• 0 Lượt chia sẻ
  • 40K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 68 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái!
    Em tìm trên WTT nhưng chưa thấy top nói về làm mờ sẹo bằng rau má. Nhân đây em chuẩn bị bước vào thời kỳ áp dụng phương pháp này (em định làm là lấy rau má lá to mọc nhiều ở cơ quan (cho an toàn ạ) đâm nhuyễn rùi đấp lên chân ạ.) nên muốn vào đây hỏi xem có mẹ nào làm theo cách này mà có hiệu quả thì chị em mình cùng nhau chia sẽ kinh nghiệm.
    Tình hình em bị nhiều sẹo thâm vào lõm ở chân, cứ mắc váy là make-up cho chân mất nhiều thời gian hơn cho mặt, còn mặc quần short thì không dám và đi biển là cực hình với em. mà phương pháp này đòi hỏi thời gian dài và cực kiên nhẫn (lần trước em làm đúng 1 ngày là bỏ ) giờ mới có bài báo mới chia sẽ vấn đề này nên giờ em hạ quyết tâm để có được đôi chân mơ ước (cải thiện chút nào hay chút ấy ạ) và lo xa hơn là sau này có em bé thoải mái mặc đầm bầu ạ.
    Đây là động lực cho em http://**************/suckhoelamdep/...au-ma-2094479/
    Các mẹ cùng nhau chia sẻ với em nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Xu_8x; 02/03/2012 vào lúc 03:20 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 443 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Mình đánh dấu hóng vụ này nhé.... Chân con gái cũng đầy sẹo, sẹo cũ chưa lành nối tiếp thêm sẹo mới suốt
    Thoa thuốc sẹo cũng hiệu quả nhưng nghe nói có 1 số thuốc vào máu nên dùng lâu dài rất nguy hiểm.
    Chị em nào có kinh nghei65m vào shre với nhé.
    http://www.webtretho.com/forum/f231/...-tuoi-1241361/

Măm măm MONA tối và tập pilates

http://www.webtretho.com/forum/f69/pilates-pro-316917/

Đang tham gia hội MONA

Đánh dấu ngày 28/2 là 57 kg

2/3 : 55 kg

1 / 4 : 54 kg
    25/4 : 52 kg

DS nhà may vá :
    https://docs.google.com/spreadsheet/...kE&pli=1#gid=0
    • 68 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Bé còn nhỏ thì có thể khắc phụ được đó chị. Em thì sẹo lâu năm rồi nên hơn oải.
    E biết có 3 cách tự nhiên nhưng chưa chuột bạch
    3 cách tự nhiên làm mờ sẹo lâu năm

Đắp cây rau má nhá!

Cây Kola (côla) hay ở nước tụi mình thường gọi là cây rau má là một loại thảo dược truyền thống đã được sử dụng trong nhiều thế kỷ ở Trung Quốc, Ấn Độ và Indonesia nhằm chữa lành vết thương và những bệnh về da như bệnh vẩy nến và bệnh phong.

Theo Trung tâm Y tế Đại học Maryland thì cây rau má có chứa nhiều triterpenoids giúp tăng cường da và tăng lưu thông vào vùng da. Các hợp chất có trong cây rau má sẽ ức chế việc sản xuất quá mức của collagen trong các mô sẹo, nâng cao chất chống oxy hóa và thúc đẩy sự phát triển, tái tạo làn da mới cho những vết sẹo cũ của bạn.

Những đặc tính trên của cây rau má đã giúp giảm sự xuất hiện xấu xí của những vết sẹo lâu năm. Để có được kết quả tốt nhất trong việc ngăn ngừa sẹo, hãy áp dụng đắp cây rau má cho da càng sớm càng tốt sau khi bị thương bạn nhé!

Nếu ở quê, teen nhà mình có thể dàng tìm kiếm cây rau má ở khắp các bờ ruộng, bờ đê, bờ ao nhà bạn. Với những nhân ở thành phố, bạn có thể mua rau má ở các chợ cóc với giá cũng khá "bèo" thui.

Hành tây cũng rất "ổn" đấy!

Từ lâu hành tây luôn được coi là một loại thảo dược tự nhiên để loại bỏ vết sẹo. Chiết xuất hành tây là một chất chống viêm, giảm sự thâm của vết sẹo do dư thừa collagen trong mô sẹo, giảm thiểu sự xuất hiện của mức độ sẹo và ức chế phát triển sẹo.

Teen có thể sử dụng chiết xuất hành tây có sẵn ở dạng gel và trong một số loại thuốc mỡ theo toa để điều trị vết sẹo lâu năm xấu xí của mình nhé. Bạn có thể dễ dàng mua chúng ở các hiệu thuốc tây đấy! Tuy nhiên, với những nhân bị dị ứng với hành tây thì không nên sử dụng chiết xuất hành tây đâu nhá vì nó có thể gây dị ứng tồi tệ cho da của bạn hơn.

