Dưỡng da - Làm đẹp da

Kinh nghiệm chữa viêm lỗ chân lông

Đến trả lời mới nhất
  • 12 Lượt chia sẻ
  • 330K Lượt đọc
  • 863 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 819 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Chồng đi công tác vắng nên có thời gian lên đây chia sẻ kinh nghiệm làm đẹp với các mẹ đây.
    Mình vốn bị viêm nang lông rất nặng, sau rất nhiều lần chuột bạch bằng nhiều phương pháp khác nhau, do mình tự "sáng chế" nhé. Đến nay cũng phải được 1 năm rồi, phần viêm lỗ chân lông ở chân dù chưa hết hẳn, nhưng đỡ hơn nhiều so với kỳ vọng của mình.
    Rất nhiều mẹ bị bệnh này nên mình viết lên đây chia sẻ nhé. Mình không quảng cáo cho hãng nào hết nha, không quảng cáo ngầm hay gì gì nhé, nói trước để mod không xóa và các mẹ cũng đừng nghi ngờ gì nha.

Điều chú ý trước tiên:
    - Phải vệ sinh sạch sẽ bằng cách tẩy da chết đều đặn, 1 lần/tuần, loại gì cũng được, dạng gel, xịn thì mua của the body shop còn không thì dùng muối tắm tẩy da chết của thái hoặc loại gel của tàu, bán ở các cửa hàng mỹ phẩm rất dễ mua. Mình thì dùng gel của tàu thôi, 40k/hộp, rất dễ mua mà tắm rất lâu mới hết
    Sau đó:
    - Tắm bằng cám gạo 3 lần/tuần trong đó bao gồm: tắm chanh pha cám gạo 1 lần, sữa tươi cám gạo 2 lần. Những ngày khác thì tắm bằng sữa rửa mặt Cetaphil của mỹ, mua ở nhà thuốc nào cũng có.

Tắm chanh cám gạo: Cho một nửa bát nước và vắt nửa quả chanh rồi cho cám gạo sữa thơm của Ái Liên vào khuyấy thành bột sền sệt. Sau khi tắm sạch bằng Cetaphil (mua ở nhà thuốc) rồi lau khô người và bôi lên và massage trong vòng 5-10 phút rồi tắm lại bằng nước.

Tắm sữa tươi cám gạo: Lấy nửa bát con sữa tươi không đường rồi đổ cám gaọ vào khuấy đều sền sệt sau khi tắm sạch bằng cetaphil bôi lên và để cho khô rồi tắm sạch bằng nước.

Dưỡng da: Sau khi tẩy da chết và tắm cám gạo khoảng 2 tháng liên tục mình có thêm công đoạn dưỡng da sau đó là bôi kem sâm. Dùng loại kem sâm vàng hoặc sâm đỏ của hàn quốc, loại bôi mặt nhưng mình bôi ở chân, hi hi, chỗ bị viêm nang lông. Bôi một lớp thật mỏng thôi. Từ đó đến giờ khoảng gần 1 năm rồi, mình cảm nhận được rõ rệt là không còn sờ thấy nốt sần nữa, nhìn kỹ mới thấy vết mờ viêm nang lông thôi.

Hiện tại mình vẫn đang áp dụng phương pháp này vì cho đến giờ đó là phương pháp hiệu quả nhất điều trị viêm nang lông.

Chia sẻ cùng các mẹ để cùng tìm ra phương pháp hiệu quả nhất nhé. Xin nói một lần nữa là mình không bán cám gạo đâu nha, nên đừng nghĩ mình quảng cáo, mình thấy nó tốt thật đó, mình dùng cám gạo Ái Liên.

