Dưỡng da - Làm đẹp da

Kinh nghiệm che khuyết điểm ở chân khi mặc váy, đầm

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 31K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 921 Bài viết

• 516 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_Anpanman Xem bài viết
    cám ơn lamdieu nhiều nhe, vậy là xong cái vụ tay ròi . Khổ ghê, đã trót muốn " ngựa" ròi thì phải theo lao thôi . Bên ni họ bán quần áo theo mùa, mùa nào vải đó, phù hợp thời tiết, cho nên không có vấn đề gì . Dưng mà tui lại lôi bộ áo dài được gửi từ Vn qua ra, mà khi mặc thử vô thì quần bị hít vô chân, chả biết gõ sao để bạn dễ hiểu nhỉ, vải quần nó bị hít chặt vô ống chân í , thành ra khi mặc trông hơi kỳ kỳ sao í, nó hông có rủ xuống ôm thân mình . Bạn có típ gì "trị" vụ này hông .
    Hihi, Mẹ_Anpanman ơi đây là topic chia sẻ "kinh nghiệm che khuyết điểm ở chân khi mặc váy, đầm" đấy nhe

Nhưng Lamdieu cũng biết trường hợp này, cũng từng bị luôn, một thời đi học khổ sở vì cái quần cứ ôm lấy ống chân kì cục chết đi được Nguyên nhân là do vải quần áo dài mình thường may bằng chất liệu phi bóng, hoặc vải mỏng. Nên khi mặc trong mùa lạnh, nhiệt độ cơ thể mình luôn ấm hơn, tạo lực hút, cái gì càng mỏng nhẹ càng dễ hút vào. Chứ Mẹ_Anpanman đâu có thấy quần jeans hay váy kaki, denim bị hút vô đâu, đúng không ạ. Thật ra thì Lamdieu team cũng không biết cách khắc phục triệt để tình trạng này đúng theo nguyên tắc lực hút vật lý đâu hihi... Chỉ có kinh nghiệm là ủi quần áo dài trước khi mặc, nhưng chỉ ủi mặt ngoài, vì nếu ủi mặt trong thì càng dính chặt hơn và lâu "nhả" hơn nữa Và mình mặc một lúc, thì quần sẽ bớt dính và từ từ trở lại như bình thường
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Lamdieu; 10/04/2013 vào lúc 09:51 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Shave thì có sợ chân lông càng đen và cứng hơn không? Chân tay mình violon cũng nhiều lắm, mình phai dùng wax (tại nhà) Mất thời gian 1 chút, cũng fai được 1 - 2 tuần, chịu khó 1 tiếng mà được mặc váy và quần lỡ thì ngại gì chứ????
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Công chúa củ đậu Xem bài viết
    Mình cũng đồng ý với mẹ này. Bạn cứ shave hàng ngày là ok thôi mà. Dì mình chân cũng nhiều lông và đen như con trai nhưng ngày nào dì ấy cũng shave rồi bôi lotion khoảng 20 năm nay rồi. Mặc váy chả ai bảo là chân đã từng nhiều lông như đàn ông cả. Chân mình tuy ko trắng, da bánh mật nhưng lại vô cùng thik mặc váy chân trần. Mùa đông vì lạnh thì phải chịu đi tất thôi chứ hôm nào mà đủ ấm thì lại chân trần ta chiến:Battin ey:
    • 921 Bài viết

