Dưỡng da - Làm đẹp da

Làm đẹp da mặt từ mặt nạ trái cây, củ, quả

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 16K Lượt đọc
  • 96 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 537 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Em lập ra topic này với mong muốn chị em mình chia sẻ với nhau các công thức làm đẹp từ thiên nhiên với tiêu chí không mất thời gian cũng như tiền của mà da mặt vẫn tươi tắn xinh đẹp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,786 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

hum nay mih coi chương trình sức sống mới học đc mấy chiu trị mụn
    1/ lấy khoai tây sống xát lên chỗ bị mụn
    2/lấy tỏi băm nhuyễn xát chỗ bị mụn(cái này thằng em trai làm chuột bạch rùi thấy có hiệu quả)
    3/lấy vỏ cam cắt nhỏ pha với nc xát lên chỗ bị mụn
    4/khoai tây sống nghiền pha với sữa tươi đắp mặt nạ
    5/trứng gà ngâm giấm 3 ngày rùi lấy lòng trắng trứng đó đắp mặt
    Ai làm cái nào rùi có kinh nghiệm cmt nhé
    • 539 Bài viết

• 1,452 Được cảm ơn

Mình hay đắp dưa chuột, thấy da sáng sủa mịn màng hơn. Thỉnh thoảng nghiền khoai tây với sữa tươi đắp.
    Bình an...
    • 5,047 Bài viết

• 8,514 Được cảm ơn

Mặt nạ bơ + dầu olive ( cái nay e đã thử rùi)
    Một quả bơ nghiền nát + 2 thìa dầu Olive trộn đều để tạo hổn hợp sền sệt. Cò tạc dụng chống nắng và phục hồi da cháy sạm các mẹ nhé!
    Đắp khoảng 20p.
    • 2,039 Bài viết

• 4,884 Được cảm ơn

Theo mình các bạn tham gia đóng góp thì nên ghi rõ luôn là mặt nạ dùng cho da j nhé (da nhờn, da khô, da hỗn hợp, da mụn...). Tks
    • 217 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

các chị ơi cho em hỏi hôm nào em cũng dùng nha đam xoa lênmatwj để 20f đc ko ạ?
    • 2,531 Bài viết

• 2,276 Được cảm ơn

thấy mọi người hay dùng khoai tây với sữa tươi, nhung em thắc mắc là người thì dùng khoai sống nghiền trộn sữa tươi, người thì dùng khoai tây hấp chín rồi nghiền trôn sữa tươi. Vậy cái nào tôt hơn và công dụng của loại mặt nạ này là gì ạ? Em muốn làm sáng da và mờ vết thâm thì nên dùng mặt nạ gì? da em là hỗn hợp thiên dầu ạ. Thanks mọi người nhiều :Smiling:
    • 198 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hinhin123 Xem bài viết
    các chị ơi cho em hỏi hôm nào em cũng dùng nha đam xoa lênmatwj để 20f đc ko ạ?
    Theo mình thì cái gì nhiều quá cũng không tốt đâu bạn ơi. Mình cũng đắp Nha đam rồi, nhưng 1 tuần mình chỉ thoa lên mặt 3 lần thôi.
    • 1,229 Bài viết

• 2,683 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomap2911 Xem bài viết
    thấy mọi người hay dùng khoai tây với sữa tươi, nhung em thắc mắc là người thì dùng khoai sống nghiền trộn sữa tươi, người thì dùng khoai tây hấp chín rồi nghiền trôn sữa tươi. Vậy cái nào tôt hơn và công dụng của loại mặt nạ này là gì ạ? Em muốn làm sáng da và mờ vết thâm thì nên dùng mặt nạ gì? da em là hỗn hợp thiên dầu ạ. Thanks mọi người nhiều :Smiling:
    Mình thường dùng khoai tây sống cắt lát đắp mặt nạ cho mặt có tác dụng chống và giảm vết nhăn -> chưa thấy kết quả gì mấy.:Sad:
    Khoai tây sống(kết hợp với bã trà và dưa chuột) đắp mắt để giảm thâm mắt khi thức khuya -> kết quả rất tốt ngay sau khi dùng.(Giảm được thâm mắt -> chắc có thể làm sáng da nhỉ :Smiling
    Còn khoai tây hấp chín trộn dầu olive và sữa để đắp mặt nạ cho mặt -> da căng, bóng ,mịn màng, mát rượi... nói chung rất tốt.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,229 Bài viết