Chủ đề bạn cần quan tâm:

Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_lamdep; 06/08/2013 vào lúc 10:24 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 145 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

e cũng bị viêm nang lông NẶNG T_T Nặng thực sự ấy ạ, e hồi trc còn ko dám mặc quần lửng cơ, vì đi từ xa đã thấy rồi, da ở chân vừa khô, vừa viên nang lông, nên nhìn cứ như da bà già, sần sần, lại còn đen như kiểu bị nám ở chân nữa chứ, hức.
    Nhưng e thời gian gần đây cũng bắt đầu tắm muối, và tẩy da chết thường xuyên, sau đó bôi dầu ô liu rồi bôi lotion cho da. Cũng thấy đỡ đc 1 ít (1 ít thôi) chưa đúng với kỳ vọng của e lắm. Có lẽ e thử thêm phương pháp tắm cám gạo của chị xem sao
    Trong thời gian chân vẫn còn lốm đốm viêm nang thì mùa hè e chữa cháy bằng nude stocking ) Thấy cũng ổn lắm, mẹ/chị nào bị viêm nang lông mà vẫn mê váy vóc với soóc có thể dùng nude stocking nha, dùng mút oánh lên chân, cảm giác ra ngoài đg` tự tin hơn hẳn )
    Cảm ơn chị rất nh`
    Chỉnh sửa lần cuối bởi JiangNiea; 27/04/2011 vào lúc 11:34 PM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 819 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Hi, chị bị viêm nang thật, nhưng mà chị vẫn mặc quần ngắn đấy, chị nghĩ là chả ai người dí sát vào chân mình để xem cả, cứ kệ thôi. Hì, chị sẽ thử cái nude stocking khi mặc váy cho nó đẹp toàn diện, hi hi
    • 64 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em cũng bị viêm nang lông nặng, nhưng em còn đau khổ hơn các chị là em bị ở tay. Nên mùa hè em chẳng dám mặc áo 2 dây hoặc áo sát nách luôn, mất tự tin ghê gớm :Crying:. Nay em sẽ thử áp dụng phương pháp của chị chủ topic xem bệnh tình có cải thiện không. Chị chủ top cho em hỏi, cám gạo Ái Liên chị mua ở đâu vậy?
    • 127 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Mình cũng bị viêm nang chân long nhẹ thôi, cũng làm đủ cách như đi khám viện da liễu, bôi thuốc, uống thuốc mà không hết được.
    Mình cũng thích mua cám gạo Ái Liên nhưng ở sài Gòn có hai loại sản phẩm này đều mang tên ái Liên, một loại của cty thu Hằng sản xuất, còn một loại của thẩm mỹ viện Ái Liên sản xuất. Tóm lại là loại nào hàng thật, loại nào hàng giả đây? Hơn nữa họ đều không có cửa hàng chính hãng để bán mà toàn phải mua qua tư nhân bán lẻ, mình sợ mua nhầm hàng giả. Bạn nào có biết rõ vụ này cho ý kiến giùm nhé.
    • 548 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

