Dưỡng da - Làm đẹp da

Làm đẹp từ đầu đến chân: cho da dầu / mụn, mặt tròn, tóc dày đen sợi to, ăn mặc phù hợp vóc dáng…(phần 1- 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 344K Lượt đọc
  • 2.26K Trả lời

163 Người đang theo dõi

• 1,968 Bài viết

• 3,340 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sooyoung Xem bài viết
    hihihi, soo k dùng kcn cho face vì bịt kín mít rùi thoa j nữa, chả là ở nhà mặc quần đùi, áo thun sát nách cho mát, lâu lâu ng lớn nhờ đi mua đồ nên xức lên rùi đi, vì củng gần nhà nên khỏi thay quần, áo dài, khẩu trang j hết, đi bộ đâu khoảng 30p là xong...
    Mặt soo thì bạn bè bảo nhìn k còn thấy rõ mụn, láng mịn, mà soo soi gương thấy mụn thì bớt, sẹo k quá rỗ nhưng thâm 1 đống mà sao mọi ng khen da mặt đẹp tới tấp, hay họ an ủi???
    Mà sao soo xem đâu đó trong trang organic trên đây thì bảo kcn chỉ có duy nhất từ SPF30 trở xuống, còn 50,80 là giả....chả hỉu sao lun...
    nếu ng ngoài là bạn bè lâu năm khen thì là thật rồi. Đừng lo lắng quá ! có 30p ng nhà nhờ đi mua đồ mà k lẽ b kêu " chờ con bôi kcn cho ngấm trc 30p rồi mới đi dc ?" vì kcn phải bôi trc 30p ra khỏi nhà mới có tác dụng. Mà mua có mấy cái đồ k lẽ bôi mới là kỳ cục đó, hjhj.
    còn vụ SPF t k rõ, nếu k có chỉ số 50 80 hay 100 thì ngta sx làm gì?chỉ số chống nắng k phải để chứng tỏ sức mạnh ngăn nắng cao hay thấp mà chỉ là khoảngng thời gian nhiều hay ít kcn còn tác dụng
    vì dụ : spf 30 thì bảo vệ da trong 2 tiếng , thì spf 50 dc 4 5 tiếng ....
    Mỹ và Pháp sx mà vớ vẩn thì k thể tiêu thụ trên thị trường dc.
    Sai Gon
    FB bán hàng : https://www.facebook.com/mercy1503
    Topic:CHIA SẺ KINH NGHIỆM LÀM ĐẸP , MUA SẮM Ở SG http://www.webtretho.com/forum/f3268...-o-sg-1732588/
    Trang 29: hình ảnh / 30 :son đỏ /33: màu tóc nhuộm mới / 36 :hình niềng răng/ 39: sưu tầm trang sức / 40 : kem nền organic full coverage Tarte/ 42: Biore tẩy trang
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

