Dưỡng da - Làm đẹp da

Làm đẹp từ đầu đến chân: cho da dầu / mụn, mặt tròn, tóc dày đen sợi to, ăn mặc phù hợp vóc dáng…(phần 1- 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 360K Lượt đọc
  • 2.26K Trả lời

166 Người đang theo dõi

• 599 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Trang ơi, chị có inbox ảnh nhờ em tư vấn về vấn đề có nên phá nốt ruồi hay ko? vì nốt ruồi cũng to, ở bên miệng nên cũng hơi sợ
    • 858 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

nhà mình có ai có kinh nghiệm với mụn ẩn ko ạ, em xài cao bí đao. mấy bữa nay em nổi mụn nhỏ như đầu tăm, nằm rải rác trên mặt; hoac là nó tự khô tự xẹp ko thấy dấu tích, hoặc là nó đẩy nhân mụn lên - thì hơi đỏ, nhưng không sưng to (nhìn thật kỹ thấy nhân trắng nằm ở giữaa, sâu trog da, tình hình chắc 3,4 hôm là bay). em đag bị chục con này trên mặt. ko bit là do đẩy mụn ẩn hay là do mấy hôm em lười thể dục và thức khuya, lười dọn giường ngủ nữa
    em có đọc được đoạn này về mụn ẩn "Nếu bạn mọc mụn rời rạc, đầu mụn khô hoặc giảm sưng và viêm sau một vài ngày thì đó là da đang tự đào thải mụn"
    nguồn http://pisusoap.wordpress.com/serum/
    em thấy biểu hiện của em hơi giống mụn ẩn, chẳng bit có phải ko
    • 764 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

c cũng buồn muốn chít luôn nè. da chăm sóc cũng đàng hoàng, ko ở dơ mà cứ bị mụn cám, đầu đen, mụn chỉ hoành hoành mệt mỏi. chán quá đi. soi gương nhìn mặt chắc bệnh luôn. hihi

ah, chỗ 88 sương nguyệt ánh xài dao ko em, c thấy xài dao thì sẽ lấy tận gốc gác bà con lũ mụn luôn quá. hihi

@: locacid đâu có hot dữ vậy. c đi ngang nguyễn trãi mua được nè, tuýp lem mềm thơm, bôi lên thấm da, ko rít. còn tác dụng gì chưa biết. hihi
    • 1,967 Bài viết

• 3,354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heomethaman Xem bài viết

ah, chỗ 88 sương nguyệt ánh xài dao ko em, c thấy xài dao thì sẽ lấy tận gốc gác bà con lũ mụn luôn quá. hihi

@: locacid đâu có hot dữ vậy. c đi ngang nguyễn trãi mua được nè, tuýp lem mềm thơm, bôi lên thấm da, ko rít. còn tác dụng gì chưa biết. hihi
    xài dao , khi bóc bịch dao , họ cắt trước mặt mình , dao mới. Em dặn chị gì chắc chị nhớ rùi heng.
    Sai Gon
    FB bán hàng : https://www.facebook.com/mercy1503
    Topic:CHIA SẺ KINH NGHIỆM LÀM ĐẸP , MUA SẮM Ở SG http://www.webtretho.com/forum/f3268...-o-sg-1732588/
    Trang 29: hình ảnh / 30 :son đỏ /33: màu tóc nhuộm mới / 36 :hình niềng răng/ 39: sưu tầm trang sức / 40 : kem nền organic full coverage Tarte/ 42: Biore tẩy trang
    • 864 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

tối hôm wa, nhà thuốc gần nhà e nó mới đặt 5 tuýp e nhào ra mua ùi, 71k... e bôi trưa w tối, mà k thấy bị châm chít hay j hết, hay tại bôi ít quá???? mà trong tờ hướng dẫn sử dụng nó kiu tránh nắng, tránh tia bức xạ đèn huỳnh wang, k bít tia bức xạ máy tính có nên tránh lun k? mà sao nó ghi cái đoạn 15p thoa, k bít là sau khi mặt khô 15p thoa hay là thoa trong 15p nữa
    • 1,967 Bài viết

• 3,354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Smod5 Xem bài viết
    S5 đi tuần qua thấy bạn intercode đang tổng hợp link cho các bạn khác, thấy nhiều bài hay quá mà giờ mò lại hơi khó. Bạn intercode cho Smod5 góp ý chút nhé

Nếu bạn thấy bài nào hay, cần lưu link để mọi người cùng đọc thì bạn làm theo cách như sau:

- Ấn vào #số ở góc phải bài viết, copy link ra để tổng hợp cho dễ tìm.

