Dưỡng da - Làm đẹp da

Làm sao để da hết mỏng, đỏ và khỏe hơn

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 78.6K Lượt đọc
  • 174 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 254 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

em xin chào mọi người. . Em muốn xin ý kiến của các chị em trong diễn đàn về việc chăm sóc để cải thiện làn da. Da em bản chất trắng mịn, lên lớp 11 e bị mụn, lúc đầu bị nhẹ, nhưng do e chưa bao giờ bị như thế nên cuống cuồng bôi linh tinh tả pí lù , nên 1 thời gian sau mụn mọc như nấm ấy ạ, mất tự tin kinh khủng, mà mụn của em nhìn như dị ứng, cứ đỏ ửng hết lên. Tình trạng đó kéo dài trong hơn 3 năm, và da em xấu kinh lên đc nhưng da nền những chỗ ko mụn thì vẫn mịn và trắng, những chỗ có mụn như hai má, trán thì nhìn xấu ko tả đc ak, da trắng nên mụn cứ rực đỏ lên ấy. Hè vừa rồi e có đi khám chữa mụn ở bác sỹ tư nhân, được cho uống acnotin 2 tháng, cho cả thuốc bôi có thành phần giống erylik nữa, nhưng da em mỏng nên e ko bôi, bôi 2 bữa là e dừng, chỉ uống thuốc. Uống xong 2 tháng thuốc (trộm vía nghìn lần trộm vía) da em giờ hết mụn kiểu ko kiểm soát được như hồi xưa rồi, thỉnh thoàng nổi 1,2 cái mụn, mặt lág mịn nhưng mà khổ nỗi vẫn còn bị đỏ . Mà đỏ hai má ấy, nhìn xa xa giống đánh má hồng . Buổi sáng và buổi tối đỡ đỏ hơn, da rất mỏng nên em sợ sau dễ bị nám nữa, huuhu. E ko dùng đc sữa rửa mặt, dù cho dịu đến mức như cetaphil dùng cũng bị đỏ mặt, rửa bằng nước thì 1 lát sau mặt đỡ đỏ. Nói chung cảm thấy da yếu lắm lắm, khó chăm sóc lắm lắm, chả dám dùng bất cứ mỹ phẩm nào, mua về rồi toàn dùng 1 lần rồi thanh lý, khổ ghê. Nhiều hôm ngồi học trong lớp buổi trưa, tự nhiên thấy mặt nóng bừng, y như rằng soi gương thấy da đỏ bừng lên nhìn chán lắm. Đã thế da người lại còn trắng kinh khủng nên nhiều khi da mặt với da người nhìn rất lệch tone . Giờ em ko biết làm thế nào để chiều làn da đỏng đảnh của mình nữa. Em biết các chị em trong diễn đàn này rất nhiều kinh nghiệm, nên mon men lên hỏi xin kinh nghiệm chăm sóc da, đặc biệt là cách ăn uống hoặc thực phẩm chức năng làm khỏe da từ bên trong, hoặc các kinh nghiệm dân gian hihi. Chứ dùng mỹ phẩm e sợ lắm rồi . Mục tiêu là làm sao cho da đỡ ửng đỏ và dày lên, khỏe lên, ko cần trắng j cả đâu ạ. E xin cảm ơn các người đẹp thông thái hehe
    tớ/chị/em sn 92 nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ui, sao chị giống em thía. Da em mỗi lần đi ra đường về là mặt lại đỏ tưng bừng.Rửa mặt thì phải 1 lúc sau mới dịu lại. hic. các chị vào đây chia sẻ kinh nghiệm giúp em với.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 443 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

dù gì thì cũng bị mụn rồi... bạn kiên trì bôi dầu dừa lên... ban đầu sẽ nỗi thêm hơn nữa nhưng cứ kệ... sau 3 tháng sẽ tự tin hoàn toàn đấy.... Thân
    http://www.webtretho.com/forum/f231/...-tuoi-1241361/