Tinh dầu cây ngải đắng (ngải cứu), cũng hem xa lạ với bạn phải không?

Tinh dầu cây ngải đắng thường được chưng cất từ lá của cây ngải đắng (ngải cứu) lâu năm. Đây là một chất khử trùng, một loại kháng sinh và là nguồn chất chống oxy hóa tự nhiên và hiệu quả.

Vì thế, khi bị sẹo, bạn có thể sử dụng tinh dầu cây ngải đắng để sữa chữa tình trạng xấu xí của các vết sẹo nhé, đặc biệt là với những vết sẹo cũ hoặc các vết sẹo quá khó coi.

Tinh dầu cây ngải đắng giúp cải thiện lưu thông và làm mềm vết thương, chữa lành và tái tạo da, phá vỡ các mô sẹo. Tuy nhiên, bạn chỉ nên sử dụng một lượng nhỏ vừa phải tinh dầu cây ngải đắng thui vì chúng có chứa thujone - một hóa chất có thể gây độc hại nếu bạn quá lạm dụng và sử dụng một số lượng cao.

Note:

Khi áp dụng những biện pháp tự nhiên để điều trị sẹo lâu năm, nhất định bạn không được nóng vội nhé vì chắc chắn bạn sẽ không thể làm mờ vết sẹo của mình ngay tức thì hoặc trong ngày 1 ngày 2 được. Bạn cần áp dụng kiên trì và liên tục thì mới có hiệu quả được.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,309 Bài viết

• 1,624 Được cảm ơn

Mình bị sẹo ở đấu gối ,lâu năm lắm rồi . Ko biết giờ đắp rau má có hiểu quả hok ta . Mà đắp thế nào , cứ giã nát ra đắp lên vết sẹo để khoảng 30p ah ? . Nghe thì ham nhưng chắc để mờ được sẹo phải cần thời gian dài lắm . Ước gì ở VN kỹ thuật thay da tốt hen
    • 443 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Cảm ơn em ... chị đang dùng loại thuốc này Hirudoid để phòng sẹo cho bé, hiệu quả rất tối , 1 người bạn chị bị té xe may mấy mũi trên mặt dùng cũng kết quả phẳng lỳ... chị ko biết sẹo lâu năm thì sao nhưng 2, 3 năm đều tốt... thuốc này do 1 bác sĩ da liểu cho chị...

Chị thấy có vài topic trên webtrtho điều trị sẹo bằng kim lăn gì đó, em tham khảo thử xem sao

Đang tham gia hội MONA

DS nhà may vá :
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 68 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

híc mình cũng đang tìm hiểu nè. Mình định sẽ lấy rau má đâm nát ra rồi bó vào chân (nhiều quá nên cứ pó hết) để đại vậy khoảng 1h. Lần này cố gắn kiên trì rồi sẽ vào thông báo kết quả. Mà coi chừng phải lâu lắm nghe đâu từ vài tháng đến cả năm lận
    • 68 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Map888 Xem bài viết
    Cảm ơn em ... chị đang dùng loại thuốc này Hirudoid để phòng sẹo cho bé, hiệu quả rất tối , 1 người bạn chị bị té xe may mấy mũi trên mặt dùng cũng kết quả phẳng lỳ... chị ko biết sẹo lâu năm thì sao nhưng 2, 3 năm đều tốt... thuốc này do 1 bác sĩ da liểu cho chị...

Chị thấy có vài topic trên webtrtho điều trị sẹo bằng kim lăn gì đó, em tham khảo thử xem sao
    Sẹo của em có từ bé đến giờ 25 tuổi rồi. Giờ em quyết tâm nên sẽ áp dụng cộng gộp nhiều cách: trưa đấp rau má tối thì tìm thuốc nào đó bôi (để thư mua thuốc chị nói bôi coi sao). Chỉ sợ cần thơi gian dài mà mình ko kiên trì theo được thôi hy vọng và hy vọng
    • 1,309 Bài viết

• 1,624 Được cảm ơn

Hôm nay mình thử đắp rau má lên chân . Mới làm lần đầu mà thấy lười rồi hixhix . Kiểu đắp như vậy chắc phải 1 năm mới có kết quả . Ko biết có thuốc nào bôi cho hiểu quả nhanh hơn hok ?
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng nghe nói rau má có thể làm mờ sẹo mà k biết có thật k
    • 68 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

đã thực hiện được 3 ngày rồi. Công nhận lười dã man. Hái, rửa, đâm nhuyễn, chà lên chân rồi bó lại. Híc không biết kiên trì được bao lâu nữa. Cố lên
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 443 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Em cho rau má vào khăn sữa em bé rồi hãy bỏ vào cối ( bát ) đâm, sẽ mau nhuyễn hơn em cứ để rau má vào cối( hoặc bát)... Sau đó dùng nước rau má thoa vào chân matxa 1luc ( cho dung dịch rau má thấmâu vào da) rồi hãy đắp lên...
    ráng kiên trì vì đôi chân đẹp nha em.... sẹo còn đỡ... hồi chị mang bầu có vết rạn ngay bắp chân... hic... giờ cứ đạp dư luận mặc sọt chứ nhìn xấu xí quá...

