Dưỡng da - Làm đẹp da

Làm dấm táo tại nhà như thế nào mới là đúng đây?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 4.81K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em muốn làm dấm táo để dưỡng da mà thấy trên mạng có nhiều cách làm quá. Có cách thi ko bỏ đường, có cách thì bỏ đường, rồi bỏ cả dấm gạo vào... em ko biết làm như thế nào mới chuẩn, có chị nào làm rồi chỉ cho em với, thường thì làm xong bao lâu mới dùng được. Mà siêu thị hình như có bán loại Apple Cider Vinegar from Heinz ko biết có tốt ko, chị nào dùng rồi review cho e biết với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Phân bé như thế nào mới là tốt?

Con nhà em vừa mới đổi sữa vì dạo này cháu ăn ít đi nênn em đổi sang loại khác xem tình hình có biến chuyển gì không. Trước cháu ăn sữa Nan của Nestle em thấy phân cháu đi có màu vàng và thành khuôn rắn. Từ hôm đổi sữa phân cháu vẫn có màu vàng nhưng không thành khuôn rắn như trước (vẫn lên khuôn...

• Gởi lương cô giáo hàng xóm trông dùm bé tại nhà như thế nào ạ

Chuyện là bà chị mình đang lăn tăn chuyện sau Nhà chị ấy có 1 thằng cu 16 tháng rất hiền. Giờ chị ấy tìm dc 1 cô giáo mầm non (đang dạy 1 trường khác chứ không phải trường cu cậu học ạ) gần sát bên nhà, cô ấy chịu trông giúp chị cu cậu từ 18h đến 21h hàng ngày, từ thứ 2 đến thứ 7 và cả ngày chủ...

• Có nên pha bột ăn dặm chung với sữa?

Xin chào BS, bé nhà em được 6 tháng rồi. Bé dài 72cm và nặng 9,5kg. Hiện tại em mới cho bé tập ăn...

• 23 công thức làm trắng da tự nhiên rẻ mà tốt

Có một làn da trắng hồng tự nhiên mà không cần tốn nhiều chi phí làm đẹp là mong ước của rất nhiều...

• Ngưng white doctor, da bị ngứa kinh khủng

Tình hình là 12g đêm rồi mà hai tay vẫn gãi Liên tục, mình nghi là da minhf bị nghiện coticoit gì...

• 382 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

em từng làm giấm táo, nhưng là sử dụng táo mèo đó chị. Đơn giản là cắt 1 kg táo ra, bỏ vô 1 lít nước rồi ngâm trong 1 tháng là được ạ. Cho đường là hoàn toàn sai chị nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamthuyoanh Xem bài viết
    em từng làm giấm táo, nhưng là sử dụng táo mèo đó chị. Đơn giản là cắt 1 kg táo ra, bỏ vô 1 lít nước rồi ngâm trong 1 tháng là được ạ. Cho đường là hoàn toàn sai chị nhé
    Thanks e nhiều, để c làm thử! mà táo mèo mua ở đâu vậy, thấy hình trên mạng nhìn lạ lạ, chợ chỗ c ko có bán.
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em vừa xem video của chương trình ngon lành thì nó nói cho chút đường là để nhanh lên men
    • 51 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

ko cho đường vào thì nó lên men bằng cách nào vậy bạn? tại mình hơi thắc mắc tí
    • 179 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Vô siêu thị thì thấy bán có dấm Heiz thôi ah, nên mình mua luôn. MÌnh pha 1 dấm táo - 4 phần nước trà xanh. Như vậy thì mũi dấm không có quá chua, bớt hôi, thơm mùi trà xanh dễ xài hơn

Mình xai thì thấy ok lắm, lỗ chân lông nhỏ, se lại và bớt nhờn bạn ah.