Dưỡng da - Làm đẹp da

Kinh nghiệm chữa trị mụn đầu đen

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 161K Lượt đọc
  • 464 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 853 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi -làm sao dẹp được hết bọn mụn đầu đen nhỉ ? Con được 7 tháng -mẹ nhìn xấu hơn oshin .Người thì béo tròn , mặt mụn đỏ còn mũi mụn đen

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Trị nám bằng nha đam

Có mẹ nào dùng nha đam để chữa nám ở mặt chưa vậy? Có hiệu quả k ak? Chỉ e cách làm vs. Tks các mẹ

• [Chia sẻ kinh nghiệm] Trị mụn đầu đen với kem đánh răng

Chào cả nhà ạ, em là mem mới, nằm vùng ở đây cũng lâu lâu rồi mới lần đầu tiên post bài chia sẻ vì thấy cái này hiệu nghiệm quá ạ :”> Bài hơi dài vì đây là toàn bộ quá trình diệt mụn đầu đen của em. Da em được cái là không có trứng cá mấy, nhưng mà lỗ chân lông hơi bị to với cả mũi thì nhiều...

• Mỹ phẩm White Doctors vừa bị thu hồi và tiêu hủy toàn bộ

Các mẹ biết tin này chưa. Các mẹ dùng có ai bị sao không Mỹ phẩm White Doctors Bị xử phạt 105...

• Giúp bé học cách phân biệt màu sắc

Màu sắc chính là những gì đẹp đẽ nhất của thế giới quanh ta, và khi bố mẹ dạy cho bé cách nhận...

• Hỏi về kinh nghiệm chăm sóc từ đầu đến chân ?

Em muốn hỏi thêm kinh nghiệm của các chị, các mẹ từ đầu đến chân luôn. Không biết là hiện nay mình không biết chăm sóc cơ thể hay là do cơ thể ko chịu tự thay đổi. Cứ mỹ viện, chăm sóc hằng ngày, dưỡng da là đẹp hay sao? :Crying: + Tóc em thuộc loại dầu, 1 ngày không gội là tóc bết lại nhìn như...

• 5,164 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meduachuot Xem bài viết
    Các mẹ thông thái ơi -làm sao dẹp được hết bọn mụn đầu đen nhỉ ? Con được 7 tháng -mẹ nhìn xấu hơn oshin .Người thì béo tròn , mặt mụn đỏ còn mũi mụn đen
    C1: tối đến chị bôi một lượt nước chanh lên mũi, để qua đêm, sáng hôm sau rửa mặt, vừa giảm nhờn, vừa hết mụn đầu đen
    C2: lòng trắng trứng gà:bôi lên vùng mũi bị mụn đầu đen, bắp một miếng bông gạc mỏng lên, đợi khô thì bóc ra =>hết

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip-Puppy Xem bài viết
    C1: tối đến chị bôi một lượt nước chanh lên mũi, để qua đêm, sáng hôm sau rửa mặt, vừa giảm nhờn, vừa hết mụn đầu đen
    C2: lòng trắng trứng gà:bôi lên vùng mũi bị mụn đầu đen, bắp một miếng bông gạc mỏng lên, đợi khô thì bóc ra =>hết
    lột rồi nó cũng bị lại à chị ơi làm sao cho nó hết luôn vậy mấy chị ?
    • 178 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

theo mình biết thì khó có thể hết được, nhưng có thể làm cho nó lâu lên thì được; Khi các mẹ lột mụn xong --> xông hơi sau đó cố gắng giữ cho mặt luôn sạch sẽ thì mụn đầu đen sẽ giảm đi rất nhiều;
    Mình thường lấy đi mụn đầu đen bằng cách: lấy khăn gạt em bé, nhúng nước, vắt khăn không khô quá, dùng khăn này nặn mụn (không nặn bằng móng tay mà bằng đầu ngón tay (vì mụn đầu đen cứng nên chì cần nặn bằng đầu ngón tay thôi là nó đã đua nhau ra rồi),không phải lo sẹo; sau khi mụn ra mình sẽ nhìn thấy các lỗ chân lông một cách rõ ràng --> xông hơi bằng tinh dầu hoặc nước nóng nặn vài giọt chanh để làm sạch lỗ chân lông, và cuối cùng là hàng ngày luôn vệ sinh mặt sạch sẽ
    • 853 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Nhưng khi mình lấy xong mụn đầu đen thì ngay sau đó sẽcòn lại lỗ chân lông rất to , mình có phải bôi lotion lên để làm khít lại phải không các mẹ ?