Đang tham gia hội MONA

DS nhà may vá :
    • 95 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Mình đến TMV tắm trắng cái phần chân thôi, đầu tiên là bôi thuốc vào và xoa đều lên 2 chân trong vòng 30p, sau đó xông hơi cho LCL nở ra, rồi bôi sữa, cam, nghệ 30p nữa. Về nhà thì dùng kem dưỡng da của họ, mới làm có 2 lần, thấy có sáng lên chút. Theo liệu trình phải làm tổng cộng 6 lần. Hi vọng không thể được 100% nhưng chừng 70-80 thì cũng có thể mặc váy được rùi
    • 1,309 Bài viết

• 1,624 Được cảm ơn

ở hotdeal có bán bộ dụng cụ băm rau củ quả Slap Chop . Mình định mua về băm rau má đắp hằng ngày , chứ mỗi lần dùng cầm cái chày dã mỏi tay quá . Ai từng dùng cái Slap Chop này rồi cho mình hỏi nó có thể băm rau má nát ra như khi mình dã hok?
    • 92 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

mình có chung nỗi đau với chủ tóp. sẹo thâm và lõm dưới chân cũng 25 năm. khi nào mặc váy cũng phun tất này nọ. thiệtnlaf khổ sở. mình vừa mua kim lăn về lăn rôuf bôi thuốc hiruscar cho nó ngấm. nhưng biết hy vọng cho nó có hy vọng với đời thôi à. huhu. mình tốn ko bít bn tiền vào mấy cái sẹo này rồi. mình cũng sẽ làm theo pp này. mình nghĩ xay nát rau má ra bỏ vào tủ lạnh đắp 2 3 hôm lại làm cái mới. vậy có ok ko nhỉ? thanks chủ top đã chia sẻ.
    "Thế giới này rất lạnh lùng, nó tàn khốc đến nỗi không hề có chút thông cảm nào với kẻ thất bại." (Herbert)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 68 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Map888 Xem bài viết
    Em cho rau má vào khăn sữa em bé rồi hãy bỏ vào cối ( bát ) đâm, sẽ mau nhuyễn hơn em cứ để rau má vào cối( hoặc bát)... Sau đó dùng nước rau má thoa vào chân matxa 1luc ( cho dung dịch rau má thấmâu vào da) rồi hãy đắp lên...
    ráng kiên trì vì đôi chân đẹp nha em.... sẹo còn đỡ... hồi chị mang bầu có vết rạn ngay bắp chân... hic... giờ cứ đạp dư luận mặc sọt chứ nhìn xấu xí quá...
    Em cũng đang làm tương tự như chị nói chỉ nè. Mà chẳng qua là do làm nhiều nên sáng ra đó. Lúc dầu em dùng tay chà lên chân 1 lúc cho nó ngấm rồi mới đắp lên chân. Nhưng cứ mổi lần xong là tay em đầy mủ nhìn ghê lắm. Nên em cho vào khăn em bé chà lên chân và con mang thêm bao tay y tế nữa rồi sau đó mới đắp lên chân. Bây giờ móng tay không còn gớm như trước nữa hy vọng sẹo sẽ có chuyển biến
    • 68 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 4u4me Xem bài viết
    Mình đến TMV tắm trắng cái phần chân thôi, đầu tiên là bôi thuốc vào và xoa đều lên 2 chân trong vòng 30p, sau đó xông hơi cho LCL nở ra, rồi bôi sữa, cam, nghệ 30p nữa. Về nhà thì dùng kem dưỡng da của họ, mới làm có 2 lần, thấy có sáng lên chút. Theo liệu trình phải làm tổng cộng 6 lần. Hi vọng không thể được 100% nhưng chừng 70-80 thì cũng có thể mặc váy được rùi
    Mình cũng muốn theo cách này cho đơn giản. Nhưng ngại mấy hóa chất quá nên thôi. Sẹo lâu năm thì phải kiên nhẫn thôi. Còn mấy hóa chất em chỉ sợ có tác dụng tức thời sau đó đâu vào dấy thì mệt. CÁm ơn mẹ nó đã chia sẽ có khi em kết hợp nhiều cách cũng nên. Ham mặc váy quá rồi