Măm măm MONA tối và tập pilates

http://www.webtretho.com/forum/f69/pilates-pro-316917/

Đang tham gia hội MONA

Đánh dấu ngày 28/2 là 57 kg

2/3 : 55 kg

1 / 4 : 54 kg
    25/4 : 52 kg

DS nhà may vá :
    https://docs.google.com/spreadsheet/...kE&pli=1#gid=0
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 254 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Map888 Xem bài viết
    dù gì thì cũng bị mụn rồi... bạn kiên trì bôi dầu dừa lên... ban đầu sẽ nỗi thêm hơn nữa nhưng cứ kệ... sau 3 tháng sẽ tự tin hoàn toàn đấy.... Thân
    thanks bạn, da mình sau khi bị mụn và điều trị mụn nên mới mỏng thế này, hồi xưa da rất khỏe đẹp,ôi thời oanh liệt nay còn đâu. Mình sợ bôi dầu dừa da mọc mụn lại, da mình trộm vía h ko có mụn, chỉ đỏ thôi
    tớ/chị/em sn 92 nhé
    • 443 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanvit92 Xem bài viết
    thanks bạn, da mình sau khi bị mụn và điều trị mụn nên mới mỏng thế này, hồi xưa da rất khỏe đẹp,ôi thời oanh liệt nay còn đâu. Mình sợ bôi dầu dừa da mọc mụn lại, da mình trộm vía h ko có mụn, chỉ đỏ thôi
    Da mình cũng mẫn đỏ, yếu , đi bụi về dù tẩy trang sạch sẽ cũng vẫn bị nỗi mụn. Dùng dầu dừa tuy có bị nỗi mụn lên nhưng da khỏe rất nhiều, sau lần nỗi do dầu dừa bắt đầu khỏe lại, nhìn da sáng ko cần make up. Mình giờ có thể để mặt mộc trắmng hồng ko make up được rồi.
    Nếu bạn ngại dùng dầu dừa thi tìm cách khác vậy, sau khi dùng rất nhiều mỹ phẩm từ cao cấp đến thiên nhiên thì dầu dừa và mật ong với mình như thần dược vậy

Đang tham gia hội MONA

DS nhà may vá :
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 254 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Map888 Xem bài viết
    Da mình cũng mẫn đỏ, yếu , đi bụi về dù tẩy trang sạch sẽ cũng vẫn bị nỗi mụn. Dùng dầu dừa tuy có bị nỗi mụn lên nhưng da khỏe rất nhiều, sau lần nỗi do dầu dừa bắt đầu khỏe lại, nhìn da sáng ko cần make up. Mình giờ có thể để mặt mộc trắmng hồng ko make up được rồi.
    Nếu bạn ngại dùng dầu dừa thi tìm cách khác vậy, sau khi dùng rất nhiều mỹ phẩm từ cao cấp đến thiên nhiên thì dầu dừa và mật ong với mình như thần dược vậy
    Bạn chỉ cho mình cách dùng dầu dừa được ko :"> da bạn h đỡ mỏng rồi chứ hihi. mình cảm ơn nhiều !!
    tớ/chị/em sn 92 nhé
    • 78 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

cái này mình cũng quan tâm.
    da mặt mình cũng mỏng, mọi người cứ khen trắng hồng mà đâu biết do da mỏng, mạch máu nó lồ lộ ra nên mới hồng đỏ thế may mà da k qá nhạy cảm....
    • 254 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguuchan Xem bài viết
    cái này mình cũng quan tâm.
    da mặt mình cũng mỏng, mọi người cứ khen trắng hồng mà đâu biết do da mỏng, mạch máu nó lồ lộ ra nên mới hồng đỏ thế may mà da k qá nhạy cảm....
    công nhận, mng hay khen trắng hồng mình ko thích trắng hồng kỉu này huhuh
    tớ/chị/em sn 92 nhé
    • 64 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

