Dưỡng da - Làm đẹp da

Làm gì để bớt mồ hôi nách

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 56.2K Lượt đọc
  • 109 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 459 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Mình là phụ nữ mà nách lúc nào cũng đầy mồ hôi, thấm vào nách áo, đi giao tiếp nhiều khi ngại lắm. Mình tìm cách khắc phục bằng cách mặc áo nách rộng, màu tối, nhiều khi thèm các kiểu khác lắm. Được biết đã có phương pháp chữa bằng cách cắt hạch giao cảm nhưng qua tìm hiểu thì mình thấy là cắt hạch thì hết mồ hôi nách nhưng mồ hôi lại chuyển sang chỗ khác như lưng chẳng hạn. Các mẹ có cách chữa nào khác hết mồ hôi nách không, chỉ cho mình nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Các mẹ làm gì với chứng mồ hôi trộm của con?

Các mẹ ơi! Mẹ nào con giống trường hợp trên đây thì giúp em nhé. Tom nhà em được 16 tháng rùi nặng có 10kg. Tom hay bị ra mồ hôi trộm lắm, thêm nữa là mồ hôi của Tom lại rất là tanh, cảm tưởng như là có mùi của thức ăn vậy ( đã tắm rửa sạch sẽ) em k biết như thế nào chứ lo cho con lắm. Vì ra...

• Học cách chơi cùng con

Giống như ba mẹ ngày xưa, bé con của mẹ bây giờ cũng tò mò, hiếu động và thích tìm hiểu mọi thứ...

• Bằng chứng khẳng định kem Queen Perfect Thúy Kamii là giả.

Hôm nay mình xin chia sẻ 1 sự thật về kem Queen Perfect của Thuý Kami, sau 1 thời gian dài m nghi...

• Phụ nữ Việt Nam – Đảm đang, duyên dáng

Tháng 10, tiết trời thu se lạnh dần nhường bước cho mùa đông lạnh giá. Song, trên khắp đất nước...

• Tôi đã phá hủy làn da của mình thế nào?

Đọc để mà cẩn thận nha các chị em Ngày từ thời phổ thông, tôi đã luôn tự hào vì mình sở hữu một...

• Tuổi 20 cần làm gì để Không phải hối tiếc?

Xin chào các bố các mẹ anh chị em thân mến :Angel: Trước giờ em luôn nghe tuổi "trăng rằm" 16, 17 rất đẹp, đáng nhớ nhưng mờ em già hơn 3 năm rồi nhưng chả thấy nó đẹp hay ấn tượng gì cả. E gần 20 rồi, e không muốn tuổi 20 cũng tương tự như vậy đâu huhu. Nhìn lại không có gì để thương, nhớ,...

