DA ĐẸP

Kinh nghiệm chữa viêm lỗ chân lông

Đến trả lời mới nhất
  • 228 Lượt chia sẻ
  • 352K Lượt đọc
  • 869 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn bôi có bị mọc lông ra nhiều hơn không?
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em cũg thử hết các cách:
    -Khám da liễu, mua thuốc bôi.--->ko hết, bị nặg hơn, để lại mảng thâm nám da (mình đoán do bôi thuốc nó bít lỗ chân lông nên nặng hơn)
    -Bôi nc chanh, tẩy muối, tắm cám gạo,...
    -Tẩy da chết,...
    ...
    Ko đỡ
    Mình bị lâu năm rồi (hơn 10 năm)
    Song gần đây mình bắt đầu hết dần.
    Sau khi mình thay đổi môi trường nước máy sạch. Dùng máy lọc nước sinh hoạt. Nước bẩn cũg làm cho vi khuẩn sinh sôi gây tắc lỗ chân lông đó
    Thay ga giường thường xuyên (loại thấm hút mồ hôi-nhiều cotton)
    Mặc quần áo thoáng mát, sợi cotton
    Dùng bông tắm xơ mướp
    Dùng sữa tắm dạng gell (ko nên dùng mấy loại dưỡng ẩm nhiều)
    Sau khi dùng khoảng hơn 1 tháng nay các nốt lên chỉ còn vài nốt, vết thâm nám cũg mờ dần, 1 bên tay gần nhe hết hẳn. Mịn màng luôn.
    Các mẹ nhớ xoa bông tắm khắp cơ thể nhẹ nhàng thôi, ko đau rát da, gây xước da cũg ko tốt đâu.
    Các mẹ chả phải bôi cái j cho mệt, mà cũg ko mất thời gian. Cách này còn giúp hết mụn ở lưng, mông,... ))
    Chúc các mẹ thành công
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

chắc là tốn nhiều tiền lắm hả các mẹ ơi?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hức hức. E tẩy tế bào chết tuần 1 lần, tắm bằng bông tắm lun mà vẫn bị viêm lỗ chân lông các mẹ ơi. Rầu quá trời quá đất lun

Gởi từ ứng dụng Webtretho của TrangHuynh810
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị dùng hỗn hợp trên pha với nước rồi thoa lên chỗ viêm hả?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trinhmaihoa123 Xem bài viết
    Em cũng từng bị viêm nặng lắm các mẹ ạ, nhưng may quá em được cô hàng xóm mách cho lấy rượu ngâm với gừng nghệ pha vào nước tắm. Em đập dập gừng với nghệ ngâm với rượu 2 tháng, rồi mỗi lần tắm chỉ dùng một vài thìa thôi, khoảng hơn một tháng là em hết viêm, mà da còn trắng ra, không bị bắt nắng nữa. ^^
    • 369 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Ko hiểu sao đang yên đang lành mà tết trời lạnh e bị lai, sờ chán luôn, đầu năm thử ở chỗ đông y trang web trược có bạn gt í. Được 10 ngăy rùi. Bác sĩ nói hết 80% thui. Để thời gian sau e trả lời
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình dùng kem trị vcl đông y gia truyền dc gần 1 tháng rồi thấy đỡ dc khoảng 60% ùi hjhj nhìn chân đỡ hẳn các nốt đỏ sần sùi nên mình đang kiên trì dùng thêm cho đỡ nữa chứ chảng dám mong khỏi hẳn vì bệnh này e nan y, mong dùng thuốc đỡ dc phần nào hay phần ấy à
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Moi nguoi sd kem cua Thuoc Da Lieu chua?minh dang sd ne,hieu qua lam nha.not san san do do mo han,long bi cuon duoi da thi moc len,da thi mem min hon.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nguyenan021090
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em sống vs lũ cũng đc hơn 10 năm r. Thề là k cam tâm 1 tý nào. Dùng nhiều loại thuốc quá đâm ra nản. Muối tắm vs cám gạo j j đấy em cũg dùng r.
    Nhưng mấy tháng trc đọc đc bài viết về cách dùng muối tắm hiệu quả. e lại quay ra dùng muối tắm only típ. :v
    -- Đại để là trc khi tắm thì k đc làm ướt người mà lấy muối tắm bôi trực tiếp lên đùi ( e bị ở đùi vs tay) mát xa. Cọ xát 5p. Cho các hạt muối tẩy hết tế bào chết đi ạ. Xog thấm 1 ít nước lên lại mát xa thêm mấy phút nữa. R xả nc tắm bt ạ. Tuần 3 lần là đc. Nhiều lúc e ức qa. Tuần 4 5 lần ý.
    Em lm kiên trì cũg đc 4 5 tháng r. Hic hic chỗ tay thì hết rồi chỉ còn vết thâm thôi. Con chân thì cũng đỡ hơn. Sờ k thấy sần nhiều nữa. Nhưng những vết thâm thâm vẫn còn nhiều. Mà dùng muối tắm lại khô da vs bắt nắng.... haiz càng nghĩ càng nản.
    Mong rằng kiên trì nữa sẽ có kết quả.....

.
    HẾT LỜI THAN THỞ Ạ !!!
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem của thuốc da liễu tên gì đó b. Nguyenan ơi.có ai bit cach gi nua k