Dưỡng da - Làm đẹp da

Kinh nghiệm che khuyết điểm ở chân khi mặc váy, đầm

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 27.3K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 1,604 Bài viết

• 2,366 Được cảm ơn

Tớ thích mặc váy, đầm và tớ mặc lên nhìn cũng được được, đẹp hơn mặc quần áo rooling: Nhưng khổ một nỗi chân lại có hơi nhiều nhiều lông. Chẳng biết khắc phục bằng cách nào ngoài cách đi tất dày để che đi. Mà đi tất dày như thế nhìn xấu đi bao nhiêu. Kể cả hồi có bầu, nóng và chân to ra vẫn phải ních mấy đôi tất dày và dài tới đầu gối, ặc ặc!

Cả nhà ai có kinh nghiệm che khuyết điểm này khả thi hơn thì mách cho mình với nhá! Mình cảm ơn nhiều lắm! :Rose::LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,604 Bài viết

• 2,366 Được cảm ơn

Tớ cũng biết 2 cách này, nhưng mà đều ko khả thi vì nó sẽ mọc lại, mà tớ thì lại rất ngại làm đi làm lại, hị hị!
    • Aza
    • 6 năm
    • 280 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Chị ơi em nghĩ muốn đẹp thì phải chịu khó 1 chút thôi. Thà bảo bị sẹo hay j còn khó che đi, chứ em thấy violon là dễ xử lí rồi. Chứ ko loại bỏ nó đi thì chắc chỉ có cách đi tất/ mặc váy dài đến gót chân chứ biết làm j hơn nhỉ. Mà wax cũng nhanh lắm là 1 tháng làm lại 1 lần, tự làm ở nhà cũng đc. Ko thì phần bắp chân shave cũng ko sao đâu ạ, bạn em có đứa nó lười wax nên vẫn shave, chân mịn màng lắm, cứ đi tắm thì shave thôi chắc cũng ko mất công quá. Còn mấy màn đi triệt vĩnh viễn j đấy thì em ko ủng hộ cho lắm.
    • 92 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Có thể dùng pp IPL để triệt lông vĩnh viễn, giá mỗi lần 1 triệu cho 2 chân. Làm 2,3 lần là hết các mẹ ạ.
    • 208 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

đi tất dày nhìn quê lắm chị ui, em toàn mặc váy ngắn mà chẳng bao giờ mang tất (mặc dù bf bắt mang vì sợ "trai nó thấy đùi" ~.~), chị có thể wax, dùng kem tẩy lông, hay nhuộm lông cho nó mờ bớt đi để mặc đầm, đừng mang tất giày làm xấu đi vẻ đẹp của váy nha chị.
    • 2,958 Bài viết

• 3,921 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ miu iu ba cọp Xem bài viết
    đi tất dày nhìn quê lắm chị ui, em toàn mặc váy ngắn mà chẳng bao giờ mang tất (mặc dù bf bắt mang vì sợ "trai nó thấy đùi" ~.~), chị có thể wax, dùng kem tẩy lông, hay nhuộm lông cho nó mờ bớt đi để mặc đầm, đừng mang tất giày làm xấu đi vẻ đẹp của váy nha chị.
    Mình cũng đồng ý với mẹ này. Bạn cứ shave hàng ngày là ok thôi mà. Dì mình chân cũng nhiều lông và đen như con trai nhưng ngày nào dì ấy cũng shave rồi bôi lotion khoảng 20 năm nay rồi. Mặc váy chả ai bảo là chân đã từng nhiều lông như đàn ông cả. Chân mình tuy ko trắng, da bánh mật nhưng lại vô cùng thik mặc váy chân trần. Mùa đông vì lạnh thì phải chịu đi tất thôi chứ hôm nào mà đủ ấm thì lại chân trần ta chiến:Battin ey:
    • 951 Bài viết

• 628 Được cảm ơn

e thấy vionlon vẫn còn dễ, hic, hoa gấm như e mới khổ này , làm sao đây.
    • 315 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhpetite Xem bài viết
    e thấy vionlon vẫn còn dễ, hic, hoa gấm như e mới khổ này , làm sao đây.
    bạn này giống tớ thế, mùa đông mặc váy mùa hè mặc quần dài :Laughing::Laughing::Laughing::Sad::Sad::Sad::Cryi ng::Crying::Crying:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị đi tất da chân ấy, có loại hở 5 đầu ngón để đi sandal. e thấy Beyonce' mặc váy dự lễ trao giải Grammy vẫn đi tất. Ngôi sao mà cũng đi thì mình ngại gì.
    • 951 Bài viết

