Dưỡng da - Làm đẹp da

Làm đẹp da mặt từ mặt nạ trái cây, củ, quả

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.7K Lượt đọc
  • 96 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• 537 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Em lập ra topic này với mong muốn chị em mình chia sẻ với nhau các công thức làm đẹp từ thiên nhiên với tiêu chí không mất thời gian cũng như tiền của mà da mặt vẫn tươi tắn xinh đẹp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,787 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

hum nay mih coi chương trình sức sống mới học đc mấy chiu trị mụn
    1/ lấy khoai tây sống xát lên chỗ bị mụn
    2/lấy tỏi băm nhuyễn xát chỗ bị mụn(cái này thằng em trai làm chuột bạch rùi thấy có hiệu quả)
    3/lấy vỏ cam cắt nhỏ pha với nc xát lên chỗ bị mụn
    4/khoai tây sống nghiền pha với sữa tươi đắp mặt nạ
    5/trứng gà ngâm giấm 3 ngày rùi lấy lòng trắng trứng đó đắp mặt
    Ai làm cái nào rùi có kinh nghiệm cmt nhé

• 540 Bài viết

• 1,453 Được cảm ơn

Mình hay đắp dưa chuột, thấy da sáng sủa mịn màng hơn. Thỉnh thoảng nghiền khoai tây với sữa tươi đắp.
    Bình an...

• 5,047 Bài viết

• 8,513 Được cảm ơn

Mặt nạ bơ + dầu olive ( cái nay e đã thử rùi)
    Một quả bơ nghiền nát + 2 thìa dầu Olive trộn đều để tạo hổn hợp sền sệt. Cò tạc dụng chống nắng và phục hồi da cháy sạm các mẹ nhé!
    Đắp khoảng 20p.

• 2,039 Bài viết

• 4,876 Được cảm ơn

Theo mình các bạn tham gia đóng góp thì nên ghi rõ luôn là mặt nạ dùng cho da j nhé (da nhờn, da khô, da hỗn hợp, da mụn...). Tks

• 217 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

các chị ơi cho em hỏi hôm nào em cũng dùng nha đam xoa lênmatwj để 20f đc ko ạ?

• 2,520 Bài viết

• 2,269 Được cảm ơn

thấy mọi người hay dùng khoai tây với sữa tươi, nhung em thắc mắc là người thì dùng khoai sống nghiền trộn sữa tươi, người thì dùng khoai tây hấp chín rồi nghiền trôn sữa tươi. Vậy cái nào tôt hơn và công dụng của loại mặt nạ này là gì ạ? Em muốn làm sáng da và mờ vết thâm thì nên dùng mặt nạ gì? da em là hỗn hợp thiên dầu ạ. Thanks mọi người nhiều :Smiling:

• 198 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hinhin123 Xem bài viết
    các chị ơi cho em hỏi hôm nào em cũng dùng nha đam xoa lênmatwj để 20f đc ko ạ?
    Theo mình thì cái gì nhiều quá cũng không tốt đâu bạn ơi. Mình cũng đắp Nha đam rồi, nhưng 1 tuần mình chỉ thoa lên mặt 3 lần thôi.

• 1,227 Bài viết

• 2,644 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomap2911 Xem bài viết
    thấy mọi người hay dùng khoai tây với sữa tươi, nhung em thắc mắc là người thì dùng khoai sống nghiền trộn sữa tươi, người thì dùng khoai tây hấp chín rồi nghiền trôn sữa tươi. Vậy cái nào tôt hơn và công dụng của loại mặt nạ này là gì ạ? Em muốn làm sáng da và mờ vết thâm thì nên dùng mặt nạ gì? da em là hỗn hợp thiên dầu ạ. Thanks mọi người nhiều :Smiling:
    Mình thường dùng khoai tây sống cắt lát đắp mặt nạ cho mặt có tác dụng chống và giảm vết nhăn -> chưa thấy kết quả gì mấy.:Sad:
    Khoai tây sống(kết hợp với bã trà và dưa chuột) đắp mắt để giảm thâm mắt khi thức khuya -> kết quả rất tốt ngay sau khi dùng.(Giảm được thâm mắt -> chắc có thể làm sáng da nhỉ :Smiling
    Còn khoai tây hấp chín trộn dầu olive và sữa để đắp mặt nạ cho mặt -> da căng, bóng ,mịn màng, mát rượi... nói chung rất tốt.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,227 Bài viết

• 2,644 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pe_niky Xem bài viết
    hum nay mih coi chương trình sức sống mới học đc mấy chiu trị mụn
    1/ lấy khoai tây sống xát lên chỗ bị mụn
    2/lấy tỏi băm nhuyễn xát chỗ bị mụn(cái này thằng em trai làm chuột bạch rùi thấy có hiệu quả)
    3/lấy vỏ cam cắt nhỏ pha với nc xát lên chỗ bị mụn
    4/khoai tây sống nghiền pha với sữa tươi đắp mặt nạ
    5/trứng gà ngâm giấm 3 ngày rùi lấy lòng trắng trứng đó đắp mặt
    Ai làm cái nào rùi có kinh nghiệm cmt nhé
    Haizzzzz! Cái cách dùng vỏ cam ý, mình nghĩ da có mụn và da nhạy cảm không nên dùng, mình từng dùng vỏ cam xay để tẩy da chết -> cả khuôn mặt đỏ loang lổ, dị ứng tưng bừng mấy ngày mới đỡ vì tinh dầu của vỏ cam.Nếu còn nhiều cách khác thì mọi người đừng mạo hiểm dùng cách này nhé!