• 1 Lượt chia sẻ
  • 76.3K Lượt đọc
  • 123 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 579 Bài viết

• 1,005 Được cảm ơn

Đau khổ quá, lúc đầu e chỉ bị mấy cái ở bụng thôi, giờ nó lan ra khá nhiều rồi. Dạo này thấy ngứa ngứa ở dưới mắt, tự nhiên soi gương thấy vài nốt nữa xuất hiện. Em không biết làm cách nào bây giờ? Trước đây e đọc trên 24h thấy bảo thẩm mỹ viện Thanh Bình trị đc mụn thịt có bảo hành, không để lại sẹo, e hí hửng đi thử. Kết quả là họ cũng đốt laze như chỗ khác,rồi cũng vẫn để lại sẹo. Tiền mất tật mang. Hic...

Từ lúc có thêm mấy nốt trên mặt e lên google tìm thấy có 1 chỗ ở Lĩnh Nam bảo trị mụn thịt = phương pháp mới mà ko bít là phương pháp gì nữa. Đã có mẹ nào làm chuột thí nghiệm chưa hoặc có mẹ nào đã tiêu diệt thành công mụn thịt rồi thì chia sẻ kinh nghiệm cho e cũng như các người bị mụn thịt khác với. E cảm ơn trc ạ!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 14/09/2010 vào lúc 05:38 AM. Lý do: tên topic
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Trị nám bằng nha đam

Có mẹ nào dùng nha đam để chữa nám ở mặt chưa vậy? Có hiệu quả k ak? Chỉ e cách làm vs. Tks các mẹ

• Kinh nghiệm trị mụn

Dạo này da mình bị mụn kinh quá, toàn mụn bọc. Mọc thành ổ luôn, đỏ đỏ thâm thâm trông phát gớm huhuu. Hồi trước da mình tuy dầu nhưng gần như không có mụn, chỉ thỉnh thoảng mới li ti vài cái trứng cá gọi là. Thế mà bây giờ tuổi xế chiều da lại đâm đổ đốn kiểu này. Mình mở topic này để các mẹ...

• Bánh Bông Lan Trứng Muối Phô Mai Chà Bông Giá 80k---150k 1 Ổ Có Giao Sĩ.......

Nhà mình là lò bánh gia truyền từ lâu,hôm nay quyết định kinh doanh thêm loại bánh bông lan...

• Chia sẽ kinh nghiệm trị mụn, trị sẹo mụn, lỗ chân to và làm đẹp da!

Da mình trước bị mụn rất nặng và kéo dài rất lâu nên để lại rất nhiều di chứng như sẹo mụn, vết thâm, lỗ chân lông to, da thiếu nước và rất không mịn màng. Thời gian vừa rồi mình được bà chị bày cho 1 phương pháp trị mụn rất hiệu quả và còn làm mịn da nữa nên mình muốn chia sẽ với mọi người đây.

• Tôi đã phá hủy làn da của mình thế nào?

Đọc để mà cẩn thận nha các chị em Ngày từ thời phổ thông, tôi đã luôn tự hào vì mình sở hữu một...

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conduongmua Xem bài viết
    Đau khổ quá, lúc đầu e chỉ bị mấy cái ở bụng thôi, giờ nó lan ra khá nhiều rồi. Dạo này thấy ngứa ngứa ở dưới mắt, tự nhiên soi gương thấy vài nốt nữa xuất hiện. Em không biết làm cách nào bây giờ? Trước đây e đọc trên 24h thấy bảo thẩm mỹ viện Thanh Bình trị đc mụn thịt có bảo hành, không để lại sẹo, e hí hửng đi thử. Kết quả là họ cũng đốt laze như chỗ khác,rồi cũng vẫn để lại sẹo. Tiền mất tật mang. Hic...

Từ lúc có thêm mấy nốt trên mặt e lên google tìm thấy có 1 chỗ ở Lĩnh Nam bảo trị mụn thịt = phương pháp mới mà ko bít là phương pháp gì nữa. Đã có mẹ nào làm chuột thí nghiệm chưa hoặc có mẹ nào đã tiêu diệt thành công mụn thịt rồi thì chia sẻ kinh nghiệm cho e cũng như các người bị mụn thịt khác với. E cảm ơn trc ạ!
    Truoc day minh cung bi nhu ban day nhung bi it hon, minh chua thanh cong tai cho cua bac sy Tho - Truong khoa da lieu BV 108. Ban co the den Phong kham cua bac ay o so 125 Nui Truc. Chuc ban thanh cong!
    • 579 Bài viết

• 1,005 Được cảm ơn

Bạn Biết Gì Về Mụn Thịt Quanh Mắt?

(U tuyến mồ Hôi )

Mụn thịt quanh mắt hay còn gọi là ( u tuyến mồ hôi ), thường xuất hiện ở quanh mi mắt dưới.