bạn vanvit92 giống y như da mình ngày trước. cũng bị mụn bôi linh tinh 1 time đến giờ da cũng bị mỏng va nhạy cảm khủng khiếp cứ thời tiết thay đổi la biết ngay mình đi khám bác sĩ kê dùng tolerane avene cua pháp giảm ngay tình trạng đỏ rát làm dịu da tốt lắm.kết hợp xịt khoáng nữa.da mình giờ ko dám dùng sp gì khác ngoài avene ra. bạn dùng linh tinh ko hợp lại tệ hơn đó. sdt của chị tư vấn về da của hãng mà mình vẫn mua sp 0942005369 bạn có thể nhờ chị ý tư vấn cụ thể tình trạng da của bạn nhé
    • 254 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobo_dangyeu Xem bài viết
    bạn vanvit92 giống y như da mình ngày trước. cũng bị mụn bôi linh tinh 1 time đến giờ da cũng bị mỏng va nhạy cảm khủng khiếp cứ thời tiết thay đổi la biết ngay mình đi khám bác sĩ kê dùng tolerane avene cua pháp giảm ngay tình trạng đỏ rát làm dịu da tốt lắm.kết hợp xịt khoáng nữa.da mình giờ ko dám dùng sp gì khác ngoài avene ra. bạn dùng linh tinh ko hợp lại tệ hơn đó. sdt của chị tư vấn về da của hãng mà mình vẫn mua sp 0942005369 bạn có thể nhờ chị ý tư vấn cụ thể tình trạng da của bạn nhé
    cám ơn bạn, cũng có lần mình dùng kem dưỡng cho da kích ứng của avene rồi, dùng ko hợp da đổ dầu, còn mới đây mua cái gel rửa mặt cho da dầu nhạy cảm dùng da căng và khô khủng khiếp, chắc do da mình nhạy cảm quá nên cũng thanh lý rồi. Mình vừa search cái bạn nói, dùng cho da rất rất rất nhạy cảm, mình sẽ gọi số bạn cho nhờ tư vấn!
    tớ/chị/em sn 92 nhé
    • 64 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

da mình thuộc diện ko ai nhạy cảm bằng mình. chỉ đi đường ko đeo khổ trang về mẩn đỏ luôn cơ.bạn dùng gel rủa mặt cho da đang bị kích ứng cơ. chứ rửa cho da dầu khô là đúng rui? vì là dmpham mình dùng cung yên tâm vì no lành bạn cứ alo chị tư vấn dùng sp cho nó chuẩn ko bạn có thể qua đó chị ktra da cho miễn phí mà trước mình đến đó mua cũng thế đó. vì da của mình no khác với mọi người nên lúc nào mình cũng cận thận cực.
    • 443 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Hàng ngày dù cótrang điểm hay không đến chiều tối mình cũng tẩy trang bằng dầu dừa, bạn thoa trực tiếp dầu dừa lên da rồi dùng gòn lau đi chất bụi bặm. rồi dùng handsoap rữa mặt ( vì da mình mỏng nên ko dùng sữa rữa mặt được, dùng HS dịu nhẹ hơn...) lúc tạo bọt từ cục soap mình nhỏ vài giọt dầu dừa vào .....

Mình có thói quen tắm trước khi ngủ nên lúc chuẩn bị tăm mình thoa mật ong, tặm cơ thể xong rữa mặt là vừa ( rữa bằng nước thôi nhé) bạn có thể tham khảo thêm cách rữa này tại lamdepcungha.com ( mình học hỏi từ web bạn ấy đấy, cách này ngừa mụn hiệu quả...)

Sau đó mình nhỏ vài gịt dầu dừa ra lòng bàn tay , xoa cho ấm lên rồi áp lên mặt, bạn đừng thoa trực tiếp nhé, dễ bị bí gây mụn, matxa chừng 5 phút là ngủ....
    Mình ban đầu dùng mấy ngày sau có nổi 3 nốt mụn mới nhưng cũng nhanh xẹp và ko thâm... và bây giờ thì ko còn mụn nào, có khi gần đến kì kinh thì nổi 1 nốt, khi có khi không nên hoàn toàn có thể nói là hài lòng...