Ví dụ bài đầu tiên của topic này rất hay, S5 ấn vào số #1 ở góc phải phía trên của bài đó, sẽ ra link này: http://www.webtretho.com/forum/wttsh...3022&postcount=1

Việc copy này rất tiện, dễ dàng, lần sau tìm lại cũng dễ, có tổng hợp ở bài đầu tiên của topic cũng rất nhanh. Bạn thử tham khảo cách S5 nói ở trên nhé.

s5 ơi , em suy nghĩ rồi , cách s5 chỉ em chèn link bài chỉ áp dụng cho 1 bài thôi. Nhưng mỗi trang của em thì có trang sẽ có 1 bài hay , có trang 2 3 bài hay và có trang cả 1 trang đều hay ( vì không chỉ riêng em viết , mà cá nhân em đọc các comment của các bạn thấy hay nữa , nên em muốn các thành viên khác đọc tham khảo luôn)
    Mà đa phần thì cả trang đều hay. Chính vì thế nếu làm theo s5 chỉ thì lắt nhắt từng bài , em thì khuyến khích các bạn đọc cả trang , thậm chí cả topic vì không phải cái nào em viết cũng hay , mà các thành viên khác review còn hay hơn.

Vì thế em vẫn giữ nguyên chữ ký ở dưới để các thành viên cũ TỰ TÌM VÀ TỰ ĐỌC . Xin lỗi chứ em thấy nhiều bạn rất lười tìm kiếm, tìm đọc mà chỉ ưng là có sẵn . Có nhiều bạn inbox hỏi em 1 câu : "chị chỉ em cách chăm sóc body và làm đẹp với". 1 vài chữ ngắn gọn hỏi như thế , thì em chịu.

Mai là ngày 10 nên hôm nay em mở topic mới .

p/s: cám ơn các bạn đã ủng hộ nhiệt tình ! cần thêm những chia sẻ và góp ý . cảm ơn s5 quan tâm topic
    Chỉnh sửa lần cuối bởi intercode; 09/07/2013 vào lúc 10:41 PM.
    Sai Gon
    Topic:CHIA SẺ KINH NGHIỆM LÀM ĐẸP , MUA SẮM Ở SG http://www.webtretho.com/forum/f3268...-o-sg-1732588/
    Trang 29: hình ảnh / 30 :son đỏ /33: màu tóc nhuộm mới / 36 :hình niềng răng/ 39: sưu tầm trang sức / 40 : kem nền organic full coverage Tarte/ 42: Biore tẩy trang
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 599 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sooyoung Xem bài viết
    tối hôm wa, nhà thuốc gần nhà e nó mới đặt 5 tuýp e nhào ra mua ùi, 71k... e bôi trưa w tối, mà k thấy bị châm chít hay j hết, hay tại bôi ít quá???? mà trong tờ hướng dẫn sử dụng nó kiu tránh nắng, tránh tia bức xạ đèn huỳnh wang, k bít tia bức xạ máy tính có nên tránh lun k? mà sao nó ghi cái đoạn 15p thoa, k bít là sau khi mặt khô 15p thoa hay là thoa trong 15p nữa
    Bạn dùng locacid thì nên thoa 1 ngày 1 lần thôi, và dùng 1 lượng thật mỏng, sau 1-2 tuần mụn sẽ nở hoa đầy mặt, sau 1 tháng da mới láng. Kem này nên bôi buổi tối để tránh ánh sáng, sau khi rửa mặt thật khô mới bôi nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 557 Bài viết

