Dưỡng da - Làm đẹp da

Kinh nghiệm dưỡng lông mi bằng dầu dừa sau một tháng của m đây!

Đến trả lời mới nhất
  • 13 Lượt chia sẻ
  • 23.4K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

M rất thích làm đẹp nên lang thang trên net suốt để tham khảo kinh nghiệm của mọi người!
    Nào là làm trắng, trị mụn trị thâm mà m thấy sao cứ mơ hồ...chắc là do cơ địa của mỗi người!
    Nhưng có một kinh nghiệm m rất muốn chia sẻ với chị e trên wtt là cách đây đúng 1 tháng vào ngày 13 tháng 11
    mình quyết tâm dùng dầu dừa DƯỠNG MI ..vì m thấy nó có tác dụng rõ rệt.

Mỗi tối sau khi thoa kem dưỡng nào mặt nào mắt, mình lại dùng tăm bông thấm dầu dừa và miết theo hàng mi, m thường miết mi trên mi dưới xong rồi nhắm mắt lại và miết từ đầu đến đuôi một lần nữa.. Nếu bị vây vào mắt các mẹ dùng đầu kia của tăm bông chậm lại nhé!

Và đây là kết quả: hàng mi của m dài ra rồi nhé nhưng ko cong vút lên đâu nhé, dài ngang ra thôi, phải nói rõ ràng nhất
    là mi dưới nhé hihihi Tất nhiên mi cũng như tóc dài ra rồi cũng phải rụng nên các mẹ hãy kiên nhẫn nhé!

Vài dòng chia sẻ với các mẹ. Chúc các mẹ luôn xinh đẹp...
    Nhỏ bé và điên đảo
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 44 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thế cũng thử xem sao. CÓ mẹ nó làm thử có kết quả thành ra mình cũng có hứng làm. CHứ trước có biết rồi nhưng ko nghĩ là nó dài ra được.
    • 221 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Bạn dùng xong mi có yếu mới hay rụng không, thấy mấy chị bạn mình kêu nên mình chưa dám thử
    • 110 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

mình có thử dầu oliu thì bị rụng
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

dài ngang tức là dầy mi lên ý hở mẹ nó, Dầu dừa ấy mẹ nó mua ở đâu + giá cả như nào vậy, mi dưới của mình ko đều chán càng về đuôi mắt càng mất hút chứ, huhu
    • 36 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

E cx đang dùng và e cx mách cho đứa bạn dùng cùg. Sau mấy ngày đã thấy khang khác r. Sau 1 tuần e thấy mi nó dầy đen hơn hẳn. E lười bôi nhưg vì review quá tốt nên phải cố gắng thôi.Mà nếu dùng bôi mi thì các mẹ tự làm dầu dừa cho an toàn vì mình làm mới biết nó như nào,bôi lên mi đấy chứ k đùa
    Hottrend 3CE,Etude,Tonymoly... http://trinhtrancosmetics.com/ Giá cả phải chăng nhiều ưu đãi
    • 684 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

e đã thử cách này cách đây 2 tháng, thấy topic này cũng vào bon chen chút xíu ạh
    tình hình lông mi của em là thật-sự-cực-kì-rất-là-ít, ko có 1 cọng mi dưới nào lun. đã vậy mắt còn híp nhìn như mắt lợn luộc e nghe đồn về dầu dừa nhìu qá nên cũng quyết tâm thử, trc khi đi ngủ e dùng tăm bông phết nhẹ 1 lớp lên mi, mátxa 1 tí rồi ngủ, sáng dây rửa mặt bình thường. sau hơn 1 tuần (e nhớ ko lầm là 8 hay 9 ngày j đó) đêm nào cũng siêng năng áp dụng thì e đã thấy dc lông mi dưới của e ah, thật sự ko phải là tin vịt đâu, e ko ngờ là dầu dừa có thể cứu dc hàng lông mi vừa cụt vừa thưa vô duyên của em. bây giờ em cũng còn dùng, mà thi thoảng thôi, tại vì thấy đẹp rồi nên lười hị hị bây giờ mi trên mi dưới dài trông thấy rùi nhe,ko dc cong lắm nhưng đỡ hơn trc rất nhìu. dầu dừa em tự nấu tại nhà, 15k cơm dừa cũng dc 1 hũ be bé mà xài mút chỉ Cà Mau luôn. lỡ mà dầu dừa có dây vào mắt cũng ko có cay rát j đâu ah. nếu là dầu dừa hơi cũ rồi thì có thể hơi nhột nhột 1 tí. e cũng có thử dùng dầu oliu cho mi, nhưng mà lỡ dính 1 chút cay qá ko chịu nổi nên quay về trung thành với dầu dừa rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình tự làm...
    Lúc đầu cũng lười lắm nhưng làm được rồi thì thấy cực kì dễ!
    Dầu oliu mình cũng dùng rồi nhưng thật sự cay hơn dầu dừa đấy.
    Các mẹ kiên trì nhé!
    Nhỏ bé và điên đảo
    • 663 Bài viết