• 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn đừng có một lần chót dại nghe theo Q.C này nhé! nửa năm nay rồi nghĩ lại mà minh vẫn cay đây! mình đến B.V Da Liễu thi gặp anh Bac Sỹ trẻ tên là Vỹ bảo máy đang bảo dưỡng,giờ chưa làm được em ạ,hẹn 2-3 tuần sau đến khám,minh đọi mãi rồi anh ấy mách đến Viện Thẩm Mỹ HN-23 Lê Văn Hưu làm,mình nghe theo đến đó thì gặp đúng anh Bác Sỹ ấy(chắc làm ăn bên ngoài) làm cho,tiêm thuốc tê rồi mà vẫn đau chay cả nước mắt ra ý(hết 5tr)ở B.V thì hơn 3tr thôi,làm xong rồi mà mình phải ngồi ở đó mãi ko về được vì đau .và giờ kết quả là giảm khoảng 10-20%(Q.C là 80-90% cơ) và a cay nhất là để lại rất nhiều Sẹo,mình nhìn còn thấy ghê ghê nữa là
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 164 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Bạn thử tiêm Botox đi,két quả khả quan trong vòng khoảng 6-7 tháng sau đó phải tiêm lại, mỗi tội giá đắt quá, khoảng 7-8 triệu gì đó tùy nơi.
    • 242 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Không phải hôi nách mà là ra mồ hôi, ướt nách áo í ạ. Em cũng bị thế, toàn dùng lăn nách dạng sáp hãng Lady Stick, thích cực nhưng sắp hết mà tìm mãi k thấy chỗ nào bán.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 240 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi very-bướng Xem bài viết
    bạn đừng có một lần chót dại nghe theo Q.C này nhé! nửa năm nay rồi nghĩ lại mà minh vẫn cay đây! mình đến B.V Da Liễu thi gặp anh Bac Sỹ trẻ tên là Vỹ bảo máy đang bảo dưỡng,giờ chưa làm được em ạ,hẹn 2-3 tuần sau đến khám,minh đọi mãi rồi anh ấy mách đến Viện Thẩm Mỹ HN-23 Lê Văn Hưu làm,mình nghe theo đến đó thì gặp đúng anh Bác Sỹ ấy(chắc làm ăn bên ngoài) làm cho,tiêm thuốc tê rồi mà vẫn đau chay cả nước mắt ra ý(hết 5tr)ở B.V thì hơn 3tr thôi,làm xong rồi mà mình phải ngồi ở đó mãi ko về được vì đau .và giờ kết quả là giảm khoảng 10-20%(Q.C là 80-90% cơ) và a cay nhất là để lại rất nhiều Sẹo,mình nhìn còn thấy ghê ghê nữa là
    May quá, nhờ có mẹ này mà mình dập tắt ý định đi cắt hạch thần kinh giao cảm.
    Chả là mình bị ra mồ hôi tay, chân, và cả ở nách nữa. Mùa hè mồ hôi thấm ướt hết cả nách. Nghe quảng cáo nói là sau khi cắt, lượng mồ hôi giảm đến 80%, thời gian đầu thì bù trừ ra chỗ khác, nhưng chỉ sau 1 - 2 tháng sẽ giảm gần hết. Vậy là trong đầu đang nhăm nhe ý định đi cắt. Mấy lần hỏi chồng đều không đồng ý ( may quá ) . Và bây giờ còn biết thêm người thực việc thực. Trước còn đọc trên báo viết sẹo rất nhỏ nữa . hic hic.
    Mà sao họ quảng cáo lao thế nhỉ. Rõ ràng hai năm trước mình đọc báo viết là ở bệnh viện Việt Đức họ làm, và kết quả rất khả quan.
    • 240 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rattretho Xem bài viết
    Mình đang dùng PerspireX là dạng lăn, không mùi và rất hiệu quả cho dù mùi mồ hôi nặng đến đâu, ngăn tiết mồ hôi kéo dài 2-3 ngày sau khi lăn. Bạn có thể tìm mua ở các tiệm thuốc tây hoặc trên mạng.
    Cho mình hỏi bao nhiêu tiền vây ?
    Có hiếm lắm không ?
    • 303 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

mẹ Huya bu dùng thử lăn nách của Amway nhé, đội con trai cty mình và chồng mình cũng dùng rồi. Hết mùi mà không bị chảy mồ hôi nữa.
    • 929 Bài viết

• 1,091 Được cảm ơn

Lăn nách của Nivea có loại phấn đấy, mẹ nó thử xem
    • 76 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Bệnh viện Chợ Rẫy có cắt hạch thần kinh giao cảm để chữa vụ tăng tiết mồ hôi nhiều ở vùng dưới cánh tay, mình có nhỏ bạn làm trong đó, nó nói CR làm từ đó đến giờ chưa bao giờ để xảy ra biến chứng, và vụ đổ mồ hôi bù trừ trước kia thì có vì là mới làm được nên kinh nghiệm chưa nhiều, bây giờ đã làm qua rất nhiều ca rồi nên việc đổ mồ hôi bù trừ ko còn nữa, tuy nhiên tỷ lệ tái phát cao. Mình thông tin thế, suy nghĩ có nên làm hay ko nhé.
    • 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Bệnh này em cũng bị, mỗi tội ko quá nhiều :Sad::Sad: Nghe nói có miếng dán j đó của Nhật, dán vào vùng nách của áo là nó sẽ thấm hút hết, ko biết mẹ nào dùng chưa :Thinking:
    • 1,712 Bài viết