T ơi tư vấn giúp mình với, về kiểu tóc, về cách chăm sóc da, về cách cười và cách chọn kính... nữa. Trước mình ko quan tâm ngoại hình lắm, style thể thao nhưng dạo gần đây bị mẹ lên án quá bắt chuyển qua style nữ tính. Hix. Cũng thấy mẹ nói đúng. Vài nét về mình:
    1./ Tóc mình nhìn có vẻ mềm nhưng thực ra nó rất cứng => tóc mái làm kiểu j nó cũng thẳng đơ.
    2./ Mặt mình đeo kính, tóc mái cứ chạm kính là vểnh lên => ko thể để tóc mái dài dài và cũng chẳng bít để kiểu j cho hợp. Đeo kính nên cũng chẳng thể đeo băng đô hay j, vướng lắm.
    3./ Da mặt mình hình như là da hỗn hợp, nứt nẻ nhưng cũng nhờn. Chỉ sau khi rửa mặt nó mới sáng láng chứ một lúc là nó tối thui, xám xịt. Mồ hôi hay nhờn bóng nhẫy nó cũng đen bóng. Đôi lúc khô coong nó cũng đen xám xịt. Lỗ chân lông to. Chẳng hiểu kiểu j nữa. Tự nhận xét thì nó cũng không phải là đen j nhưng cứ được một lúc là nhìn đen ơi là đen. Được cái nó cũng mịn, chỉ thỉnh thoảng mới nối cái mụn bọc.
    4./ Môi mình ko được đẹp, bị hở một khoảng, miệng còn hơi vẩu, nhọn nhọn hay sao ý => làm sao để che đi khuyết điểm nhỉ? Lúc bình thường và lúc cười ý.
    5./ Mình thích để kiểu lông mày thẳng như của HQ ấy, mặt mình chắc cũng hợp, nhưng mà có vẻ lông mày mình ko tỉa được theo khuôn đó, nó cong và sợi lông dài quá khổ, bị rủ xuống, đúng ko nhỉ?
    6./ Mình đeo kính thì trang điểm mắt chẳng có tác dụng đúng ko? Mình thỉnh thoảng cũng thích trang điểm mắt nhưng lông mi mình nó dài và cứng đầu giống tóc mình, ko làm cong được. Càng chuốt nó càng dài ra, lại chạm vào kính.
    7./ Mình ko thể mặc các loại váy quây, váy ko tay vì ngực mình bé nhưng cứ mặc mấy loại ấy vào là thấy một đống thịt ở giữa khoảng trên ngực và dưới cánh tay, có phải cái này T gọi là mỡ nách ko?
    8./ Eo mình nó bé quá nên bụng dưới mình đâm ra to. Cái này phải tập luyện hay có cách j ko nhỉ? Sợ sau này sinh con xong nó sệ xuống.
    9./ Có cách j làm mờ lông mà ko đau ko nhỉ? mình thấy bảo wax đau lắm
    Up mấy tấm hình nè. Tks T nhìu nha!!:-)

• 1,333 Bài viết

• 992 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi intercode Xem bài viết
    - nhìn bên ngoài mũi em bt, bố mẹ em còn k biết em sửa . Tóc em trước dài => tém ngắn => nuôi lại dài như hình chị xem. Em định khi nào kết hôn và có em bé sẽ làm 1 mái tóc ngắn nữa. Ngoài vấn đề thay đổi hình ảnh , 1 phần em muốn tóc mọc lại từ đầu cho khỏe vì tóc em 2 3 năm duỗi 1 lần, thích tóc tự nhiên nhưng do tóc dày nên em cần nó vào nếp hơn 1 tí .
    - dầu dừa mũi thơm mà chị, lúc em đi xông hơi em có trộn dầu dừa và dầu hấp bôi đuôi tóc , vào phòng xông ai cũng bảo thơm, sau khi gội còn phảng phất , bạn trai em bảo muốn...nhai tóc em . Chắc cũng tùy mối người có sở thích khác nhau. 1 tuần chị gội đầu mấy lần thì trc khi gội chị matxa da đầu như em đã chỉ. 1 tuần gội 2 3 lần thôi , nếu có chơi thể thao thì 1 tuần gội 3 lần.
    - em khểnh có 1 bên à. Nói chung là răng khểnh của em k có nhọn và k có quá khểnh như ca sĩ Hồng Nhung nhưng em vẫn thích răng đều và ấp ủ từ bé. Muốn đẹp thì cũng phải chịu nhức 1 chút, nó k thể gọi là đau. Kể cả muốn hết mụn cũng nên đi nặn ở ngoài dù nó cũng đau ít nhiều.
    - chị bn tuổi rồi , da chị có nhờn nhiều k? hay chỉ nhờn vùng chữ T? ngoài mụn cám thì da chị tương đối khỏe phải k ? nếu k có vấn đề về da thì chị cứ duy trì rửa nước sáng tối thôi. Mẹ em cũng chẳng dùng gì mà gần 50t da vẫn trắng hồng , chỉ độc rửa nước bình thường , tắm xà bông cục và chẳng dưỡng bôi 1 thứ gì hết. Em thì giống ba nên da nhờn mụn...phải tốn kém xài mỹ phẩm hơn.
    E làm mũi ở đâu & thiệt hại hết nhiu
    C cũng có ngắm cái ảnh tóc dzài ơi dzài of e lúc trc cắt ngắn rùi, cũng xinh nhắm, chắc do e bít rõ khuôn mặt mình nè nên để tóc nào cũng thấy hợp
    -Phải fục xã e chịu nổi cái mùi dầu dừa là hay rùi áh! c sẽ cố, nín thở & cũng chưa bít xã c có chịu nổi mùi nì k nữa c hầu như ngày cũng gội, wen rùi!
    -c u3 rùi nên mí xí xọn đây trước style c cũng bụi bụi fớt fớt kiủ e, chứ k rịu ràng nữ tính, c mặc váy cũng hơi khó chịu tí vì fải ý tứ.. đi tiệc thì dziện dc, 2d cũng ok nhưng chỉ đi chơi xa chứ còn mà vòng vòng tp thì cũng thấy hơi khó chịu tí giờ sinh con rùi, nên địu đà tí, style nữ tính tí đó!
    -da c k dầu nhìu, chỉ nhờn vùng T k đáng kể.. c nghĩ chắc mẹ e cũng ít ra đường nên mới duy trì rửa n' & k sd dd vì mình ra đường nên c sợ rửa n' thôi thì k sạch hết.. dạo này c cũng toàn rửa n' k để thử xem sao & lâu lâu thì rửa st + mật +chanh.. if da c mà k cần srm heheee.. wá tốt, đỡ tốn dc tí xiền để dành đầu tư địu đà ở khúc khác

