
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 176 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecutun83 Xem bài viết
    Chị kenzoair83 ơi,

Chị thử làm chưa?Có kết quả không?Cách sử dụng tam thất với mật ong như thế nào?Có phải mua tam thất ở hiệu thuốc bắc không?
    U, mình thấy bạn mình dùng một thời gian mà nhìn da mặt nó cứ hồng hào làm mình mê quá. Vì tam thất được xem là vị thuốc quý thứ 2 mà, cái này mà dùng cho các mẹ mới sinh cũng rất tốt đấy. Cách dùng là : Tam thất mẹ mua về xay ra(đừng mua loại xay sẵn, sợ ko chuẩn) rồi trộn với mật ong, dùng 1 thìa cafe vào buổi sáng, nó ngọt và hơi đắng, nói chung cũng dễ dùng, hoặc bột tam thất bạn hầm gà là một món ăn bổ dưỡng.

Nói chung mỗi ngày dùng một thìa nhỏ thì bạn cứ yên tâm là sẽ ko bao giờ mắc bệnh ung thư, điều này thì đã có nhiều công trình nghiên cứu, vì nó làm tiêu các khối u ma. Nhất là cho các mẹ từ 30 trở đi.

Mình cũng đang nhờ một người mua được loại tam thất chuẩn (do mẹ cô bạn đó) ko biết khi nào mua đc, vì nhiều nơi bán ko phải tam thất mà là rễ 1 cây gì đó. Mình thấy hiệu thuốc bắc có bán nhiều nhưng mình ko dám mua vì sợ ko chuẩn và họ để lâu mất tác dụng.
    • 176 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi becuncun Xem bài viết
    Chị ơi, thế này nhé
    Hàng ngày, em uống vào buổi sáng, trước khi ăn sáng. Mình lấy 1 thìa càphe bột nghệ hòa với 1 thìa nhỏ mật ong, thêm vào đấy một chút nước ấm (chị nhớ là nước ấm nhé, không nên dùng nước quá lạnh). Và chị uống thôi
    Em uống thấy rất dễ, không khó như ban đầu mình nghĩ (vì nghệ hơi hăng mà)
    Thực ra là mẹ em gửi ra cho em từ trong quê đấy ạ. Vì ở ngoài này người ta bán nghệ bột hay pha tạp thêm nhiều lăm. Mua trong quê cho nó yên tâm.Em đã uống được 4 tháng rồi ạ, thấy cũng tốt lắm. Chị uống thử xem. Nếu chị muốn uống thử thì cứ nhắn cho em, đợt tới em cũng uống sắp hết rồi nên phải bảo mẹ em gửi thêm. Chị cần thì nhắn cho em, em sẽ bảo mẹ gửi thêm cho
    Mình thấy là bột nghệ với mật ong chữa bệnh đau dạ dày rất hiệu quả nữa đó, nhưng cô mình dùng một thời gian thì da lại vàng, mình cũng chưa dùng thử, mẹ dùng rồi thấy thế nào, chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người với
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em co ong anh bi dau da day tu nho nen ong an nghe+mat ong+tam that vao moi buoi sang,an dc may nam thay do dau cac chi ah,ma dac biet la do trang hong dep lam(may bac trong xom em cu suot ngay khen :con trai gi ma da dep the,ai gap ong cung khen cac chi ah)ma ko chi co da hong hao dau ma chan tay cung the,em chang biet co phai do an nhu the ko nua,
    • 176 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cobengoc Xem bài viết
    em co ong anh bi dau da day tu nho nen ong an nghe+mat ong+tam that vao moi buoi sang,an dc may nam thay do dau cac chi ah,ma dac biet la do trang hong dep lam(may bac trong xom em cu suot ngay khen :con trai gi ma da dep the,ai gap ong cung khen cac chi ah)ma ko chi co da hong hao dau ma chan tay cung the,em chang biet co phai do an nhu the ko nua,
    Chính xác là tam thất có tác dụng hoạt huyết làm hồng da mà, vì cô bạn mình ngày trước rất xanh, nên mẹ cô ấy bắt ăn tam thất với mật ong da cứ hồng ửng lên. Nhưng phải là loại tam thất ko quá già, có xuất xứ từ một vùng của Trung Quốc. Hic, mình đang chờ nó dài cổ nè, vì da mình dạo này ko hồng mà cứ nhợt nhợt vàng vàng...
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nói đến da mặt mình cũng thấy khổ tâm quá, dùng bao nhieu loại mỹ phẩm trong, ngoài nước đủ cả thế mà chẳng cải thiện tí nào, mình nghĩ chắc phải làm đẹp từ bên trong các chị à.

Chị kenzoair83 ơi, nếu chị mua được loại tam thất đó thì share cho em nhớ. Em không sợ khó ăn chỉ sợ nhất là da xấu quá đánh bao nhiêu phấn vào cũng ko thể đẹp được, mùa hè lại ra toàn mồ hôi trôi hết cả phấn, mỗi ngày chỉ dùng có 1 lần quá đơn giản, nếu có thể em mua cho mẹ em dùng luôn.