• 2,658 Được cảm ơn

èo mình cũng bị ra mồ hôi ở đấy, chả có mùi gì nhưng thấy mất thẩm mỹ quá. Có khi phải xài lăn nách thôi:Thinking:
    :Rose: Bàn tay tặng đóa hồng bao giờ cũng còn phảng phất mùi thơm:Rose:
    • 92 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Có mình từng đi cắt hạch giao cảm chữa mồ hôi tay đây. Đúng là kinh nghiệm đau đớn. Giờ, tay chỉ rịn rịn nhưng mồ hôi ở người thì thôi rồi. Mồ hôi lưng và ngực chảy tong tỏng. Mồ hôi chân thì còn nhiều hơn nữa. Rất là chán. Mình còn cay mãi cái lão bác sĩ ở Saint Paul. Chứ làm ở Bạch Mai thì tử tế hơn. Vì anh mình mổ ở Bạch Mai. Giờ mồ hôi ở người ra cũng ít. Nhìn chung, nên chọn nơi tử tế mà làm. Mình đâu có ngờ ở Saint Paul lại tệ thế. Chán. :Sad:
    • 2,195 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

mùa hè cũng có lúc em bị ra nhiều mồ hôi lắm ấy, thấy ẩm ướt khó chịu, but em ghét dùng lăn lắm, nên kệ nó.:Laughing::Laughing::Laughing: chị em cũng dùng amway, thấy cũng đc, >70k thì fải
    "Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"

NB : 3.1 kg, 1M : 4.5 kg 58 cm, 2M : 5.5 kg 60 cm, 3M : 6.3 kg 63 cm, 4M : 7 kg 65 cm, 5M : 7,5 kg 67 cm
    • 183 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Nghe quảng cáo có loại khăn lau 1 tuần Deodorant once a week thấy cũng tiện lợi mà ko biết có ảnh hưởng sức khoẻ gì ko.
    • 2,562 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anphong Xem bài viết
    Có mình từng đi cắt hạch giao cảm chữa mồ hôi tay đây. Đúng là kinh nghiệm đau đớn. Giờ, tay chỉ rịn rịn nhưng mồ hôi ở người thì thôi rồi. Mồ hôi lưng và ngực chảy tong tỏng. Mồ hôi chân thì còn nhiều hơn nữa. Rất là chán. Mình còn cay mãi cái lão bác sĩ ở Saint Paul. Chứ làm ở Bạch Mai thì tử tế hơn. Vì anh mình mổ ở Bạch Mai. Giờ mồ hôi ở người ra cũng ít. Nhìn chung, nên chọn nơi tử tế mà làm. Mình đâu có ngờ ở Saint Paul lại tệ thế. Chán. :Sad:
    Tớ ko nghĩ là do bệnh viện đâu mẹ nó ơi. Tớ cũng nhiều mồ hôi, đặc biệt là ở tay mới chán đời chứ (may mà yêu anh nào anh nấy cũng vẫn cầm tay bt:Laughing. Tớ cũng tham khảo nhiều nơi về việc cắt hạch giao cảm, nhưng nói chung bác sỹ và cả những người làm thực tế cũng nói rằng, hạn chế mồ hôi chỗ này, nhưng sẽ tiết ra chỗ khác, vì cơ bản tuyến mồ hôi là vẫn thế, mình bị rối loạn thần kinh thực vật nên nó tiết ra một số chỗ nhiều hơn thôi.
    Mà việc cắt là cũng ko hoàn toàn yên tâm đâu mẹ nó ơi, có trường hợp tử vong vì cắt hạch giao cảm tại BV VIệt Pháp HN thì phải đó, nên mình đành chung thân với lũ thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cute-honey; 15/04/2009 vào lúc 04:42 PM.
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoihoi Xem bài viết
    Mình là phụ nữ mà nách lúc nào cũng đầy mồ hôi, thấm vào nách áo, đi giao tiếp nhiều khi ngại lắm. Mình tìm cách khắc phục bằng cách mặc áo nách rộng, màu tối, nhiều khi thèm các kiểu khác lắm. Được biết đã có phương pháp chữa bằng cách cắt hạch giao cảm nhưng qua tìm hiểu thì mình thấy là cắt hạch thì hết mồ hôi nách nhưng mồ hôi lại chuyển sang chỗ khác như lưng chẳng hạn. Các mẹ có cách chữa nào khác hết mồ hôi nách không, chỉ cho mình nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều

Bạn có thể sử dụng phèn chua hoặc chanh.
    • 323 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Mình cũng bị ra mồ hôi, hôm nào vận dộng nhiều là ra và có mùi chút chút. Mình cũng thử dùng phèn chua roài nhưng vẫn thấy ra và qtrog nhât những ngươi ra mồ hôi phải chọn vài áo, nếu mặc những chiếc áo phông mà hàng chợ thì thui rùi, người cứ gọi là mùi nặng. Thấy mấy bác quảng cáo loại Perspire X, Lady stick và Amway mà không biết loại nào hơn, rổ giá thế nào, và bán ở đâu ạ?
    • 478 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_le_ban Xem bài viết
    Mình cũng bị ra mồ hôi, hôm nào vận dộng nhiều là ra và có mùi chút chút. Mình cũng thử dùng phèn chua roài nhưng vẫn thấy ra và qtrog nhât những ngươi ra mồ hôi phải chọn vài áo, nếu mặc những chiếc áo phông mà hàng chợ thì thui rùi, người cứ gọi là mùi nặng. Thấy mấy bác quảng cáo loại Perspire X, Lady stick và Amway mà không biết loại nào hơn, rổ giá thế nào, và bán ở đâu ạ?
    em cũng ra nhiều mồ hôi lắm, chỉ cần vận động mạnh tí xíu là ra mồ hôi rồi, khổ tâm lắm cơ. Trông mình cứ như là bẩn thỉu lắm ý. . Chẳng biết fải làm thế nào với cơ thể nữa.
    • 471 Bài viết

• 824 Được cảm ơn

mình có dùng cái loại khăn once a week ròy, dùng ké của chồng, có hiệu quả đấy mẹ nó,nhưng mà ko dc đến 1 tuần đâu
    • 103 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Mình thấy bài này cung hay nè, nhưng minh chưa thử bao giờ :Laughing:. Bạn tham khảo thử xem:Laughing:

Khử mùi cơ thể bằng hoa cỏ

Hầu hết chúng ta đều không quá băn khoăn khi lựa chọn sản phẩm khử mùi cơ thể. Tuy nhiên, đối với những bạn bị dị ứng với công thức của một số sản phẩm khử mùi thì việc làm thế nào để có thể loại bỏ được mùi cơ thể khó chịu lại trở thành một vấn đề nan giải.