• 628 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi danhda1986 Xem bài viết
    bạn này giống tớ thế, mùa đông mặc váy mùa hè mặc quần dài :Laughing::Laughing::Laughing::Sad::Sad::Sad::Cryi ng::Crying::Crying:
    Thôi đúng là cùng 1 hội rồi, sao đau khổ thế k biết. Có lúc đỡ nhất thì tớ cùng dùng được cái Tất phun, lấp liếm tí bạn ạ. Còn thì, quả là! Nhất là tớ cứ diệt violn xong là lại thêm hằng hà sa số vết vì VLCL. Để bình thường thì không sao nhé! Chẹp
    • 315 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

t thì chả hiểu cái con j cứ trời ẩm ẩm thế này là nó lên,nó đốt cho phát thì năm sau vẫn thấy thâm chỗ đấy. da mình làm sao ý chứ mọi ng cũng bị đốt mà như muỗi đốt thôi, chả sao cả, mình thì cứ thâm hết cả chân đi khám ng ta bảo thôi kệ, dần dần hết. mà đau khổ là từ xuân sang hè nó đốt nên cả hè là thôi, k quần ngắn váy vóc j hết, mùa đông chân lại đỡ nhất. nhục mất 5 năm rồi mà vẫn chưa cách j trị đc đây này =((
    • 951 Bài viết

• 628 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi danhda1986 Xem bài viết
    t thì chả hiểu cái con j cứ trời ẩm ẩm thế này là nó lên,nó đốt cho phát thì năm sau vẫn thấy thâm chỗ đấy. da mình làm sao ý chứ mọi ng cũng bị đốt mà như muỗi đốt thôi, chả sao cả, mình thì cứ thâm hết cả chân đi khám ng ta bảo thôi kệ, dần dần hết. mà đau khổ là từ xuân sang hè nó đốt nên cả hè là thôi, k quần ngắn váy vóc j hết, mùa đông chân lại đỡ nhất. nhục mất 5 năm rồi mà vẫn chưa cách j trị đc đây này =((
    Tớ cũng thế, nhưng tớ thì rõ ràng là muỗi đốt từ bé đến lớn
    Sống chung với lũ mong 1 ngày nắng đẹp, hức, mà đúng là da dữ thật, chả hết đc!
    • 174 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình cũng hoa nở vành chân đây này. Đau khổ với mấy cái vết thâm này quá. ko biết ai có cách gì ko nhỉ
    • 1,604 Bài viết

• 2,366 Được cảm ơn

Cuối cùng là shave hoặc wax, mà ko nên dùng cái wax vĩnh viễn hả cả nhà?

Có ai biết wax tại nhà thì dùng thuốc gì, có đc lâu không?
    • 237 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Em nghe nói có vụ đánh phấn lên đầu gối cho đỡ đen -_-

Đầu gối em đen thui, lại dính chưởng 2 sẹo hồi nhỏ té xe bây giờ toàn mặc váy dài quá gối T__T
    • 344 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Huhu, em cũng khá ngại khi mặt váy ngắn chỉ vì bị viêm lỗ chân lông, khắp chân chi chít các nốt. huhuhuhu. Đau khổ!
    "Trái tim em có ước mơ... "
    • 463 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuongvy1512 Xem bài viết
    Huhu, em cũng khá ngại khi mặt váy ngắn chỉ vì bị viêm lỗ chân lông, khắp chân chi chít các nốt. huhuhuhu. Đau khổ!
    Hì, em thì chân đầy hoa gấm, nhưng vẫn hiên ngang mặc váy quanh năm, chẳng thấy sao cả!!! Có điều là mùa đông tự tin hơn mùa hè vì có quần tất đen
    • 98 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Peace123 Xem bài viết
    Hì, em thì chân đầy hoa gấm, nhưng vẫn hiên ngang mặc váy quanh năm, chẳng thấy sao cả!!! Có điều là mùa đông tự tin hơn mùa hè vì có quần tất đen
    èo, bạn ni tư tin thía:Applause::Applause:, mình có 2 cái hoa gấm mà đôi lúc vẫn ngại, hí hí, ko được trắng trẻo ngon lành như các ẻm khác, nhưng dù sao vẫn chân dài:Laughing::Laughing:
    • 315 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

chân e đã nhiều hoa còn ngắn và to nữa chứ, bình thường mặc quần bò mọi ng đã bảo chân cầu thủ rồi, lại còn hoa nữa =(( đầu tiên t cũng như bạn Peace123, vô tư mặc đủ các thể loại, n các bạn bảo thôi m mặc quần dài đi, nhìn khiếp quá =(( đã ai nói với Peace123 thế chưa, rồi thì có khi hôm nào mời Peace123 đi cafe để truyền cho t kinh nghiệm tự tin với. ôi, có ai có cách j cứu với, help me
    • 951 Bài viết

• 628 Được cảm ơn

Mình thấy sau khi làm sạch violon rồi thì cố dùng tất phun cũng đỡ đấy, xong lại đi tất mỏng nếu trường hợp nghiêm trọng quá, nhưng cũng giúp làm hàng được 1 tí
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3