Dưỡng da - Làm đẹp da

Kinh nghiệm chữa trị mụn đầu đen

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 154K Lượt đọc
  • 459 Trả lời

66 Người đang theo dõi

• 852 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi -làm sao dẹp được hết bọn mụn đầu đen nhỉ ? Con được 7 tháng -mẹ nhìn xấu hơn oshin .Người thì béo tròn , mặt mụn đỏ còn mũi mụn đen

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,164 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meduachuot Xem bài viết
    Các mẹ thông thái ơi -làm sao dẹp được hết bọn mụn đầu đen nhỉ ? Con được 7 tháng -mẹ nhìn xấu hơn oshin .Người thì béo tròn , mặt mụn đỏ còn mũi mụn đen
    C1: tối đến chị bôi một lượt nước chanh lên mũi, để qua đêm, sáng hôm sau rửa mặt, vừa giảm nhờn, vừa hết mụn đầu đen
    C2: lòng trắng trứng gà:bôi lên vùng mũi bị mụn đầu đen, bắp một miếng bông gạc mỏng lên, đợi khô thì bóc ra =>hết

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip-Puppy Xem bài viết
    C1: tối đến chị bôi một lượt nước chanh lên mũi, để qua đêm, sáng hôm sau rửa mặt, vừa giảm nhờn, vừa hết mụn đầu đen
    C2: lòng trắng trứng gà:bôi lên vùng mũi bị mụn đầu đen, bắp một miếng bông gạc mỏng lên, đợi khô thì bóc ra =>hết
    lột rồi nó cũng bị lại à chị ơi làm sao cho nó hết luôn vậy mấy chị ?
    • 175 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

theo mình biết thì khó có thể hết được, nhưng có thể làm cho nó lâu lên thì được; Khi các mẹ lột mụn xong --> xông hơi sau đó cố gắng giữ cho mặt luôn sạch sẽ thì mụn đầu đen sẽ giảm đi rất nhiều;
    Mình thường lấy đi mụn đầu đen bằng cách: lấy khăn gạt em bé, nhúng nước, vắt khăn không khô quá, dùng khăn này nặn mụn (không nặn bằng móng tay mà bằng đầu ngón tay (vì mụn đầu đen cứng nên chì cần nặn bằng đầu ngón tay thôi là nó đã đua nhau ra rồi),không phải lo sẹo; sau khi mụn ra mình sẽ nhìn thấy các lỗ chân lông một cách rõ ràng --> xông hơi bằng tinh dầu hoặc nước nóng nặn vài giọt chanh để làm sạch lỗ chân lông, và cuối cùng là hàng ngày luôn vệ sinh mặt sạch sẽ
    Mỹ phẩm Kalina
    • 852 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Nhưng khi mình lấy xong mụn đầu đen thì ngay sau đó sẽcòn lại lỗ chân lông rất to , mình có phải bôi lotion lên để làm khít lại phải không các mẹ ?

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,453 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meduachuot Xem bài viết
    Nhưng khi mình lấy xong mụn đầu đen thì ngay sau đó sẽcòn lại lỗ chân lông rất to , mình có phải bôi lotion lên để làm khít lại phải không các mẹ ?
    Đúng đấy meduachuot a, vi khi lấy mụn đầu đen ra thì lỗ chân lông bị rộng to, dùng nước hoa hồng thoa lên mặt để se kit lại, nếu không dùng lotion thì một thời gian sau lỗ chân lông đó lại hình thành mụn đàu đen đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,164 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom&Bống Xem bài viết
    Đúng đấy meduachuot a, vi khi lấy mụn đầu đen ra thì lỗ chân lông bị rộng to, dùng nước hoa hồng thoa lên mặt để se kit lại, nếu không dùng lotion thì một thời gian sau lỗ chân lông đó lại hình thành mụn đàu đen đấy.
    uh, nhung chị nhớ mua loại ko cồn nhá, nếu ko da lại khô, lại tiết dầu nhìu hơn=>lại mụn

• 61 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trước đây mình cũng tâm trạng về ba cái mụn đầu đen trên mũi & cằm. Thấy trên DĐ các chị bày cho mua Idealist Skin Refinisher sẽ hết mụn & se lổ chân lông & bớt dầu. Mình cũng mua & dùng thử . Kết quả tuyệt vời như mong đợi.

Chỉ mỗi tội mắc quá chừng luôn. 890.000đ/lọ có 30ml thôi.
    • 239 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cafemotminh Xem bài viết
    Trước đây mình cũng tâm trạng về ba cái mụn đầu đen trên mũi & cằm. Thấy trên DĐ các chị bày cho mua Idealist Skin Refinisher sẽ hết mụn & se lổ chân lông & bớt dầu. Mình cũng mua & dùng thử . Kết quả tuyệt vời như mong đợi.

Chỉ mỗi tội mắc quá chừng luôn. 890.000đ/lọ có 30ml thôi.
    mua ở đâu vậy chị? và dùng khoảng mấy lọ mới hết. Nó là thuốc đặc trị hay là gì ạ?
    • 61 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cũng theo lời hướng dẫn của mấy chị trên mạng thôi: Mua lọ 30ml để dùng thử, kẻo dị ứng thì bỏ phí. Mình mới dùng 1 tuần thì toàn bộ mụn đầu đen trồi lên sờ nhám xì. Rửa bằng sữa rửa mặt từ từ trôi đi hồi nào mất tiêu luôn.

Thời gia đầu dùng ngày 2 lần sáng & tối trước khi ngủ. Giờ 1 lần buổi tối, sáng dùng kem dưỡng đi làm, thấy dầu cũng bớt tiết ra hơn dạo trước. Hình như mụn đầu đen làm lổ chân lông to ra nên dầu vì thế tiết ra nhiều. Nay mụn bay rồi thì dầu hết đường chui ra. Đoán vật thôi, mình không dùng mỹ phẩm nhiều nên không hiểu rõ lắm.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)