• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.1K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 243 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

E có biết 1 bài thuốc làm đẹp bằng dưa chuột,đưa lên đây chia sẻ cùng các mẹ.E đã dùng rồi,thấy da đẹp và mịn hẳn,hi vọng phù hợp với các mẹ ah.
    Đây là bài thuốc làm đẹp của nữ hoàng Cleopatre,nguyên liệu gồm có dưa chuột,mật ong,dầu oliu.
    Cách làm:
    Cắt 2 lát dưa chuột,bỏ ruột,nghiền nát,trộn với 1 muồng dầu oliu và 1 muỗng mật ong,trộn đều thành 1 hỗn hợp mịn.Để trong ngăn mát 30p,mỗi tối rửa mặt sạch,thoa đều lên mặt khoảng 15-30p rồi rửa lại bằng nước sạch.Để mặt thật khô mới đi ngủ.
    E nghiến dưa chuột mãi mà nó ko thể nào nhuyễn,mịn được nên e chỉ dùng nước của hỗn hợp ấy,nhưng dùng xong thích lắm ah.Cảm giác da mặt sạch,mịn hẳn.Các mẹ có thể thử cho vào máy xay xay nhuyễn dưa chuột xem có được ko ah?
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 60 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi peridot_1985 Xem bài viết
    E có biết 1 bài thuốc làm đẹp bằng dưa chuột,đưa lên đây chia sẻ cùng các mẹ.E đã dùng rồi,thấy da đẹp và mịn hẳn,hi vọng phù hợp với các mẹ ah.
    Đây là bài thuốc làm đẹp của nữ hoàng Cleopatre,nguyên liệu gồm có dưa chuột,mật ong,dầu oliu.
    Cách làm:
    Cắt 2 lát dưa chuột,bỏ ruột,nghiền nát,trộn với 1 muồng dầu oliu và 1 muỗng mật ong,trộn đều thành 1 hỗn hợp mịn.Để trong ngăn mát 30p,mỗi tối rửa mặt sạch,thoa đều lên mặt khoảng 15-30p rồi rửa lại bằng nước sạch.Để mặt thật khô mới đi ngủ.
    E nghiến dưa chuột mãi mà nó ko thể nào nhuyễn,mịn được nên e chỉ dùng nước của hỗn hợp ấy,nhưng dùng xong thích lắm ah.Cảm giác da mặt sạch,mịn hẳn.Các mẹ có thể thử cho vào máy xay xay nhuyễn dưa chuột xem có được ko ah?
    Mình sẽ thử cách này xem sao. Mình cũng thấy dưa chuột tốt cho da lắm, đắp được ngót nghét 4 năm rùi, hì hì, da trắng bóc luôn, ra đường toàn bị trêu: Trắng gì mà sáng thế!! hê hê hê.:Laughing::Laughing: Mình chỉ có cảm giác an toàn khi đắp mặt nạ hoa quả tự nhiên thôi, xã cũng mua mặt nạ rồi dưỡng da của Shiseido cơ mà mình chẳng dùng, skinfood muôn năm!!:LoveStruc:
    • 612 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuamit2003 Xem bài viết
    Mình sẽ thử cách này xem sao. Mình cũng thấy dưa chuột tốt cho da lắm, đắp được ngót nghét 4 năm rùi, hì hì, da trắng bóc luôn, ra đường toàn bị trêu: Trắng gì mà sáng thế!! hê hê hê.:Laughing::Laughing: Mình chỉ có cảm giác an toàn khi đắp mặt nạ hoa quả tự nhiên thôi, xã cũng mua mặt nạ rồi dưỡng da của Shiseido cơ mà mình chẳng dùng, skinfood muôn năm!!:LoveStruc:
    Bạn ơi nhưng 1 tuần chỉ 2 lần thôi chứ, vì mình thấy đắp các loại mặt nạ đều khuyến cáo như vậy mà.
    • 243 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maimai1ty Xem bài viết
    Bạn ơi nhưng 1 tuần chỉ 2 lần thôi chứ, vì mình thấy đắp các loại mặt nạ đều khuyến cáo như vậy mà.
    E thấy theo chỉ dẫn là bôi hàng tối ah.Với lại cái này ko hẳn là mặt nạ mà nó giống 1 dạng kem dưỡng da ấy ah.E dùng hàng tối,thấy rất tốt và ko thấy có tác dụng phụ nào ah.
    • 243 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hi tks ss.E cũng chỉ dùng mặt nạ từ hoa quả,vì da e hơi nhạy cảm.Đắp dưa chuột mát mà lại lành nữa.Mùa này dưa chuột lại ngon,cắt 2 lát đắp xong còn lại e ăn,hi.Ah mà dưa chuột còn có tác dụng làm tóc nhanh dài đấy ah.1 tuần uống nước ép dưa chuột 2-3 lần sẽ kích thích tóc mọc nhanh.E ko làm nước ép mà ăn lun,thấy tác dụng lắm ah.Ai cũng bảo dạo này tóc nhanh dài,hi.
    • 176 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

mua dưa leo về xay nhuyễn ra . mua rượu chưa pha cồn về ngâm, 10 ngày sau lấy nước thoa hàng ngày nhé. ok lắm các chị, trị mụn rất hay
    • 63 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thì chỉ thái mỏng lát dưa chuột đắp lên mặt thôi chứ chưa làm theo công thức này bao giờ:Smiling:
    • 2,354 Bài viết