Diễn đàn WTT thật bổ ích cho mọi người.
    • 2,204 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi becuncun Xem bài viết
    mecutun à, mình đang dùng bột nghệ vàng và mật ong đấy. Từ lúc uống thấy da dẻ đẹp lên nhiều. Mẹ thử dùng bột nghệ vàng và mật ong thử xem
    mình dùn nghệ với mật ong rồi nhưng để chữa đau dạ dày nhưng da mặt bị vàng và nổi mụn lắm, mà bản chất da mình rất đẹp nhé, nên các mẹ cẩn thận
    • 164 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chắc do tính chất da của từng người.Mẹ halinh71183 không hợp nên nó vàng và nổi mụn đấy mà.

Em nghe mật ong + nghê là chữa đau dạ dày.Em cũng sẽ thử nghiệm xem sao và cả bài thuốc của kenzoair83 nữa.Nhưng sợ không mua được tam thất thật thôi.Hic,hic....

Mẹ nào còn có bài thuốc gì nữa thì share với mọi người với nha.

Cảm ơn mọi người.
    • 151 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Em đang dùng loại mỹ phẩm này rất hiệu quả với những ai da xấu như bị mụn, lỗ chân lông to, da bị nám, chảy xệ . Đó là Dr Secret của Mỹ, công ty chính ở Singapore . Em thấy những ai dùng bộ này giống em da được cải thiện 100% . Lúc đầu dùng da sẽ bị bong, mặt nổi nhiều mụn hoặc ai bị nám sẽ nổi nhiều hơn .Nhưng khoảng 20ngày tình hình sẽ cải thiện,khoảng một tháng các chị đã thấy làn da đẹp hẳn, trắng hồng,láng min.......nhưng mỗi tội hơi đắt thôi khoảng 5tr/bộ và chưa một ai dùng sản phẩm này kêu ca về chất lượng .Ngoài ra công ty còn có sản phẩm uống để làm đẹp bên trong cơ thể nữa, hình như là làm loại trừ những chất độc trong cơ thể . Em cũng phải nói là em chỉ là người dùng thôi,ko phải là người bán hàng đâu ko các mẹ lại sợ em quảng cáo .
    • 122 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Em thấy trong siêu thị có bán viên nghệ mật ong ...uống cái đấy có đc ko nhỉ ... mà đang có bầu uống có sao ko ... từ hồi có bầu đến giờ da mặt em cứ xám ngoét vào xấu ơi là xấu
    • 5,868 Bài viết

• 2,142 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bangnhi198
    Em thấy trong siêu thị có bán viên nghệ mật ong ...uống cái đấy có đc ko nhỉ ... mà đang có bầu uống có sao ko ... từ hồi có bầu đến giờ da mặt em cứ xám ngoét vào xấu ơi là xấu
    Trời đất ơi, bà bầu tuyệt đối không được uống mật ong nghệ nhé, vì trong nghệ có nhiều vitamin A lắm đó, ngộ độc thai nhi, mù mắt thai nhi bẩm sinh như chơi đó mẹ nó ơi.
    Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 986 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kenzoair83 Xem bài viết
    Chính xác là tam thất có tác dụng hoạt huyết làm hồng da mà, vì cô bạn mình ngày trước rất xanh, nên mẹ cô ấy bắt ăn tam thất với mật ong da cứ hồng ửng lên. Nhưng phải là loại tam thất ko quá già, có xuất xứ từ một vùng của Trung Quốc. Hic, mình đang chờ nó dài cổ nè, vì da mình dạo này ko hồng mà cứ nhợt nhợt vàng vàng...
    Cách dùng tam thất thế nào hả mẹ nó. Da mình và ax trắng lắm nhưng xanh xao (mặc dù bồi bổ đủ thứ). và dùng thường xuyên có ảnh hưởng gì không nhỉ? Có thế nào trong việc bầu bí không hả mẹ nó? Mong tin mẹ nó:Rose:
    • 359 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Hôm trước mình có vào DD TTVNOL có 1 bạn đua lên 1 ct làm trắng da mặt bằng trái mướp ( K phải mướp đắng đâu nha) ,Bạn ấy nói rằng chính bạn ấy đã áp dụng ct này và da mặt đã trắng lên hẳn . Hôm nay mình mới áp dụng nên k thể nói được là thành công hay k . Tuy nhiên vì là từ thiên nhiên nên thôi thì k trắng cũng k nguy hiễm hay tốn tiền lắm . Mình k rành về cách sử dụng máy vi tính nên k thể chuyển bài đó từ bên kia qua đây được nên mình ghi sơ lại ct thôi nha . Mướp huơng gọt vỏ , ( khoảng chiều dài 20cm thôi) mài nhuyễn . dùng miếng vải nhỏ lọc lấy nước cốt , xoa lên mặt và chờ khô . Lại bôi nước cốt lên 1 lần nữa và chờ khô .Làm thao tác này tổng cộng 3 lần , lần cuối cùng thỉ để yên khoảng 20 phút rồi rửa mặt bằng nước mát
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)