• 867 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trang ơi, cetaphil là mình dùng gội đầu và tắm dc k? Nếu dc thì dùng thường xuyên có sao k, tuần trước có ra nhà thuốc hỏi, thì dc dược sĩ cho lactacyd BB về tắm, nhưng mùi thì hơi khó chịu có vẻ như hơi lỏng, mà có c bảo lactacyd BB độ Ph 3,5 k thích hợp cho da dầu, nhưng dùng để tắm chắc k sao nhỉ?

• 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

C ơi tư vấn zùm e nhé...e chạy khắp các diễn đàn mà vẫn rất băn khoăn...
    Một năm trước sau khi bị sốt phát ban, tự dưng mặt e lên đầy những nốt mẩn đỏ hai bên má, chìm trong da, da thì bì lên, sần sùi, lỗ chân lông to, đi khám các kiểu, cũng bôi 1 số thuốc như Erylik, tiêm C, H nhưng dc khoảng 2 tháng ko thấy đỡ da còn xấu đi nên e dừng chuyển sang thorakao cũng ko khỏi. Khám tư da liễu thì bsĩ bảo mụn, nhưng ra mấy chỗ làm mặt nó bảo giống dị ứng, nổi li ti, nặn ra thì ko có nhân chỉ có tí nước thôi. Sờ mặt thấy những nốt đó ở sâu trong da, nó ko chồi chân lên.

Trước đây dù da dầu nhưng rất sáng, chả bao giờ bị mụn. Hiện giờ e chẳng bôi j cả, chỉ rửa mặt = nc muối thôi, mà da nó vẫn nhiều dầu mần đỏ, xám xịt. Em cũng bị táo bón, sợ do nội tiết nóng trong nên e uống chó đẻ, rồi chè vắng, táo bón thì có đỡ mà cái mặt vẫn ngán ngẩm..e sợ mặt nó rỗ quá..hjxx

E cũng chưa bao giờ dùng mỹ phẩm, e mong c tư vấn zùm e…hjx
    1. E nên dùng lotion SRM, toner và KCN nào khi da nhạy cảm dầu và có mụn thế này?( c review cụ thể và cho e d/c mua uy tín dc ko ạ…vì e ko biết j về mỹ phẩm…hjx)
    2. Đắp yến mạch có tốt ko c?
    3. Rửa mặt = nước muối hạt to liệu có gây tổn thương cho da?
    4. e nghe nói uống trà xanh rất tốt…nhưng vẫn chưa hiểu trà xanh có phải là chè mà các cụ hay pha để uống chén nhỏ ko c?
    5. Hiện giờ e có nên dùng dưỡng da ko c?
    6. e thấy ng ta bảo dầu oliu da dầu vẫn dùng tốt vì cấu trúc dầu rất to ko thể chui vào da gây thêm dầu…