Biểu hiện ban đầu là những hạt nhỏ li ty màu trắng, lành tính.

Thường gặp ở tuổi dậy thì, nữ nhiều hơn nam, đặc biệt phụ nữ sau khi sinh mụn phát triển nhanh, mụn có thể lan khắp mặt và xuống cả cổ.

Bệnh do rối loạn chuyển hóa chất tạo keo dưới da gây nên, vì vậy uống hay bôi bất kỳ loại thuốc nào đều không khỏi được mà phải can thiệp bằng máy chuyên khoa.

Cách điều trị: trước đây đã có một số phương pháp điều trị; như áp Nitơ lạnh, Laser CO2 để tiêu diệt những mụn này nhưng kết quả mang lại hiệu quả thấp, hay tái phát, hơn nữa Laser thường để lai sẹo, vết thâm và rối loạn sắc tố dưới da.

Tại Phòng Khám chuyên khoa da Thanh Hiền với hệ thống máy chuyên khoa hiện đại, kết hợp với phương pháp điều trị mới, những mụn này được triệt tiêu ngay dưới lớp biểu bì, không gây tổn thương bề mặ da. Chỉ trong một thời gian ngắn vùng da điều trị sẽ nhẵn mịn, mang lại tự tin cho làn da của bạn.
    • 147 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

em thì dùng mẹo dân gian là bôi nước tỏi.vài lần là nó tự chồi nhân rồi hết .mà em nhớ ko nhầm thì em đã trả lời 1 bài như thế này rồi.KO biết có phải 2 bài đều của chủ topic này ko
    • 231 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SH_889 Xem bài viết
    em thì dùng mẹo dân gian là bôi nước tỏi.vài lần là nó tự chồi nhân rồi hết .mà em nhớ ko nhầm thì em đã trả lời 1 bài như thế này rồi.KO biết có phải 2 bài đều của chủ topic này ko
    Bạn ơi, chi tiết thì mình làm như thế nào vậy, mình cũng hay bị cái này lắm, mình cũng từng "trị" nó theo cách của mình, thấy cái nào hơi cộm lên thì lấy đầu kim khượi nó lên, vài lần cho nó xẹp xuống, 1 cái xẹp thì mấy cái kia cũng xẹp theo. Nhưng mùh mụn to, ở quanh vùng cứng thì còn làm được, chứ mụn ở sát mí mắt thì mình pó tay.
    "Mưa rơi rơi, bóng anh như làn khói
    Mưa rơi rơi, bóng anh xa ngàn khơi
    Mưa rơi rơi, có hay chăng lòng tôi
    Có hay bao giờ bóng người yêu tới"
    • 209 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

hic,mấy cái nốt của e nó ko cộm mà chỉ trắng trắng li ti chìm chỗ bọng mắt ko biết có đc gọi là mụn thịt ko
    mắt e đã thâm nên càng thấy rõ, chữa = nc tỏi như mẹ SH nói thì tốt quá nhưng cái mụn của e nó chìm thì làm sao chị?
    everyone laugh at me because i'm diffrent, but i laugh at them because they're same
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 178 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

các chị ơi, sao không ai trên topic này vậy? giúp em với các chị, chị SH-889 chị chỉ rõ em cách trị với nước tỏi đi chị, em thanks chị nhiều nhêều
    • 231 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Cũng có nỗi "sầu chung" giống nàng, up lên để chờ SH-889 vô chia sẻ bí kíp với nước tỏi
    • 525 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

hix!cho em dô chung hội với..sao cái mẹt em cái j xấu xí cũng có hết z nè,em cũng làm giống chị tocxu,lấy đầu nhọn của cây nặn mụn khươi lên,để khô khô rùi nặn ra,mà có cái ra nhân,có cái đau quá,nặn ra hok nỗi:Crying:
    up..up..!Chị SH889 ới ơi..!!!!!!
    • 112 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Các chi ơi.Tỏi không hết được đâu.Em nghĩ bạn đó bị mun cơm hay gì đó thôi.Bản thân em bị mụn thit ở mắt cũng chục năm rui`.Lúc nhỏ thì không để ý nhưng lúc lớn bít làm đẹp thì hay chú ý lắm.TÌm đủ mọi phương pháp dân gian mà không ăn thua.Tỏi em đã từng bôi.Nhưng khó chịu lắm.Cay hết cả mắt vì hơi nóng nó bay lên mà.Có khi còn bị rộp nuẵ y.Cũng không ăn thua.Thế là đợt thang 2 vừa rồi em quyết tâm đi đốt.Giờ các vết đốt đã bong.Tinh đến nay là gần 1 tháng chuă đẹp luôn đc nhưng mụn thịt đã hết.Chỉ còn đỏ đỏ thui.Em thấy những người đi đốt rui` bảo bôi thuốc tầm 2,3 tháng là hết đỏ và sẽ đepj hơn.HI vọng là vậy.
    • 525 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