• 784 Được cảm ơn

Intercode ơi, hôm nay tớ mới biết đến topic này. Và có một vấn đề muốn hỏi nhà mình: Vùng da nách của mình rất đen và xấu, do bản thân da ở đó đen, và mình dùng nhíp nhổ. Bạn biết chỗ nào chữa trị vấn đề này chỉ cho mình.
    Với lại, các bạn làm sạch vùng da này thế nào cho nhẹ nhàng nhất chỉ cho mình với
    • 864 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhtho99 Xem bài viết
    Bạn dùng locacid thì nên thoa 1 ngày 1 lần thôi, và dùng 1 lượng thật mỏng, sau 1-2 tuần mụn sẽ nở hoa đầy mặt, sau 1 tháng da mới láng. Kem này nên bôi buổi tối để tránh ánh sáng, sau khi rửa mặt thật khô mới bôi nhé
    dạ, có vụ nở hoa nữa hả c???? Mặt e đã quá trời hoa, còn nở nữa, bít bùng lun
    • 599 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sooyoung Xem bài viết
    dạ, có vụ nở hoa nữa hả c???? Mặt e đã quá trời hoa, còn nở nữa, bít bùng lun
    Cùng tùy nữa, có người ko bị đâu, mình thì bao nhiêu mụn nó lên hết, sau thì giảm dần rồi sạch hẳn, giờ lâu lâu mới chấm mụn thôi, hiệu quả phết. Kiên trì nhé, da mụn ko nhanh đẹp được đâu
    • 864 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

thank chị nhìu, g chờ 2pic mới của Trang
    • 2,239 Bài viết

• 970 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi intercode Xem bài viết
    s5 ơi , em suy nghĩ rồi , cách s5 chỉ em chèn link bài chỉ áp dụng cho 1 bài thôi. Nhưng mỗi trang của em thì có trang sẽ có 1 bài hay , có trang 2 3 bài hay và có trang cả 1 trang đều hay ( vì không chỉ riêng em viết , mà cá nhân em đọc các comment của các bạn thấy hay nữa , nên em muốn các thành viên khác đọc tham khảo luôn)

Mai là ngày 10 nên hôm nay em mở topic mới . .....

p/s: cám ơn các bạn đã ủng hộ nhiệt tình ! cần thêm những chia sẻ và góp ý . cảm ơn s5 quan tâm topic
    Bạn có thể tổng kết các link đó ở bài đầu tiên của tầng mới mà ( như thế tìm bài sẽ tiện hơn rất nhiều, lần sau ai cũng bấm một cái là ra link hay luôn). S5 ủng hộ các bạn tổng kết các bài hay ở tầng mới

S5 ví dụ một bài có nội dung tổng hợp hay nhé:

http://www.webtretho.com/forum/wttsh...38&postcount=3
    Muốn về giao diện CŨ, bạn ấn vào ĐÂY

Email của Smod5: smod5@webtretho.com.vn

Quy định của diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f48/q...-2012-a-50995/
    Thông báo về việc đóng topic và mở tầng mới khi 1500 bài: http://www.webtretho.com/forum/f86/t...0-bai-1663824/

Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, các bạn vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn không phù hợp nhé.
    • 1,601 Bài viết

• 1,361 Được cảm ơn

mụn ở cằm k dc nặn sạch nên cứ ở đó mà mọc hoài đó Viki. Hồi trước Trang hay bị mụn bọc sưng phải bằng hột đậu phộng , nói xạo chết ngay , nó bị dai đẳng mấy năm , kinh khủng lắm. Kể cả đi da liễu k hết (khám khi nghĩ hè lên sg ).
    Sau đó khám bs Sương ( lúc đó nằm 1 đại học ) thì dc bs nặn sạch sẽ , lúc đó bs có nói " ráng chịu đau , đảm bảo k sẹo và k bao giờ mọc" Mà 5 năm nay k còn mọc nữa.
    Bạn có uống thì cũng k hết dc vì nó chỉ giảm sưng tạm thời chứ k tiêu hủy cái bọc đó bên trong. Còn em Viki bị mụn ở cằm là coi xem nó có hay ăn đồ ngọt , cay và nóng không ? nếu không thì nó bị gan nóng .
    hic, khác gì mụn của viki đâu, cũng bằng hạt đậu phộng lun. Ngán ngẩm ko thể tả. Viki có mấy đợt theo khám ở bác sĩ, nhưng chẳng ai bảo cách rạch mụn cả, đều kê thuốc, uống hết thì lại hẹn, lại lên khám lấy thuốc khác. Mà cứ ngừng thuốc được 2,3 tuần là lại lên rào rào.
    Vậy sau lúc rạch - 1 lần rạch duy nhất or nhiều lần? - Tr có bị đỏ tấy hay gì gì ko? mấy ngày thì lành?
    Ko rõ ở HN thì có chỗ nào rạch ko nữa? viki cũng mún đi làm cho triệt để quá.
    • 1,967 Bài viết