• 2,295 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mejenny_nguyen Xem bài viết
    mua dưa leo về xay nhuyễn ra . mua rượu chưa pha cồn về ngâm, 10 ngày sau lấy nước thoa hàng ngày nhé. ok lắm các chị, trị mụn rất hay
    cách sử dụng thế nào vậy mẹ uii!!!!
    em đang khổ vì mấy hột mụn nổi lên ..đón tết nà!!! huhuhu!!!!:Crying::Crying::Crying:
    • 176 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bích_Quân1982 Xem bài viết
    cách sử dụng thế nào vậy mẹ uii!!!!
    em đang khổ vì mấy hột mụn nổi lên ..đón tết nà!!! huhuhu!!!!:Crying::Crying::Crying:
    em mua khoảng 2 trái dưa leo về, gọt vỏ rữa sạch, rồi băm nhuyễn, hay xay ra củng đuoc. mua 500ml rượu, mua ở chổ họ nấu đó, nói là lấy rượu nước đầu. ( để làm thuốc) rồi trộn rượu và dưa leo vào chai nước khoáng 500ml đậy nắp ngâm 10 ngày . sau đó đổ ra lọc lấy nước.rồi bỏ vô chai, lay 1 luong du xai, dung bong gon boi len len da mat, bôi hàng ngày lên mặt để 15' rồi rữa lại bằng nước.em làm thử đi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mejenny_nguyen; 10/01/2009 vào lúc 11:33 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,354 Bài viết

• 2,295 Được cảm ơn

em mua khoảng 2 trái dưa leo về, gọt vỏ rữa sạch, rồi băm nhuyễn, hay xay ra củng đuoc. mua 500ml rượu, mua ở chổ họ nấu đó, nói là lấy rượu nước đầu. ( để làm thuốc) rồi trộn rượu và dưa leo vào đậy nắp ngâm 10 ngày . sau đó đổ ra lọc lấy nước.rồi bỏ vô chai, bôi hàng ngày lên mặt để 15' rồi rữa lại bằnh nước.
    chỉ bôi lên mấy hột mụn hay hết toàn mặt ạ??? mà bôi mỗi buổi tối và để qua đêm luôn huh chị??? ngoài lề chút , cái này có... uống dc hông?? có tác dụng làm đẹp kok?? 500ml rượu dùng bôi mặt chắc 5 năm mới hết (hiz!)
    cái này có cần bảo quản trong tủ lạnh kok ạ? khi hết mụn bôi lên có dc hông ạ??
    trời 1 rừng thắc mắc , chờ chị giải đáp (hi` hi`)
    • 176 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Nha đam rữa sạch, nạo ruột ra chén, rồi cho sữa chua không đường vô trộn sền sệt rồi đắp lên mặt 30' rữa sạch, trị mụn ok lắm. ngoài trị mụn ra củng còn nhièu tác dụng khác nữa đó.
    • 2,354 Bài viết

• 2,295 Được cảm ơn

Nha đam rữa sạch, nạo ruột ra chén, rồi cho sữa chua không đường vô trộn sền sệt rồi đắp lên mặt 30' rữa sạch, trị mụn ok lắm. ngoài trị mụn ra củng còn nhièu tác dụng khác nữa đó.
    lúc trước em có rửa mặt với nha đam , rửa trực tiếp í mà kok thấy giảm thâm mụn gì hít á , chắc vì da trắng quá nên lộ thâm rõ , mà chỉ vài vết thôi à , bi giờ sắp tết mà lên 3 cục bự nữa mới khổ , mà em vời mẹ đang đắp tảo xoắn với dấm táo , mẹ giảm nám rõ lắm mà em thì thấy lì lì chỉ thấy da có vẻ mịn hơn 1 chút thui à!!!:Sad::Sad:
    • 176 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bích_Quân1982 Xem bài viết
    chỉ bôi lên mấy hột mụn hay hết toàn mặt ạ??? mà bôi mỗi buổi tối và để qua đêm luôn huh chị??? ngoài lề chút , cái này có... uống dc hông?? có tác dụng làm đẹp kok?? 500ml rượu dùng bôi mặt chắc 5 năm mới hết (hiz!)
    cái này có cần bảo quản trong tủ lạnh kok ạ? khi hết mụn bôi lên có dc hông ạ??
    trời 1 rừng thắc mắc , chờ chị giải đáp (hi` hi`)
    1/ Dùng bông gòn thấm rôi bôi hết mặt, bôi hàng ngày để trong 15' rồi rữa mặt, lúc nào tiện thì bôi.
    2/ trùi ơi uống làm gì ?
    3/ hết mụn, trắng da.
    4/ 500ml sao mà xài đến 5 năm được cưng. em làm rồi dùng là bít ngay.:Kiss:
    5/ để vào ngăn mát tủ lạnh.
    6/hết mụn vẫn bôi được.