bạn ơi đốt có đau hok bạn?sao mình thấy ghê ghê quá,lúc đốt xong mình để mặt vậy lun hay có che chắn j lại không b?
    • 112 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Tớ thấy nhiều người bảo như kiến đốt.Tớ thì thấy như kim châm ý.Cũng hơi đau nhưng cố gắng vẫn chịu được mà.Lúc đót xong thì xấu lắm.Tại mắt tớ nhiều nên nhìn hơi ghê.Thât ra chẳng phải che chắn gì cả.Nhưng tớ có mang theo kính nên đeo lun cho đỡ ngại.HI`.Muốn đẹp phải chịu khó lên bạn ạ.Tớ đốt ở viên 108 nên cũng yên tâm.
    • 184 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Cái này cũng lây à chị ? nó cũng không kém trứng cá đâu chị nhỉ .
    • 231 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Hic, cái nì vô hại nhưng mất thẩm mỹ lắm, nhất là khi mình make up í, 2 bên má thì láng mịn, còn dưới vùng mắt thì lộm cộm, lộm cộm, nhìn ghét kinh :mad:. Theo chị thấy thì nó có lây đó, có 1 nốt mà k trị liền thì 1 t/g sau nó nhảy ra những nốt khác, bực ghê gớm
    • 525 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

chính xác là nó có lây lan đấy ạ,mặt em hồi đầu có 1,2 cái thôi,lâu không để ý nhìn lại thì 1 mớ rồi,nhưng nhỏ li ti hơn:Crying:,bạn nguyenlan đi đốt chi phí hết bao nhiu vậy bạn?mà nó có hết hẳn lun,hay 1 time thì bị lại hok bạn?
    • 178 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

vui quá, có các chị, các bạn tham gia ùi. Em sinh 85, ai lớn hơn thì em gọi chị , còn bằng hoặc nhỏ thì hô bạn nhe. Hihi

Mắt của em mới bắt bắt đầu lấm tấm mỗi bên dưới mắt khoảng 20 cái thịt. rầu quá mấy chị ơi, em ở sài gòn, nghe nguyenlan88 bảo lên 108, mà chổ đó tận Hà Nội. Em sợ nhất là bắn xong để lại sẹo thâm, do da em "độc " lắm, có 1 vết thâm mụn mà cả năm chưa bay. Huhuhu.

Các chị ơi, đừng bỏ rơi em nhe. Em mong sự an ủi của mấy chị. Tuần sau khoảng 15-3 em sẽ đi trị, mà đang do dự không biết trị ở đâu đây? Bệnh viện da liễu Q3, Bệnh viện Hùng Vương, hay Y dược??????

Giúp em nhe. Thanks mấy sis vô vàng....
    • 112 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Tớ cũng mới bắn hồi đầu t2/2011 mà.Chi phỉ bắn hết 1,2tr cộng với tiền thuốc là 800K. tổng cộng là 2tr.Giờ vẩy đã bong hết rui`.Nhưng vẫn còn đỏ đỏ.Hơi xấu 1 tẹo.Hì.Nhưng mình nghĩ sẽ mờ dần thui.Mà để lâu công nhận nó lan thật.Lúc mình bắn đếm có khi phải tỳâm 80 nốt dưới mắt ý.nhìn ghê.Mong sao nó đừng mọc lại.Mình thấy bảo có người mọc lại có người không.Nhưng phải tầm 2,3 năm mới mọc lại cơ.Mình có mấy cái ảnh sau khi đốt mình chụp lai để so sánh .Bạn nào qtâm mình gửi cho để chuẩn bị tâm lý.Hi`.Nó xấu nên ko tiện cho lên Web.
    • 178 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

nguyenlan88 gửi cho mình đi, thanks nhiều lắm hen. Nhớ gửi cho mình đó. Duyên đang định ghé bệnh viện da liễu đốt đây, mà sợ sẹo quá. hichic
    • 326 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Tớ cũng đã đốt mụn thịt trước tết 1 tháng, đốt xong không để lại sẹo lồi hay lõm nhưng vẫn còn vết thâm đến h cũng chưa thấy hết. Đang lo không biết nó có hết không nữa đây. Tớ đốt xong đếm tất cả là 60 nốt, chi phí 2tr chưa kể tiền thuốc, tớ cũng đốt ở viện 108.
    • 525 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

thanks nguyenlan và canary nhìu nhé!:LoveStruc:vết thâm chắc từ từ rùi nó sẽ hết thôi,mình chịu khó bôi thuốc là đc:Smiling:
    @duyen:chị ơi cố lên!hè này chắc em cũng đi tiêu diệt mấy cái mụn thịt này thui,em ở Bình Dương lại bận học túi bụi chắc hè mới rảnh đi đc,chị tới mấy bệnh viện đó coi họ tư vấn như thế nào rùi hãy quyết định xem nên chọn chổ nào nha chị:Smiling:
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7