• 3,354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viki89 Xem bài viết
    hic, khác gì mụn của viki đâu, cũng bằng hạt đậu phộng lun. Ngán ngẩm ko thể tả. Viki có mấy đợt theo khám ở bác sĩ, nhưng chẳng ai bảo cách rạch mụn cả, đều kê thuốc, uống hết thì lại hẹn, lại lên khám lấy thuốc khác. Mà cứ ngừng thuốc được 2,3 tuần là lại lên rào rào.
    Vậy sau lúc rạch - 1 lần rạch duy nhất or nhiều lần? - Tr có bị đỏ tấy hay gì gì ko? mấy ngày thì lành?
    Ko rõ ở HN thì có chỗ nào rạch ko nữa? viki cũng mún đi làm cho triệt để quá.
    oh nếu k để bs nặn thì sẽ lên hoài k hết dc. Bs chỉ làm có 1 lần , bs làm hay lắm , chấm con dao vô vừa nhói tí , bóp 2 3 cái là xong dán băng cá nhân vô cái mũi. Về nhà nó thâm , xẹp dần dần khoảng 2 3 tuần và mất hẳn vết thâm thì gần 2 tháng . Nó hết nhanh do lúc đó uống và bôi thuốc.
    bv da liễu ở Hn không có phòng chăm sóc da sao? sg có đấy , vào đó nằm cho họ lấy mụn chăm sóc da, nghe các thành viên kể thế .
    Kháng sinh chỉ làm cho mụn xẹp (ức chế gây viêm ) . 1 khi đã hình thành mủ thì không nặn không được.
    Cái mụn ngay mũi trang soi gương phải thấ 4 5 cái ngòi trắng. Nó sưng căng nên thấy vừa đo đỏ thâm thâm và lấm tấm mủ . Loại mụn này không thể tự nặn , không thể chờ nó chín mà nặn được vì nó không chín , không gom được . Chỉ có chích (hay còn gọi là rạch ) cho vỡ cái bọc đó rồi bs bóp hết nhân ra thôi. Xét về vùng chữ T , ở mũi và cằm là hay xuất hiện kiểu mụn bọc đó. Ở trán thì không có mọc , hiếm lằm lắm.
    Ôi tr viết lại mà còn nổi da gà.
    Sai Gon
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,601 Bài viết

• 1,361 Được cảm ơn

oh nếu k để bs nặn thì sẽ lên hoài k hết dc. Bs chỉ làm có 1 lần , bs làm hay lắm , chấm con dao vô vừa nhói tí , bóp 2 3 cái là xong dán băng cá nhân vô cái mũi. Về nhà nó thâm , xẹp dần dần khoảng 2 3 tuần và mất hẳn vết thâm thì gần 2 tháng . Nó hết nhanh do lúc đó uống và bôi thuốc.
    bv da liễu ở Hn không có phòng chăm sóc da sao? sg có đấy , vào đó nằm cho họ lấy mụn chăm sóc da, nghe các thành viên kể thế .
    Kháng sinh chỉ làm cho mụn xẹp (ức chế gây viêm ) . 1 khi đã hình thành mủ thì không nặn không được.
    Cái mụn ngay mũi trang soi gương phải thấ 4 5 cái ngòi trắng. Nó sưng căng nên thấy vừa đo đỏ thâm thâm và lấm tấm mủ . Loại mụn này không thể tự nặn , không thể chờ nó chín mà nặn được vì nó không chín , không gom được . Chỉ có chích (hay còn gọi là rạch ) cho vỡ cái bọc đó rồi bs bóp hết nhân ra thôi. Xét về vùng chữ T , ở mũi và cằm là hay xuất hiện kiểu mụn bọc đó. Ở trán thì không có mọc , hiếm lằm lắm.
    Ôi tr viết lại mà còn nổi da gà.
    Vậy suốt 2 năm có thừa tại viện da liễu mà viki ko biết phòng chăm sóc da đó nhé!
    Hỏi thêm Tr chút, là nặn lúc mụn đang tấy ? hay đang cưng cứng dưới da ? 1 lần là hết? Còn sau, Tr dưỡng da bằng kem gì ko?
    viki chưa từng bạo tay để nặn bao giờ, mà công nhận là 4,5 cái ngòi trắng thật, có tz viki toàn gọi nó là "chùm nho" . Mà trước hay bôi thuốc bsi kê, nhưng hay để lại thâm đen lắm. Sau rồi bôi sữa ong chúa - bôi từ lúc nó u u cứng cứng dưới da - nên cứ thế nó tan dần mà ko trồi lên - chứ trồi lên hãi lắm í.
    • 864 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

sao vài ngày xài Locacid, soo bị tróc da xung quanh miệng, nhất là ở ria mép, rất xót, rát....
    • 1,967 Bài viết