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,453 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meduachuot Xem bài viết
    Nhưng khi mình lấy xong mụn đầu đen thì ngay sau đó sẽcòn lại lỗ chân lông rất to , mình có phải bôi lotion lên để làm khít lại phải không các mẹ ?
    Đúng đấy meduachuot a, vi khi lấy mụn đầu đen ra thì lỗ chân lông bị rộng to, dùng nước hoa hồng thoa lên mặt để se kit lại, nếu không dùng lotion thì một thời gian sau lỗ chân lông đó lại hình thành mụn đàu đen đấy.
    • 5,164 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom&Bống Xem bài viết
    Đúng đấy meduachuot a, vi khi lấy mụn đầu đen ra thì lỗ chân lông bị rộng to, dùng nước hoa hồng thoa lên mặt để se kit lại, nếu không dùng lotion thì một thời gian sau lỗ chân lông đó lại hình thành mụn đàu đen đấy.
    uh, nhung chị nhớ mua loại ko cồn nhá, nếu ko da lại khô, lại tiết dầu nhìu hơn=>lại mụn

• 59 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trước đây mình cũng tâm trạng về ba cái mụn đầu đen trên mũi & cằm. Thấy trên DĐ các chị bày cho mua Idealist Skin Refinisher sẽ hết mụn & se lổ chân lông & bớt dầu. Mình cũng mua & dùng thử . Kết quả tuyệt vời như mong đợi.

Chỉ mỗi tội mắc quá chừng luôn. 890.000đ/lọ có 30ml thôi.
    • 240 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cafemotminh Xem bài viết
    Trước đây mình cũng tâm trạng về ba cái mụn đầu đen trên mũi & cằm. Thấy trên DĐ các chị bày cho mua Idealist Skin Refinisher sẽ hết mụn & se lổ chân lông & bớt dầu. Mình cũng mua & dùng thử . Kết quả tuyệt vời như mong đợi.

Chỉ mỗi tội mắc quá chừng luôn. 890.000đ/lọ có 30ml thôi.
    mua ở đâu vậy chị? và dùng khoảng mấy lọ mới hết. Nó là thuốc đặc trị hay là gì ạ?
    • 59 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cũng theo lời hướng dẫn của mấy chị trên mạng thôi: Mua lọ 30ml để dùng thử, kẻo dị ứng thì bỏ phí. Mình mới dùng 1 tuần thì toàn bộ mụn đầu đen trồi lên sờ nhám xì. Rửa bằng sữa rửa mặt từ từ trôi đi hồi nào mất tiêu luôn.

Thời gia đầu dùng ngày 2 lần sáng & tối trước khi ngủ. Giờ 1 lần buổi tối, sáng dùng kem dưỡng đi làm, thấy dầu cũng bớt tiết ra hơn dạo trước. Hình như mụn đầu đen làm lổ chân lông to ra nên dầu vì thế tiết ra nhiều. Nay mụn bay rồi thì dầu hết đường chui ra. Đoán vật thôi, mình không dùng mỹ phẩm nhiều nên không hiểu rõ lắm.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,466 Bài viết

• 4,744 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip-Puppy Xem bài viết
    NGhe nói dùng chanh nhiều sẽ bị hư da?
    • 9,569 Bài viết

• 617 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baolove Xem bài viết
    NGhe nói dùng chanh nhiều sẽ bị hư da?
    em dung chanh de boi vao cho mun dau den thi se bi nam day!theo em thi the cac me ah!e thay boi chanh vao da hay bi nam lam!vi da bi mon di de ton thuong!
    • 111 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cafemotminh Xem bài viết
    Cũng theo lời hướng dẫn của mấy chị trên mạng thôi: Mua lọ 30ml để dùng thử, kẻo dị ứng thì bỏ phí. Mình mới dùng 1 tuần thì toàn bộ mụn đầu đen trồi lên sờ nhám xì. Rửa bằng sữa rửa mặt từ từ trôi đi hồi nào mất tiêu luôn.

Thời gia đầu dùng ngày 2 lần sáng & tối trước khi ngủ. Giờ 1 lần buổi tối, sáng dùng kem dưỡng đi làm, thấy dầu cũng bớt tiết ra hơn dạo trước. Hình như mụn đầu đen làm lổ chân lông to ra nên dầu vì thế tiết ra nhiều. Nay mụn bay rồi thì dầu hết đường chui ra. Đoán vật thôi, mình không dùng mỹ phẩm nhiều nên không hiểu rõ lắm.
    Bạn ơi loại này có trị được mụn cám ko, mình cũng có mụn đầu đen nhưng ít thôi chủ yếu là mụn cám phần má cạnh cánh mũi va dưới cằm. Mà mua ở đâu vậy, mình ở HN.
    • 59 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Idealist là sản phẩm của Estee Lauder. Mình mua ở Parkson. O HN hình như mới khai trương showroom của EL.
    • 586 Bài viết

