• 1 Lượt chia sẻ
  • 78.2K Lượt đọc
  • 126 Trả lời

• Trang 6/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 890 Bài viết

• 1,273 Được cảm ơn

Báo cáo là vừa rồi tớ đi đốt ở 108 rồi. Chằng chịt luôn. Tuy nhiên mình nhận thấy là đốt kiểu này ko hết được nhân. Nhất là các mụn nhỏ, sâu tít dưới da. Nên khi đốt về thì đợi vài ngày khi mụn bắt đầu săn lại thì mình lấy tay nặn ra. Eo ơi, nặn được sướng lắm ý vì nó tòi ra 1 hạt cứng như hạt cát vàng. Nhưng chỉ áp dụng với nhân mụn già thôi. Hiện mặt vẫn còn sần sần. Chưa biết trị thế nào cho triệt để cả. Buồn ghê!
    • 53 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

[QUOTE=ngocvk
    123;28879305]hình như em bị mụn hạt cơm phẵng. thì phãi nhìn sơ không thấy đc .nó dẹp dẹp hơi gồ gồ lên. em mún chữa bằng cắch dân giang hơn.đi mỹ viện chắc chắc sẽ để lại thẹo và vết thâm.mọi người biết cách giúp em với.hiện giờ vẫn còn tí tẹo em sợ thời gian sau sẽ to lên.mọi ng` giusp em đi[/QUOT

mụn của em còn mới nên làm càng sớm càng tốt em ah. hiện giờ chị thấy có rất nhiều pp làm xử lí nhân mụn ngay trên lớp biểu bì rất đơn giản .mụn hạt cơm phẳng khac mụn thịt em ah mụn nan ra rất nhanh .em có cần tư vấn cụ thể về vấn đề này có thể điện thoại cho chị 0944710270 chị sẽ tu vấn cụ thể cho em
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Haiz, mình cũng bị mấy cục mụn thịt này, tính đi vào BV Da Liễu TPHCM khám và xử lý nó. Không biết có ai đã từng vào đó chưa cho mình xin ý kiến với nhé.
    • Ryc
    • 6 năm
    • 181 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Báo cáo cả nhà mình vừa đi đốt ở viễn da liễu hà nội, cảm giác đau và rát trong mức chịu đựng được, mình chia sẻ luôn quy trình khám: trứoc tiên các bạn khám ở tầng 1, sau đó đi thử máu, và đốt laze ở tầng 2, đốt nhanh lắm chỉ mất 5', sau đó bsy kê thuốc uống và bôi, hy vọng tình hình ổn mấy hôm nữa báo cáo cả nhà
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình mới đốt được khoảng 10 ngày, bắn laser co2 ở BV da liễu, nhưng chỗ mấy mụn to hình như mọc lại tuy ko to bằng lúc trc, nhưng có gồ hơn da 1 tí, ko biết do cơ địa mình xẹo lồi hay ko! huhu , mình đang có ý định đi BV mắt tphcm bắn lại ( dó lúc trc mình bắn laser mụn ruồi ở đây rồi, vết thương nhanh lành, ko xẹo ko sưng j hết) , ko biết mới bắn 10 ngày, bắn tiêp có sao ko? Bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với chứ nhìn ngứa mắt lắm huhuhu
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thấy TMV Thanh bình quảng cáo chữa mụn thịt quanh mắt tốt lắm. Có bạn nào đã chữa ở Thanh bình thành công chưa ?
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

up................................................ ....................
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

up................................................
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoconxinhxan_hot Xem bài viết
    mình có dùng thuốc bôi trị mụn thịt của công ty Kim Ngân Mi nè, lúc đầu mình cũng định đi đốt nhưng nghe chị bác sỹ gần nhà nói có thể để lại sẹo mà mình thì sợ có sẹo lắm, lần mò tìm cách chữa theo kiểu dân gian mãi chưa được ( đắp tỏi) , mà nó lại lan khá nhanh , sợ quá, thấy công ty này có bán, vì sợ thì vái tứ phương thôi, không ngờ chỉ bôi khoảng 12 ngày thì mụn đã xẹp đi 60% rồi , mừng lắm mà lại rẻ nữa, hy vọng dùng khoảng 1 tháng thì hết , để xem có đúng với quảng cáo không
    Chị ơi chị bôi cái kim ngân thế nào r ạ?? Chỉ e với. Mặt e có mụn thịt cả chục năm r. Lúc đầu có mấy cái giờ đầy 2 mắt xuốbg cả 2 cánh tay nữa chứ.huhu. e định bắn tia laser nhưng mới nghe tới mp trị mụn thịt của kim ngân. E mừng quá luôn. Mà chưa biết thế nào. Chị cho e biết kết quả của chị nghen. E chờ tin chị đó. Sốt ruột lắm ý
    • 57 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