Mong c rep…Tks c nhiều…

• 1,968 Bài viết

• 3,340 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi poon Xem bài viết
    E làm mũi ở đâu & thiệt hại hết nhiu
    C cũng có ngắm cái ảnh tóc dzài ơi dzài of e lúc trc cắt ngắn rùi, cũng xinh nhắm, chắc do e bít rõ khuôn mặt mình nè nên để tóc nào cũng thấy hợp
    -Phải fục xã e chịu nổi cái mùi dầu dừa là hay rùi áh! c sẽ cố, nín thở & cũng chưa bít xã c có chịu nổi mùi nì k nữa c hầu như ngày cũng gội, wen rùi!
    -c u3 rùi nên mí xí xọn đây trước style c cũng bụi bụi fớt fớt kiủ e, chứ k rịu ràng nữ tính, c mặc váy cũng hơi khó chịu tí vì fải ý tứ.. đi tiệc thì dziện dc, 2d cũng ok nhưng chỉ đi chơi xa chứ còn mà vòng vòng tp thì cũng thấy hơi khó chịu tí giờ sinh con rùi, nên địu đà tí, style nữ tính tí đó!
    -da c k dầu nhìu, chỉ nhờn vùng T k đáng kể.. c nghĩ chắc mẹ e cũng ít ra đường nên mới duy trì rửa n' & k sd dd vì mình ra đường nên c sợ rửa n' thôi thì k sạch hết.. dạo này c cũng toàn rửa n' k để thử xem sao & lâu lâu thì rửa st + mật +chanh.. if da c mà k cần srm heheee.. wá tốt, đỡ tốn dc tí xiền để dành đầu tư địu đà ở khúc khác
    - em ở sg nên sửa mũi ở sg , hết 8 triệu. Đây là giá mặt bằng chung và là thấp nhất .
    - em sinh 1990, 22t và chưa chồng ). Bạn trai em lớn tuổi rồi nên cũng có sự tinh tế khi cảm nhận . Với lại chị chỉ matxa trc khi gội, rồi sau mới gội nên mùi sẽ k còn.
    - để có dc những mái tóc đều là do cô thợ cắt tóc gần nhà em . Như mái tóc ngắn chị khen , cũng là kiểu Bob như em cắt bob cá tính , phá cách hợp hơn là bob cắt ngang bình thường.

( bây giờ dài chấm vai như vầy , em cắt thành tóc ngang và bắt đầu nuôi đều cho khỏe lại 100% k duỗi uốn vì em thích mái tóc dài tự nhiên kiểu như Hồ Ngọc Hà, Thủy Tiên không tỉa tót quá nhiều)

Ngày xưa tóc em cũng dài , mà tỉa sole nhiều nhìn xitin. Còn giờ 23t rồi em muốn lady 1 chút theo style Hà và Thủy Tiên

- theo như mô tả da chị là da hỗn hợp nhờn T, da vậy cũng dễ chăm sóc và ít khuyết điểm. Rửa nc ấm khá sạch đó chị. Chị có gia đình , em bé rồi càng phải đầu tư chú ý đến trang phục và đầu tóc sao cho hấp dẫn anh xã hơn thời con gái.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi intercode; 06/08/2012 vào lúc 09:56 PM.
    Sai Gon
    Topic:CHIA SẺ KINH NGHIỆM LÀM ĐẸP , MUA SẮM Ở SG http://www.webtretho.com/forum/f3268...-o-sg-1732588/
    Trang 29: hình ảnh / 30 :son đỏ /33: màu tóc nhuộm mới / 36 :hình niềng răng/ 39: sưu tầm trang sức / 40 : kem nền organic full coverage Tarte/ 42: Biore tẩy trang

• 1,333 Bài viết

• 992 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi intercode Xem bài viết
    - em ở sg nên sửa mũi ở sg , hết 8 triệu. Đây là giá mặt bằng chung và là thấp nhất .
    - em sinh 1990, 22t và chưa chồng ). Bạn trai em lớn tuổi rồi nên cũng có sự tinh tế khi cảm nhận . Với lại chị chỉ matxa trc khi gội, rồi sau mới gội nên mùi sẽ k còn.
    - để có dc những mái tóc đều là do cô thợ cắt tóc gần nhà em . Như mái tóc ngắn chị khen , cũng là kiểu Bob như em cắt bob cá tính , phá cách hợp hơn là bob cắt ngang bình thường.