• 697 Được cảm ơn

mình cũng bon chen tí.
    trc đây minh nghe cách này vs vaseline hoặc vitamin E. minh về bôi ca vaseline thay ko ăn thua. bấm bung mua kem kích làm dài về bôi cũng ko xi nhê. thôi để hum nào dùng dầu dừa thử. sẵn còn 1 ít trong chai đây.
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hihi, em cũng có xài, mi dài thì chưa thấy dài (tại lười thoa quá, mà lại hơi nặng chất dầu nữa, thêm cái da mình da dầu nữa ) mà thấy nó khỏe và dày lên.

thật ra, dầu dừa của VN mình rất tốt, mà công dụng lại bằng và hơn dầu oliu nhìu. bây h mới thấy m.n nhắc tới dầu dừa, chứ hồi đó toàn thấy lăng xê dầu oliu, mắc mà nặng dầu, rít :P

các mẹ ai có ng` wen ở Bến Tre thì gửi mua, hum bữa ông e mang lên 1 lít có 100k thôi ( thấy ở trên tp HCM có nhìu chỗ bán 500ml/120k =)) mà k thơm mùi kẹo dừa như chai của ông e)

hoặc là có thể tự làm ở nhà, hơi cực 1 chút.... mà nó vui, thơm cả nhà kaka
    • 125 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

đánh dấu...........................
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn Kemlengkeng thân ơi, mình thấy bạn nói là ông bạn có đem lên 1 lít tinh chất dau dừa cho bạn đó. Bạn có thể bán cho mình nữa được không. Mình cũng muốn mua, ma` giá bán bên ngoài mắc quá.. hix hix.. được thì pm mình biết sớm nha..hi
    • 75 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Đánh dấu, mình đang thử mà chưa thấy kết quả, hehe để chờ 1 thời gian xem
    • 2,880 Bài viết

• 4,388 Được cảm ơn

Mách các mẹ cách này nhé, mua ít hạt hạnh nhân về, dùng lửa đốt cho cháy vụn, sau đó kiếm cái lọ mascara nào ko dùng nữa, rửa sạch đi. Trộn vụn hạnh nhân vs dầu dừa hoặc (olive, caster oil....) sao cho nó sền sệt lại, dùng làm mascara vừa làm dài mi vì hạnh nhân có thể mọc mi đấy.
    Men see it as an achievement to sleep with many women, the real achievement is to find that one woman who will deal with your sh*t for many years
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 72 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Công nhận dài ra thật , mi tớ còn hơi cong cong nữa. Hi
    Em yêu anh, bởi vì anh là nắng Có giọt sương nào thiếu nắng lại long lanh
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

dầu dừa àh...hiii để mình dùng thử....mình dùng vaselin mà chẵng có xi nhê gì....bữa xém nữa mình mua mấy cái serum dưỡng mi gì đâu mà tới 2tr mấy....để mình thử dầu dừa xem hiệu quả thì sướng quá còn gì
    • 181 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

em đang thử đây. hihi. e thử với cả tóc nữa. Thấy tóc cũng mềm mượt đấy, nhưng hình như k giảm rụng ((
    • 113 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Tớ đây, dùng dầu dừa cho cả tóc và mi, mi thì kết qủa thấy nhanh rõ rệt, dày hơn, đen hơn, nhất là mi dưới. Nhìn rõ luôn í. Tóc thì kết qủa chậm hơn vì mình cũng lười. ^^ đang cố gắng tuần ủ tóc lần mà toàn lười như hủi í. ^^
    • 459 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

mi mình lúc trước dài nhưng không công , nghe lời xúi bậy cắt bớt cho công giống mi của trẻ em ấy , thế là cắt mất 1/3 , giờ nó không dài ra nữa lấy đâu mà công , hối hận muộn rồi , nghe dầu dừa có thể cải thiện chắc cố gắng làm thử .
    • 278 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Có chị ở HN mách em địa chỉ tin cậy mua dầu dừa đc k ạ, Lên mạng mua mà ngừoi thì lọ vàng, người lọ trắng, lại sợ các bạn í bán hàng cũ sợ ôi thiu k biết nên mua của ai nữa, tự làm thì không biết làm mà nghe bảo lâu lắm EM cảm ơn trước ạ
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3