• 2,683 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pe_niky Xem bài viết
    2/lấy tỏi băm nhuyễn xát chỗ bị mụn(cái này thằng em trai làm chuột bạch rùi thấy có hiệu quả)
    Haizzzzz! Cái cách dùng vỏ cam ý, mình nghĩ da có mụn và da nhạy cảm không nên dùng, mình từng dùng vỏ cam xay để tẩy da chết -> cả khuôn mặt đỏ loang lổ, dị ứng tưng bừng mấy ngày mới đỡ vì tinh dầu của vỏ cam.Nếu còn nhiều cách khác thì mọi người đừng mạo hiểm dùng cách này nhé!
    • 1,229 Bài viết

• 2,683 Được cảm ơn

Trị mụn bạn thử dùng rửa mặt Tea Tree Skin Clearing Facial Wash của THE BODY SHOP rồi dùng SHIESEDO Pureness moisturizing gel-cream xem sao. Em trai mình dùng 1 tuần ,mụn đang xưng hết sạch, chỉ còn vết thâm thôi!
    • 790 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Cách 2: tỏi băm nhuyễn--> đã chuột bạch, bị bỏng tỏi, lột cả mảng da ý ra luôn, thâm 1 vùng to khoảng 1cm trên mặt tới 2 năm sau mới hết

cách 5: đã chuột bạch, sau khi đắp xong lần 1: da trắng, sáng, mịn như vừa qua chỉnh sửa photoshop. Nhưng soi gần gương thì thấy da mỏng đi nhiều 1 cách dã man, dù mới đắp có 1 lần tối hôm trước. Lần thứ 2 đắp: ko có cải thiện gì hơn so với lần 1, chắc chẳng có gì cho dấm nó tẩy nữa nên nó vẫn thế. Lần này thì da bị căng, khô, có dấu hiệu mụn nổi lên, và mấy ngày sau các em mụn ý biểu tình ầm ầm. Đã che chắn rất kỹ càng, bôi chống nắng, hạn chế ra ngoài, nhưng cái mặt nạ này khiến da cực bắt nắng luôn. Sau khi cố đắp 3 lần mặt nạ này thì bỏ của chạy lấy người :Sick:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Becky_princess; 02/04/2010 vào lúc 07:16 AM.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 610 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hatmưalonglanh Xem bài viết
    Trị mụn bạn thử dùng rửa mặt Tea Tree Skin Clearing Facial Wash của THE BODY SHOP rồi dùng SHIESEDO Pureness moisturizing gel-cream xem sao. Em trai mình dùng 1 tuần ,mụn đang xưng hết sạch, chỉ còn vết thâm thôi!
    Body shop chỉ chuyên về body thôi, các sp dành cho face hình như không được đánh giá cao lắm thì phải.
    • 610 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Mặt nạ tớ thích nhất là bột yến mạch. Da nhờn thì trộn với sữa chua không đường, da khô thì trộn với sữa tươi, ngoài ra có thể trộn thêm mật ong, dầu oliu... tùy thích. Nguyên nhân tớ thích mặt nạ yến mạch là vì nó rất lành tính, thích hợp cho mọi loại da kể cả da nhạy cảm và da nhờn mụn (da tớ hội tụ đủ các tiêu chuẩn này hihi), tẩy da chết rất tốt, có thể giảm vết thâm (vì nó làm sáng da), có thể giảm vết nhăn (tớ đoán vậy vì khi đắp nó làm da rất căng); mùi rất thơm, thơm nhất trong tất cả mặt nạ tớ từng dùng; vô cùng tiện lợi (chỉ mua về xay lúc đầu thôi, còn sau đó mỗi lần đắp thì cứ lấy ra trộn, thời gian chuẩn bị chưa đầy 5 phút) và cuối cùng là dùng yến mạch để tắm thì da mịn tuyệt cú mèo.
    Lưu ý khi dùng mặt nạ yến mạch: 1 tuần chỉ làm 1-2 lần, mỗi lần đắp 15-20 phút, khi đắp không nên cử động mặt, không nói chuyện... vì lúc đó da đang rất căng.
    • 539 Bài viết