( bây giờ dài chấm vai như vầy , em cắt thành tóc ngang và bắt đầu nuôi đều cho khỏe lại 100% k duỗi uốn vì em thích mái tóc dài tự nhiên kiểu như Hồ Ngọc Hà, Thủy Tiên không tỉa tót quá nhiều)

Ngày xưa tóc em cũng dài , mà tỉa sole nhiều nhìn xitin. Còn giờ 23t rồi em muốn lady 1 chút theo style Hà và Thủy Tiên

- theo như mô tả da chị là da hỗn hợp nhờn T, da vậy cũng dễ chăm sóc và ít khuyết điểm. Rửa nc ấm khá sạch đó chị. Chị có gia đình , em bé rồi càng phải đầu tư chú ý đến trang phục và đầu tóc sao cho hấp dẫn anh xã hơn thời con gái.
    Ôiii trờii vậy mà c mắt nhắm mắt mở bên topic kia tưởng e kết hôn rùiii.. c cũng ngạc nhiên, vì c fải toàn lội ngược toàn tập k bít đọc bên khúc nào mà lại ra e có chog rùi hìhìii.. thiệt là sory nhé!..

Uhm, ngày trc nhé, c cũng từ tóc dài xén lên tém xong để dài lại.. cái thời mà ngta bắt đầu chuộng duỗi ấy vì lúc đó c còn ở wê mà.. cứ thấy tóc thẳng tưng fái lắm!.. thời đó là tóc duỗi ngắn & sole. Uiii mê wá chừng mà c k thích duỗi sợ hư tóc, thế mới đau vì k duỗi thì k ra dc kiủ sole lỉa chỉa từng sợi như c thích. Đợt đó tóc c cũng vừa ra ngang vai, cái kiủ c thích ôi sao mà đi nhiều chỗ vẫn k ai hiểu & làm vừa ý. Sau có anh bạn học & làm tóc ở sgn về mở tiệm c đến nói thì a ấy hỉu & duỗi cho c rất vừa ý, vậy là từ đó c đều làm tóc ở chỗ anh này. Sau tóc dài ra c cũng duỗi & cũng ưng ý. Típ nữa là sau sinh muốn mình khác người chút nên đi uốn dù bít trông hơi giừ. Nhưng túm lại a bạn chỗ c làm tóc thì cũng vừa ý chỉ có điều nó rụng thê thảm sau sinh & giờ có vẻ nó tái lại nên xót wá! Hixxx. Àh, hồi c bầu nha bé, c cũng định cá tính như e, chơi tém lun đó đợt đó hình như Trà My đoạt giải idol c nhớ a làm tóc có hỏi c mún làm kiủ đó k.. cơ mà nhìn nó ngắn wá c nghĩ lại, k đủ can đảm vì if quất bộ tóc tém lên chắc là fải lâu lắm 4-5năm mới nuôi lại dc tóc dài nên thôi, c tỉa ngắn lên thôi

C hỏi nè, if tóc dài kiủ đơn giản như e nói trên thì khi e đi đâu đó sẽ làm thế nào?.. Ý c muốn hỏi là e sẽ có nhìu kiểu để làm k?

Da c thì k nhìu khuyết điểm mỗi cái tàn nhang hơi nhìu, mất đi cả tự tin.. c đi laser dc 3lần nên cũng tạm hài lòng rùi, coi như tự tin cũng lấy lại dc fần nào Nói vậy thôi chứ cũng còn nhìu chứ chưa hết hẳn vì of c cũng khó làm lắm!.. Nên giờ fải ráng tìm đồ bôi trét dưỡng rửa cho kỹ hixxx.. lắm chiện thế đó!

