Kinh nghiệm triệt lông vĩnh viễn (tầng 2)

• 2 Lượt chia sẻ
  • 698K Lượt đọc
  • 1.71K Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ice.Tea Xem bài viết
    Trong topic này toàn seeder nhỉ
    Sau một thời gian tốn rất nhiều tiền vì cái vụ lông lá mình rút ra được kết luận như sau:
    1. Đừng ai dùng mấy cái công nghệ IPL, E-light, New E-light...toàn lừa đảo, chẳng có tác dụng mẹ gì cả, vì vậy hỏi thật kỹ công nghệ của spa trước khi mua phiếu, đừng nghe những lời đường mật lừa đảo
    2. Công nghệ Diode Laser triệt cũng khá tốt nhưng đau kinh khủng. Họ quảng cáo là không đau, nhưng thật ra chỉ ko đau nếu chỉnh mức năng lượng thấp, dĩ nhiên mức năng lượng thấp thì chẳng triệt được gì cả, còn mức năng lượng cao thì đau đến mức mún chửi tục. Diode laser ko triệt được lông đen cứng ở những khu vực chân lông nằm sâu dưới da, vì thế nó chỉ triệt được khoảng 60%-80% lông thôi, sau đó khoảng 3-4 tháng thì lông lại mọc lên như cũ
    Về khoản đau thì bạn này nói đúng này. Mình từng triệt lông nách ở 2 nơi. Chỗ thứ nhất thì nó nhói nhói như kim chích tí thôi, vừa làm vừa nói chuyện với em nhân viên thoải mái. Chỗ thứ hai thì đau tê tái, đến mức mình là đứa giỏi chịu đau còn phải kêu em í dừng lại một lát cho nó nguội rồi mới làm tiếp, xong cảm giác như bị bỏng da. Làm 1 lần rồi chuồn luôn không hẹn ngày trở lại. Giờ nghe bạn này nói mới google hai chỗ đó thì y chang một chỗ là công nghệ Elight, IPL gì đó, bên kia là Diode. Cái Elight kia rẻ thôi, máy từ thời 2012 nhưng mình chẳng quan niệm triệt lông phải được vĩnh viễn, chỉ cần tầm 2-3 tháng đi làm 1 lần với giá khuyến mãi hạt dẻ là ổn rồi. Quan trọng là chỗ đó có sạch sẽ, vệ sinh, nhân viên có tìm cách lừa đảo chèo kéo khách gì không thôi. Nếu họ làm đúng quy trình vệ sinh là mình yên tâm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi otinka; 24/04/2016 vào lúc 11:03 AM.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 93 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi. Mình muốn triệt lông vùng bikini thì công nghê Diode Lazer hay cái New IPL tốt hơn? Cái nào ít đau hơn ạ? Mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình nhé. Cám ơn các mẹ trước
    eNortjKzUjI0MrYwN1SyBlwwFYIC0w,,31
    Ku Bum
    NB: 3.5kg, 1M: 5kg, 2M: 6kg, 3M: 6kg8, 4M: 7kg8, 5M: 8kg6, 6M: 9kg5, 8M: 9kg6, 9M: 10kg3
    • 51 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào Bilylove!
    Công nghệ IPL hay Diod lazer càng mói càng êm nha bạn, Công nghệ năm 2015 , rất êm không có cảm giác gì cả, mà rất hiệu quả.
    Khác biệt giữa IPL và Lazer là liệu trình điều trị của lazer ngắn hơn diod lazer nhé.
    Đương nhiên giá Liệu Trình diod thì giá cũng cao hơn IPL
    FB : Hồng Diễm Spa & Clinic
    Chuyên điều trị các vấn đề về da
    • 47 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Triệt lông vĩnh viễn nếu công nghệ uy tín và mới nhất hiện nay không dùng gel chống bỏng em cập nhật thì là công nghệ triệt lông Vectus Laser 6G+ các mẹ nhé. em đã triệt thử ria mép bằng công nghệ này được bảo hành trọn đời và cam kết hoàn tiền nếu không hiệu quả nữa nhé.
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mọi người có ai biết ở Biên Hòa - Đồng Nai thì có spa nào làm dịch vụ tlvv tốt giới thiệu giúp mình với.
    • 213 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Ở hà nội thì các bạn đến Vama Spa mà làm, mình đã làm đã giới thiệu và đã rất nhiều cm trên này đến làm, hài lòng cảm ơn mình nhiều quá cơ ạ
    comment by WTT mobile view
    • 44 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

em cũng muốn đi mà chưa có xiền
    HN - sỉ lẻ wax lông mật ong giá tốt - 01699129714
    https://www.facebook.com/haiyen.vu.240895
    https://www.facebook.com/kiwishoppp
    • 69 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

triệt lần 5 rồi mà ko thấy hiệu quả lắm đâu ạ. mình nghĩ chỉ đỡ thôi, mấy tháng làm 1 lần
');