Đang tham gia hội MONA

DS nhà may vá :
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,370 Bài viết

• 9,398 Được cảm ơn

Hì hì cái topic này bắt đúng bệnh của em thế. Hiện tại da em không có mụn thường, chỉ có mụn cám và đầu đen dưới da, nên nhìn không kĩ là không thấy mụn luôn hehe. Vài tháng nay đến kì mà em cũng không bị nên mụn luôn.... Khoản này thì chăm tập thể thao với ăn uống ngủ nghỉ điều đọ góp phần đáng kể hí hí. Da em mềm mịn, hồng hào, và cũng mỏng nữa hic, cũng nhìn thấy mạch máu đỏ vùng da mắt ngang với giữa mũi. Da mỏng nên chỉ cần hơi ngại, hay cười là mặt em đã bắt đầu ửng đỏ nên rồi, mùa này còn đỡ, chứ hè thì cứ bừng bừng như mặt trời luôn hị hị. Mấy bác bảo vệ trường em gặp chứ bảo đứa này vừa uống rượu bia hay sao mà thế này .

Da em cũng nhạy cảm lắm, ban ngày đi ngoài đường mà không đeo khẩu trang là biết tay nhau ngay, da sẽ tê tê như kiểu giật điện cực nhẹ ý ạ hic hic. Em cũng sợ sau này da bị nám và tàn nhang lắm. Chị nào có bí quyết chia sẻ vụ này à, em cám ơn nhiều hihi.
    There is no Rainbow without Rain!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 254 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

@ chocolate: bạn ơi chia sẻ cách ăn uống ngủ nghỉ điều độ đi ;P. Mình cũng sợ đến mùa hè da biểu tình quá Bạn có uống viên lô hội hay tảo or sữa ong chúa j hem?
    tớ/chị/em sn 92 nhé
    • 56 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

đánh dấu
    • 3,075 Bài viết

• 1,127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanvit92 Xem bài viết
    em xin chào mọi người. . Em muốn xin ý kiến của các chị em trong diễn đàn về việc chăm sóc để cải thiện làn da. Da em bản chất trắng mịn, lên lớp 11 e bị mụn, lúc đầu bị nhẹ, nhưng do e chưa bao giờ bị như thế nên cuống cuồng bôi linh tinh tả pí lù , nên 1 thời gian sau mụn mọc như nấm ấy ạ, mất tự tin kinh khủng, mà mụn của em nhìn như dị ứng, cứ đỏ ửng hết lên. Tình trạng đó kéo dài trong hơn 3 năm, và da em xấu kinh lên đc nhưng da nền những chỗ ko mụn thì vẫn mịn và trắng, những chỗ có mụn như hai má, trán thì nhìn xấu ko tả đc ak, da trắng nên mụn cứ rực đỏ lên ấy. Hè vừa rồi e có đi khám chữa mụn ở bác sỹ tư nhân, được cho uống acnotin 2 tháng, cho cả thuốc bôi có thành phần giống erylik nữa, nhưng da em mỏng nên e ko bôi, bôi 2 bữa là e dừng, chỉ uống thuốc. Uống xong 2 tháng thuốc (trộm vía nghìn lần trộm vía) da em giờ hết mụn kiểu ko kiểm soát được như hồi xưa rồi, thỉnh thoàng nổi 1,2 cái mụn, mặt lág mịn nhưng mà khổ nỗi vẫn còn bị đỏ . Mà đỏ hai má ấy, nhìn xa xa giống đánh má hồng . Buổi sáng và buổi tối đỡ đỏ hơn, da rất mỏng nên em sợ sau dễ bị nám nữa, huuhu. E ko dùng đc sữa rửa mặt, dù cho dịu đến mức như cetaphil dùng cũng bị đỏ mặt, rửa bằng nước thì 1 lát sau mặt đỡ đỏ. Nói chung cảm thấy da yếu lắm lắm, khó chăm sóc lắm lắm, chả dám dùng bất cứ mỹ phẩm nào, mua về rồi toàn dùng 1 lần rồi thanh lý, khổ ghê. Nhiều hôm ngồi học trong lớp buổi trưa, tự nhiên thấy mặt nóng bừng, y như rằng soi gương thấy da đỏ bừng lên nhìn chán lắm. Đã thế da người lại còn trắng kinh khủng nên nhiều khi da mặt với da người nhìn rất lệch tone . Giờ em ko biết làm thế nào để chiều làn da đỏng đảnh của mình nữa. Em biết các chị em trong diễn đàn này rất nhiều kinh nghiệm, nên mon men lên hỏi xin kinh nghiệm chăm sóc da, đặc biệt là cách ăn uống hoặc thực phẩm chức năng làm khỏe da từ bên trong, hoặc các kinh nghiệm dân gian hihi. Chứ dùng mỹ phẩm e sợ lắm rồi . Mục tiêu là làm sao cho da đỡ ửng đỏ và dày lên, khỏe lên, ko cần trắng j cả đâu ạ. E xin cảm ơn các người đẹp thông thái hehe
    Trường hợp của bạn giống mình 100%.
    Hồi xưa dậy thì nổi mụn tưng bừng. Ko bik nên bôi bậy bôi bạ, Trong khi cơ địa da mỏng sẵn
    Giờ thì trộm vía mặt hết mụn rồi, Còn mụn cám thôi.nền da láng rồi ,nhưng màu da lúc nào cũng đỏ đỏ,mạch máu tùm lum tà la,trong khi người thì trắng.Nên nhìn cái mặt mình đen thui. Chỉ cần ai chọc mình cười, xấu hổ 1 tí thôi là da mình bừng bừng lên,kinh lớm. Nó đỏ đỏ nên nhìn cứ đen đen bẩn bẩn
    Mình đã tìm hiểu rrất nhiều về vụ này.Thử rất nhiều sản phẩm. Đủ loại, Đã từng rất đau đầu, đau khổ vì nó.
    Và cuối cùng mình rút ra kết luận là ko thể chữa dc l. Giờ mình đành sống chung với nó. Nó đỏ kệ nó. Dc cái (trộm vía) da mình giờ láng ,ko có mụn,chỉ còn vấn đề màu da thôi..Nên hàng ngày ra đường đi học mình bôi dưỡng ẩm, chống nắng,rùi đánh phấn mineral là ok ,vừa bảo vệ da khỏi nám,khỏi tác hại ánh nắng,vừa trang điểm để che bớt màu da. Đi chơi thì make up bằng base xanh, kem nền này nọ thì có thể che dc màu da liền. Lừa tình như ai. Ai cũng tưởng da đẹp,Cái vụ đỏ đỏ này bọn Tây nó bị nhiều. Người ta cũng để vậy và dùng sản phẩm make up hằng ngày che đi thôi