• 516 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yeu_Con_2010 Xem bài viết
    Shave thì có sợ chân lông càng đen và cứng hơn không? Chân tay mình violon cũng nhiều lắm, mình phai dùng wax (tại nhà) Mất thời gian 1 chút, cũng fai được 1 - 2 tuần, chịu khó 1 tiếng mà được mặc váy và quần lỡ thì ngại gì chứ????
    Shave thì chắc chắn là lông sẽ mọc cứng hơn, đen hơn một xíu rồi Râu của đàn ông cũng vậy. Các anh trai trẻ ban đầu râu mềm, mảnh. Nhưng càng có tuổi, thì râu càng cứng và lỉa chỉa đúng không nào? Wax bằng sáp nóng sẽ tránh được tình trạng lông mọc dày và cứng hơn. Thậm chí sau vài lần wax, bạn sẽ thấy sợi lông vừa mọc tuy dài hơn, nhưng sợi mảnh và thưa hơn nhiều. Đó là ưu điểm của phương pháp wax. Bên cạnh đó, wax có xảy ra tình trạng lông mọc ngược, tức là sợi lông mọc lên nhưng nằm dưới da, gây nên cảm giác ngứa ngáy cũng như mất thẩm mĩ vô cùng. Để tránh điều này, sau khi wax chúng ta hãy bôi 1 lớp kem hay lotion chống lông mọc ngược.
    • 18 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi danhda1986 Xem bài viết
    t thì chả hiểu cái con j cứ trời ẩm ẩm thế này là nó lên,nó đốt cho phát thì năm sau vẫn thấy thâm chỗ đấy. da mình làm sao ý chứ mọi ng cũng bị đốt mà như muỗi đốt thôi, chả sao cả, mình thì cứ thâm hết cả chân đi khám ng ta bảo thôi kệ, dần dần hết. mà đau khổ là từ xuân sang hè nó đốt nên cả hè là thôi, k quần ngắn váy vóc j hết, mùa đông chân lại đỡ nhất. nhục mất 5 năm rồi mà vẫn chưa cách j trị đc đây này =((
    Mình có cách làm chân trắng và hết thâm khá hiệu quả. Trước hết, bạn cần dưỡng ẩm da bằng cách tắm dầu oliu ( loại Extra virgin mua ở siêu thị) pha sữa tắm ( 3 phần sữa tắm 1 phần dầu) trộn đều và tắm bằng nước ấm. Xong tối và sáng thoa Body Lotion , mình thì dùng Body Lotion của Peiland hoặc Oshirma. Chỗ nào có vết thâm bạn cắt một miếng chanh và chà lên để qua đêm không rửa lại, có thể làm cả ban ngày, ba hay bốn lần cũng được. Chỉ làm chừng một vài tuần là chân bạn trắng và mượt mà hẳn, vết thâm cũng biến mất rất nhanh. Bạn thử xem sao. Hi hi. Chúc bạn thành công, và có thể tự tin diện váy ngắn !
    • 467 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_Anpanman Xem bài viết
    cám ơn lamdieu nhiều nhe, vậy là xong cái vụ tay ròi . Khổ ghê, đã trót muốn " ngựa" ròi thì phải theo lao thôi . Bên ni họ bán quần áo theo mùa, mùa nào vải đó, phù hợp thời tiết, cho nên không có vấn đề gì . Dưng mà tui lại lôi bộ áo dài được gửi từ Vn qua ra, mà khi mặc thử vô thì quần bị hít vô chân, chả biết gõ sao để bạn dễ hiểu nhỉ, vải quần nó bị hít chặt vô ống chân í , thành ra khi mặc trông hơi kỳ kỳ sao í, nó hông có rủ xuống ôm thân mình . Bạn có típ gì "trị" vụ này hông .
    Có phải hiện tượng bị tích điện đúng k ạ? Chị thoa 1 lớp phấn rôm lên chân, người ... là sẽ k bị tích điện , quần áo k bị hút vào người thế nữa đâu.
    Em yếu đuối nên cần che chở
    Em hay vấp nên cần nâng đỡ
    Em dại khờ nên chẳng biết lo toan
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em thì cũng bị violong nhưng cũng chịu khó wax, chịu đau được, nhưng nỗi đau của em là cái bớt bẩm sinh màu xanh... 1 cái nó to như bàn tay, 1 cái nhỏ hơn tí... mà nó mọc ở chân bên trái... hồi nhỏ thì vô từ mặc quần ngắn thoải mái, lớn lên biết ngại nên không dám mặc váy, mặc sort.. thấy ngta mặc mà thèm... nghe nói là xóa bớt bằng laze nhưng tốn kém lắm.. có cách nào che tạm thời đc k các mẹ... e dùng phấn dặm vào nó cũng trơ trơ xanh lè ra đó ...
    • 1,319 Bài viết

• 1,632 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocnhi123 Xem bài viết
    em thì cũng bị violong nhưng cũng chịu khó wax, chịu đau được, nhưng nỗi đau của em là cái bớt bẩm sinh màu xanh... 1 cái nó to như bàn tay, 1 cái nhỏ hơn tí... mà nó mọc ở chân bên trái... hồi nhỏ thì vô từ mặc quần ngắn thoải mái, lớn lên biết ngại nên không dám mặc váy, mặc sort.. thấy ngta mặc mà thèm... nghe nói là xóa bớt bằng laze nhưng tốn kém lắm.. có cách nào che tạm thời đc k các mẹ... e dùng phấn dặm vào nó cũng trơ trơ xanh lè ra đó ...
    Ko biết xăm hình có che dc ko , mình thì bị sẹo ở đầu gối nên chịu buồn chả biết làm gì với nó . Mình nghĩ nếu mấy cái sẹo như của bạn xăm hình che nó đi vừa làm đẹp luôn . Ngại xăm luôn thì thử xăm loại hình 1 tháng phai màu xem sao . Mình thì chưa xăm nên chưa biết , chỉ có suy nghĩ nếu sẹo của mình nằm ở bắp chân hay bắp đùi là mình xăm che nó rồi .
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thề với mọi người có khi cả đời ko tự tin khi mặc váy mất..chân em vừa ngắn, vừa lông lá, lại ko trắng, đã thế lại còn bị rạn nữa << hội tụ tất cả những j tinh hoa nhất. huhu đau khổ quá
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình giống bạn nè ghê,mình cũng nghĩ có violong hay rạn da còn có cách khắc phục. mình cũng bị vết bớt ở chân, to bằng bàn tay mà nó mọc ngay đầu gối. kể nó cao cao tý còn dám diện váy đến đầu gối được,mình k bị từ bé mà đến lúc lớn biết ngại rùi nó mới mọc chứ, đi da liễu thì họ bảo loại bớt nè k xóa được, thế mới đau buồn chứ.mình tìm đủ mọi cách chỉ cần che được tạm thời mà cug k có cách nào
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 344 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

các bạn đừng kêu violon là dễ khắc phục, cũng khốn khổ lắm đấy. Chẳng có biện pháp nào trị dứt điểm được cả, mặc váy thiếu tự tin kinh khủng
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3