Da đẹp

Kinh nghiệm triệt lông vĩnh viễn (tầng 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 684K Lượt đọc
  • 1.7K Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có chị, mẹ nào triệt lông vĩnh viễn thành công chưa ạ? Em cũng nhiều quá, nhiều lúc mặc quần short hoặc váy mà cũng mất cả tự tin, cạo lông chân, tay thì lúc nó lên ngứa, lại cứng, đậm màu mà lên nhanh hơn.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chau_NMSky88 Xem bài viết
    Có chị, mẹ nào triệt lông vĩnh viễn thành công chưa ạ? Em cũng nhiều quá, nhiều lúc mặc quần short hoặc váy mà cũng mất cả tự tin, cạo lông chân, tay thì lúc nó lên ngứa, lại cứng, đậm màu mà lên nhanh hơn.
    Chào các mẹ!
    tình hình là em mua thẻ triệt lông vĩnh viễn trọn gói của Hồng Diễm spa , triệt vùng dưới cánh tay,
    cơ khổ trọn gói là 10 lần, nhưng mà em mới làm có 3 lần cả 3 tháng rồi ko thấy mọc lại,, mà lại chuẩn bị về quê, bỏ thì tiếc quá.
    có mẹ nào cần thì call cho em nha, em để lại giá hạt dẽ cho
    0919 bảy ba chín , 779 nha
    giusp em với

• 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    tình hình là em mua thẻ triệt lông vĩnh viễn trọn gói của Hồng Diễm spa , triệt vùng dưới cánh tay,
    cơ khổ trọn gói là 10 lần, nhưng mà em mới làm có 3 lần cả 3 tháng rồi ko thấy mọc lại,, mà lại chuẩn bị về quê, bỏ thì tiếc quá.
    có mẹ nào cần thì call cho em nha, em để lại giá hạt dẽ cho
    0919 bảy ba chín , 779 nha
    giusp em với

• 243 Bài viết

• 460 Được cảm ơn

Mình đã triệt 1 gói vĩnh viễn ở Xaam Spa cách đây 4 tháng và đến giờ chưa thấy mọc lại. Cũng có vài sợi lưa thưa nhưng ko đáng kể so với lông cũ đậm màu và dầy của mình. Mỗi lần triệt cách nhau 3 tuần, tổng cộng mình làm 6 lần. Bảo hành vĩnh viễn trọn đời. Bạn có thể tham khảo thử, giá rổ hợp lý cho triệt tất cả các vùng. Như mình chỉ triệt 1/2 chân thôi.

Gut luck
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em mua trọn gói làm 3 lần rồi, mà hơn 2 tháng rồi không thấy mọc lại, còn tới 7 phiếu, hiệu quả lắm luôn ạ.
    bạn có nhu cầu thì mình thanh lý cho.
    Mình ở biên hòa.mình mua thẻ triệt lông tại Hồng Diễm ấy
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nganvohce93 Xem bài viết
    E ở trong Nam, e thấy voucher nhiều nhưng chưa dám mua, đang tham khảo các mẹ trên đây, C xem nếu có cái nào uy tín mà ở cùng miền c, e mình dắt nhau đi cùng
    Em ở Biên Hòa, mua trọn gói 10 lần . làm mới có 3 lần là trụi lũi luôn, , bây giờ dư 7 phiếu , bao giờ mới làm cho hết nên muốn thanh lý. mẹ nào có nhu cầu 0613.857.056
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hatbui Xem bài viết
    Ở Xì Gòn thì ở đâu vậy các chị?
    Ở sài gòn thì có Thu Cúc cũng được, còn ở HN hôm nọ ra bên Green Tara thấy tư vấn tốt phết, công nghệ thì chắc như nhau mấy mẹ nhỉ
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em co nho em dau cung dung kem boi rung long,nhung khi long moc lai rat ram va day,cu nhu long dan ong day chi ah.Em co dan em no di triet long vinh vien o Mandala spa quan 11 vi thay may nho ban cung triet o do hieu qua lam ma gia khong ton phi mat bang nen rat ok,moi 2 lan ma long em dau minh rung het han,thay hieu qua nen mach nho cac me nao co con em,chau chac muon triet long thi thu tim hieu cho do xem.
    comment by WTT mobile view
    • 120 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mình đi spa triệt lông đc 2 lần thì mua máy về nhà tự làm luôn, tính ra tiết kiệm được kha khá mấy bạn nên cân nhắc mua máy cho rồi
    MTM3ODM5OTY2MQ---------------------------------------------------------------------------------------------------ID: scorpions2011 - Pass: 123456 T12/2012 lên dĩa - 7/1, 7/2: QKD - 12/3 QKD: bắt đầu đo nhiệt độ + uống Vitamin E - 16/4 QKD : uống cam mỗi ngày - 19/5 QKD - 20/6 QKD - 22/7 thử que 2v nét (14srt) Con yêu bình an về với bố mẹ nhé
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe nói đã có mấy loại máy triệt lông vĩnh viễn rồi mấy mẹ đọc ở đây tham khảo xem làm ở nhà có được không rẻ hơn nhiều đi spa