• 3,354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viki89 Xem bài viết
    Vậy suốt 2 năm có thừa tại viện da liễu mà viki ko biết phòng chăm sóc da đó nhé!
    Hỏi thêm Tr chút, là nặn lúc mụn đang tấy ? hay đang cưng cứng dưới da ? 1 lần là hết? Còn sau, Tr dưỡng da bằng kem gì ko?
    viki chưa từng bạo tay để nặn bao giờ, mà công nhận là 4,5 cái ngòi trắng thật, có tz viki toàn gọi nó là "chùm nho" . Mà trước hay bôi thuốc bsi kê, nhưng hay để lại thâm đen lắm. Sau rồi bôi sữa ong chúa - bôi từ lúc nó u u cứng cứng dưới da - nên cứ thế nó tan dần mà ko trồi lên - chứ trồi lên hãi lắm í.
    ngoài Hn có phòng chăm sóc da k thì Tr không biết nhưng sg thì có. Lúc bs nặn là nó bọc to lắm rồi , căng hết sức, phần da nó cũng mỏng lắm , nhìn dc 4 5 6 ngòi mủ trắng thì là lúc nó viêm nặng rồi. Mụn đó mềm mềm chứ không cứng , nếu nó cứng thì nhân nó cứng rồi , đây là mụn mủ thì nó mềm. Như Tr nói bs làm 1 lần rồi từ đó đến giờ say good bye 4 năm rồi .
    Nếu viki giống vậy không nặn thì cứ lên hoài, Tr chắn chắn như định đóng cột !
    Lúc trước 1 năm là lên 2 3 lần , Tr tự nặn , xẹp rồi cũng lên hoài vì mình k thể làm dc như bác sĩ. Người ta thao tác rất nhanh và gọn (chắc còn tùy bs) .
    Sai Gon
    • 1,967 Bài viết

• 3,354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ruou Xem bài viết
    Intercode ơi, hôm nay tớ mới biết đến topic này. Và có một vấn đề muốn hỏi nhà mình: Vùng da nách của mình rất đen và xấu, do bản thân da ở đó đen, và mình dùng nhíp nhổ. Bạn biết chỗ nào chữa trị vấn đề này chỉ cho mình.
    Với lại, các bạn làm sạch vùng da này thế nào cho nhẹ nhàng nhất chỉ cho mình với
    nếu da nách thâm do vùng đó đã thâm sẵn thì không có cách nào để trắng chị à. Em hỏi là nách chị có hay ra mồ hôi , hoặc bị"viêm cánh" không ? chị có dùng lăn nách k?
    EM cũng dùng nhíp nhưng nách em không đen .
    Sai Gon
    • 1,967 Bài viết

• 3,354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanglam0609 Xem bài viết
    Trang ơi, chị đã uốn tóc rùi, đã cuốn lô lên đỉnh đầu như em hướng dẫn, cho lọn đẹp, vấn đề là chị chưa tìm được cái kẹp càng cua nên cột bằng dây vì vậy tóc bị gãy.
    Chị đang định nhờ em mua rồi gửi chai xịt dưỡng Argan ra dùm chị, ở Đà nẵng chưa thấy loại này, giá nó là bao nhiêu vậy em?
    cái kẹp đó có 10k à, Đã Nẵng k lẽ k có 1 chỗ nào bán sao chị????????? ở chợ nhiều lắm . Chai xịt dưỡng chị có thể mua bất kỳ loại nào ở các salon , chị hỏi nó :" có hãng L'ỏeal , CHI, Catwalk, Goldwell , Davines không , 1 trong mấy hãng đó , có xịt dưỡng nào không bết , không nhờn tóc. "
    Chứ không nhất thiết cái chai của em đâu.
    Cuối tuần chị đảo 1 vòng thành phố xem có không rồi hãy nói em mua gửi vào vì em không nghĩ là k có .
    Sai Gon
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 764 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

topic mới nên nói lại những gì có ở topic cũ để chị em mới dễ tìm nhé