• 1,771 Được cảm ơn

Các mẹ ới! Em bị mụn đầu đen ở mũi phải làm sao đây? Em đã thử dùng miếng dán lột rồi nhưng cũng chẳng ăn thua gì! Trước em có hỏi tư vấn ở báo " Thẩm mỹ" thì được trả lời là do em lười vệ sinh???:Crying: :Crying: :Crying: , phải chịu khó rửa bằng sữa rửa mặt dùng cho da nhờn thì sẽ hết! ( Em mới chỉ rửa mặt ngày vài lần, sáng và tối rửa bằng sữa rửa mặt, còn lại bằng nước sạch, thế vẫn..... lười các bác nhỉ???) Các bác có cách gì giúp em với, giừ cứ soi gương nhìn thấy cái mũi là em lại thấy ngứa tay!!!
    • 25 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chị ơi, mụn đầu đen thì mình phải đi massage rồi ng ta hút mụn vài lần thì mới hết đc. Sau đó phải dùng các sp làm sạch da thường xuyên mới k bị lại.
    • 2,412 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DTHN Xem bài viết
    Chị ơi, mụn đầu đen thì mình phải đi massage rồi ng ta hút mụn vài lần thì mới hết đc. Sau đó phải dùng các sp làm sạch da thường xuyên mới k bị lại.
    Bạn ơi, thế đi massage và hút mụn ở đâu? Chi phí thế nào, có đắt ko? Làm trong thời gian bao lâu thì hết hẳn? Chỉ cho mình với nhé, cảm ơn nhìu nhìu. :Rose:

• 25 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Massage & hút mụn ở các trung tâm chăm sóc da đều có bạn ạ. Mình thường đến các trung tâm của các hãng bán mỹ phẩm mà mình thấy đảm bảo như Vichy, Debon. 1 tuần chỉ chăm sóc da 1 lần thôi. Còn lâu hay mau là do da bạn nhiều hay ít mụn.
    Ngoài massage & hút mụn thì ở nhà mình cũng phải dùng kem tẩy trang (nếu có trang điểm) + sữa rửa mặt để làm sạch da, nước hoa hồng để làm se khít lỗ chân lông. Như thế da ở mũi sẽ sạch, hạn chế bị mụn lại.
    Còn chi phí thì tùy nơi. Hồi trước mình làm ở Vichy massage: 150k, hút mụn: 30k. Còn bây giờ mình mua đồ chăm sóc da của Debon rồi hàng tuân đến đó họ chăm sóc da miền phí. Tiền bỏ ra lúc đầu thì nhiều nhưng dùng được lâu & đảm bảo là k bị bôi các thứ linh tinh k rõ nguồn gốc lên mặt.
    • 5,654 Bài viết

• 2,733 Được cảm ơn

Chiẹp, tớ đây cũng đi spa để hút mụn nè, hút rồi 1 tuần sau nó lại có làm sao mà hết cho nổi. Lỗ chân lông thì cho dù to hay nhỏ thì nó vẫn có một chỗ lõm xuống. Nếu bạn mồ hôi dầu, bụi bặm bám vào dễ, mỗi lần rửa mặt lại xoa xoa, lại bít nó xuống, lâu ngày nó thành đầu đen vì bẩn. Bạn hút cả đời cũng chả thể nào để nó ko xuất hiện lại đâu ạ. Mỗi cách trung thành với việc hàng tuần làm vệ sinh lỗ chân lông thôi. Còn việc dùng nước hoa hồng để làm khít lỗ chân lông là vì nếu mình ko làm khít lỗ chân lông nó cứ bị nở nang suốt, thì nhìn nó ko mịn màng.
    • 192 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thachthaotrang Xem bài viết
    Các mẹ ới! Em bị mụn đầu đen ở mũi phải làm sao đây? Em đã thử dùng miếng dán lột rồi nhưng cũng chẳng ăn thua gì! Trước em có hỏi tư vấn ở báo " Thẩm mỹ" thì được trả lời là do em lười vệ sinh???:Crying: :Crying: :Crying: , phải chịu khó rửa bằng sữa rửa mặt dùng cho da nhờn thì sẽ hết! ( Em mới chỉ rửa mặt ngày vài lần, sáng và tối rửa bằng sữa rửa mặt, còn lại bằng nước sạch, thế vẫn..... lười các bác nhỉ???) Các bác có cách gì giúp em với, giừ cứ soi gương nhìn thấy cái mũi là em lại thấy ngứa tay!!!
    đừng đi massage và hút mụn nhé. Chẳng ăn thua gì đâu. Mình đi suốt một năm rồi cuối cùng phải quay sang dùng dược mỹ phẩm do bác sĩ da liễu kê đơn mới hết đấy. Hiện mình đang dùng sản phẩm của hãng Avene (Pháp) dành cho da nhờn. trước đây mình nhiều mụn lắm, bây giờ thì okie rồi. Sản phẩm của Avene có đại lý tại nhà thuốc 29 Cửa đông Hà Nội đấy. Bạn có thể qua đó tham khảo xem sao. Mình thấy dùng có tác dụng đấy. Rất an toàn.