Trích dẫn Nguyên văn bởi kathy_ngoc Xem bài viết
    ở hotdeal có bán bộ dụng cụ băm rau củ quả Slap Chop . Mình định mua về băm rau má đắp hằng ngày , chứ mỗi lần dùng cầm cái chày dã mỏi tay quá . Ai từng dùng cái Slap Chop này rồi cho mình hỏi nó có thể băm rau má nát ra như khi mình dã hok?
    Em trưa nào về cũng hì hục đầm rau má. Không biết bao giờ nản nữa. Nếu chị có mua rồi thì chia sẽ với mọi người với nhé

Trích dẫn Nguyên văn bởi ivy_dn Xem bài viết
    mình có chung nỗi đau với chủ tóp. sẹo thâm và lõm dưới chân cũng 25 năm. khi nào mặc váy cũng phun tất này nọ. thiệtnlaf khổ sở. mình vừa mua kim lăn về lăn rôuf bôi thuốc hiruscar cho nó ngấm. nhưng biết hy vọng cho nó có hy vọng với đời thôi à. huhu. mình tốn ko bít bn tiền vào mấy cái sẹo này rồi. mình cũng sẽ làm theo pp này. mình nghĩ xay nát rau má ra bỏ vào tủ lạnh đắp 2 3 hôm lại làm cái mới. vậy có ok ko nhỉ? thanks chủ top đã chia sẻ.
    Mình cũng như bạn. Đến ki diện váy toàn mang tất đen hoặc trang điểm chân như mặt. Mình cũng định dùng tất phun như sợ không che hế do mang vớ da thì cũng không che hết. bạn dùng tất phun chia sẻ kinh nghiệm chữa cháy với mình nhé.
    Còn chuyện đâm sẳn để đó mình nghĩ không tốt lắm đấu, chịu khó làm mỗi ngày đi
    • 92 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xu_8x Xem bài viết
    Mình cũng như bạn. Đến ki diện váy toàn mang tất đen hoặc trang điểm chân như mặt. Mình cũng định dùng tất phun như sợ không che hế do mang vớ da thì cũng không che hết. bạn dùng tất phun chia sẻ kinh nghiệm chữa cháy với mình nhé.
    Còn chuyện đâm sẳn để đó mình nghĩ không tốt lắm đấu, chịu khó làm mỗi ngày đi
    Khi nào đi tiệc cần mặc váy mình phải toàn dùng tất phun. nhưng mà ko nên chọn màu tối, nó sẽ càng làm rõ vết sẹo lên. mình mua ko biết bao nhiêu lọ tất phun rồi, bây giờ kinh nghiệm. chọn tông ngang màu chân hoặc sáng hơn 1 tý. Lắc đều bình rồi phun lên chân, sau đó lấy tay xoa đều. Nói thì nói vậy, chứ phun lên rồi đi đứng mình vẫn cứ ngại ngại, cứ sợ người ta nhìn kỹ sẽ phát hiện nên ko tự tin chút nào.

Mọi người có ai dùng rau má này cải thiện được sẹo chưa? sao mình thấy cứ càng bôi sẹo càng thấy ghê. Nó còn bị gỉ xanh xanh rửa rất khó ra. Có ai chia sẻ kinh nghiệm đắp rau má ko?
    "Thế giới này rất lạnh lùng, nó tàn khốc đến nỗi không hề có chút thông cảm nào với kẻ thất bại." (Herbert)
    • 190 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

em vừa về quê xách lên 1kg rau má bà trồng, chỉ uống rau xay thôi chứ đắp ngại lắm. Em dùng spot cà chua của skinfood bôi cho mấy vết thâm ở chân, mới được 1 tuần thôi nhưng có vẻ cũng đỡ.
    • 999 Bài viết

• 1,352 Được cảm ơn

các chị xài hiruscar nhé.của thụy sĩ.ra nhà thuốc tây có bán.em k nhớ giá nhưng k mắc đâu.100 mấy thì phải.em bị thâm thẹo do phỏng,xài thấy mờ đi nhiều lắm,nhiều lúc cũng quên mất cái sẹo đó lun.kết quả khá nhanh và tốt
    • 1,309 Bài viết

• 1,624 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tykute Xem bài viết
    các chị xài hiruscar nhé.của thụy sĩ.ra nhà thuốc tây có bán.em k nhớ giá nhưng k mắc đâu.100 mấy thì phải.em bị thâm thẹo do phỏng,xài thấy mờ đi nhiều lắm,nhiều lúc cũng quên mất cái sẹo đó lun.kết quả khá nhanh và tốt
    Mình nghĩ mấy cái thuốc này chỉ có tác dụng với sẹo mới , chứ sẹo lâu nắm chắc hơi khó .
    Ngày nào mình cũng hì hục dã rau má bó chân hehehe , làm trong hy vọng và niềm tin thôi vì hết cách rồi .
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4