cám gạo ái liên em thấy các mẹ cũng xôn xao mà em chưa order về xài được,em vẫn dùng muối tắm yoko thui,chân em cũng bị cơ mà bị 1 ít thôi,cái khổ hơn là lỗ chân lông to cơ hic hic đã thế chân lại còn trắng nên dòm càng rõ,khổ ghê hic hic cơ mà chả lẽ đi ra đường là cứ ngồi bôi nude stocking thì cũng ngại ngại ta
    • 819 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mienthuyduong Xem bài viết
    Mình cũng bị viêm nang chân long nhẹ thôi, cũng làm đủ cách như đi khám viện da liễu, bôi thuốc, uống thuốc mà không hết được.
    Mình cũng thích mua cám gạo Ái Liên nhưng ở sài Gòn có hai loại sản phẩm này đều mang tên ái Liên, một loại của cty thu Hằng sản xuất, còn một loại của thẩm mỹ viện Ái Liên sản xuất. Tóm lại là loại nào hàng thật, loại nào hàng giả đây? Hơn nữa họ đều không có cửa hàng chính hãng để bán mà toàn phải mua qua tư nhân bán lẻ, mình sợ mua nhầm hàng giả. Bạn nào có biết rõ vụ này cho ý kiến giùm nhé.
    Ái Liên là thật nhé, dùng rất thích đấy mẹ nó ạ, cũng phải chịu khó bôi kem dưỡng nữa thì mới cho kết quả khả quan
    • 548 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tí yêu Xem bài viết
    Ái Liên là thật nhé, dùng rất thích đấy mẹ nó ạ, cũng phải chịu khó bôi kem dưỡng nữa thì mới cho kết quả khả quan
    oh mà em thấy bảo dùng cám gạo xong da sẽ ăn nắng có phải vậy ko ạ?da em ăn nắng lắm luôn
    • 819 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maivangdatviet Xem bài viết
    oh mà em thấy bảo dùng cám gạo xong da sẽ ăn nắng có phải vậy ko ạ?da em ăn nắng lắm luôn
    Mình tắm vào buổi tối rồi đi ngủ chứ có phải tắm sáng đâu hả em ơi, chị tắm cáo gạo tính ra cả năm rồi mà có bắt nắng gì đâu, cũng phải chịu khó bôi kem dưỡng nữa thì da mới láng mịn được. Hôm qua xã nhà chị sờ sờ vào chân bảo: chân dạo này không bị da gà nữa nhỉ, hi hi
    • 819 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Bonus cho các mẹ cái ảnh tớ mới chụp tự tin diện quần ngắn nhé, hi hi

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 203 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Để tránh bị viêm nang lông thì ngoài việc tẩy da chết đều đặn tuần 1-2 lần, hằng ngày, các mẹ còn nên tắm với bông tắm sẽ tốt hơn là bằng tay. Và tuần 1-2 lần cho những da nhạy cảm, 2-3 lần cho da khỏe, tắm bằng găng tay tắm (loại ráp ráp) cùng lúc tẩy da chết.
    Cô em Bắc kỳ nho nhỏ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 55 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

em thì cũng tự mày mò một số cách chữa viêm chân lông: tẩy da chết bằng gel 1 tuần 1 lần hoặc tẩy da chết bằng muối tắm trộn với dầu ô liu,rửa chỗ viêm bằng cetaphil,sau khi tắm xong thì bôi nước hoa hồng vào chỗ da chân hoặc tay bị viêm,em thì dùng nước hoa hồng pond,rẻ và hợp lý:Smiling:.có 1 số chỗ lông bị xoắn,cuộn tròn vào trong mụn ở chân thì làm sạch nhíp,khều và nhổ lông ấy ra,bôi mỡ tetacylin vào,còn những vị trí xung quanh thì bôi lotion dưỡng da.Ngoài ra hàng ngày tắm vùng bị viêm t hì nên dùng miếng tắm chứ ko nên dùng tay,như thế da chết và chất bẩn sẽ ko tích tụ và gây viêm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo em tham khảo thì cám gạo cũng có tác dụng làm hết viêm lỗ chân lông đó. Mẹ nào xài cái đó rồi cho em xin ít kinh nghiệm với tiện thể chỉ cho em chỗ mua với.Trên mạng nhiều nơi bán quá không biết chỗ nào mà mua. Hè đến rồi mà chân tay thì..............
    • 819 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Chị đang gần hết cám gạo rùi nhé, nếu em ở HN thì chị chỉ chỗ cho mua, PM cho chị nhé, ko mod lại tưởng chị bán hàng, hi hi
    • 2,308 Bài viết

