• 1 Lượt chia sẻ
  • 71K Lượt đọc
  • 122 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• 112 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Em ra viện 108 nhé.Ở đó chị thấy ng đi đốt kha nhiều.Bản thân chị cũng đã đốt ở đó năm ngoái.Kết quả khá hài lòng.

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng bi mụn thịt quanh mắt nè các sis ơi, đi khám ở bệnh viện da liễu TP. HCM bác sĩ bảo mình có cơ địa dễ bị sẹo lồi nên ko đc bắn laser, ko đc làm gì hết vì sẽ để lại sẹo lồi rất xấu. huhuhu. Vậy là mình phải sống với lũ rồi, vào topic này mình thấy có cách chữa bằng tỏi. Bây giờ mình đang thử nghiệm nếu có kết quả thì mình pm cho các sis.

• 55 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

các chị ơi, cái bọn mụn thịt này không chữa không đc vì thế nào nó cũng lan ra, để lâu chữa còn nhiều sẹo hơn, em đành liệu vậy, nhưng em băn khoăn kkhoong biết nên chữa ở đâu
    thấy nhiều chị chữa ở 108 rùi, em lại đăng băn khoăn ở bệnh viện da liễu Nguyễn Khuyến, không biết chỗ nào tốt hơn nhỉ, hì, vì da liễu nghe có vẻ đúng chuyên môn hơn,các chị có kinh nghiệm giúp em với nhé !

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, e đã thử nghiệm với tỏi rồi, kết quả là những mụn nhỏ và vài mụn mới mọc lên bị mất đi. Còn vài mụn to hơn tí vẫn đang bôi nước tỏi. Dưới 2 mắt của e đã giảm bớt mụn rồi. hihi. Chị nào làm theo cách dùng tỏi thì nhớ là ko để cho nước dính vào chỗ bôi tỏi nhé, và không tiếp xúc với ánh nắng mặt trời. Phải kiên trì thì mới có hiệu quả đc. Khi bôi tỏi dưới 2 mắt của e bị bầm tím nhìn giống như bị ai oánh vậy đó. Hic hic. vào cty làm việc còn phải đeo mắt kính vì lúc nó đóng vảy nhìn xấu kinh. E mong là nó hết, mỗi lần nhìn thấy đám mụn này là e thấy buồn ghê.

• 6,364 Bài viết

• 9,356 Được cảm ơn

Nghe các chị nói em thấy sợ quá, trước em có 1 cái mụn nhỏ nhân trắng sữa trên mi, em lấy kim khời ra thì hết. Nhưng gần đây em lên 2 cái nữa trên mi mắt, và 1 cái đuôi mắt. Không biết có phải dạng mụn như các chị không nhỉ

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe các chị nói em thấy sợ quá, trước em có 1 cái mụn nhỏ nhân trắng sữa trên mi, em lấy kim khời ra thì hết. Nhưng gần đây em lên 2 cái nữa trên mi mắt, và 1 cái đuôi mắt. Không biết có phải dạng mụn như các chị không nhỉ
    E giã nát tỏi rồi dùng tăm bông (loại dành cho em bé) thấm nước tỏi bôi lên vị trí của mụn. Mụn mới mọc nên sẽ hết nhanh hơn. Nếu e cứ để như thế thì nó sẽ lan ra nhiều thêm đấy.

• 301 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

hix..mấy chị ơi..e cũng bị mụn quanh mắt nhiều lắm..nhưng chẳng biết nó thuộc cái thể loại gì..nào là mụn nhỏ nhỏ li ti màu trắng..nhìn thấy mà ngứa con mắt..e lấy tay bấu ra hoài, đau lắm á, nước mắt chảy ròng ròng T_____T, nhưng chỉ bấu được vài mụn thôi, chịu hết nổi. Còn lại là những mảng cùng màu da, nhìn phát ghét. Nói chung là nó lồi lõm dưới mắt, nhìn hết sức là mất thẩm mỹ. E thấy sanh con xong càng nổi nhiều hơn. Mấy chị ở tphcm chỉ e biết bác sĩ tay nghê giỏi trị mụn thịt vơi. E ko tin tưởng thẩm mỹ viện. E biết có bác sĩ bệnh viện da liễu bắn tàn nhang và mụn ruồi ok lắm nhưng ko biết mụn thịt thì thế nào. Có chị nào rành giúp e với, e cám ơn nhiều

• 5,881 Bài viết

• 2,111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimiduy Xem bài viết
    hix..mấy chị ơi..e cũng bị mụn quanh mắt nhiều lắm..nhưng chẳng biết nó thuộc cái thể loại gì..nào là mụn nhỏ nhỏ li ti màu trắng..nhìn thấy mà ngứa con mắt..e lấy tay bấu ra hoài, đau lắm á, nước mắt chảy ròng ròng T_____T, nhưng chỉ bấu được vài mụn thôi, chịu hết nổi. Còn lại là những mảng cùng màu da, nhìn phát ghét. Nói chung là nó lồi lõm dưới mắt, nhìn hết sức là mất thẩm mỹ. E thấy sanh con xong càng nổi nhiều hơn. Mấy chị ở tphcm chỉ e biết bác sĩ tay nghê giỏi trị mụn thịt vơi. E ko tin tưởng thẩm mỹ viện. E biết có bác sĩ bệnh viện da liễu bắn tàn nhang và mụn ruồi ok lắm nhưng ko biết mụn thịt thì thế nào. Có chị nào rành giúp e với, e cám ơn nhiều
    Theo ý kiến cá nhân của mình thì BS da liễu giỏi là BS chẩn đoán bệnh đúng và điều trị nhanh hết. Còn cái mụn thịt này là bệnh không thể điều trị rồi, chỉ có cách đốt thôi. Mình nghĩ là việc đốt này ai làm nhiều thì quen tay thôi, mà BS đâu có thường cầm máy đốt đâu, vì vậy nên đến BV Da liễu để đốt. Mấy cô kỹ thuật viên ở đó một ngày đốt cả trăm người.

Mình cũng vừa đốt hồi thứ 3 tuần trước, hôm nay gần 1 tuần rồi nè.
    Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5

• 45 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào cả nhà! Nay e lại up topic này lên, nhờ các chị chia sẻ kinh nghiệm đã chữa chị sau 1 khoảng thời gian thì thấy hiệu quả ra sao? Tối qua e mới phát hiện ra có vài nốt li ti hơi sần lên vùng quanh quầng mắt, e chưa đi khám nhưng tìm hiểu qua topic nhà mình và ngồi google cả buổi sáng thì e chắc mẩm mình cũng bị u tuyến mồ hôi đau khổ quá các chị ạ nhưng e thấy mấy vết mụn của e có lẽ đang ở giai đoạn đầu, vì còn chưa nổi thành mụn hẳn, chỉ li ti sần sần dưới da thôi, cũng chưa lan rộng, e có nên đi đốt như các chị chia sẻ ngay k or là thử kinh nghiệm dân gian trc đã ạ? Em cảm ơn cả nhà! Mong các chị giúp e, vì phát hiện ra cái bệnh này mà đêm qua e mất ngủ luôn đó ạ

• 301 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình hỏi kết quả thế nào rồi bạn, ok chứ??