• 1,968 Bài viết

• 3,340 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sooyoung Xem bài viết
    Trang ơi, cetaphil là mình dùng gội đầu và tắm dc k? Nếu dc thì dùng thường xuyên có sao k, tuần trước có ra nhà thuốc hỏi, thì dc dược sĩ cho lactacyd BB về tắm, nhưng mùi thì hơi khó chịu có vẻ như hơi lỏng, mà có c bảo lactacyd BB độ Ph 3,5 k thích hợp cho da dầu, nhưng dùng để tắm chắc k sao nhỉ?
    Cetaphil tắm ok , chỉ khi nào da có vấn đề như ngứa, mẩn mới nên tắm . Năm ngoái t bị mề đay 1 năm trời khổ sở, bác sĩ kêu phải tắm cetaphil…thấy tốn kém quá nên tắm nước không. Bây giờ hết mề đay rồi t cũng tắm nước không , hẳng xà bông sữa tắm gì cả. Tự dưng thành quen.
    Nếu da b k bị vấn đề gì thì cứ tắm sữa tắm bt, còn lưng bị mụn thì tắm nước không hoặc tắm là trà xanh tươi đó. Vừa kháng khuẩn , vừa khô da sạch sẽ mà siêu rẻ. Chỉ điều lưu ý sau khi tắm trà xanh là phải tắm qua nước để da k sạm do nhựa trà , và xịt rửa toilet cho sạch vì nhựa trà làm ố gạch men màu trắng. Đó là lý do vì sao mấy ng hay uống trà vàng răng.

Trích dẫn Nguyên văn bởi hamonks Xem bài viết
    C ơi tư vấn zùm e nhé...e chạy khắp các diễn đàn mà vẫn rất băn khoăn...
    Một năm trước sau khi bị sốt phát ban, tự dưng mặt e lên đầy những nốt mẩn đỏ hai bên má, chìm trong da, da thì bì lên, sần sùi, lỗ chân lông to, đi khám các kiểu, cũng bôi 1 số thuốc như Erylik, tiêm C, H nhưng dc khoảng 2 tháng ko thấy đỡ da còn xấu đi nên e dừng chuyển sang thorakao cũng ko khỏi. Khám tư da liễu thì bsĩ bảo mụn, nhưng ra mấy chỗ làm mặt nó bảo giống dị ứng, nổi li ti, nặn ra thì ko có nhân chỉ có tí nước thôi. Sờ mặt thấy những nốt đó ở sâu trong da, nó ko chồi chân lên.

Trước đây dù da dầu nhưng rất sáng, chả bao giờ bị mụn. Hiện giờ e chẳng bôi j cả, chỉ rửa mặt = nc muối thôi, mà da nó vẫn nhiều dầu mần đỏ, xám xịt. Em cũng bị táo bón, sợ do nội tiết nóng trong nên e uống chó đẻ, rồi chè vắng, táo bón thì có đỡ mà cái mặt vẫn ngán ngẩm..e sợ mặt nó rỗ quá..hjxx

E cũng chưa bao giờ dùng mỹ phẩm, e mong c tư vấn zùm e…hjx
    1. E nên dùng lotion SRM, toner và KCN nào khi da nhạy cảm dầu và có mụn thế này?( c review cụ thể và cho e d/c mua uy tín dc ko ạ…vì e ko biết j về mỹ phẩm…hjx)
    2. Đắp yến mạch có tốt ko c?
    3. Rửa mặt = nước muối hạt to liệu có gây tổn thương cho da?
    4. e nghe nói uống trà xanh rất tốt…nhưng vẫn chưa hiểu trà xanh có phải là chè mà các cụ hay pha để uống chén nhỏ ko c?
    5. Hiện giờ e có nên dùng dưỡng da ko c?
    6. e thấy ng ta bảo dầu oliu da dầu vẫn dùng tốt vì cấu trúc dầu rất to ko thể chui vào da gây thêm dầu…