• 6,302 Được cảm ơn

Cho em hỏi viêm lỗ chân lông là da bị nổi sần ở chỗ lông mọc ko dc, cuộn lại dưới da, còn gọi là ingrown hair đúng ko ạ? em wax ở chân thì ko thấy bị như vậy, lông vẫn mọc ra bthường và sờ bề mặt da vẫn mịn, nhưng khổ cái là lổ chân lông sau khi wax ửng đỏ lên, mấy ngày sau bớt đi 1 tí chứ ko hết, vài chỗ còn thâm hơi đen, chân trắng nên nhìn thấy rõ lắm, có chị nào có cách gì giúp em giải quyết cái vấn nạn này với hix
    Beauty is how you feel inside, and it reflects in your eyes. It is not something physical. (Sophia Loren)
    • 819 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Chị thấy mọi người bảo không nên wax vì có sự tác động mạnh đến lỗ chân lông, nó cũng giống như mình cứ tiện tay cậy các nốt sần, sẽ dẫn đến thâm đen đấy em, có thể dùng máy nhổ lô thì tốt hơn.
    • 951 Bài viết

• 628 Được cảm ơn

Hức, e thì cũng cứ nhổ, wax, cạo là bị VLCL, còn bt k sao.
    Lúc bị lông mọc dưới da thì ngứa, xấu, tức phát điên :Silly:, lại để lại vết thâm, sẹo.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,821 Bài viết

• 1,742 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mienthuyduong Xem bài viết
    hihi mình cũng bị vụ này nặng lắm nè...nên giờ cũng trở thành tín đồ của cám gạo Ái Liên luôn, mình sẽ tham khảo thêm vụ cetaphil của mẹ chủ top...thanks nhiều nhé...
    Và vì dùng cám gạo hơi bị nhiều nên mình mua nhiều về bán lại hihi vừa đủ lời để dôi ra phần cám gạo mình dùng mà ko ăn vào tiền sữa của con. Nên mình có tý biết trong vụ cám thật cám giả này, không phải mình quảng cáo bán hàng gì nha, hic nói trước để bị mắng, mình chả bao giờ chào hàng trong wtt này vì sợ tai tiếng lắm... Hình ảnh bên dưới là đồ thật nhé:

Còn loại này là đồ giả nhé:

Lúc mới xuất hiện hàng giả này, mình cũng đã đem về thử 2 gói để xem thế nào, và các mẹ biết ko, cám thật của mình mà để bên ngoài sơ sẩy là chuột nó gặm, xơi tung tóe ra ngay (vì làm từ cám gạo thật mà), còn mấy gói cám giả kia mình để đến mốc bao bì luôn mà vẫn ko bị chuột ngó đến đấy ạ...thấy hơi sợ nên mình ko dám làm chuột bạch dùng thử luôn (vì da mình dị ứng hóa chất - mỹ phẩm hơi bị nặng)....
    • 177 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng bị viêm nang lông ở chân tay từ nhiều năm nay, mùa đông thì terrible luôn, mùa hè đỡ 1 chút xíu nhhưng không ăn thua, nói chung mất tự tin vô cùng với làn da như gai mít này. Mình sẽ áp dụng ngay kinh nghiệm của mẹ Tí yêu. Mẹ nó cho mình xin số dt được không?Mình muốn hỏi chỗ bán cám gạo Ái Liên tại HN. Cảm ơn mẹ Tí yêu rất nhiều. Mình mà khỏi bệnh này thì không gì sung sướng bằng:Smiling:
    • 59 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

em cũng đang dùng cám gạo ái liên đây các mẹ, e mới dùng 1 vài lần nhưng thấy kq cũng tạm. Chắc tại e vẫn dùng sữa tắm bình thường. Mẹ nào có kinh nghiếm share cho e loại gel hoặc muối tẩy da chết nào chất lượng tốt cho da nhạy cảm, cả body lotion và sữa tắm nữa ạ. Cả loại găng tay tắm nữa. E đang dùng balea của Đức.
    Ak, các mẹ bị viêm nang lông như e nên chăm chỉ đi tập aerobic đi ạ, mồ hôi ra làm thông thoáng lỗ chân lông. Từ ngày e tập thấy đỡ nhiều :Smiling: