Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Dưỡng da - Làm đẹp da

làm sao để có mùi thơm dịu dàng quyến rũ?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 208K Lượt đọc
  • 1.13K Trả lời

116 Người đang theo dõi

• 61 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Sáng nay xe hỏng nên em đi bus đi làm. Ngồi cạnh em là 1 em, mà em đấy có mùi thơm rất đặc biệt, chậc em dốt văn kô biết tả thế nào. chỉ biết em ý có cái mùi thơm rất lôi cuốn, tự nhiên, quyến rũ, sang trọng nhưng cũng rất ngọt và trẻ trung làm cho người ta vương vấn. Suốt quãng đường đi em cứ quay sang hít hít (lén thôi:Battiney, nhất là tóc em ý, mượt mà thơm đặc biệt lắm, nói thế nào nhỉ, cái hương thơm trên người và tóc em ý, vừa sexy vừa trẻ trung ngọt ngào thanh lịch nhẹ nhàng vô cùng. làm người đi qua phải ngước nhìn, lúc em ý đi qua mấy anh trên xe còn phải ngoái lại mà, rồi có chị còn bảo là: mùi gì mà thơm thế. hic. nghe cứ như quảng cáo sunsilk ý nhỉ .
    Nói chung em rất khoái cái kiểu thơm đó, em đã gặp nhiều mùi thơm nhưng có lẽ thơm kiểu em này là đặc biệt nhất, tiếp xúc là có cảm tình, tính định hỏi em ý dùng cái gì mà ngại... có quen biết gì đâu:Sad: CÁc chị có ai biết loại dầu gội, dầu xả, dưỡng tóc, sữa tắm, nước hoa, tinh dầu... khiến mình có mùi thơm dịu dàng quyến rũ đặc biệt mà vẫn trẻ trung ngọt ngào (ycầu hơi cao nhỉ ) thì mách em, giữ mùi hương lâu càng tốt, đắt cũng được miễn là đặc biệt 1 tí. em máu thơm như em ý lắm rồi. cái mùi thơm nhẹ nhàng thoang thoảng đủ cho người ta ngửi thấy nhưng cũng kô quá nồng..... ngửi chỉ muốn kiss thôi:Silly:.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thuphương86; 17/09/2009 vào lúc 06:40 PM.

• 169 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuphương86 Xem bài viết
    Sáng nay xe hỏng nên em đi bus đi làm. Ngồi cạnh em là 1 em, mà em đấy có mùi thơm rất đặc biệt, chậc em dốt văn kô biết tả thế nào. chỉ biết em ý có cái mùi thơm rất lôi cuốn, tự nhiên, quyến rũ, sang trọng nhưng cũng rất ngọt và trẻ trung làm cho người ta vương vấn. Suốt quãng đường đi em cứ quay sang hít hít (lén thôi:Battiney, nhất là tóc em ý, mượt mà thơm đặc biệt lắm, nói thế nào nhỉ, cái hương thơm trên người và tóc em ý, vừa sexy vừa trẻ trung ngọt ngào thanh lịch nhẹ nhàng vô cùng. làm người đi qua phải ngước nhìn, lúc em ý đi qua mấy anh trên xe còn phải ngoái lại mà, rồi có chị còn bảo là: mùi gì mà thơm thế. hic. nghe cứ như quảng cáo sunsilk ý nhỉ .
    Nói chung em rất khoái cái kiểu thơm đó, em đã gặp nhiều mùi thơm nhưng có lẽ thơm kiểu em này là đặc biệt nhất, tiếp xúc là có cảm tình, tính định hỏi em ý dùng cái gì mà ngại... có quen biết gì đâu:Sad: CÁc chị có ai biết loại dầu gội, dầu xả, dưỡng tóc, sữa tắm, nước hoa, tinh dầu... khiến mình có mùi thơm dịu dàng quyến rũ đặc biệt mà vẫn trẻ trung ngọt ngào (ycầu hơi cao nhỉ ) thì mách em, giữ mùi hương lâu càng tốt, đắt cũng được miễn là đặc biệt 1 tí. em máu thơm như em ý lắm rồi. cái mùi thơm nhẹ nhàng thoang thoảng đủ cho người ta ngửi thấy nhưng cũng kô quá nồng..... ngửi chỉ muốn kiss thôi:Silly:.
    kè kè, có các cách làm mình thơm như sau:
    1. Dùng nước hoa: tất nhiên nhỉ.
    2. Dùng sữa dưỡng thể toàn thân => chắc em gái trên xe buýt dùng loại này
    3. Thơm từ nước xả vải của quần áo
    4. Thơm từ dầu gội còn lưu lại trên tóc

Mình từng thấy chị bạn mình cũng "thơm" hệt thế này ngay sau khi chị ấy đi onsite về. Mon men hỏi thì ra chị ấy dùng sữa toàn thân. Mùi ko đậm như nước hoa, nhè nhẹ chỉ đủ để người bên cạnh thấy.
    Mình cũng mua nhưng lại ko thơm như thế. Cuối cùng mình mua Estee lauder thì trời ơi, cực thích.
    => chốt hạ, còn phải xem khi đi với "mồ hôi" của mình thì nó biến thành gì nữa cơ

• 361 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

cái vấn đề là xài sữa dưỡng thể thì thơm đâu có dc lâu đâu, lúc nào mình cũng kè kè em dưỡng thể theo àh???:Sad:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Aza
    • 6 năm
    • 280 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Em nghĩ là nước hoa thôi ạ chị chọn đc mùi hợp với mình thì "lôi cuốn, tự nhiên, quyến rũ, sang trọng nhưng cũng rất ngọt và trẻ trung làm cho người ta vương vấn" ngay thôi.

Mấy hnay HN mát hơn, em dùng CSP mọi người ai cũng hỏi nhau cái j thơm thế yêu thế, nhưng chẳng ai nghĩ là có người dùng nước hoa, vì em này giống mùi bánh cà phê, mặc dù khá là sophisticated chứ ko phải ngọt nức lên, nhưng cũng chẳng sang trọng gì :Silly: ko biết nên vui hay buồn :Silly:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 529 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Nghe chủ top tả em kia mà thích nhỉ? Hihi, giá như mà mình đẻ ra đã thơm như nàng Hàm Hương trong Hoàn châu cách cách thì thích
    Vì con là con ba-con của ba rất ngoan
    Vì con là con mẹ-con của mẹ rất hiền
    :557::557::557::557:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,631 Bài viết

• 1,204 Được cảm ơn

Tắm xong dùng Body spray hoặc mist. Xịt toàn thân í. Mùa đông thì có thể dùng thêm body lotion. Cơ thể lúc nào cũng thơm mùi nhẹ nhàng. Các sản phẩm được ưa chuộng phổ biến bây giờ là The Body Shop, Bath&Body Works, L'occitane...

Còn muốn lúc nào cũng thơm thì trong túi luôn luôn mang theo 1 chai nước hoa, loại EDT thôi, không cần xa xỉ EDP hay Perfume.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Hoa Đào; 17/09/2009 vào lúc 09:32 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 94 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

em nghĩ là dùng sữa dưỡng thể, em thik hãng B&BW, vừa mịn mà thơm dai, mùi lại rất tự nhiên
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 72 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Khi xưa mình hay dùng nước hoa và body lotion của Banana Republic dòng Classic. Cách dùng như thế này:
    -Sau khi tắm, lau người để sao vẫn còn hơi ẩm nước, sau đấy bôi body lotion toàn thân.
    -Nước hoa thì mình dùng một cục bông gòn nhỏ và dội dưới vòi nước nóng hoặc ấm. Sau đấy vắt cho còn hơi ướt một chút. Xịt nước hoa (1 pump) vào miếng bông gòn và xoa sau gáy tai, cổ tay, khủy tay, ...bầu ngực... Nói chung những nơi nào ấm trong cơ thể. Và sau đấy nhét bông gòn trong áo ngực á.)

Mình làm như vậy và giữ được hương thơm cả ngày. Và vì mình pha loãng với ít nước ấm thế nên mùi hương sẽ cứ thoang thoảng chứ không nồng nặc làm ngạt mũi người đối diện. rooling:

Mình dùng như thế mọi người cứ hỏi mình dùng gì mà thơm thế. Còn những anh để ý đến mình thì cứ chết...dứ dừ vì mùi nước hoa thoang thoảng đó. rooling:

• 4,510 Bài viết

• 2,211 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi joce_donald Xem bài viết
    Khi xưa mình hay dùng nước hoa và body lotion của Banana Republic dòng Classic. Cách dùng như thế này:
    -Sau khi tắm, lau người để sao vẫn còn hơi ẩm nước, sau đấy bôi body lotion toàn thân.
    -Nước hoa thì mình dùng một cục bông gòn nhỏ và dội dưới vòi nước nóng hoặc ấm. Sau đấy vắt cho còn hơi ướt một chút. Xịt nước hoa (1 pump) vào miếng bông gòn và xoa sau gáy tai, cổ tay, khủy tay, ...bầu ngực... Nói chung những nơi nào ấm trong cơ thể. Và sau đấy nhét bông gòn trong áo ngực á.)

Mình làm như vậy và giữ được hương thơm cả ngày. Và vì mình pha loãng với ít nước ấm thế nên mùi hương sẽ cứ thoang thoảng chứ không nồng nặc làm ngạt mũi người đối diện. rooling:

Mình dùng như thế mọi người cứ hỏi mình dùng gì mà thơm thế. Còn những anh để ý đến mình thì cứ chết...dứ dừ vì mùi nước hoa thoang thoảng đó. rooling:
    Mình cũng làm tuơng tự thế
    nhưng mình hay mix 2 mùi lại với nhau
    Mùi chủ đạo mình pump 2 phát, 1 phátt rước, rồi mùi phụ, sau đấy mình cũng xịt vào 2 miếng bông tẩy trang mùi chủ đạo, xong nhét vào 2 bên ngực, thể là thơm đến chiều luôn á.......
    Nếu cảm giác hết mùi ( ko may mua nhầm hàng fake, mình là chuyên gia vì ko rành về Nước hoa) thì lấy nước hoa ra pump thêm phát nữa vào 2 miếng bông tẩy trang rùi lại nhét vào ngực tiếp
    Không chấp nhận số phận.Phải đấu tranh nhé con yêu.....
    Cần liên lạc mepond thì alo hoặc buzz trên YM nhé.
    Phone: 091 3 661 331 -- : ntdp78@yahoo.com
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị bày cách hay quá )