Mong c rep…Tks c nhiều…
    -dị ứng dùng trà xanh tươi là số 1, rửa mỗi ngày. Hiện tượng sốt phát ban gây mẩn da như em tả là ai cũng bị sốt phát ban cũng đều như vậy nhưng hết sốt là các nốt cũng lặn dần. Có thể do da em mẫn cảm nên còn trên da mặt và loại mụn nước k sợ rỗ đâu.
    -táo bón thì em cần ăn nhiều rau , uống nước. Không cần cứ uống chè vằng , chó đẻ đắng làm gì cho khổ. Em phải duy trì việc ăn nhiều rau xanh , uống nước vì nó k những tốt cho da mặt em mà còn đi đại tiện dễ dàng. Em mà để táo bón nhiều lần là dẫn đến trĩ. Mà trĩ thì đau đớn vô cùng vì hậu môn bị lòi thịt, khi đi đại tiện đau thốn trời đất , và trị trĩ thì phải dùng dụng cụ to như 2 ngón tay , dài tầm 30cm thọc vô trị. Cái này là bạn mẹ chị kể lại. Chị nói cho em sợ để em biết mà tránh .
    1) với da em mẫn cảm và còn đang trong tình trạng mụn nc vậy k nên dùng sp nào cả. Đợi khi nào hết em quay lại hỏi chị chỉ tiếp nhé. Chỉ dùng nc hoặc trà xanh rửa mặt.
    3) muối hạt to mà pha nước ấm cho tan ra thì dùng k sao. Nhưng để nguyên hột thì gây trầy xước và mòn da.
    Nếu nc muối em pha mà k loãng ( tỷ lệ pha đúng là phải uống được ) thì dùng 1 time da khô, dễ bắt nắng và da nó mỏng.
    4) chè các cụ uống chén nhỏ là là chè tươi đã qua sấy khô. Em ra chợ mua chè tươi , 2k em vừa uống vừa tắm tha hồ. Mách em cách làm nước giải khát ngon mà ngoài Hà Nội gọi là trà chanh :
    -là trà rửa sạch , cho vào 1 cái ấm , đổ nc sôi , đậy nắp => gọi là hãm trà trong vòng 4 5 tiếng. Lá trà nhiều , nc ít thì sẽ đặc, đừng để đặc quá sẽ chat. Đặc dùng rửa mặt , pha loãng 1 chút để uống.
    - nửa quả chanh , đường phèn (đường phèn là đường cục màu trắng trong, đường chưa tinh luyện , độ ngọt ít và uống k nóng, mát).
    - khuấy đều , cho đá vào uống …ực ực ngon hơn trà xanh 0 độ . Đảm bảo vệ sinh , k hóa chất.
    6) dầu oliu dùng tẩy trang thì da nào dùng cũng dc. Cách loại bỏ nhờn của dầu bằng cách sau khi tẩy trang , dùng khăn giấy thấm sạch dầu rồi mới rửa mặt.
    Sai Gon

• 867 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Cetaphil tắm ok , chỉ khi nào da có vấn đề như ngứa, mẩn mới nên tắm . Năm ngoái t bị mề đay 1 năm trời khổ sở, bác sĩ kêu phải tắm cetaphil…thấy tốn kém quá nên tắm nước không. Bây giờ hết mề đay rồi t cũng tắm nước không , hẳng xà bông sữa tắm gì cả. Tự dưng thành quen.
    Tắm nước k nó có sạch k, sao nghe có cảm giác nó k dc trơn tru