http://mayruamat.com/may-triet-long-...ha-Silkn-Glide
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em nghĩ chẳng có gì là vĩnh viễn, em xác định là 3-4 năm nó sẽ mọc lại hoặc thậm chí 2 năm (cơ địa em lông lá phát triển nhanh lắm). Em chỉ thắc mắc là nó có hại gì cho da hay gây ra bệnh lý gì về da hay không thôi
    " Chia tay thì chia tay, đồ đạc tiền bạc đều cho em cả, anh cái gì cũng không cần, chỉ cần khi đi em đừng quên mang theo anh là được."

- Phù sinh Lục kí | Nam Khang
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thammaccau Xem bài viết
    Em nghĩ chẳng có gì là vĩnh viễn, em xác định là 3-4 năm nó sẽ mọc lại hoặc thậm chí 2 năm (cơ địa em lông lá phát triển nhanh lắm). Em chỉ thắc mắc là nó có hại gì cho da hay gây ra bệnh lý gì về da hay không thôi
    thường thì nó không nhanh và nó sẽ mọc lại ít hơn bạn ạ.cũng tầm 3-5 năm khi đó lại tiếp tục dùng máy triệt thôi ở đây nói triệt vĩnh viễn là triệt cái đang tồn tại không phát triển lên như khi mình cạo nữa còn cái mới sinh ra làm sao mà triệt được
    • 21 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Máy ở làm ở nhà theo công nghệ nào vậy bạn ? Máy ở Spa toàn mấy chục ngàn usd một cái sao mua dùng cá nhân được?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của vamamassagespa
    • 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng rồi bạn thammaccau, vì cơ thể của mình tự phục hồi nè, nên tùy cơ địa mà lông sẽ mọc lại sau 2-3-5-10 năm, và khi mọc lại vẫn sẽ tơ hơn nhiều so với lúc chưa triệt.Máy triệt lông không ảnh hưởng gì tới sức khỏe, vì ánh sáng sinh học chỉ tìm đúng nang lông và hoạt động vào mầm nhú của sợi lông thôi bạn ạ. tuy nhiên khi triệt lông, sẽ làm bề mặt da bạn hơi khô. tuy nhiên với công nghệ triệt lông hiện nay, thường Ánh sáng elight thường kết hợp với sóng RF nên giải quyết luôn vấn đề thâm sạm lỗ chân lông to.
    nếu ở Biên Hòa bạn có thể tìm hiểu thử công nghệ triệt lông bên Hồng Diễm, vì đang có chương trình khuyến mãi và cách thức thanh toán linh hoạt,
    FB : Hồng Diễm Spa & Clinic
    Chuyên điều trị các vấn đề về da
    • 153 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Dạo này mình thấy nhiều bạn hay nhắc đến Bệnh viện thẩm mỹ Kangnam, thấy bảo chỗ này triệt lông ok lắm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình làm Spa và bên mình cũng đang có dịch vụ triệt lông nách vĩnh viễn, các chị chỉ cần làm từ 4-6 lần là hết rồi, được bảo hành trọn đời, Nói là vĩnh viễn nhưng sẽ không hết hẳn được, sau 5-7 năm lông nếu có mọc lại thì sẽ là lông tơ, nhìn thẩm mỹ hơn rất nhiều so với lông bây giờ của mọi người
    Giá bên mình cũng rất rẻ, chỉ từ 1,4 triệu cho 1 liệu trình ( không phát sinh thêm bất kỳ chi phí nào)
    Chị em nào ở Đà Nẵng thì ghé Spa ủng hộ nhé
    ĐC: 35 Lê Thanh Nghị, TP Đà Nẵng
    ĐT: 0905 029 433
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Hado Xem bài viết
    Chút kinh nghiệm muốn chia sẻ với các mẹ. Mình có người bạn cũng đã từng làm TLVV = IPL cách đây mấy năm, nói chung ko đạt đc hiệu quả 100% nhưng lông mọc lại rất rất ít & thưa, nhìn ko đáng kể, nói chung là tốt. Nhưng mình có 1 lời khuyên là nếu mẹ nào ko có ý định sinh con nữa thì hãy làm, có nếu còn ý định có con thì ko nên làm. Tại sao ư??

Đến khi đứa bạn mình sinh đứa thứ 2 thì con nó bị lệch lỗ tiểu thấp, tức lá lỗ sáo để đi tiểu ở chim của bé bị lệch. Nó rất đau khổ ko hiểu nguyên nhân vì sao, vì đứa đầu hoàn toàn bình thường.

Mình tìm hiểu rất nhiều tài liệu về bệnh này, một số tài liệu nói rằng nguyên nhân là do người mẹ thiếu nội tiêt andogen (mình ko nhớ tên chính xác), rồi khi mình tình cờ tìm hiểu TLVV thì tài liệu nói là TLVV sẽ làm giảm nội tiết andogen, 1 loại làm cho lông mọc trở lại. Đại khái thế, thế là mình liên tưởng đến 2 cái này với nhau, có thể là 1 trong những nguyên nhân gây ra dị tật của bé như thế.

Ko chắc chắn lắm về giả thuyết này nhưng tốt nhất là nên làm sau khi đã hoàn thành nghĩa vụ sinh đẻ, vì ít nhiều nó ảnh hưởng đến nội tiết của người mẹ, mà khi có bầu nội tiết của ng mẹ ảnh hưởng rất nhiều đến hình hài thai nhi.
    Ôi người e như rừng rậm amazon ấy, nếu như chị nói thì e phải nhẫn nhục từ h (20 tuổi) đến khi lấy chồng (khoảng chục năm nữa) và đẻ con xong hết mới đi TLVV đc sao 😱 Hic hoang mang quá...
    • 118 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trong topic này toàn seeder nhỉ
    Sau một thời gian tốn rất nhiều tiền vì cái vụ lông lá mình rút ra được kết luận như sau:
    1. Đừng ai dùng mấy cái công nghệ IPL, E-light, New E-light...toàn lừa đảo, chẳng có tác dụng mẹ gì cả, vì vậy hỏi thật kỹ công nghệ của spa trước khi mua phiếu, đừng nghe những lời đường mật lừa đảo
    2. Công nghệ Diode Laser triệt cũng khá tốt nhưng đau kinh khủng. Họ quảng cáo là không đau, nhưng thật ra chỉ ko đau nếu chỉnh mức năng lượng thấp, dĩ nhiên mức năng lượng thấp thì chẳng triệt được gì cả, còn mức năng lượng cao thì đau đến mức mún chửi tục. Diode laser ko triệt được lông đen cứng ở những khu vực chân lông nằm sâu dưới da, vì thế nó chỉ triệt được khoảng 60%-80% lông thôi, sau đó khoảng 3-4 tháng thì lông lại mọc lên như cũ
    • 1,301 Bài viết

• 1,339 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2015
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ice.Tea Xem bài viết
    Trong topic này toàn seeder nhỉ
    Sau một thời gian tốn rất nhiều tiền vì cái vụ lông lá mình rút ra được kết luận như sau:
    1. Đừng ai dùng mấy cái công nghệ IPL, E-light, New E-light...toàn lừa đảo, chẳng có tác dụng mẹ gì cả, vì vậy hỏi thật kỹ công nghệ của spa trước khi mua phiếu, đừng nghe những lời đường mật lừa đảo
    2. Công nghệ Diode Laser triệt cũng khá tốt nhưng đau kinh khủng. Họ quảng cáo là không đau, nhưng thật ra chỉ ko đau nếu chỉnh mức năng lượng thấp, dĩ nhiên mức năng lượng thấp thì chẳng triệt được gì cả, còn mức năng lượng cao thì đau đến mức mún chửi tục. Diode laser ko triệt được lông đen cứng ở những khu vực chân lông nằm sâu dưới da, vì thế nó chỉ triệt được khoảng 60%-80% lông thôi, sau đó khoảng 3-4 tháng thì lông lại mọc lên như cũ
    Sao bạn m triệt lông nách thấy ok lắm mà, triệt 10 lần, h lâu lâu mới ra 1,2 cộng mảnh thôi
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cg đang muốn đi triệt lông ở nách và vùng kín đây các nàng ạ. Check thông tin thì trùi ui loạn não, quá nhiều spa và giá cg chênh lệch khủng khiếp từ 600k đến 8m. Mình ở HN, có mẹ nào vó đ/c tin cậy không? Chia sẻ cho mình nha.