• 1,452 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomap2911 Xem bài viết
    Mặt nạ dưa chuột làm trắng da đấy bạn ạ, chắc hợp với mọi loại da.
    Bình an...
    • 158 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

theo kinh nghiệm của em thì da nhờn đắp mặt nạ khoai tây sống hợp lắm. Xay khoai tây ra rồi đắp lên mặt chừng 20ph thôi, da sáng hẳn ra, lại đỡ nhờn hơn rất nhiều ( mùa đông trời ấm ấm em làm còn bị hơi khô da nữa). Cà chua cũng hợp vs da nhờn, ngày nào nhà em có món j cần đến cà chua em toàn thái ra 1 lát mỏng (lấy đầu dao gẩy hết hạt) xoa xoa lên da mặt sạch chờ 1 lúc cho da căng căng khô khô thì rửa đi, cũng trắng hồng xinh lắm ạ.
    Ngoài ra xay mướp hương đắp cũng làm trắng da rất tốt, đắp xong ko thấy khô nên e nghĩ có thể apply cho mọi loại da.
    Nha đam ( lô hội) cắt hết vỏ cầm lõi trắng trong suốt xoa lên da rồi chờ tầm 5-7ph cho khô da sẽ căng ra rồi rửa mặt cũng rất thích ạ, làm xong da mát, mịn, sáng sủa hẳn, có thể làm hàng ngày vì thời gian đắp ngắn. Các ss ở HN ra chợ Bưởi mua cây giống về để ở cửa sổ phòng cho tiện lấy, lại rất là kinh tế nữa ạ^^! Ở nhà mẹ em trồng cho mấy cây liền nên đây là món khoái khẩu nhất của cái mặt em đấy ạ ( cùng vs CBĐ nữa:P)
    Mặt nạ mướp hương và khoai tây do làm trắng da khá tốt nên chắc cũng bắt nắng, các ss apply vào thứ 7 ý ạ, CN ở nhà tránh nắng^^!
    Chúc cả nhà mình luôn xinh tươi như hoa:Rose::Rose::Rose:!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 610 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Công nhận nhiều loại mặt nạ thật đó, nhưng tớ thích cái nào mà làm nhanh gọn không cần phải cắt, gọt, rửa, xay... nên tớ vẫn trung thành với yến mạch thôi hihi. Với lại trái cây hay rau củ thì còn sợ thuốc trừ sâu, thuốc tăng trưởng gì nữa... nên nếu làm thì phải ngâm nước muối, hơi bị lích kích nhỉ. Còn các mặt nạ như dưa leo, cà chua, nha đam... đúng là rất tốt nhưng nghe nói cũng có nhiều người bị dị ứng vì có chất nhựa gì đó, nhưng ai mà hợp thi rất ok .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pinkymouse; 02/04/2010 vào lúc 10:43 AM.
    • 5,047 Bài viết

• 8,514 Được cảm ơn

Nghe nói cái mặt nạ lo hội đắp ok, tối nay vặt 1 lá của anh nhà bên cạnh thử xem ( Tiện thể làm quen lun )
    • 1,786 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

mấy cách đó coi trên TV mà cách xài tỏi thằng em trai mih lại hết chắc tại da nó da trâu,nghe các bn nói thế mih cũng k zám thử,để mih làm thử cái vụ trứng gà ngâm giấm xem:Smiling:
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trước mình cũng đắp mặt nạ dưa chuột nhưng thấy bảo bây giờ họ phun thuốc nhiều nên mình sợ không đắp nữa.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5