• 1,968 Bài viết

• 3,340 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haihanew Xem bài viết
    T ơi tư vấn giúp mình với, về kiểu tóc, về cách chăm sóc da, về cách cười và cách chọn kính... nữa. Trước mình ko quan tâm ngoại hình lắm, style thể thao nhưng dạo gần đây bị mẹ lên án quá bắt chuyển qua style nữ tính. Hix. Cũng thấy mẹ nói đúng. Vài nét về mình:
    1./ Tóc mình nhìn có vẻ mềm nhưng thực ra nó rất cứng => tóc mái làm kiểu j nó cũng thẳng đơ.
    2./ Mặt mình đeo kính, tóc mái cứ chạm kính là vểnh lên => ko thể để tóc mái dài dài và cũng chẳng bít để kiểu j cho hợp. Đeo kính nên cũng chẳng thể đeo băng đô hay j, vướng lắm.
    3./ Da mặt mình hình như là da hỗn hợp, nứt nẻ nhưng cũng nhờn. Chỉ sau khi rửa mặt nó mới sáng láng chứ một lúc là nó tối thui, xám xịt. Mồ hôi hay nhờn bóng nhẫy nó cũng đen bóng. Đôi lúc khô coong nó cũng đen xám xịt. Lỗ chân lông to. Chẳng hiểu kiểu j nữa. Tự nhận xét thì nó cũng không phải là đen j nhưng cứ được một lúc là nhìn đen ơi là đen. Được cái nó cũng mịn, chỉ thỉnh thoảng mới nối cái mụn bọc.
    4./ Môi mình ko được đẹp, bị hở một khoảng, miệng còn hơi vẩu, nhọn nhọn hay sao ý => làm sao để che đi khuyết điểm nhỉ? Lúc bình thường và lúc cười ý.
    5./ Mình thích để kiểu lông mày thẳng như của HQ ấy, mặt mình chắc cũng hợp, nhưng mà có vẻ lông mày mình ko tỉa được theo khuôn đó, nó cong và sợi lông dài quá khổ, bị rủ xuống, đúng ko nhỉ?
    6./ Mình đeo kính thì trang điểm mắt chẳng có tác dụng đúng ko? Mình thỉnh thoảng cũng thích trang điểm mắt nhưng lông mi mình nó dài và cứng đầu giống tóc mình, ko làm cong được. Càng chuốt nó càng dài ra, lại chạm vào kính.
    7./ Mình ko thể mặc các loại váy quây, váy ko tay vì ngực mình bé nhưng cứ mặc mấy loại ấy vào là thấy một đống thịt ở giữa khoảng trên ngực và dưới cánh tay, có phải cái này T gọi là mỡ nách ko?
    8./ Eo mình nó bé quá nên bụng dưới mình đâm ra to. Cái này phải tập luyện hay có cách j ko nhỉ? Sợ sau này sinh con xong nó sệ xuống.
    9./ Có cách j làm mờ lông mà ko đau ko nhỉ? mình thấy bảo wax đau lắm
    Up mấy tấm hình nè. Tks T nhìu nha!!:-)
    1, 2) vụ tóc này cũng cần b chụp mặt cận cảnh t nhìn mới nói chính xác và có cách khắc phục dc. T là cứ phải có hình mới nhìn dc . Nếu b ngại thì gửi qua box tin nhắn riêng.
    3) da bạn bản chất là da ngăm ngăm k? ngoài ra da bạn còn thiết sức sống vì nó nứt nẻ như bạn tả. Da vừa thiếu nước , thiếu độ ẩm nên dẫn đến tình trạng như bạn tả. Cần tích cực uống nước thật nhiều , nạp trái cây ( bơ, dưa hấu, dưa gang , dâu tây , nho ,cherry, cam) và dùng mỹ phẩm.
    4) t cần hình chụp cận mặt rõ ràng thì mới giúp dc vụ môi.
    5) hình bạn bé quá, k cận mặt nên vụ lông mày t chịu, tiện thể b post cái khung chân mày bạn thích t xem luôn.
    6) trước khi chuốt mi b có bấn mi cho cong k? bạn ngâm dụng cụ bấm mi vào nc nóng , rồi bấm sẽ giữ dc nếp mi cong lâu , bấm từ từ nhé đừng phập mánh 1 cái là mi gãy. Chọn dụng cụ bấm có lò xo ( như hình ) sẽ hạn chế lực.
    Có lò xo

Không lò xo

Còn nếu b bấm mi mà mi k cong dc mấy , dễ cụp thì t chắc chắn mắt bạn 1 mí hoặc mí lót hay có trường hợp mi dài mà khó cong. Nếu thích b có thể đi uốn mi thì lúc nào nó cũng cong hết. hjhj
    Mắt cận makeup nên đeo lens (kính sát tròng )
    7) chính xác là mỡ nách. T cũng bị vậy. Hic.
    8) chỉ có cách tập bụng dưới mới nhỏ thôi. Tập để bụng nhỏ thì chỉ có các độc tác về GẬP , mà tập mấy cái này dễ nản chí lắm. hjhj vì siết cơ bụng nhiều, cơ bụng rút thì đau.
    9) Tẩy lông mà k đau thì dùng kem bôi hoặc cạo . Cả 2 chỉ làm mất lông trên bề mặt (surface) , còn tận gốc k lấy dc nên 1 2 hôm sau là mọc , khi mọc thì cứng , sờ ram ráp.
    Wax đau với ai gốc lông cứng như t là đau . Nhưng dc cái sạch gốc lông nên lớp lông sau mọc lại mềm , k bị cứng như kem/cạo.
    Sai Gon