Dưỡng da - Làm đẹp da

làm sao để da mặt không bị khô và tróc vảy ?

Đến trả lời mới nhất
  • 25 Lượt chia sẻ
  • 20K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

• 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Da e cứ đen mùa lạnh là lại bị bong tróc, nhìn sần ùi thấy ghê. có cách gì để cải thiện nhanh chóng không ạ? đi ăn tiệc mà da vậy khó trang diểm với trang điểm cũng bị xấu nữa. e đang buồn lắm các mẹ giúp e với nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

da mặt khô và tróc vảy nữa ah, mình nghĩ bạn nên đi khám bác sĩ da liễu xem sao,, thử uống nhiều nước mỗi ngày và ăn nhìu rau, cà rốt, uống vitamin e xem sao.trước mih bị khô da bsi khuyên nên uống vitamin e hoặc dầu cá.
    • 34 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatminh92 Xem bài viết
    Da e cứ đen mùa lạnh là lại bị bong tróc, nhìn sần ùi thấy ghê. có cách gì để cải thiện nhanh chóng không ạ? đi ăn tiệc mà da vậy khó trang diểm với trang điểm cũng bị xấu nữa. e đang buồn lắm các mẹ giúp e với nhé.
    Bạn hạn chế xài srm tẩy rửa nhiều quá sẽ càng làm da bạn khô hơn. Trừ khi make up ra, bình thường bạn ko dùng srm nhiều, chỉ rửa bằng nước ấm rồi nước lạnh là được rồi. Đắp thêm mặt nạ dưỡng ẩm da sẽ bớt tróc vẩy hơn.. Mình đã làm thế và da minhg dạo nay ko bị như vậy mỗi khi chuyển mùa..hihizz
    • 202 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

bạn hãy dùng dưỡng da có thành phần dưỡng ẩm cao ấy, xó khi bạn xài srm hay make up nhiều quá mà chăm sóc da không kĩ nên mới bị tình trạng như zậy ah
    • 940 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

bạn dùng kem dưỡng ẩm xem sao vì bây giờ là hanh khô rồi nên dưỡng ẩm là ngon ngay ý mà
    • 202 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

thử dùng kem dưỡng da Aqualabel của Shiseido đi bạn, loại đó mình thấy nhiều bạn review tốt lắm ah, mình cũng xài loại này nhưng dành cho da dầu