Chúc bạn sống chung với nó vui vẻ như mình,
    Chỉnh sửa lần cuối bởi LyLys; 13/03/2012 vào lúc 06:29 PM.
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 531 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

mình có đọc trên trang của ss này
    chị ấy bị dị ứng, mặt đỏ hết, nhưng nhờ rửa mặt = yến mạch nên da dẻ ổn lại
    có gì b tham khảo thử nha
    http://www.bubzbeauty.com/bubbi-like...-cleanser.html
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,075 Bài viết

• 1,127 Được cảm ơn

hức, chắc đó là đỏ da do dị ứng thui . Còn của tụi mình cứ giống như là....bẩm sinh, nan y luôn rồi í. Khổ lắm cơ...
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..
    • 254 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyLys Xem bài viết
    hức, chắc đó là đỏ da do dị ứng thui . Còn của tụi mình cứ giống như là....bẩm sinh, nan y luôn rồi í. Khổ lắm cơ...
    uh`, khổ lắm, đôi khi mặt đỏ như vừa uống bia rượu ấy, cũng tại mình dại bôi tùm lum thư h da yếu cực kỳ bạn lylys có dùng dưỡng j ko
    tớ/chị/em sn 92 nhé
    • 254 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mk2907 Xem bài viết
    mình có đọc trên trang của ss này
    chị ấy bị dị ứng, mặt đỏ hết, nhưng nhờ rửa mặt = yến mạch nên da dẻ ổn lại
    có gì b tham khảo thử nha
    http://www.bubzbeauty.com/bubbi-like...-cleanser.html
    tks bạn nha, công nhận nhìn clip choáng thật, nhưng chị này kiểu da đỏ như bị lột da ấy nhỉ :S:S giống bị bỏng tớ đỏ hai bên má do da mỏng quá ấy :S Cách này tớ dùng rồi, nhưng dùng 1 tuần 1 lần thôi, rửa xong da cũng sáng lên. ihihi. tớ lười nên toàn quên
    tớ/chị/em sn 92 nhé
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9