bye bye:Rose: Mà mẹ em nám, xài tảo thấy tác dụng, mình không bị sao mà thấy được chứ. vì nó trị nám mà
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mejenny_nguyen; 11/01/2009 vào lúc 12:01 AM.
    • 243 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hi nha đam thì trước e cũng hay dùng lắm.Sau khi tắm xong e dùng dịch nha đam thoa đều lên người,matxa 1 lúc rồi tắm lại bằng nước sạch.Hơi mất thời gian xíu nhưng e thấy da dẻ mịn màng hơn.Hoặc c nào tóc bị xơ thì dùng dịch nha đam ủ tóc hoặc dùng dầu oliu bôi lên tóc khoảng 15-30p trước khi gội đầu,cũng tốt lắm ah.
    @mejenny_nguyen:E sẽ làm thử theo cách c xem,vì dạo này tự dưng mạt e cũng nổi mụn.hik.mà gần nhà e ko có lò nấu rượu thì lsao được hả c?E dùng vodka được ko ah?
    • 152 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Peridot ah. Sang nay mình ra chợ cũng mua dưa chuột về rồi định tối nay sẽ làm ngay 1/2 quả dưa xay nhuyễn với 2 thìa mật ong, 2 thìa dầu oliu có được không vậy?
    • 243 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Amy2004 Xem bài viết
    Peridot ah. Sang nay mình ra chợ cũng mua dưa chuột về rồi định tối nay sẽ làm ngay 1/2 quả dưa xay nhuyễn với 2 thìa mật ong, 2 thìa dầu oliu có được không vậy?
    E cũng ko rõ nữa,vì thường e chỉ làm đúng như công thức thôi ah.C cứ tăng lên gấp đôi cả 3 thứ chắc là được ah.Hi vì m bảo quản trong ngăn mát tủ lạnh nên cũng ko sao,đỡ fải làm nhiều lần,hi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 152 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Hì, cảm ơn mẹ Peridot nhìu, tối nay thử, sáng mai xinh diện zúp công sở mặt sáng láng xinh rạng rỡ đây:Clown::Silly:. Vậy là hết 1 cuối tuần nữa rồi, hy vọng cách này sẽ khắc phục được da khô rồi da dẻ sẽ mềm mại ta make up diện tết ...lalala
    • 311 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

em giôngs chị này. Đắp dưa chuột hơn 1 năm da trắng hẳn. Nhưng vì em yếu nên da ko trắng hồng mà vẫn xanh xanh. Phải cái em đắp mỗi mặt, bỏ quên cái cổ nên mặt em trắng hơn cổ thấy rõ luôn:Crying:. Vì lí do ấy em phải bỏ dưa chuột đấy ạ . Để cho da nó bằng nhau
    • 176 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi peridot_1985 Xem bài viết
    Hi nha đam thì trước e cũng hay dùng lắm.Sau khi tắm xong e dùng dịch nha đam thoa đều lên người,matxa 1 lúc rồi tắm lại bằng nước sạch.Hơi mất thời gian xíu nhưng e thấy da dẻ mịn màng hơn.Hoặc c nào tóc bị xơ thì dùng dịch nha đam ủ tóc hoặc dùng dầu oliu bôi lên tóc khoảng 15-30p trước khi gội đầu,cũng tốt lắm ah.
    @mejenny_nguyen:E sẽ làm thử theo cách c xem,vì dạo này tự dưng mạt e cũng nổi mụn.hik.mà gần nhà e ko có lò nấu rượu thì lsao được hả c?E dùng vodka được ko ah?
    hết mụn hiệu quả lắm cưng à. vì chị làm theo người bạn chỉ, chị mua ruou ở lò nấu, vì họ ko pha, còn mấy chổ bán hình như pha gì thêm cho nó nặng độ vậy sợ không tốt, em thủ nhờ ai mua dùm xem, nói là lấy cho em rươu nước đầu .
    chị xài nha đam thấy ngưa hết mặt. = ko hợp
    • 243 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

hết mụn hiệu quả lắm cưng à. vì chị làm theo người bạn chỉ, chị mua ruou ở lò nấu, vì họ ko pha, còn mấy chổ bán hình như pha gì thêm cho nó nặng độ vậy sợ không tốt, em thủ nhờ ai mua dùm xem, nói là lấy cho em rươu nước đầu .
    chị xài nha đam thấy ngưa hết mặt. = ko hợp
    Hồi e mới dùng nha đam cũng thấy hơi ngứa mặt nhưng 1 lúc là hết ah.Mà e đọc thấy là ko được để sót phần vỏ xanh vì phần ấy gây ngứa đó c.
    Có lần e đọc thấy cách ngâm rượu với 1 lát chanh để qua đêm,sáng hôm sau rửa mặt sẽ làm trắng hồng.e làm theo,kết quả bị nổi dị ứng,hik.Chắc tại rượu có cồn.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2