Và nếu bạn muốn có được một sản phẩm khử mùi hoàn toàn không gây kích cho làn da, các nguyên liệu thiên nhiên chính là câu trả lời dành cho bạn. Giờ đây, bạn đã có thể tiết kiệm được tiền bạc và không còn lo lắng về mùi cơ thể nữa.
    Liệu các sản phẩm khử mùi có thật sự tốt và an toàn cho cơ thể bạn?
    Hầu hết các sản phẩm khử mùi cơ thể được đóng chai và bán trên thị trường hiện nay đều có chứa các thành phần hoạt tính gây kích ứng làn da. Các chất hóa học có chứa độc tố như nhôm oxit và chất tạo hương thơm là những thành phần thường thấy có trong các sản phẩm khử mùi, và chính những thành phần này lại là kẻ thù của những làn da nhạy cảm. Đừng để làn da nhạy cảm của bạn phải từng ngày tiếp xúc với những thành phần độc hại đó, hãy chăm sóc làn da với những sản phẩm khử mùi dịu nhẹ với làn da của bạn.
    Bạn có thể tạo một sản phẩm khử mùi bằng cách trộn hỗn hợp bột và bột nở với tinh dầu nguyên chất, hoặc sử dụng riêng tinh dầu nguyên chất. Những tinh dầu khác nhau sẽ đem lại những cảm nhận khác nhau, về cả mùi hương và hiệu quả chăm sóc làn da:
    - Tinh dầu chiết xuất hoa oải hương: hương thơm dịu dàng, làm mịn và khô da, đồng thời có tác dụng nhẹ nhàng làm sạch da.
    - Tinh dầu chiết xuất bạc hà: làm sạch da, cho hương thơm sảng khoái và tươi mát.
    - Tinh dầu chiết xuất từ hoa hoắc hương: hương hơm nồng ấm, ngọt ngào, lưu giữ hương thơm lâu, đồng thời có tác dụng giữ ẩm cho làn da.
    - Tinh dầu chiết xuất từ khuynh diệp: có tác dụng làm mịn da, đem lại cảm giác tươi mát, đồng thời đóng vai trò như loại nước tonic dưỡng da dịu nhẹ.
    - Tinh dầu chiết xuất từ quế và đinh hương: cảm làn da sạch tuyệt đối do tinh dầu có lợi ích kháng khuẩn cao.
    - Tinh dầu chiết xuất từ cây chè và quả tầm xuân: có tác dụng chống lại vi khuẩn gây mùi hôi và gây ngứa, đồng thời có tác dụng làm se lỗ chân lông.
    Hãy thử áp dụng một công thức khử mùi cơ thể dạng dung dịch lỏng như sau: 1 tách nước sạch, một muỗng bột lá cần khô tán nhuyễn, 2 muỗng nước ép từ lá cần non, 1 muỗng rễ cần phơi khô cắt nhỏ. Đun nóng hỗn hợp và để sôi trong khoảng 5 phút.
    Sau đó để nguội hoàn toàn và rót hỗn hợp vào lọ bảo quản, để ở nơi thoáng mát, có thể sử dụng dần trong khoảng 1 tuần. Khi sử dụng, lắc đều dung dịch, dùng bông thấm dung dịch và thoa đều lên vùng da dưới cánh tay. Sản phẩm khô nhanh và không gây cảm giác khó chịu.
    Để làm sản phẩm khử mùi dạng lăn, bạn có thể lấy 10 giọt tinh dầu gõ hồng sắc nguyên chất, 15g sáp ong, 30g bơ dừa, 30g tinh dầu dừa và 4 giọt tinh dầu rau mùi, 4 giọt tinh dầu cây xô thơm và 4 giọt tinh dầu chiết xuất từ cây bách.
    Bước 1, đun chảy bơ dừa và sáp ong, để nguội hỗn hợp rồi cho tinh dầu dừa vào.
    Bước 2, khuấy đều hỗn hợp bơ dừa – sáp ong – tinh dầu dừa cho đến khi các thành phần hoàn toàn tan đều với nhau. Để hỗn hợp nguội hoàn toàn.
    Cuối cùng, cho các loại tinh dầu còn lại vào hỗn hợp, đổ toàn bộ hỗn hợp dạng chất lỏng sệt này vào chai lăn khử mùi và bảo quản ở nơi khô mát
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6