bạn meoconxinhxan_hot ơi bạn dùng được bao lâu rùi cho mình ít kinh nghiệm đi mình cũng có mụn thịt dưới mắt, nó chỉ là mụn chìm có nhân trắng nhưng nhìn rất là bực. cũng muốn tiêu diệt lắm nhưng đọc trên này thấy mọi người nói đốt Laser nó vẫn mọc lại mà đau nữa. chán
    • 69 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình khụyên các mẹ ko nên đốt laze nhé? ko ổn đâu dễ để lại sẹo lắm đó, mình cũng thử rùi được 1 time mụn nó lại lên. mình hay cs da chỗ tri liêu da thành nam 51/283 trần khát chân ở đó cũng chuyên chữa mụn thịt mà họ bảo mụn thịt nó có chân rất sâu nên ko thể làm laze đc , mọc lại nhanh dễ lại sẹo. của mình làm 2 lần là hết rồi cũng gần đc 2 năm , mình thấy rất hài lòng mình cho sdt các mẹ điện họ tư vấn 0439729354
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

ở TPHCM thì nên chữa trị mụn thịt ở đâu nhỉ? Nó càng ngày càng nhiều nhìn ghê quá các mẹ ơi.
    • 127 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

cái kem trị mụn thịt Kim Ngân chị gì xài có kết quả ko nhỉ , em cũng bị mụn thịt mà ko dám đi bắn sợ đau với thâm đen ghê lắm , cái kem đó tới 500k xài ko có kq uổng lắm ????
    • 1,373 Bài viết

• 3,646 Được cảm ơn

Mình cũng bị nổi chi chít thịt dư ngay cổ vì đang mang bầu. Trước chỉ có 1 cục ngay nách, má mình chỉ cách dân gian là cột sợi tóc vào cục thịt dư, về sau nó tự rụng. Mình làm thử, nó rụng thiệt, chắc do cột tóc vào nên ko có chất nuôi dưỡng nên nó tự rụng đi
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenngan1610 Xem bài viết
    Mình cũng bị nổi chi chít thịt dư ngay cổ vì đang mang bầu. Trước chỉ có 1 cục ngay nách, má mình chỉ cách dân gian là cột sợi tóc vào cục thịt dư, về sau nó tự rụng. Mình làm thử, nó rụng thiệt, chắc do cột tóc vào nên ko có chất nuôi dưỡng nên nó tự rụng đi
    Khi cột có chặt lắm ko bạn ? mình cũng bị mấy cục to có , nhỏ có , đang rầu mún chết . Xem trên mạng thấy xát tỏi sẽ hết , bữa giờ làm hoài chưa thấy kết quả j hết
    • 244 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Mụn thịt chưa có cách điều trị chị ơi, em nghe nói chỉ có ăn uống với vệ sinh sạch sẽ thì mới hạn chế được thôi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ em bị mấy nốt sau cổ mấy năm rồi. Liệu hoa nước tỏi có hết không vậy mấy anh/chị ơi?
    • 17 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi summer2010 Xem bài viết
    Thấy TMV Thanh bình quảng cáo chữa mụn thịt quanh mắt tốt lắm. Có bạn nào đã chữa ở Thanh bình thành công chưa ?
    Mình cũng bị mụn thịt quanh mắt năm 2003 mình có chữa ở TMV Thanh Bình hết mụn và đến giờ vẫn không bị lại.
    ký cái giề
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 435 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh Huế Xem bài viết
    Mình cũng bị mụn thịt quanh mắt năm 2003 mình có chữa ở TMV Thanh Bình hết mụn và đến giờ vẫn không bị lại.
    bạn cữa hết bao nhiêu, mình cũng bị mụn thịt dưới mắt
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 939 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BọXít Xem bài viết
    hic,mấy cái nốt của e nó ko cộm mà chỉ trắng trắng li ti chìm chỗ bọng mắt ko biết có đc gọi là mụn thịt ko
    mắt e đã thâm nên càng thấy rõ, chữa = nc tỏi như mẹ SH nói thì tốt quá nhưng cái mụn của e nó chìm thì làm sao chị?
    mình cũng bị giống bạn này,nhiều khi ngứa tay cậy nhưng mà đau mà chắc lắm ạ,không thể cậy nổi luôn
  • Trang 6/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7